[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

Ngo Rung

Xe lăn
Các cụ thông thái giúp e chút ạ: cái bình nóng lạnh nhà em cứ cắm 1 chiều thì được, cắm đảo lại (nghĩa là cắm chân này vào lỗ kia) là bị nhảy at là sao ạ? Thank các cụ trước ạ.
At nào cụ? at chống giật? át ở tủ nguồn?

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ cho em hỏi phát này ạ, em mới mua một con Iphone mới, con cũ của em dùng cũng là Iphone, chú bán điện thoại mới chuyển danh bạ, tin nhắn, nhắc nhở ở lịch,... ở máy cũ sang máy mới, cả hai máy em đều không dùng tài khoản Itunes gì cả, nhưng không hiểu sao em thử dùng máy cũ vào mạng bằng Safari rồi vào trang Google, tìm kiếm từ khóa gì thì lúc mở máy mới ra vào mạng bằng Safari, vào trang Google lại hiện từ vừa nãy mình seach ở máy cũ mới lạ, xem lịch sử thì hai máy không giống nhau nhưng từ khóa đã seach ở trang Google lại giống nhau thì không biết phải làm thế nào bây giờ hả cụ.
Hi hi, vụ Ipnone này em hổng rành, kính chuyển cụ nào biết hộ iem phát :)

AZUMIDIEP

Xe điện
Oạch, vưa fnáy em đang ngồi chém với bên A ở Hưng Yên, nghe câu được câu chăng, em vừa SMS cho cụ rồi nhá! cụ cứ đem qua quăng đấy hộ em, ít nhất T2, T3 em bận, sau đấy chưa biết :D
Em mang qua đấy lúc nào lão có time thì giải quyết giùm em .:)

Ngo Rung

Xe lăn
Em không có số của cụ . Chiều thứ năm hàng tuần , nếu cụ rảnh thì thay mặt chủ tịch nhà Bóng , em mạn phép mời cụ tham gia " sinh hoạt " với nhà Bóng chúng em cho vui . Địa chỉ link :http://www.otofun.net/threads/ofnha-bong-15-6-sau-hon-1-nam.893733/
Số của em : 09.6556.9669. Em U50 ạ .
Vụ bóng bánh này em ngu nhất Cty, tuy nhiên bên em cũng có đội giao lưu bằng bia được :))
Bớ tiencoi79 ơi, có đội Bắc Ninh muốn giao lưu này :))

tuyengan

Xe đạp
Xin lỗi cụ, mấy hôm em chạy suốt nên không theo dõi và đọc hết được các còm :D
Phần cánh tủ chỉ là lớp xốp cách nhiệt thôi cụ, không có dàn lạnh nào ra đấy cả. Nó bị bong thì chỉ ảnh hưởng chút về thẩm mỹ và có thể hơi ảnh hưởng đến vấn đề cách nhiệt - em chưa nhìn hình ảnh nên chưa rõ :D.
cảm ơn cụ, vậy để em theo dõi ít lâu, hình như đợt này nắng nóng nên tủ có chạy nhiều hơn thì phải, nên em mới để ý.
thanks cụ lần nữa!

tiencoi79

Xe điện
Em không có số của cụ . Chiều thứ năm hàng tuần , nếu cụ rảnh thì thay mặt chủ tịch nhà Bóng , em mạn phép mời cụ tham gia " sinh hoạt " với nhà Bóng chúng em cho vui . Địa chỉ link :http://www.otofun.net/threads/ofnha-bong-15-6-sau-hon-1-nam.893733/
Số của em : 09.6556.9669. Em U50 ạ .
Hôm nào mời bác giao lưu với anh em Cty em, Em bên nhà FUNS cũng đã giao lưu nhà Bóng cả trên sân cỏ và sân bia rượu mấy lần rồi đấy ạ :D

Vụ bóng bánh này em ngu nhất Cty, tuy nhiên bên em cũng có đội giao lưu bằng bia được :))
Em biết bác này bác nhá

gadaubac69

Xe buýt
Điều hòa 2 chiều nó có đường thoát nước dàn nóng cụ ạ. Khi đổi chế độ thì dàn trong nhà thành dàn nóng, dàn ngoài trời thành lạnh nên có nước ngưng ở dnà ngoài trời, chắc của cụ chuyển sai chế độ thôi, còn nước chảy là bình thường :))
Cụ cho em hỏi:
em có lắp điều hòa 2 chiều Fujisu nội địa, chạy một thời gian ngon lành
nhưng vài hôm nay tự nhiên nước chảy vào nhà từ dàn lạnh :-o
em có gọi bảo hành nhưng vì quá đông khách nên cửa hàng hướng dẫn thông ống nước thoát
thực chất thì nước thoát không bị tắc, vẫn chảy đều, nước không bị chạy ngược (do lắp lệch)
trước em có đọc trên OF có cụ nào đó tư vấn là do dàn lạnh ngưng tụ... gì gì đó (chuyên môn em không biết) nên bị chảy nước trong nhà.
Nếu bật chế độ hút ẩm thì lại không bị chảy nước (chỉ chảy chế độ lạnh thôi)
Em hỏi cụ có kinh nghiệm thì bắt bệnh giúp, cách khắc phụ (nếu tự làm) hoặc gọi thợ xử lý ...
Cảm ơn cụ trước.~o)

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ cho em hỏi:
em có lắp điều hòa 2 chiều Fujisu nội địa, chạy một thời gian ngon lành
nhưng vài hôm nay tự nhiên nước chảy vào nhà từ dàn lạnh :-o
em có gọi bảo hành nhưng vì quá đông khách nên cửa hàng hướng dẫn thông ống nước thoát
thực chất thì nước thoát không bị tắc, vẫn chảy đều, nước không bị chạy ngược (do lắp lệch)
trước em có đọc trên OF có cụ nào đó tư vấn là do dàn lạnh ngưng tụ... gì gì đó (chuyên môn em không biết) nên bị chảy nước trong nhà.
Nếu bật chế độ hút ẩm thì lại không bị chảy nước (chỉ chảy chế độ lạnh thôi)
Em hỏi cụ có kinh nghiệm thì bắt bệnh giúp, cách khắc phụ (nếu tự làm) hoặc gọi thợ xử lý ...
Cảm ơn cụ trước.~o)
Đường này để thoát nước ngưng tụ ở dàn lạnh mà cụ, chế độ nào thì cũng có nước ngưng ở dàn lạnh :D. Của cụ khả năng còn vật gì đó chặn đường thoát nước nhưng không chặn hẳn nên nước không thoát hoàn toàn mà nó dâng cao lên rồi mới chảy ra ngoài qua ống thoát, do đó cụ có thông ống thoát vẫn chưa hết được, cụ hình dung nó như cái "đập dâng nước" trong máy ấy, cụ cần kiểm tra lại kỹ hơn \m/

CIB

Xe điện
Cháu cần mua cái lọc xơ vải của cái máy giặt cửa trên Toshiba đời cũ thì mua ở đâu ạ?

gadaubac69

Xe buýt
Đường này để thoát nước ngưng tụ ở dàn lạnh mà cụ, chế độ nào thì cũng có nước ngưng ở dàn lạnh :D. Của cụ khả năng còn vật gì đó chặn đường thoát nước nhưng không chặn hẳn nên nước không thoát hoàn toàn mà nó dâng cao lên rồi mới chảy ra ngoài qua ống thoát, do đó cụ có thông ống thoát vẫn chưa hết được, cụ hình dung nó như cái "đập dâng nước" trong máy ấy, cụ cần kiểm tra lại kỹ hơn \m/
Cảm ơn Cụ
nhưng em thắc mắc nếu đang bị chảy nước mà em chuyển sang chế độ hút ẩm thì lại koong chảy nữa
thế là sao hả cụ?

Ngo Rung

Xe lăn
Cảm ơn Cụ
nhưng em thắc mắc nếu đang bị chảy nước mà em chuyển sang chế độ hút ẩm thì lại koong chảy nữa
thế là sao hả cụ?
Nó đỡ lạnh hơn nên lượng nước ngưng ít hơn, nó vẫn chảy kịp cụ à (dạng thấm qua chân đập ấy) :D

gadaubac69

Xe buýt
Nó đỡ lạnh hơn nên lượng nước ngưng ít hơn, nó vẫn chảy kịp cụ à (dạng thấm qua chân đập ấy) :D
Vậy là nguyên nhân chính tắc/hẹp lỗ thoát nước phải không Cụ
vậy em tự phá máy ra sửa vậy
cảm ơn cụ nhiều

Ngo Rung

Xe lăn
Phù phù, hôm này mới tạm ổn, em khoe hàng tí :D
Mấy hôm em lắp đặt kệ hàng di động cho khách Nhựt Bổn, yêu cầu cao vãi, mệt đứ đừ :-j
Đây là hệ thống kệ hàng 5 kệ di động, 2 kệ cố định. Mỗi chú cao 5m, chiều dọc 3,5m, chiều ngang 12,6m, tải trọng tối đa 50 tấn hàng.
Toàn bộ hệ thống điều khiển do bên em thiêt kế và thi công....đến giờ có thể "chém" là đạt tiêu chuẩn Nhựt Bủn =)) =))

Ngo Rung

Xe lăn
À mà cụ Kicker đâu nhể, xem chiến tiếp em Harman đi chứ, em cũng chuẩn bị chiến 1 em Amp cho sân khấu, nghe nói hàng USA, chửa biết có phải đặt cái gì ở USA không nữa :))

beomap2

Xe container

Đội này là đội bia Nhà Bóng, là NB chứ không không phải đội BN. Mai chắc tôi cũng tham gia.