[Funland] Tư vấn về giải quyết tai nạn giao thông?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
May là đâm vào đít xe đang dừng, chứ đâm vào đầu xe đang đi.......
Thật xh ko tiến hoá đc, xe người ta đang dừng đâm đít xong lện đây hỏi
Tốt nhất là Ăn vạ ô tô bạn ạ. Ở Việt Nam! Là thế xe to đền xe nhỏ =)) =)) =))
Bác quá đáng thật! Không giúp thì thôi,nói vậy vui lắm sao? Cả đời ai dám chắc không gặp rủi ro?

hoviethung

Xe lăn
May là đâm vào đít xe đang dừng, chứ đâm vào đầu xe đang đi.......
Thật xh ko tiến hoá đc, xe người ta đang dừng đâm đít xong lện đây hỏi
Tốt nhất là Ăn vạ ô tô bạn ạ. Ở Việt Nam! Là thế xe to đền xe nhỏ =)) =)) =))
Cụ đừng mỉa mai mình vậy. Mình không tồi đến vậy đâu

Xe bọ xít

Xe container
Về người, kể cả con cụ lỗi 100% bên ỉn vẫn phải có trách nhiệm hỗ trợ, chữa trị một phần. Cái này bh họ sẽ đứng ra giải quyết (với đk CA phải có biên bản sự việc).
Về luật, ko có cam thì chỉ còn cách đo hiện trường. Cảm quan of em lỗi 6-4, ỉn lỗi nhiều hơn. Nếu con cụ bị nặng, 2 bên ko đàm phán dc bên ỉn rất phiền vì giam xe cả năm, ra tòa có thể dính cái án treo (thậm chí ngồi).
Theo em để đàm phán nhà cụ cửa trên, tuy nhiên con cụ cũng có lỗi nên làm sao cho hài hòa cụ ạ.
Đúng là Cụ tư vấn kiểu bán thịt lợn :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em đã từng là trường hợp Ô tô đỗ kia.
Lần 1. Mẹ đón 2 con đi học về ( chập tối), mải j ko biết phang vào đít xe em. E ra xem người ngợm ko sao, xe máy vỡ yếm. Cũng gần nhà nhau nên em bảo thôi mẹ con về đi . Sáng mai ra : vỡ đèn hậu, hỏng cảm biến. Em tự sửa xe hết 5-7 củ j đấy , mấy năm rồi ko nhớ.
2. Đang đi uống bia, vợ gọi về ngay có thằng cu con phi xe đạp vào đít xe (cũng chập tối). Về thấy nó ko sao mừng quá bảo thôi về đi, có cần bác gọi bố mẹ ra đưa về ko? Nó bảo cháu về đc , cứ rút ra 10k bảo cháu đâm cháu phải đền bác :)) ( nó tầm 10t).
Vậy có lý có tình thì:
1. Cụ chăm sóc cho cháu khoẻ, động viên cháu.
2. Xin lỗi lái xe ô tô 1 câu, nếu họ cần đền thì đền cho họ cái kính sau.
3. Nói với csgt cho hai bên tự giải quyết.
Còn cụ căng ra csgt giải quyết thì cơ bản vẫn thế, 2 bên mất thời gian, $ cho xxx .

VCHDHN

Xe container
Họ cũng có ý thoả thuận nhưng chưa cụ thể mình không biết xử lý thế nào?
Thấy cụ nói có nghe con cụ kể lại sự việc đang đi tối sầm .......em hiểu là cháu k bị nặng, vậy là ok rồi. Cụ OK với bên inova tự dàn xếp thôi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Xe bọ xít

Xe container
Bác quá đáng thật! Không giúp thì thôi,nói vậy vui lắm sao? Cả đời ai dám chắc không gặp rủi ro?
E hỏi bác ntn, bác đi xe máy cũng có lúc bác dừng xe cạnh đường, đang dừng có thằng đi xe máy khác nó cũng nói tối sầm mắt, đâm đít xe bác. Vậy bác là người đang dừng bác có cái nhìn và xử lý ntn. E cứ nói cùng ngang về phương tiện đã

Và hôm nay vd con bác đang dừng xe máy, bị oto đâm sau đít. Vậy ai đúng ai sai, bác xử lý ntn

hoviethung

Xe lăn
Nếu thế thì cứ hẹn bên kia từ từ,xem tình hình cháu ra sao rồi tính à.
Ý mình cũng vậy mà,Mình không gọi và bên kia cũng không gọi. Con mình bị khâu mấy mũi chụp chiếu rồi cơ bản bình thường. Mong chỉ bị nhẹ. Minh Lo nhất sức khỏe của cháu

Trục

Xe ba gác
Đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy, thì ông ỉn đã no đòn rồi, chưa kể là dừng đỗ sai quy định.
Con cụ tông sau, cũng sai.
Hiện lợi thế đàm phán đang nghiêng về Cụ, vì ỉn cũng không muốn bị giữ xe lâu.
Theo em, cụ nên thuận theo việc đàm phám mà làm, không có cả hai đều mất, mà người được lại là ông khác.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ý mình cũng vậy mà,Mình không gọi và bên kia cũng không gọi. Con mình bị khâu mấy mũi chụp chiếu rồi cơ bản bình thường. Mong chỉ bị nhẹ. Minh Lo nhất sức khỏe của cháu
Chụp,chiếu không sao Thế là ổn rồi. Mai mốt kiểm tra lại cho chắc ăn. Còn bên kia hi vọng họ thiện chí. Thực ra thẳng băng thì 2 bên cùng có lỗi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E hỏi bác ntn, bác đi xe máy cũng có lúc bác dừng xe cạnh đường, đang dừng có thằng đi xe máy khác nó cũng nói tối sầm mắt, đâm đít xe bác. Vậy bác là người đang dừng bác có cái nhìn và xử lý ntn. E cứ nói cùng ngang về phương tiện đã

Và hôm nay vd con bác đang dừng xe máy, bị oto đâm sau đít. Vậy ai đúng ai sai, bác xử lý ntn
Làn trong cùng bên phải làn xe máy cụ ạ. Đường cong cấm dừng cấm đỗ như vậy lỗi ỉn chắc chắn nhiều hơn.

hoviethung

Xe lăn
Em đã từng là trường hợp Ô tô đỗ kia.
Lần 1. Mẹ đón 2 con đi học về ( chập tối), mải j ko biết phang vào đít xe em. E ra xem người ngợm ko sao, xe máy vỡ yếm. Cũng gần nhà nhau nên em bảo thôi mẹ con về đi . Sáng mai ra : vỡ đèn hậu, hỏng cảm biến. Em tự sửa xe hết 5-7 củ j đấy , mấy năm rồi ko nhớ.
2. Đang đi uống bia, vợ gọi về ngay có thằng cu con phi xe đạp vào đít xe (cũng chập tối). Về thấy nó ko sao mừng quá bảo thôi về đi, có cần bác gọi bố mẹ ra đưa về ko? Nó bảo cháu về đc , cứ rút ra 10k bảo cháu đâm cháu phải đền bác :)) ( nó tầm 10t).
Vậy có lý có tình thì:
1. Cụ chăm sóc cho cháu khoẻ, động viên cháu.
2. Xin lỗi lái xe ô tô 1 câu, nếu họ cần đền thì đền cho họ cái kính sau.
3. Nói với csgt cho hai bên tự giải quyết.
Còn cụ căng ra csgt giải quyết thì cơ bản vẫn thế, 2 bên mất thời gian, $ cho xxx .
Cám ơn cụ đã tư vấn

Xe bọ xít

Xe container
Cụ ạ, cái luật gt ở Việt Nam! Nó làm khổ bao người rồi nhất làn cứ phương tiện to đền bé. Rồi lỗi hỗn hợp, ko làm chủ tốc độ. Vv...

Và xe đang dừng mà đâm vào đít xe ng ta là sai, cần gì phải hỏi ai

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Mỗi hoàn cảnh khác nhau, ý em góp ý cách bác còm cười cợt vậy thôi. Còn em cũng bị húc đít rồi,tùy mức độ,thái độ mà xử.

hoviethung

Xe lăn
Đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy, thì ông ỉn đã no đòn rồi, chưa kể là dừng đỗ sai quy định.
Con cụ tông sau, cũng sai.
Hiện lợi thế đàm phán đang nghiêng về Cụ, vì ỉn cũng không muốn bị giữ xe lâu.
Theo em, cụ nên thuận theo việc đàm phám mà làm, không có cả hai đều mất, mà người được lại là ông khác.
Công an giữ giấy tờ cả hai xe cụ à

Me^4ba'nh

Xe tăng
Thêm với cụ chủ 2 ý:
1. Ai sai người đấy chịu trách nhiệm, ko thể đổ tại người ta sai mà mình mới sai hoặc thành đúng đc.
2. Con người là quan trọng nhất, cháu ko sao , nhẹ là may mắn nhất rồi. Ko vì cay cú với lái xe ô tô mà mình vướng vào lằng nhằng, mất tiền, mất thời gian ... chả ai mong muốn cả nên cho qua đc thì cho qua. Thời gian để dành cho gđ và kiếm tiền.

Chỉnh sửa cuối: