[Funland] Tự dưng có giấy mời của Đội CSGT mời đến làm việc...xin tư vấn gấp!

donduong

Xe tải
Không có giá trị làm bằng chứng sau này cụ ạ.
Tự nhiên em quên tên, dạng như văn phòng luật sư ấy. Cụ mời nó, mất ít phí, nó niêm phong giữ luôn thẻ nhớ cam hành trình của cụ. Khi nào giải quyết với công an thì mang biên bản cùng thẻ nhớ ra.
Gọi Thừa Phát Lại niêm phong cam hành trình làm bằng chứng.

Quy Lão

Xe tăng
Có mất tiền lưu kho k cụ, chúng nó ăn ở chỗ đấy nữa. Tận cùng của sự khốn nạn :))
Gần 2 tuần bị nó thịt mất 2.5tr tiền lưu kho cụ ạ, 200k/ngày.
Mà nó vứt mịe ở sân đội 15 ấy chứ có bến bãi gì đâu. Biên lai lưu kho thì nó ghi 700k/10 ngày.
Thêm 1tr từ mấy hôm đầu để nó ra cái biên bản không có khiếu nại cho bà kia ký.

Lái Già Ham Vui

Xe đạp
Nếu khẳng định mình vô can thì rút thẻ nhớ ra,cất kỹ,cẩn rhaanjnsao lưu ra. Còn kệ cm bọn nó. Gọi nhiều chặn mẹ số nó vào xem sao. Còn ngược lại thì ngoan ngoãn đến gặp.
Vậy thôi.
Cháu lưu ra điện thoại và cất thẻ nhớ rồi ạ.

Sợ cụ bị lừa đảo đấy. CA không làm việc qua điện thoại. Cụ lấy đâu ra số điện thoại vợ chồng nhà bị tai nạn kia để gọi hỏi thế? Cũng là CA cho à?
Theo em cụ chờ có giấy triệu tập gửi tới nhà thì ra. CA gì mà bảo có giấy nhưng không chịu chụp ảnh gửi mà cụ cũng cuống lên định đi thì chịu cụ rồi. Bảo sao lắm người bị công an giả danh lừa tiền.
Cháu nhờ ông anh hỏi hộ, chỗ bà kia ngã ngay gần nhà bà chị của ông anh nên hỏi ra ngay ạ.

Giấy mời,thích thì đến không thì thôi.
Thế hả cụ, cảm ơn cụ nhiều ạ.

Thực sự chưa bao giờ CA hỏi đến, nhất là lại liên quan (hay gây ra) tai nạn mà mình không biết gì nên cũng rất hoang mang các cụ ạ.
Nghe tư vấn các cụ cháu cũng yên tâm hơn nhiều rồi ạ.

Cảm ơn các cụ các mợ!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Cháu nhờ ông anh hỏi hộ, chỗ bà kia ngã ngay gần nhà bà chị của ông anh nên hỏi ra ngay ạ.

Thực sự chưa bao giờ CA hỏi đến, nhất là lại liên quan (hay gây ra) tai nạn mà mình không biết gì nên cũng rất hoang mang các cụ ạ.

Cảm ơn các cụ các mợ!
Mình ngay thẳng chả sợ bố con thằng nào cả. Cụ tự tin thế cứ kệ mẹ bọn nó cho thanh thản.

TNLak

Xe điện
Giấy mời thì cụ cứ đúng từ mời nhé, ko phải làm sao cả. Nếu đến thì nên đi cùng những người tin cậy

Chỉnh sửa cuối:

Chĩm111

Xe điện

Cảm ơn các cụ các mợ!
Có cụ trên nói Giấy mời có thể đến hoặc không. Nói thế không sai nhưng chưa chuẩn đâu cụ!
Theo em được biết, theo luật thì họ sẽ gửi Giấy mời 3 lần. Nếu sau 3 lần, họ sẽ thay bằng Giấy triệu tập, cụ ạ!
Và ở đây, vấn đề như cụ trình bày ở trên, cụ thấy không liên quan gì thì cứ tự tin mà đến làm việc thôi. Tất nhiên, trước khi đến nên tham khảo để biết các tình huống có thể xảy đến để mình chủ động hơn.
Thực ra, trừ trường hợp là người phạm tội thì không nói. Còn lại, là những người liên quan, ta hiểu rằng việc này cũng là phối hợp/giúp đỡ cơ quan pháp luật giải quyết/phá án (nếu có) ạ!

duytrong

Xe lăn
Cụ không nghe cảnh báo lừa đảo qua điện thoại xưng là xxx bắt cung cấp thông tin tài khoản abc à,
Em nhớ họ nói xxx không bao giờ làm việc qua điện thoại là gì. Phải có giấy tờ con dấu hẳn hoi chứ.

duytrong

Xe lăn
Xxx phải có trách nhiệm chứng minh lỗi của cụ chứ nhỉ.

Lái Già Ham Vui

Xe đạp
Có cụ trên nói Giấy mời có thể đến hoặc không. Nói thế không sai nhưng chưa chuẩn đâu cụ!
Theo em được biết, theo luật thì họ sẽ gửi Giấy mời 3 lần. Nếu sau 3 lần, họ sẽ thay bằng Giấy triệu tập, cụ ạ!
Và ở đây, vấn đề như cụ trình bày ở trên, cụ thấy không liên quan gì thì cứ tự tin mà đến làm việc thôi. Tất nhiên, trước khi đến nên tham khảo để biết các tình huống có thể xảy đến để mình chủ động hơn.
Thực ra, trừ trường hợp là người phạm tội thì không nói. Còn lại, là những người liên quan, ta hiểu rằng việc này cũng là phối hợp/giúp đỡ cơ quan pháp luật giải quyết/phá án (nếu có) ạ!
Vậy em cứ chờ đến cuối tuần này về (hoặc nếu có giấy triệu tập sớm hơn) ạ?

Cụ không nghe cảnh báo lừa đảo qua điện thoại xưng là xxx bắt cung cấp thông tin tài khoản abc à,
Em nhớ họ nói xxx không bao giờ làm việc qua điện thoại là gì. Phải có giấy tờ con dấu hẳn hoi chứ.
Cháu không thấy hỏi gì thông tin tk nọ kia đâu, với cả CA khu vực thì cháu có số từ trước cụ ạ

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Gặp xác minh thì cháu đâu ngại, cháu chỉ sợ họ cứ giữ xe xác minh thì rất mệt.

Cháu xuất clip cam hành trình ra điện thoại có được không cụ?
rút nguồn cam hoặc rút cái thẻ nhớ ra là được mà. nhớ chỉ đưa ra cho CA bản copy, lưu giữ bản gốc.
đen trắng khó lường lắm

Shadow381

Xe điện
Chán nhỉ, sao cứ sợ thế.

Patriots

Xe lăn
Cháu thấy gần đây có nhiều vụ lừa đảo, nhất là lừa đảo chuyển tiền toàn mạo danh CA gọi điện nên bộ CA đã có thông báo về việc này, khi mời lên làm việc công an đều có giấy mời, hay giấy triệu tập, ví dụ vụ của cụ là CA mời cụ lên vì có nghĩa vụ liên quan là sự thật đi, vì qua anh CS khu vực nên việc mời chắc là có thật, tuy nhiên bên CSGT cũng nên có giấy mời cụ lên, lên đó rồi thì sự việc thế nào thì cụ có cam nên lưu lại, việc lời khai của một người hay nhiều người cũng không thể thay giám định hiện trường, ví dụ cụ có va quệt với xe máy, họ giám định qua viện khoa học hình sự là có bằng chứng xác đáng ngay, bằng không có bằng chứng thì không thể căn cứ vào lời khai của ai đó để vu oan cho cụ được. Muốn chắc cú thì từ đầu cụ nên đi cùng luật sư để đảm bảo lời khai từ đầu của cụ được kiểm chứng. Tuy là mời thôi cũng nên hợp tác và lên cụ ạ, tránh để sự việc đi quá xa, cháu nghĩ là có nhiều cụ mất niềm tin nhưng không thể biến một sự việc từ không thành có được

mercedes E320

Xe tải
Vấn đề cháu lo nhất là họ sẽ đòi giữ xe cháu trong quá trình chứng minh lỗi thôi ạ
Ở đây là cụ ko có lỗi thật thì cứ hiên ngang lên làm việc,tại vì lỗi là do nhân chứng khai,lỗi bằng mồm.
Thêm nữa nếu cụ có lỗi thật thì cụ đi cùng với chị bị ngã xe, lên xuất trình giấy tờ,ký biên bản 2 bên không bắt đền, không khiếu kiện xong đi về.
Cụ đang bị cò quay kiếm tý thôi ( không loại trừ chị kia cũng bị cò quay để lấy xe ra )

ThanhLong69

Xe tăng
Thời điểm ấy cháu có đi qua đoạn đó...nhưng đường vắng , vài xe máy đi bên cạnh...tốc độ 34-35km/h :(
Cụ có đi qua đó thật, người ngã có thật, có nhân chứng nói cụ làm ngã mà đường thì vắng (khó nhầm) thì CA họ sẽ tin là cụ gây ra tai nạn rồi. Cụ nên cố giải quyết sớm, càng để lâu càng bất lợi

Làm gì có chuyện công an gọi điện làm việc, cụ cứ kệ mẹ chúng nó thích nói gì thì nói, bao giờ có giấy mời xã phường đưa tận tay đến thì đi người không đến.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Nghi cái con kia nó có người quen là xxx giao thông nên mới ra oai thế. Cụ tắt cmn đt éo thèm nghe khi nào về ra xem nó làm gì cụ nào. Bố khỉ loại nát và mạt. Còn thích thì đến nhà mà còng tay, xem có còng đc không.

Phang

Xe máy
Cháu hỏi mấy chỗ đều bảo như cụ, thế mới khổ chứ :(
Mang xe lên là đưa tóc cho nó nắm. Cụ nhận được giấy triệu tập thì tư vấn luật sư, hoặc quen nhà báo nhờ đi cùng để chúng nó ko dám "nghiệp vụ" với cụ. Ko gây tai nạn thì thẳng tưng chứ sợ gì. Mất nhõn tiền cảm ơn bạn đồng hành thôi