Tư vấn bán căn hộ tập thể nội thành Hà Nội, khó quá các cụ ạ

Dân Tổ

Xe container
Đây như em nhé:
- 1 căn cc gần Trần Hữu Dực- Mỹ Đình- 73m2 -2 ngủ
- 1 căn tập thể Ngọc Khánh tầng 5 - 110m2 (SĐ 50m2 cơi nới ra)
- 1 căn cc gần Trương Định 70m2
- 1 căn ecopark

Cuối cùng vẫn chọn cho thuê hết toàn bộ để đi thuê rồi sau mua luôn căn chung cư Nguyễn Chí Thanh ở trung tâm và gần cq, trường học của con. Vc em 8x, tính ra thời gian ở nhà có mấy đâu mà cần hưởng diện tích rộng hay "dịch vụ ngập mặt". Cứ tiện lợi cho công việc + việc học cho con cái mà triển thôi.
Đấy cụ ạ, vợ chồng em hôm qua cũng tính có khi cứ để lại cho thuê, căn dưới tầng 3 nhà em chưa cơi nới gì cũng 72m2 rồi, hôm ông anh KTS đến xem để tính sửa cũng vẽ thêm ra được thành 3 phòng ngủ, 1 khách, 1 phòng ăn, 1 bếp, 2 tắm & vs, chưa kể ăn thêm được 2 phòng cơi nới cả trước và sau để phơi phóng với trồng cây. :D

Dân Tổ

Xe container
Tầm tiền cụ đưa ra cũng không phải quá cao.
Nếu không vội thì được giá là bán cụ ạ. Nhà tập thể không nên để lâu. Cách đây 3,4 năm em đảm bảo căn của cụ có thể bán được tỷ 3, tỷ 4 nếu gặp khách. Tập thể càng để càng mất giá, hơn nữa tiền thuê 1 tháng cũng không được nhiều, không bõ chi phí 2, 3 năm phải sửa sang vì cho thuê thường không giữ được nhà, chứ không phải coi như là lãi ngân hàng được đâu ạ.
Cụ thử thuê người đăng như em xem, không chỉ khách mà còn rất nhiều môi giới gọi cho cụ, cụ không phải làm gì ngoài việc nghe điện thoại đâu ạ.
Đương nhiên vẫn còn phải phụ thuộc duyên của cả 2 bên nữa.
Dạ vâng, cũng có các bên môi giới họ nhận rồi và cũng phát giá như cụ nói ạ, vợ chồng em thì thấy cao nên tự down xuống. Còn căn này nhà em cũng sửa sang cơi nới ngon lành rồi cụ ạ, khách chỉ dọn về ở thôi, nội thất em cũng để lại. Nhà em thì xuống dưới tầng 3 :D

Dân Tổ

Xe container
Nhà bà em ở tầng 5, sổ đỏ 50m2 khu tập thể trên phố Trần Hưng Đạo. Khu đó, trc toàn quan chức làm trong Quốc Hội mới đc phân. Rao bán 3 tỷ thế mà vẫn có ng múc. Bán đc giá hay ko là do cái duyên và gặp đc khách bồ kết cụ ạ.
Ui thế có khi lại hàng xóm nhà bà trẻ em cụ ạ, nhưng không bán, giờ vợ chồng chú em về đấy ở vì tiện đi bộ sang cơ quan. Còn bà trẻ em thì lượn lên Ciputra, nhưng đang kêu buồn :))

phamhungbs

Xe điện
Dạ vâng, vợ chồng em cũng ở đây gần chục năm rồi, chưa tính các cụ nhà em thì mua căn này từ 1989 nên mặt bằng giá bán ở khu cũng được các nhà hàng xóm chia sẻ. Giá tầng 2 năm ngoái 2,5 tỷ là chính xác cụ ạ vì nhà bác hàng xóm tầng dưới nhà em để lại cho con trai, anh ấy bán năm vừa rồi 2,4 tỷ, nhà chưa cơi nới đấy ạ.
Hôm qua cũng có mấy cụ qua xem rồi cụ ạ, và trao đổi tích cực hơn nhiều cụ trên này về nhà tập thể, em nghĩ tùy nhu cầu và điều kiện của mỗi người thôi. Vợ chồng em thì cũng không đi xa, cũng chuyển xuống tầng 3 chứ không lựa chọn ra ngoại thành cụ ạ, họ hàng gia đình đều trong phố, chỗ làm và trường học các cháu cũng vậy nên ngại lắm cụ ạ :D
Vâng cụ ah, công nhận các cụ trên đây có cái nhìn về tập thể khác hẳn những người hỏi mua nhà em, cạnh nhà em mấy hôm trước cứ rao cái là có người mua toàn hơn tỷ cho diện tích như nhà cụ, cái tiện là ngay gần đường Lương Định Của luôn; nhà bên cạnh nó bán kín quá không em cũng mua luôn để cho thuê đầu tư. Cụ cứ vững chí mà bán thôi, ra hàng nước báo các cụ bán nước là em cần bán nhà và cho số thì kiểu gì cũng nhiều khách, em đã làm như thế.

thien.tn

Xe tải
Em cũng bán 1 căn tập thể cũ sổ có 16m2, cơi nới được gần 40m, khu Thanh Xuân, giá 1,4 tỏi. Nói chung là cứ đăng chính chủ, k qua cò, k tiếp cò, gặp người mua để ở thì mới bán
1.4 tỏi cho 16m2 tập thể thì sau có đập đi xây chung cư vẫn lỗ sml chứ ạ, nhìn giá cụ mà em choáng váng luôn cụ ạ

funfunfun

Xe buýt
Nghĩ lại thời gian thuê chung cư cũ kiểu này mà hãi ,e thuê chỗ láng hạ ,giờ ngủ ở nhà mới vẫn thỉnh thoảng giật mình vì cái máy bơm nhà hàng xóm,cầu thang bộ leo 5 tầng ;((,hàng xóm toàn mấy cụ về hưu khó tính như nhân viên cửa hàng mậu dịch .

Dân Tổ

Xe container
Hay cụ đổi chung cư cho nhà em đê, nhà em 66m2 2pn 2vs? Ok bóng bàn đi ah
Nhà em không có nhu cầu cụ ạ. Vừa lấy căn 72m2 chưa cơi nới ngay dưới tầng 3 đang chuẩn bị sửa sang, 3 ngủ, 1 khách, 1 bếp, 1 phòng ăn, 2 tắm và vs, ăn ra được gần 25-30m2 nếu cơi nới cụ ạ. Chung cư vợ chồng em xem chán rồi và nói thật với cụ nếu các cụ nhà em cho thêm thì vợ chồng em bay xuống mặt đất chứ không lên CC làm gì, quen với tập thể rồi cụ ạ :D

Dân Tổ

Xe container
Giờ trong e đang có mốt ra HN mua tập thể cũ để đợi nhà nước xây mới, mấy người quen e mua 5,6 căn ở Phạm Ngọc Thạch thấy xây lại xong đều vui như tết, giờ vẫn lùng khắp nơi, ko biết chỗ cụ chủ có ý định xây lại chưa thì e giới thiệu cho :)
Hị hị căn tầng 4 nhà em thì hoàn thiện cũng gần chục năm nay rồi cụ, đang chuẩn bị sửa dưới căn tầng 3 ạ. Cụ nói đúng, không phải mốt mà là nhu cầu khu nhà em là đều giữ nhà chờ quy hoạch thôi. :D

Dân Tổ

Xe container
Nếu cụ ở E1 thì nhà này xây từ năm 1975 nhé, cầu thang tối như chị Dậu mà lại hay húc bưu đầu nhé-Em cư dân E1 cũ đây, từ hồi bà Hợi còn bán thuốc nước chè nhé
Thế chắc cụ ra đi sớm quá, chứ cụ nhắc từ thời bà Hợi thì cụ ở cầu thang B hoặc C rồi, cầu thang A sửa từ đầu 2000 cụ nhé, không có chuyện tối với húc bươu đầu như thời cụ ở đâu ạ :D Nhà em, nhà bà Yến, cụ Hường, bác Nga (dạy Toán trường C2 PM) là những nhà ở lâu nhất đấy cụ.

thien.tn

Xe tải
Nhà em không có nhu cầu cụ ạ. Vừa lấy căn 72m2 chưa cơi nới ngay dưới tầng 3 đang chuẩn bị sửa sang, 3 ngủ, 1 khách, 1 bếp, 1 phòng ăn, 2 tắm và vs, ăn ra được gần 25-30m2 nếu cơi nới cụ ạ. Chung cư vợ chồng em xem chán rồi và nói thật với cụ nếu các cụ nhà em cho thêm thì vợ chồng em bay xuống mặt đất chứ không lên CC làm gì, quen với tập thể rồi cụ ạ :D
72m2 mà cụ sửa được 3 ngủ, 2 vs, 1 khách, 1 ăn, 1 bếp. Sao mà giỏi thế ạ? bình thường chung cư 70m2 giờ được 2 ngủ, khách + bếp + ăn liền nhau

Dân Tổ

Xe container
các đây 3 năm em có bán căn 45m2 tập thể kim liên giá 1.4 tỷ tầng 3. Sáng giao thì chiều có hàng xóm ở tầng 2 lấy luôn. Đúng nghĩa ra đi trong 1 nốt nhạc
Mua bán cũng tùy duyên nữa cụ.
Vâng, nhà em cũng ưu tiên các nhà hàng xóm, và thực tế là em mua 2 căn dưới tầng 3 cũng là mua lại của hàng xóm cũ lâu năm :D, các nhà trên tầng 4 cùng nhà em thì lực hơi yếu dù cũng ở khá lâu năm cùng nhau rồi.

tungnt145

Xe hơi
cụ cứ kiên trì bán, e thấy giá đó ổn mà

Dân Tổ

Xe container
72m2 mà cụ sửa được 3 ngủ, 2 vs, 1 khách, 1 ăn, 1 bếp. Sao mà giỏi thế ạ? bình thường chung cư 70m2 giờ được 2 ngủ, khách + bếp + ăn liền nhau
Cụ có đọc nốt là cơi nới ra được 25-30m2 nữa không cụ? :D

Dân Tổ

Xe container
Cụ chủ cho em thông tin. Mai em qua xem. Em gần đấy.
Trước hay qua nhà 1 ông chơi bài, không nhớ dãy nào. Chỉ nhớ gửi xe chỗ gác tàu
Dạ thế có khi cụ qua nhà hàng xóm nhà em chơi bài rồi :)) Cụ cứ inbox em cụ nhé :-bd

Dân Tổ

Xe container
Cơ bản căn như thế cụ chủ muốn bán khoảng 1.8 tỷ cơ cụ ợ.
Cụ ơi, cụ nói điêu thế ạ? :D em gõ key mãi chưa thấy 1.8 ở đâu, nhưng cũng nhân tiện chia sẻ với cụ là vợ chồng em mua thêm 2 căn dưới tầng 3 cũng 2,5 ty rồi đấy cụ ạ :x

Dân Tổ

Xe container
Vâng cụ ah, công nhận các cụ trên đây có cái nhìn về tập thể khác hẳn những người hỏi mua nhà em, cạnh nhà em mấy hôm trước cứ rao cái là có người mua toàn hơn tỷ cho diện tích như nhà cụ, cái tiện là ngay gần đường Lương Định Của luôn; nhà bên cạnh nó bán kín quá không em cũng mua luôn để cho thuê đầu tư. Cụ cứ vững chí mà bán thôi, ra hàng nước báo các cụ bán nước là em cần bán nhà và cho số thì kiểu gì cũng nhiều khách, em đã làm như thế.
Vâng, vì các cụ ấy cũng không thực tế là ở môi trường giống cụ và em nên chắc góc nhìn và đánh giá sẽ khác. Khu nhà em thì hàng xóm đều ưu tiên cho nhau trước nên rao bán là báo cho nhau rồi mới chia sẻ ra bên ngoài. Căn dưới tầng 3 em mua trước Tết cũng vậy, cũng là hàng xóm cũ lâu năm, mua lấy được cái diện tích và không phải thay đổi nhiều về môi trường sinh hoạt cụ ạ. :D

brother

Xe hơi
Mình có căn tầng 5 mặt phố khâm thiên gần Lê Duẩn sổ 37M sử dụng 50M bán 1,1 tỷ bác nào quan tâm inbox.

hbu082

Xe container
cụ vào google, search phát đăng bán nhà tập thể khu nhà cụ
rồi vào lần lượt từng link 1 từ trên đầu xuống dưới, mỗi trang cụ đăng 1 tin, tất nhiên có mất phí nhưng không đáng kể, chú ý cụ mua một cái sim phụ, lắp sang 1 máy khác, không sau này cụ sẽ bị làm phiền đến cả chục năm không hết. cụ đăng tin càng chi tiết kèm hình ảnh càng tốt.
Bán tập thể cũ giờ cũng hơi khó, vì thực sự kén khách, vì nó chỉ hơn các chung cư mới xây ở chỗ là gần trung tâm, còn lại mọi thứ đều đã xuống cấp. Giá cụ bán cũng không phải cao, nhưng chưa đủ hấp dẫn với người mua.