[Funland] Tự dưng có giấy mời của Đội CSGT mời đến làm việc...xin tư vấn gấp!

nostaIgia23

Xe hơi
Vđ q trg nhất: ng bị tn có yêu cầu truy xét k, vụ tn có j nghiêm trg k?
Chỉ có lời tố cáo vu vơ mà làm cả 2 bên mất công mất vc. Sự "nhiệt tình" thái quá này của xxx có ý đồ j!
Vấn đề trước nhất là nội dung chủ thớt đưa ra có thật không đã. Trên net bịa đặt nhiều lắm, vụ bà mẹ vứt con cổng trường rồi chụp ảnh đưa lên mạng với nội dung bịa đặt mà nhiều Ofer vẫn chưa tỉnh ra nhỉ.

vinhthanhloc

Xe buýt
Cụ k va chạm thì cứ lên gặp c.a. Chả việc gì phải trốn. Cụ xem va chạm ngày nào, sau xem lại cam hành trình xe mình, cố nhớ xem ngày đó mình đi đâu, qua chỗ nào có camera theo dõi trên đường thì xin trích hình ảnh làm bằng chứng. Lên sớm kẻo mất hết dấu vết cụ nhé!

mabu44

Xe điện
Không có điện thoại gì hết cụ nhé. Thời đại 4.0 rồi, cứ đàng hoàng rõ ràng ta làm. Có giấy mời, dấu đỏ, có xxx khu vực gửi cho mình thì mình đến. Làm việc trên tinh thần hỗ trợ xxx để tìm ra sự thật. Cụ đi xe gì thì cụ đi, ko ai có quyền giữ xe hay giấy tờ cả. Khi làm việc thì trao đổi luôn là đã ghi âm, ko cần quay video làm gì. Nó giúp mình sau này ko bị bắt bẻ.

Go on

Xe điện
Không có giá trị làm bằng chứng sau này cụ ạ.
Tự nhiên em quên tên, dạng như văn phòng luật sư ấy. Cụ mời nó, mất ít phí, nó niêm phong giữ luôn thẻ nhớ cam hành trình của cụ. Khi nào giải quyết với công an thì mang biên bản cùng thẻ nhớ ra.
thừa phát lại phải ko cụ

bimbim5656

Xe container
Vấn đề trước nhất là nội dung chủ thớt đưa ra có thật không đã. Trên net bịa đặt nhiều lắm, vụ bà mẹ vứt con cổng trường rồi chụp ảnh đưa lên mạng với nội dung bịa đặt mà nhiều Ofer vẫn chưa tỉnh ra nhỉ.
Cụ lội còm đi, nhiều người đã đưa lên câu chuyện của mình với xxx. Chẳng lẽ tất cả là bịa, và xxx từ xưa đến nay vẫn trong sạch :))

Atmosphere

Xe tải
xxx trả lời chúng tôi có giấy mời, nhưng chủ thớt bảo chụp gửi cho tôi thì ko làm. Cụ mới là người cố tỏ ra nguy hiểm và cãi cùn
E đang định còm như cụ. Đọc còm của cụ mặt trời mà ngứa cả mít

Patriots

Xe lăn
xxx trả lời chúng tôi có giấy mời, nhưng chủ thớt bảo chụp gửi cho tôi thì ko làm. Cụ mới là người cố tỏ ra nguy hiểm và cãi cùn
Có mà cụ cháu đọc thấy có giấy mời bằng mồm

NamThaiDuong

Xe máy
Giấy mời là gửi đến người được mời, chỉ có bọn chụp cúng fb thì mới nghĩ là chụp cái giấy mời.

Người ta làm theo đúng trình tự pháp luật, còn cụ thì tự bịa ra , đến lúc xảy ra chuyện thì trốn mất tăm.

Loại như cụ chỉ làm hại người thôi

Jamebonds

Xe container
Giấy mời là gửi đến người được mời, chỉ có bọn chụp cúng fb thì mới nghĩ là chụp cái giấy mời.

Người ta làm theo đúng trình tự pháp luật, còn cụ thì tự bịa ra , đến lúc xảy ra chuyện thì trốn mất tăm.

Loại như cụ chỉ làm hại người thôi
Thôi cụ chịu khó lội còm đi

trungunimor

Xe buýt
Khi nào lái già nhận được giấy mời thì báo cho mọi người biết với.Tks.

tomtomchát

Xe container
Có mà cụ cháu đọc thấy có giấy mời bằng mồm
Mời mồm thì lên bằng mồm.
Làm việc với người thì không mang xe lên làm gì.
Làm việc với xe thì đến nhà chứ xe nó không tự đến được. Đến cũng phải xin được vào và xin gặp xe, vì ngoài là phương tiện nó còn là tài sản.
Đấy là trong trường hợp không có bằng chứng cụ thể, tin cậy, hợp pháp. Mà có vẻ sự thể đúng như là vậy!