Từ nay Ford bán lại sẽ giữ giá hơn TOY

PHC

Xe buýt
Thôi! định Fun nhưng quả là mất thời gian với các cụ!
Các cụ cứ sướng với lựa chọn của mình, em không muốn tranh luận gì nữa đâu! [-(
Nhà cháu cũng chỉ fun thôi mờ, cụ dỗi sớm thía. :D

KienNT71

Xe tải
Toy có lỗi gì đâu, nó làm ra xe tốt, tiết kiệm xăng, ít hư vặt, nói chung là tiết kiệm. Nhiều người mua cũng phải.

Lỗi là do lái xe: ai bảo chạy nhanh chi cho kẹt chân ga? Ai bảo đục khoét ra để lắp camera de làm chi cho có mùi trứng thối?

Xe là để đi chứ đâu có phải để đâm? Lỡ đâm nhau mà nó bẹp lung tung tan nát cả xe thì đâu phải tại xe Toy Liên Doanh nó chế tạo "mỏng manh dễ vỡ", tại lái xe kém hoặc ẩu nên mới đâm chứ? Với lại, để đảm bảo tiêu chí "không hao xăng" thì xe phải nhẹ, muốn nhẹ thì phải làm khung sườn bằng vật liệu càng mỏng càng tốt...

Em thắc mắc là Camry 2.4 nếu làm nặng khoảng 1.9 tấn như BMW 525 thì có lợi xăng hơn BMW không nhỉ?

Luu Lehong

Xe container
Haha , cụ hoàng phi hồng sập bẫy quân da đỏ rồi =)) muốn PR cho altis thì cụ vào nhầm box rồi đó :D.
Em thấy bác này và bác PHC tranh luận và ca ngợi cho sản phẩm FFC qua mấy thớt so sánh với Altis và rồi đến cả Forte ..và thấy các bác quả lả rất thông thái, hiểu biết sâu rộng!
Em kiến thức hạn hẹp nên cứ dùng ALtis: ồn, thô, không bốc, cảm giác lái kém.. và còn nhiều các nhược điểm khác.
các bác cứ chạy FFC và cứ sướng! Chỉ tham gia tranh luận ở đây em đã là người dại rồi!:-?
Em không có ý kiến gì thêm, cứ để mọi người đánh giá![-(

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Em thấy bác này và bác PHC tranh luận và ca ngợi cho sản phẩm FFC qua mấy thớt so sánh với Altis và rồi đến cả Forte ..và thấy các bác quả lả rất thông thái, hiểu biết sâu rộng!
Em kiến thức hạn hẹp nên cứ dùng ALtis: ồn, thô, không bốc, cảm giác lái kém.. và còn nhiều các nhược điểm khác.
các bác cứ chạy FFC và cứ sướng!
Em không có ý kiến gì thêm, cứ để mọi người đánh giá!
Quả thật em không còn gì để nói nữa, chẳng qua đi ngang thấy bác coi FFC như siêu xe nên có thêm ý kiến cá nhân tham gia, rất mong các bác bỏ quá![-(
Chán quá, cứ tưởng cụ nói cụ fun là chính, ai dè...lại lòi ngay cái đuôi akay ra rồi.
Tôi cũng chẳng coi focus là siêu xe, mà hình như tôi cũng chưa bao giờ so sánh hơn thua hay khôn ngu với xe khác, cụ đừng bơm vá thế, anh em bụng dạ yếu lắm, lỡ bục săm ra cái thì...lại văng vào mẹt mấy ông đi ngang qua, khổ họ. :D
Cụ không còn gì để nói thì đừng quay lại đây quăng bom nữa nhé.

Sonbh

Xe tăng
các bác cứ chạy FFC và cứ sướng! Chỉ tham gia tranh luận ở đây em đã là người dại rồi!:-?
Em không có ý kiến gì thêm, cứ để mọi người đánh giá![-(
Hehe, biết ngay mà cuối cùng cũng dỗi nhanh quá cụ ah, đã nói rồi cụ dùng xe gì mặc cụ, ai có cái gì tự sướng với cái đó. Tôi cũng chả thần tượng quá cái FC làm gì cả, thôi cụ ko tham gia Fun cùng thì thôi, tiễn cụ vậy.

YAMAKAWA

Xe buýt
Vấn đề là mức tiêu thụ nhiên liệu và độ bền ổ đinh thôi các Kụ à

Sonbh

Xe tăng
Thế còn độ an toàn thì sao? Hay là cụ đi xe một mình trên thiên đường, không hề có nguy cơ tai nạn?
Hehe, cụ KienNT71 ah, nhiều người họ ko quan tâm đến độ an toàn lắm đâu, cứ tiêu hao nhiên liệu ít xe đắt tiền, phụ tùng ko cần mua chính hãng mua chợ giời lắp vào được là được rồi :D. Mà hình như cụ là cụ Newbie_SG bên VNPhoto.net thì phải, em là sonroses bên vnphoto.net đây ko biết cụ có nhận ra ko :D

KienNT71

Xe tải
Hehe, cụ KienNT71 ah, nhiều người họ ko quan tâm đến độ an toàn lắm đâu, cứ tiêu hao nhiên liệu ít xe đắt tiền, phụ tùng ko cần mua chính hãng mua chợ giời lắp vào được là được rồi :D. Mà hình như cụ là cụ Newbie_SG bên VNPhoto.net thì phải, em là sonroses bên vnphoto.net đây ko biết cụ có nhận ra ko :D
Chính là em cụ ạ....

isabinh

Xe điện
Em thì cứ cái gì em cảm thấy chất là em thích. Ví như nhìn người Âu người Mỹ vẫn thích hơn nguqòqi nhật, người Trung.....xe thì từ h đến 2015 em dùng xe mỹ hoặc châu âu (Nếu không có sứ ép từ phái phụ huynh). Đang đi tìm ford Focus S đây, bác nào biết ai bán ới em cái

hoimech

Xe đạp
Em cũng có tư tưởng giống cụ isabinh. Cúa cái gì chất là em thích.
Em làm việc với bọn Đức, Đan Mạch, (Mỹ thì chưa) em thấy phê dễ chịu hơn bọn Nhật, nhiều. Bọn Hàn thì quá củ chuối.
Ý thích của em là thế này:
Máy giặt, Tủ lạnh và đồ gia dụng em thích của Thụy Điển (ELec)
Ti vi em thích Philip (Hà Lan);
Oto em thích xe Đức, nhưng không đủ $ nên chịu.
Em đã lái hai loại là Vios và Escape. Cảm giác là FOrd thích hơn nhiều.

couto_hung

Xe tăng
E nghĩ ford hơn toy , bằng chứng là cái xe Mondeo 09 của bác camry 2.2 chạy ngon hơn con vios còi của em nhiều, e thề

videonhadat24h

Xe tải
Những bầu nhiệt huyết đang bảo vệ quan điểm của mình nảy lửa. Những năm gần đây công nghệ pt chóng mặt nên thật khó để xác định ông hoàng trong tương lai. Ở thì hiện tại toy đang bá đạo nhưng chưa chắc chắn cho ngày mai khi quan điểm của đa số thay đổi. Điển hình như bây h không mấy khi nhìn thấy chú tivi Sony mà thay vào đó là Samsung, iphone cũng vắng hơn Galaxy, điều mà chỉ cách đấy ~ 5 năm là ngược lại. Về xe cộ thì như em nhìn thấy quanh TP xe Hàn nhiều hơn cả Toy. Chả có bậc thánh nào ở đây cả, biết đâu một ngày vinaxuki việt nam bá đạo...:))

windblows

Xe máy
Em vẫn thấy yêu em Ford Mondeo của em nhất.

1.6gli

Xe container
Những bầu nhiệt huyết đang bảo vệ quan điểm của mình nảy lửa. Những năm gần đây công nghệ pt chóng mặt nên thật khó để xác định ông hoàng trong tương lai. Ở thì hiện tại toy đang bá đạo nhưng chưa chắc chắn cho ngày mai khi quan điểm của đa số thay đổi. Điển hình như bây h không mấy khi nhìn thấy chú tivi Sony mà thay vào đó là Samsung, iphone cũng vắng hơn Galaxy, điều mà chỉ cách đấy ~ 5 năm là ngược lại. Về xe cộ thì như em nhìn thấy quanh TP xe Hàn nhiều hơn cả Toy. Chả có bậc thánh nào ở đây cả, biết đâu một ngày vinaxuki việt nam bá đạo...:))
Cụ ơi cũng chỉ vì nhiều người tin dùng quá nên mắc bệnh "sao" nên sony đã phải bật khỏi vn đấy ạ. Toy rồi cũng vậy thôi.

nglethiem

Xe hơi
Chắc một điều là cụ chả hiểu gì xe ford, ai bảo cụ so 1-1 ford ko có sản phẩm nào ăn được Toy. Ví dụ nha:
1. Corrolla vs Focus : Focus ngon hơn về tính năng lái và động cơ
2. Camry vs Mondeo ( Ford fusion ) : Ford fussion ngon hơn về nội thất và tính năng lái
3. Pickup F series vs Tundra . Tundra chưa bao giờ qua mặt được F series
Còn Ford mustang nữa, xin lỗi cụ cụ chả hiểu gì về xe hơi mà phán như đúng rồi ý. Chính phủ Mỹ nó ko hài như cái suy nghĩ của cụ đâu ah, họ cũng có cái cớ của họ đó. =))=))=))
Em rất kết việc phân tích của bác. Mời bác (b)(b)(b).

ducphong7

Xe hơi
Em mua xe tháng 12/2010 đúng 530 củ chưa đky, hôm qua sang bảo hiểm mua tiếp, nó định giá còn 480 củ, giữ giá thế cơ mà...

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Em mua xe tháng 12/2010 đúng 530 củ chưa đky, hôm qua sang bảo hiểm mua tiếp, nó định giá còn 480 củ, giữ giá thế cơ mà...
Cụ bảo bảo hiểm nó mua luôn xe cho cụ ngay đi ! ;))

videonhadat24h

Xe tải
Khi phải quyết giữa Vios và Ford laser cùng tầm tiền, em đã chọn Ford Laser, Lý do là bỏ ra ít tiền hơn mà lại được quan tâm nhiều hơn, máy cũng bền tương đương lại được trang bị ABS, bóng khí , như thế sẽ an toàn hơn ít nhất là về mặt tâm lý, chi phí sử dụng và sửa chữa bảo dưỡng cũng 1/8, 1/10. VN mình sự nắm bắt những điều mới mẻ còn hạn chế vì ~ 80% là thuần nông, thiếu thông tin về thị trường và công nghệ. Thời gian gần đây sự phổ cập cũng khá hơn nhiều rồi. Như lần mua xe máy, em không chọn HonDa AB ( bị làm giá ) mà mua Hayate của Suzuki vì đã được nghe những trải nghiệm của bà con trên các Forum, và sau 2 năm sử dụng thấy quyết định của mình là rất đúng. Suzuki họ đã thay đổi như khẩu hiệu của họ " Thay đổi và thách thức" . Đến khi cần bán bớt xe cho khỏi chật nhà thì Hayate của em và Leed của gấu ( mua cùng 1 lúc ) nếu bán đều lỗ như nhau, mà xe em bán dễ thật , em thấy nhiều người tìm mua, em chọn 1 OF trên này nhắn tin cho cụ ấy cái thế là hôm sau chung kết luôn. Vui vẻ hò hẹn cafe cà pháo. Em nghĩ nếu tất cả người dân ta mà cũng lướt Gúc gồ để tìm hiểu về xe trước khi mua thì thị phần và giá của các hãng xe sẽ thay đổi, chân lý của ngày hqua cũng theo đó mà đi . :-bd
Cụ ơi cũng chỉ vì nhiều người tin dùng quá nên mắc bệnh "sao" nên sony đã phải bật khỏi vn đấy ạ. Toy rồi cũng vậy thôi.

1.6gli

Xe container
Khi phải quyết giữa Vios và Ford laser cùng tầm tiền, em đã chọn Ford Laser, Lý do là bỏ ra ít tiền hơn mà lại được quan tâm nhiều hơn, máy cũng bền tương đương lại được trang bị ABS, bóng khí , như thế sẽ an toàn hơn ít nhất là về mặt tâm lý, chi phí sử dụng và sửa chữa bảo dưỡng cũng 1/8, 1/10. VN mình sự nắm bắt những điều mới mẻ còn hạn chế vì ~ 80% là thuần nông, thiếu thông tin về thị trường và công nghệ. Thời gian gần đây sự phổ cập cũng khá hơn nhiều rồi. Như lần mua xe máy, em không chọn HonDa AB ( bị làm giá ) mà mua Hayate của Suzuki vì đã được nghe những trải nghiệm của bà con trên các Forum, và sau 2 năm sử dụng thấy quyết định của mình là rất đúng. Suzuki họ đã thay đổi như khẩu hiệu của họ " Thay đổi và thách thức" . Đến khi cần bán bớt xe cho khỏi chật nhà thì Hayate của em và Leed của gấu ( mua cùng 1 lúc ) nếu bán đều lỗ như nhau, mà xe em bán dễ thật , em thấy nhiều người tìm mua, em chọn 1 OF trên này nhắn tin cho cụ ấy cái thế là hôm sau chung kết luôn. Vui vẻ hò hẹn cafe cà pháo. Em nghĩ nếu tất cả người dân ta mà cũng lướt Gúc gồ để tìm hiểu về xe trước khi mua thì thị phần và giá của các hãng xe sẽ thay đổi, chân lý của ngày hqua cũng theo đó mà đi . :-bd
Em thì cũng phân vân khi chọn xe vì em mua xe là để sử dụng, chứ k mua xe để ngắm rồi bán và tất nhiên sau khi tìm hiểu thì xe toy k còn nằm trong lựa chọn của em.