Từ nay Ford bán lại sẽ giữ giá hơn TOY

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Để minh chứng cho chiến lược “One Ford” của mình, nhà sản xuất xe hơi Mỹ Ford vừa mới công bố doanh số của hãng trong tháng 3 tại thị trường Mỹ tăng mạnh tới 43%, đạt 178.546 chiếc.

“Tất cả mạng lưới các đại lý của chúng tôi sẵn sàng chào đón nhiều khách hàng mới mỗi ngày với dây chuyền sản xuất mạnh nhất trong lịch sử của chúng tôi,” ông Ken Czubay, phó chủ tịch trung tâm dịch vụ và chăm sóc khách hàng của Ford tại Mỹ nói. “Với đà như hiện nay, năm nay chúng tôi sẽ nổ lực nhiều hơn nữa để xây dựng thương hiệu và uy tín của mình bằng cách cung ứng nhiều sản phẩm mới với chất lượng đầu ngành kết hợp với công nghệ tân tiến và công nghệ tiết kiệm nhiên liệu,” ông Ken Czubay cho biết thêm.

Chỉ riêng quý đầu năm nay, Ford cho biết đã bán được 428.596 xe, tăng 37% so với cùng kỳ năm trước. Đây là mức tăng cao nhất của Ford kể từ năm 1984 đến nay.

Ford hy vọng sự ra đời của các mẫu xe thế hệ mới như Fiesta, F-Series và Transit Connect Electric sẽ mang lại tăng trưởng cao cho doanh thu của mình.

“Phương châm của Ford là luôn nỗ lực không ngừng,” Ken Czubay nói. “Người tiêu dùng và những người yêu xe ngày càng khám phá ra một điều rằng sự khác biệt của Ford chính là thế mạnh về những sản phẩm luôn mới, đặc biệt là chất lượng của đội ngũ lãnh đạo, công nghệ tân tiến, an toàn, tiết kiệm nhiên liệu và giá trị sản phẩm” ông Ken nói thêm.

(Nguồn: Autoevolution)

luxus

Xe tăng
các bác bình tĩnh nhé, tránh hưng phấn quá đà giống mấy bác fan Huyndai/Kia.

xeford

Xe tải
Em nhớ một thời oanh liệt của Ford ở Vn mà chọn Ford, nhớ cái giọng nói đầy ao ước của bà cụ khi sở hữu một chiếc Ford thì cảm giác vàng son thế nào ấy. Và bây giờ có vẻ như Ford đang giành lại thời vàng son của mình @-)@-)8-x8-x

Optia

Xe tải
Em chưa có ý định bán xe nên cũng chả quan tâm mấy. Tuy nhiên, cứ đi làm cốc bia ...cho khoái đã. Há há>:)

bobom

Xe tải
Để minh chứng cho chiến lược “One Ford” của mình, nhà sản xuất xe hơi Mỹ Ford vừa mới công bố doanh số của hãng trong tháng 3 tại thị trường Mỹ tăng mạnh tới 43%, đạt 178.546 chiếc.

“Tất cả mạng lưới các đại lý của chúng tôi sẵn sàng chào đón nhiều khách hàng mới mỗi ngày với dây chuyền sản xuất mạnh nhất trong lịch sử của chúng tôi,” ông Ken Czubay, phó chủ tịch trung tâm dịch vụ và chăm sóc khách hàng của Ford tại Mỹ nói. “Với đà như hiện nay, năm nay chúng tôi sẽ nổ lực nhiều hơn nữa để xây dựng thương hiệu và uy tín của mình bằng cách cung ứng nhiều sản phẩm mới với chất lượng đầu ngành kết hợp với công nghệ tân tiến và công nghệ tiết kiệm nhiên liệu,” ông Ken Czubay cho biết thêm.

Chỉ riêng quý đầu năm nay, Ford cho biết đã bán được 428.596 xe, tăng 37% so với cùng kỳ năm trước. Đây là mức tăng cao nhất của Ford kể từ năm 1984 đến nay.

Ford hy vọng sự ra đời của các mẫu xe thế hệ mới như Fiesta, F-Series và Transit Connect Electric sẽ mang lại tăng trưởng cao cho doanh thu của mình.

“Phương châm của Ford là luôn nỗ lực không ngừng,” Ken Czubay nói. “Người tiêu dùng và những người yêu xe ngày càng khám phá ra một điều rằng sự khác biệt của Ford chính là thế mạnh về những sản phẩm luôn mới, đặc biệt là chất lượng của đội ngũ lãnh đạo, công nghệ tân tiến, an toàn, tiết kiệm nhiên liệu và giá trị sản phẩm” ông Ken nói thêm.

(Nguồn: Autoevolution)
Cảm ơn cụ, đọc xong em cũng đang tự sướng, vì em cũng đang lấy em FFC AT :-bd:-bd:-bd

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Tự sướng (chủ quan) hay ngoại sướng (khách quan) cũng thế cả nếu cảm giác của các bác là như nhau?=))>:):))

davidkunkun

Xe máy
Thảo nhào nhà cháu tìm mua con FC 2.0 mãi mà chưa thấy. Thấy có 1 bác bán nhưng nhiều người đăng ký quá trời sợ đếch đến lượt. Các bác có cách nào giúp không! Hầu bia các bác...

khottabit

Xe container
Thảo nhào nhà cháu tìm mua con FC 2.0 mãi mà chưa thấy. Thấy có 1 bác bán nhưng nhiều người đăng ký quá trời sợ đếch đến lượt. Các bác có cách nào giúp không! Hầu bia các bác...
Gọi điện cho chủ xe trả gấp đôi giá rao bác ạ =))

Mazspeed

Xe container
Cả quý bán được có ~430k xe, thế thì cả năm giỏi lắm được 3mil xe là cùng, hóa ra chưa được 1 nửa Toy, sao mà húng thế!

Mazspeed

Xe container
Quí hồ tinh bất quí hồ đa.....hahhaha
"Hồ tinh" thì phải nói đến Toy mới đúng chứ. Chỉ cần 1 nhãn hiệu Toyota mà doanh số bán đứng đầu TG, chưa cần đến Lexus và Scion. Còn Ford với GM đều có cả 1 đống nhãn hiệu. Ford thì ngoài tên chính ra còn Lincolt, Mercury, Volvo v.v, GM còn kinh hơn, Buick, Pontiac, Hummer, Chevy... phần lớn làm ăn bết bát, giờ phải bán gần hết mà doanh số cứ thế đuổi theo Toy. Thế mới gọi là "hồ đa".

Sản phẩm của Ford như thế nào ai chả biết, thị trường có phải là ngọng đâu! Nói thật chất thì cũng được, nhưng so với Toy, 1 oánh 1 thì chả sản phẩm nào hơn được Toy. Tóm lại Ford chắc cũng tốn khối tiền lobby vụ nhà chức trách Mỹ oánh Toy và giờ đang đắc lợi. Hài cái là đến giờ CP Mỹ mời cả NASA vào tìm lỗi Toy, chắc sắp tới CIA cũng phải bỏ Iraq và Afganistan về tập trung oánh Toy mấy. Tuy nhiên dù vậy thì Ford đuổi kịp được Toy trong thời gian ngắn cũng hơi khó.

Chỉnh sửa cuối:

KienNT71

Xe tải
Toy xịn, toy hiền, toy giữ giá, thích toy thì cứ đi toy, nhưng mà dính chân ga thì từ toy chuyển thành toi, em chả dại...

Sonbh

Xe tăng
"Hồ tinh" thì phải nói đến Toy mới đúng chứ. Chỉ cần 1 nhãn hiệu Toyota mà doanh số bán đứng đầu TG, chưa cần đến Lexus và Scion. Còn Ford với GM đều có cả 1 đống nhãn hiệu. Ford thì ngoài tên chính ra còn Lincolt, Mercury, Volvo v.v, GM còn kinh hơn, Buick, Pontiac, Hummer, Chevy... phần lớn làm ăn bết bát, giờ phải bán gần hết mà doanh số cứ thế đuổi theo Toy. Thế mới gọi là "hồ đa".

Sản phẩm của Ford như thế nào ai chả biết, thị trường có phải là ngọng đâu! Nói thật chất thì cũng được, nhưng so với Toy, 1 oánh 1 thì chả sản phẩm nào hơn được Toy. Tóm lại Ford chắc cũng tốn khối tiền lobby vụ nhà chức trách Mỹ oánh Toy và giờ đang đắc lợi. Hài cái là đến giờ CP Mỹ mời cả NASA vào tìm lỗi Toy, chắc sắp tới CIA cũng phải bỏ Iraq và Afganistan về tập trung oánh Toy mấy. Tuy nhiên dù vậy thì Ford đuổi kịp được Toy trong thời gian ngắn cũng hơi khó.
Chắc một điều là cụ chả hiểu gì xe ford, ai bảo cụ so 1-1 ford ko có sản phẩm nào ăn được Toy. Ví dụ nha:
1. Corrolla vs Focus : Focus ngon hơn về tính năng lái và động cơ
2. Camry vs Mondeo ( Ford fusion ) : Ford fussion ngon hơn về nội thất và tính năng lái
3. Pickup F series vs Tundra . Tundra chưa bao giờ qua mặt được F series
Còn Ford mustang nữa, xin lỗi cụ cụ chả hiểu gì về xe hơi mà phán như đúng rồi ý. Chính phủ Mỹ nó ko hài như cái suy nghĩ của cụ đâu ah, họ cũng có cái cớ của họ đó. =))=))=))

KienNT71

Xe tải
à, còn thêm nữa là toy kinh tế quá nên đi toy thì suốt ngày đụng hàng với dịch vụ vận tải...

Mazspeed

Xe container
Chắc một điều là cụ chả hiểu gì xe ford, ai bảo cụ so 1-1 ford ko có sản phẩm nào ăn được Toy. Ví dụ nha:
1. Corrolla vs Focus : Focus ngon hơn về tính năng lái và động cơ
2. Camry vs Mondeo ( Ford fusion ) : Ford fussion ngon hơn về nội thất và tính năng lái
3. Pickup F series vs Tundra . Tundra chưa bao giờ qua mặt được F series
Còn Ford mustang nữa, xin lỗi cụ cụ chả hiểu gì về xe hơi mà phán như đúng rồi ý. Chính phủ Mỹ nó ko hài như cái suy nghĩ của cụ đâu ah, họ cũng có cái cớ của họ đó. =))=))=))
Em có hiểu gì về xe hay không thì cụ tranh cãi với em vài câu đã rồi hãy phán.

1: Focus còn lâu mới ăn được Corolla về động cơ và tính năng lái ạ. Trước tiên về tính năng lái, cái này rất là cảm tính và mơ hồ, bác liệu có mô tả kỹ xem so sánh dựa trên cái gì không? Nếu không mô tả được thì đừng so, đừng nghe người ta nói tính năng lái rất hay thì mình cũng hùa vào, buồn cười chết. Về động cơ, một trăm lẻ một phần trăm là động cơ Focus kêu to hơn động cơ Corolla nhiều, ăn xăng hơn trong khi công suất không hơn, cũng chả bền hơn, lại hay hỏng vặt hơn. Thế thì bác bảo hơn cái gì? Đó là chưa kể, Focus vận hành ồn hơn gấp mấy lần, không gian cabin hẹp hơn, chất liệu nội thất tệ hơn nhiều. Thế thì ai hơn ai?

À mà bác sửa hộ em cái tên, Corolla nhé, chứ không phải Corrolla. Đến cái tên mà còn sai thì "ní nuận" khó thuyết phục lắm.

2: Mondeo hơn Camry về nội thất và tính năng lái á? Tính năng lái thì lại xem cơ sở so sánh như trên. Còn nội thất, đúng là Mon hơn Cam nhưng là hàng liên doanh đời 2003 thôi. Đến đời 2007 mà so thì Mondeo lại kém, đặc biệt là so với Camry 3.5Q nhé, thua xa hẳn vài bậc luôn. Đời 2009 Mondeo có ngoại hình rất đẹp, nhưng lại có cảm giác xe hơi nhỏ và nội thất thì vẫn không ăn được Camry LD bác ạ. Còn Fusion thì em chưa thấy bao giờ (vì chưa đi Mẽo), không giám phát biểu. Tuy nhiên bác nhớ cho là bên đó Camry có các dòng LE, XLE và SE nhé, bán chạy như điện. Fusion muốn ngang cơ với Camry cả khi đang bị kẹt ga đi nữa thì cũng phải cố thêm cỡ... chục năm là ít.

3: F Series và Tundra: Đúng là Tundra không ăn được F Serie về doanh số. Chất lượng bọn này thế nào em cũng không phán được vì chưa được sờ vào bất kỳ thằng nào. Nhưng lưu ý là Tundra là 1 chú lính mới toanh trong dòng pick up cỡ lớn, trong khi đó F Series là ông kẹ ở đó lâu đời rồi nên có bán được nhiều hơn thì cũng không có gì lạ.

- Mustang: Thằng này thì làm gì có đối thủ từ Toy đâu, phải so với Camaro chứ. Nhưng với doanh số một năm khoảng vài ngàn chiếc thì không nên tính, chỉ tổ lỗ lòi chứ hiệu quả gì đâu.

- Chính quyền Mỹ: Mới đầu em cũng nghĩ bọn này nó công tâm, vì dân vì nước. Nhưng sau khi có thông tin rằng thật ra số khiếu nại về sự cố tăng tốc đột ngột của Toy còn thấp hơn của Ford thì em lại cho rằng, nó cũng "hài" phết đấy bác ạ. Nói trắng ra là có khả năng chủ định đánh cả, chứ chả phải tử tế gì đâu.

Bác còn có hiểu biết gì về ô tô xin đừng ngại thổ lộ, em với bác cùng tranh luận cho vui.

trieuth

Xe điện
Bắt đầu hay rồi đây! Em xin phép pha ly cà phê ngồi hóng các cụ ~o)

xeford

Xe tải
3: F Series và Tundra: Đúng là Tundra không ăn được F Serie về doanh số. Chất lượng bọn này thế nào em cũng không phán được vì chưa được sờ vào bất kỳ thằng nào. Nhưng lưu ý là Tundra là 1 chú lính mới toanh trong dòng pick up cỡ lớn, trong khi đó F Series là ông kẹ ở đó lâu đời rồi nên có bán được nhiều hơn thì cũng không có gì lạ.
Mới trên kia thì bác nói là 0 phân khúc nào của Ford qua Toy. Bây giờ bác viết có điểm ngược lại. Mỗi hãng xe có cái hay dỡ riêng các bác đừng viết vơ đũa cả nắm chỉ vì cảm tình, sinh ra cải cọ bao giờ mới dứt như cái box FT vs FF.
Thiết nghĩ cũng nên để cho các cụ Ford ngẩng mặt lên chút chứ, bao nhiu năm qua chỉ toàn nghe TOY với Nhựt cả.

thanha1802

Xe tải
em thì chẳng quan tâm mấy vụ này, chẳng thấy sướng hay xìu gì cả, anh nào No.1 hay No.10 về doanh số chẳng làm em bận tâm đến mức phải ... sướng! em có nhiều chuyện khác để sướng hơn là vì doanh số của Ford tăng hay giảm haha. em mua xe để chạy nên em ko quan tâm đến doanh số của Ford mà quan tâm đến chất lượng d/v hậu mãi của Ford nhiều hơn (dĩ nhiên là nó có bà con với nhau. Ford mà phá sản thì...), còn một lý do nữa, em mua xe mà ko chờ ngày "bán lại giá cao" hehe.

EM MUA XE VÌ XE PHẢI LÀ XE, TRONG CÁI PHÂN KHÚC NÀY, SAU KHI TÍNH TOÁN, PHÂN TÍCH KỸ, EM LỰA CHỌN: FORD ;) :)

Sonbh

Xe tăng
Em có hiểu gì về xe hay không thì cụ tranh cãi với em vài câu đã rồi hãy phán.

1: Focus còn lâu mới ăn được Corolla về động cơ và tính năng lái ạ. Trước tiên về tính năng lái, cái này rất là cảm tính và mơ hồ, bác liệu có mô tả kỹ xem so sánh dựa trên cái gì không? Nếu không mô tả được thì đừng so, đừng nghe người ta nói tính năng lái rất hay thì mình cũng hùa vào, buồn cười chết. Về động cơ, một trăm lẻ một phần trăm là động cơ Focus kêu to hơn động cơ Corolla nhiều, ăn xăng hơn trong khi công suất không hơn, cũng chả bền hơn, lại hay hỏng vặt hơn. Thế thì bác bảo hơn cái gì? Đó là chưa kể, Focus vận hành ồn hơn gấp mấy lần, không gian cabin hẹp hơn, chất liệu nội thất tệ hơn nhiều. Thế thì ai hơn ai?

À mà bác sửa hộ em cái tên, Corolla nhé, chứ không phải Corrolla. Đến cái tên mà còn sai thì "ní nuận" khó thuyết phục lắm.

2: Mondeo hơn Camry về nội thất và tính năng lái á? Tính năng lái thì lại xem cơ sở so sánh như trên. Còn nội thất, đúng là Mon hơn Cam nhưng là hàng liên doanh đời 2003 thôi. Đến đời 2007 mà so thì Mondeo lại kém, đặc biệt là so với Camry 3.5Q nhé, thua xa hẳn vài bậc luôn. Đời 2009 Mondeo có ngoại hình rất đẹp, nhưng lại có cảm giác xe hơi nhỏ và nội thất thì vẫn không ăn được Camry LD bác ạ. Còn Fusion thì em chưa thấy bao giờ (vì chưa đi Mẽo), không giám phát biểu. Tuy nhiên bác nhớ cho là bên đó Camry có các dòng LE, XLE và SE nhé, bán chạy như điện. Fusion muốn ngang cơ với Camry cả khi đang bị kẹt ga đi nữa thì cũng phải cố thêm cỡ... chục năm là ít.

- Mustang: Thằng này thì làm gì có đối thủ từ Toy đâu, phải so với Camaro chứ. Nhưng với doanh số một năm khoảng vài ngàn chiếc thì không nên tính, chỉ tổ lỗ lòi chứ hiệu quả gì đâu.

- Chính quyền Mỹ: Mới đầu em cũng nghĩ bọn này nó công tâm, vì dân vì nước. Nhưng sau khi có thông tin rằng thật ra số khiếu nại về sự cố tăng tốc đột ngột của Toy còn thấp hơn của Ford thì em lại cho rằng, nó cũng "hài" phết đấy bác ạ. Nói trắng ra là có khả năng chủ định đánh cả, chứ chả phải tử tế gì đâu.

Bác còn có hiểu biết gì về ô tô xin đừng ngại thổ lộ, em với bác cùng tranh luận cho vui.
Tranh luận là tranh luận, cần gì phải thổ lộ,
1. Cụ nói tính năng lái Focus ko ăn được corolla là cụ chả hiểu *** gì về focus, cứ cầm lái đi rồi hẵng phán thế này thế nọ. Sao phải vào hùa, tôi chả chạy chán cả hai loại xe này rồi chứ việc gì phải vào hùa với ai, tính năng lái dựa trên phản ứng trong các tình huống tốc độ cao, phản ứng của tay lái chính xác trong mọi tình huống, tôi chỉ thấy cụ nực cười khi nói về động cơ của Focus. Động cơ của nó đạt rất nhiều giải thưởng rồi mà còn mơ hồ kêu kém chán vãi hàng. Không gian nội thật là Focus là dòng thể thao nên nó ko quá chú trọng đến không gian nội thất. Hơn nữa bản Focus bên Mỹ bao giờ cũng đắt hơn corolla đến 1500 USD đó cụ ah. Không phải tự dưng nó đắt hơn đâu, tư bản thì nó phân cấp rõ ràng tiền nào của đó. Còn Altis liên doanh so với focus thì đúng nội thất của Altis ngon hơn nhưng đắt hơn cả chục ngàn usd. Còn cùng máy 1.8 nha, altis gọi focus bằng anh khi cùng chạy trên đường nhé độ bốc thì thua là chắc, ăn xăng thì ít hơn có 1 lít /100 km . Nói chung cứ lên focus đi đi rồi hãy phán.
2. Tính năng lái của Mon chắc chắn hơn cam cái này ko cần phải bàn cãi nữa, còn so nội thất của Cam 3.5 với mon 2.3 ( 2009) thì ko ổn rồi. Cam 2009 đắt gấp mon bao nhiêu tiền hả cụ. Bên Mỹ ford fusion đắt hơn cam mấy ngàn đó ko ít đâu, còn phán như cụ là phải cố thêm chục năm nữa là hơi thiếu căn cứ đó.
3. Tundra ko phải là dòng mới đâu, cũng ra khá lâu rồi đó cụ chẳng qua mẫu mới này thì làm PR đình đám thôi, vừa ra chả bao lâu cũng lỗi tùm lum lên phải thu hồi ầm ầm. Tuổi gì mà so với F series. Lại còn kêu Mustang một năm bán vài ngàn cái lỗ lòi, hài quá đó, chả hiểu cụ có làm kinh doanh ko mà phán như đúng rồi ý, buồn cười quá. Ford là thằng vượt qua khủng hoảng sớm nhất mà ko cần sự hỗ trợ của chính phủ, hiện năm vừa rồi toy cũng lỗ vỡ mặt ra đó.
Còn chuyện chính phủ Mỹ có công tâm ko á, chuyện đó mơ hồ ah, chả có chính phủ nào công tâm cả. Nhưng nó cũng biết bảo vệ tính mạng người tiêu dùng của mình. Cụ thấy hài đúng ko, cứ mua toy về mà dùng, camry càng tốt đi đỡ phải phanh =)), thế lúc trước thấy cụ còn kêu là so 1-1 ford ko có sản phẩm nào ăn được toy cụ quá mơ hồ chả hiểu gì về oto và các hãng trên thế giới cả. Cụ yêu toy ok ko ai chê cả , nhưng cũng nên biết nhìn xem các hãng nó có gì hay chứ.