[Funland] Tư vấn Tuyển giúp việc nữ: biết dạy TA, toán Cấp 2.

xukthal

Xe lăn
Ngôn ngữ Phật học quá là không thông dụng, phạm vi quá hẹp.
Nếu là ngôn ngữ Phật học thì chắc được dịch từ tiếng Phạn cổ (?), cũng là chủ quan của người dịch. Có thể nó đồng âm nhưng khác nghĩa từ có nguồn gốc Hán Việt.
Còn từ "vắt gianh" là thuần Việt hoàn toàn.
Do mối quan hệ riêng mà ông anh em được cho cả mấy chồng sách Phật học, em thấy không hợp nên không đọc mấy.

Thôi lạc đề quá, em xin dừng phần lạc đề tại đây ạ.
Thế gọi là tiêu chuẩn kép đấy :D
Vâng, stop thôi.
Thật ra em viết cho 1 số đông đối tượng, em vẫn cố ý dùng từ "vắt chanh" đấy.

Chỉnh sửa cuối:

trung9891

Xe hơi
Chào các cụ mợ.
Nhà em sắp cần giúp việc buổi chiều tối tới sáng hôm sau. Mà muốn ghép luôn cả dạy bạn lớp 6 học toán - tiếng anh.
Biết lái xe oto. Ở phòng riêng. Như 1 thành viên trong gia đình. Trả lương cao hơn mặt bằng.
Thực ra dùng chữ giúp việc ko đúng lắm. Nhưng em chưa tìm đc từ nào hợp hơn.
Các cụ tư vấn em nhé.
Thanks.
Cụ có tuyển nam không ạ? Em ứng tuyển

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ mạnh dạn inbox đê :))
Đã có mức lương với thời gian thực hiện hợp đồng đâu ạ.
Nhỡ mợ chủ bận có 1-2 tháng, em bỏ công việc, gia đình đi làm xong 2 tháng hết hợp đồng thì em ra đường ạ.
À Toán lớp 6 thì khá dễ chứ TA chương trình mới cũng khá là nhiều kiến thức.

Rosevnn

[Tịch thu bằng lái]
Xin ké thớt.
Mình cũng không có nhiều thời gian, nên ngắn gọn muốn tìm một anh trợ lý còn độc thân, biết lái xe.
Lương thưởng thì tuỳ theo khả năng :D, nhưng chắc không trả được cao vì chủ nghèo. Được cái chủ không cá sấu hoa cà nên cũng bù đắp lại phần lương lậu :P
Ngày thì mình đi làm rồi, cần buổi tối và cuối tuần trở đi loang quăng thôi.
Anh nào thấy phù hợp, vào việc ... ta bàn công chuyện :D

xukthal

Xe lăn
Xin ké thớt.
Mình cũng không có nhiều thời gian, nên ngắn gọn muốn tìm một anh trợ lý còn độc thân, biết lái xe.
Lương thưởng thì tuỳ theo khả năng :D, nhưng chắc không trả được cao vì chủ nghèo. Được cái chủ không cá sấu hoa cà nên cũng bù đắp lại phần lương lậu :P
Ngày thì mình đi làm rồi, cần buổi tối và cuối tuần trở đi loang quăng thôi.
Anh nào thấy phù hợp, vào việc ... ta bàn công chuyện :D
Em xí lốt đầu L-)
Ko hoa cà hoa cải thậm chí em còn bù giá vào lương ạ 8->

cadan

Xe container
Em cũng nghĩ giống các cụ ..

Tuyển 3 cô ...

1 cô gia sư dạy Toán

1 cô lái xe

1 cô giúp việc theo giờ ...

Vừa nhàn vừa tiện ... cụ chủ mà giàu/trẻ/đẹp trai/độc thân thì có khi 1 tên bắn trúng 3 con chim
Tuyển nữ lái xe có khó không ạ

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Biết thế nào là đủ? Cụ tuyển lung tung hỏng con mình ấy chứ, với e thì đưa đón e gọi grab nếu k có tiền thuê lái xe riêng, còn học hành thì gia sư hoăc trung tâm dạy thêm chứ vc gom như cụ thì chỉ mẹ của con cụ là thích hợp làm dc tất cả ngần ấy vc thôi
Ko đâu mợ. Trước dạo Tết nhà em có cô Sv gia sư vừa hợp luôn. Nấu ăn - lái xe - dậy học - giao tiếp tốt. Mà ko ở lại làm thêm đc vì ... Chi phí thì bạn ấy thấy Ok. Rất vui vẻ.

pooka

Xe container
Thật ra đây đúng là công việc của 1 bà mẹ bình thường vẫn làm hàng ngày thôi. Cơ mà thực hành với con người khác thì lại thành ra... khó và đắt đỏ. :)
Ối đất ơi. Mai em dẫn gấu nhà em đi shopping ngay và luôn, trước giờ không để ý mình đỡ được bao nhiêu xèng thuê ... Super Osin.

Thì e cũng bảo 30tr mới may ra có ng ưng ý, và nhiệm vụ quan trọng thế trả ít hơn e k yên tâm giao con e cho ng đó dc
Ít mà đường dài thì ai để cho ng nhiều ưu điểm thế thiệt thòi đâu mợ :)

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ko đâu mợ. Trước dạo Tết nhà em có cô Sv gia sư vừa hợp luôn. Nấu ăn - lái xe - dậy học - giao tiếp tốt. Mà ko ở lại làm thêm đc vì ... Chi phí thì bạn ấy thấy Ok. Rất vui vẻ.
Thế cụ trả bạn ấy bao tiền vậy? Sao cụ k nhờ bạn ấy gt cho một người? Lý do vì sao nghỉ mà cụ phải lấp lửng vậy?

Rosevnn

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ trả bạn ấy bao tiền vậy? Sao cụ k nhờ bạn ấy gt cho một người? Lý do vì sao nghỉ mà cụ phải lấp lửng vậy?
Hay cụ chủ tòm tem với em sv, e sv khiếp quá nên xin nghỉ, tưởng đàng hoàng hoá ra chủ nhà dê cụ. Hi hi

pooka

Xe container
dễ ợt, cụ tuyển e đi :D
mấy vc cụ chủ tuyển e làm dc hết, thậm trí làm tốt, nhưng lương trăm củ e mới nhận :D
Bao gồm cả cái việc có phòng riêng và phát sinh tình cảm hả mợ. Thế thì khéo mợ được nhận ngay và luôn. \:D/
Hay cụ chủ tòm tem với em sv, e sv khiếp quá nên xin nghỉ, tưởng đàng hoàng hoá ra chủ nhà dê cụ. Hi hi
Cụ suy diễn nhanh quá. :))

Kiểu như có ng yêu nên hay phải đi chơi ấy. Số tiền thì thấp hơn con số mợ nêu ở còm trên tương đối. Rất funny. Có thể do môi trường tốt. Chứ ko phải kiểu đếm mục việc tính tiền.

MuathuHN252

Xe cút kít

xukthal

Xe lăn
Dễ em sv đòi làm bà chủ lắm...mô típ này hay xảy ra hơn đấy dì 3v ;))