[Funland] Tư vấn Tuyển giúp việc nữ: biết dạy TA, toán Cấp 2.

MuathuHN252

Xe cút kít

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Yeuaibaygio

Xe container
SV mà bạn biết lái xe ot thì nhà hay có dk, thì có khi ko chịu làm chị ah, bố mẹ ng ta cũng ko cho làm
Cũng không hẳn đâu Mợ.

Nhiều bạn con nhà có điều kiện nhưng rất ý thức tự lập, đi làm thêm kiếm tiền tiêu vặt từ bé. Chính vì vậy nên có thể cụ thớt đã vớ được món hời ngon - bổ - rẻ: một bạn SV nữ đáp ứng mọi yêu cầu nhưng không nặng về tiền. Chắc lúc đầu bạn ấy cũng nghĩ đơn giản, sau thì thấy gò bó quá nên thôi (theo lời cụ thớt là bận yêu đương).

Các cụ mợ OF cũng chẳng phải ghê gớm gì đâu, chẳng qua từng trải hơn bạn SV kia thì người ta phân tích khối lượng, tính chất công việc và định giá chính xác hơn thôi.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Cháu ứng tuyển được ko ạ?
Ưu điểm: có kinh nghiệm lái xe, có kinh nghiệm gia sư tất cả các môn, thông thuộc tâm lý tuổi phản nghịch. Biết nấu ăn, biết dọn dẹp, trang trí nhà cửa.
Nhược điểm: 1. Thỉnh thoảng hay quên cứ tưởng mình là mẹ thiên hạ :(.
2. Già
Lương mong muốn: 50 củ có bảo hiểm
Chết cười với mợ, đọc mục nhược điểm e cứ tưởng mợ tả e nữa :D

Su Đình

Xe tăng
Qua các còm của cụ thớt thì em thấy cụ thớt chưa thông tin cụ thể về lương và các chế độ mà mới chỉ đưa ra yêu cầu (còn kiểu nói không để người làm thiệt thì ông chủ nào cũng có câu đó 😅 ) chắc để tìm được người đáp ứng với mức lương thấp nhất có thể, như cô bé SV cũ thì chắc lương em đoán loanh quanh tầm 10-12 củ. E là với yêu cầu và kiểu tuyển người lấp lửng như cụ chủ thì khéo con cụ lên ĐH cũng chưa tuyển được ấy chứ (mỗi năm trình gia sư lại phải tăng theo lớp học của con cụ thớt).

Ko thể tìm nổi
Tìm cô xinh + ngon + ngoan + có kiến thức = 100 củ cũng ko ai làm
Tầm này người ta lấy đại gia tài sản trăm tỉ r.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Hay cụ chủ tòm tem với em sv, e sv khiếp quá nên xin nghỉ, tưởng đàng hoàng hoá ra chủ nhà dê cụ. Hi hi
Nói chung cũng chả biết thế nào, nên cv như này nữ sv k nên nhận. E có con gái nữ e k bao giờ cho đi làm kiểu này, con trai thì lại khó chỉn chu. Nên e mới bảo cv này lương phải cao chút mới xứng đáng.

Yeuaibaygio

Xe container
Nói chung cũng chả biết thế nào, nên cv như này nữ sv k nên nhận. E có con gái nữ e k bao giờ cho đi làm kiểu này, con trai thì lại khó chỉn chu. Nên e mới bảo cv này lương phải cao chút mới xứng đáng.
Như bình thường thì làm sao mà để con gái mình đêm nào cũng đến nhà người khác ngủ được ạ. Chả thể yên tâm được, bà chủ đi vắng, ông chủ say rượu thế là toi.

Mẹ sề như em thì may ra dấn thân được. :D

just for fun

Xe lăn
Vụng chèo khéo trống mới đúng chứ mợ nhỉ. Khéo trống chứ không phải khéo chống.
Cháu nghĩ là vụng chèo khéo chống mới đúng, chèo ở đây là chèo lái. Nếu các cụ biết chèo đò thì sẽ hiểu là trên đò ngoài mái chèo ra người ta còn để 1 cây sào, mỗi lần cần xoay chuyển mũi thuyền thì người khéo léo họ chỉ cần dùng mái chèo là có thể điều khiển con thuyền đi theo ý muốn, nếu như không khéo thì họ sẽ dùng cây sào để điều khiển mũi thuyền theo đúng ý (dễ hơn nhiều so với dùng mái chèo).

Yeuaibaygio

Xe container
Cháu nghĩ là vụng chèo khéo chống mới đúng, chèo ở đây là chèo lái. Nếu các cụ biết chèo đò thì sẽ hiểu là trên đò ngoài mái chèo ra người ta còn để 1 cây sào, mỗi lần cần xoay chuyển mũi thuyền thì người khéo léo họ chỉ cần dùng mái chèo là có thể điều khiển con thuyền đi theo ý muốn, nếu như không khéo thì họ sẽ dùng cây sào để điều khiển mũi thuyền theo đúng ý (dễ hơn nhiều so với dùng mái chèo).
Theo ý cụ trên là món hát chèo Mợ ạ.
Người hát kém nhưng người đánh trống dẫn dắt khéo thì cũng đỡ lại được phần nào.
Trống là âm thanh chủ đạo, dẫn dắt trong bộ môn chèo cổ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện