[Funland] Tự dưng có giấy mời của Đội CSGT mời đến làm việc...xin tư vấn gấp!

tiennam

Xe tải
Cụ nên đến để làm rõ việc csgt có căn cứ cụ gây tai nạn hay không. Mang theo cmnd là đủ.
Đừng quan tâm chuyện họ yêu cầu mang xe hay mang cái gì theo.

Song75

Xe buýt
Hiện nay có hiện tượng nạm quyền của một bộ phận các bạn trẻ trong đội ngũ hành pháp. Có thể do trình độ nghiệp vụ, sự thái quá trong thực thi công việc, và sự đào tạo, học tập không đến nơi đến chốn. Phần đa số này là các bạn tuổi đời còn trẻ, kèm theo sự ngộ về vai trò của bản thân, và sự tham lam trong quyền hạn, lợi ích.
Nếu đã có giấy mời đúng luật, cụ nên thu xếp thời gian qua làm việc, nếu cụ đang làm công, nên có giấp xin nghỉ, nếu cụ làm tự do, thì khó hơn một chút. Khi gặp mặt, cụ yc có biện bản lv, trong đó nêu lý do được mời, yc xem, đối chất trực tiếp với người làm chứng, xem các tài liệu, chứng cứ liên quan đến sự việc. Nếu đầy đủ các yếu tố trên, cụ xuất trình đk xe, đk xe, bh bản foto công chứng (cho chắc ăn, chứ bt cứ đưa bản gốc). Nếu không đầy đủ, đề nghị đáp ứng mới làm việc tiếp, nếu không, lập biện bản và yc cbcs xử lý cv ký xác nhận. Việc kiểm tra phương tiện, có thể yc cbcs xử lý cv đến tận nơi, để kiểm tra. Nếu có yc giữ xe, nếu có lệnh đúng luật, cụ làm cho cái biên bản, trong đó liệt kê chi phí đi lại của cụ cho một ngày (thuê xe ôm, thuê oto...) yêu cầu cbcs xử lý hồ sơ xác nhận sẽ chi trả chi phí này, nếu không chứng minh được cụ có lỗi, hoặc cụ làm cái hđ thuê xe đi lại trong thời gian xe bị tạm giữ. Ý kiến em, có cái đúng, có cái rung, chỉ là để cụ tham khảo, vì em đồ bạn đang xử lý hồ sơ 8 cuối or 9x :D.
Hoặc đơn giản, có ace quen biết, rủ đi làm bữa bia, trao đổi... nhưng cách này cũng có nguy cơ bị rung lại.
Trong time này cụ hạn chế sử dụng xe, đôi khi sự lạm quyền nó nằm ngoài cái sự bình thường.

Jamebonds

Xe container
Xe và giấy tờ của Cụ, cụ bảo quản tại nhà. Thuê văn phòng thừa phát lại lập vi bằng về việc Thẻ nhớ được lấy từ Camera hành trình.
Công an muốn mời Cụ lên phải có Giấy mời, trong Giấy mời phải ghi rõ mang phương tiện và giấy tờ liên quan.
Khi giữ xe phải có Biên bản, lên làm việc phải đủ cả bên bị hại. Nếu nhà chị kia không phát đơn thì làm sao CSGT lại làm nhỉ???
Vô lý
Đúng rồi, phải có giấy triệu tập thì mới đi
Trước 1 tối tự nhiên e cũng bị 1 cuộc điện thoại gọi e bảo tôi là xxx số 7 Thiền Quang, đề nghị A ngày mai có mặt tại trụ sở xxx, e nghe cũng giật mình. Nhưng e hiểu thủ tục hành chính mà cũng lướt nhanh trong đầu thì ko có vụ việc gì cả, nên e bảo nếu triệu tập thì đề nghị các a gửi giấy tôi sẽ lên. Đầu kia lại bảo thế a cho địa chỉ nhà tôi gửi giấy, e lại bảo số của tôi a còn tìm được thì a phải biết địa chỉ của tôi chứ. Thế là đầu kia xẵng giọng lên thế là a không hợp tác hử... e vẫn bảo có giấy triệu tập thì tôi sẽ lên. Lúc đó đầu kia mới phá lên cười, hóa ra là thằng bạn gọi dọa mình các cụ ạ. Nó bảo tao gọi mấy thằng, có mỗi mày là cứng, còn mấy thằng kia thằng nào cũng dạ dạ vâng vâng... lun:)).
Trời, nó đâu có biết m cũng lo bỏ mịa, chỉ cố tỏ ra cứng giọng thôi:D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em, cụ hỏi kỹ thời điểm chị kia bị ngã. Xuất cam trước và sau thời điểm đó 1h. Gửi gđ bên kia và cả CA.
Tất nhiên toàn bộ nội dung thẻ cụ cũng phải lưu. Cần thì tham vấn luật sư.
Nhân chứng không bằng vật chứng, em tin chả đến mức ra tòa đâu.

Lái Già Ham Vui

Xe đạp
Hiện nay có hiện tượng nạm quyền của một bộ phận các bạn trẻ trong đội ngũ hành pháp. Có thể do trình độ nghiệp vụ, sự thái quá trong thực thi công việc, và sự đào tạo, học tập không đến nơi đến chốn. Phần đa số này là các bạn tuổi đời còn trẻ, kèm theo sự ngộ về vai trò của bản thân, và sự tham lam trong quyền hạn, lợi ích.
Nếu đã có giấy mời đúng luật, cụ nên thu xếp thời gian qua làm việc, nếu cụ đang làm công, nên có giấp xin nghỉ, nếu cụ làm tự do, thì khó hơn một chút. Khi gặp mặt, cụ yc có biện bản lv, trong đó nêu lý do được mời, yc xem, đối chất trực tiếp với người làm chứng, xem các tài liệu, chứng cứ liên quan đến sự việc. Nếu đầy đủ các yếu tố trên, cụ xuất trình đk xe, đk xe, bh bản foto công chứng (cho chắc ăn, chứ bt cứ đưa bản gốc). Nếu không đầy đủ, đề nghị đáp ứng mới làm việc tiếp, nếu không, lập biện bản và yc cbcs xử lý cv ký xác nhận. Việc kiểm tra phương tiện, có thể yc cbcs xử lý cv đến tận nơi, để kiểm tra. Nếu có yc giữ xe, nếu có lệnh đúng luật, cụ làm cho cái biên bản, trong đó liệt kê chi phí đi lại của cụ cho một ngày (thuê xe ôm, thuê oto...) yêu cầu cbcs xử lý hồ sơ xác nhận sẽ chi trả chi phí này, nếu không chứng minh được cụ có lỗi, hoặc cụ làm cái hđ thuê xe đi lại trong thời gian xe bị tạm giữ. Ý kiến em, có cái đúng, có cái rung, chỉ là để cụ tham khảo, vì em đồ bạn đang xử lý hồ sơ 8 cuối or 9x :D.
Hoặc đơn giản, có ace quen biết, rủ đi làm bữa bia, trao đổi... nhưng cách này cũng có nguy cơ bị rung lại.
Trong time này cụ hạn chế sử dụng xe, đôi khi sự lạm quyền nó nằm ngoài cái sự bình thường.
Cảm ơn ý kiến quý báu của cụ. Cháu lại bắt đầu phải dùng đến xe liên tục từ hôm qua mới chán chứ. Không cháu đã qua gặp CA khu vực luôn rồi.

Song75

Xe buýt
Cảm ơn ý kiến quý báu của cụ. Cháu lại bắt đầu phải dùng đến xe liên tục từ hôm qua mới chán chứ. Không cháu đã qua gặp CA khu vực luôn rồi.
Thế cụ cần chụp, quay lại các góc của xe, đặc biệt các điểm có thể tiếp xúc với xe máy, để ngày trên ảnh, khi chụp có thêm 2 người nữa, đề phòng thôi.

xuantien_mobis

Xe lăn
Lên nó giữ xe mấy tuần có mà mất việc à, chừng nào họ gửi giấy triệu tập thì lên. Còn trong thơi gian này thì chủ động thu thập chứng cứ
Vâng, nếu có giấy mời làm việc theo qui định thì mới lên chứ ạ

toanthangcs

Xe điện
Em không tin nhà kia không làm đơn yêu cầu xử lý mà mấy anh CSGT lại nhiệt tình đến thế.
Chả có nhẽ, các anh rỗi việc?
Theo em, chắc ăn: Cụ thuê Thừa phát lại hoặc đề nghị nhà bị ngã xe máy làm cái biên bản có xác nhận của Tổ dân phố xác nhận ko làm đơn, ko tố cáo và không có yêu cầu CSGT xử lý vụ việc này. Xác nhận, việc ngã xe không liên quan đến xe nhà bác.
Xem mấy tay tuần đinh làm kiểu gì?

Chỉnh sửa cuối:

Zinger 2008

Xe buýt
Không có giá trị làm bằng chứng sau này cụ ạ.
Tự nhiên em quên tên, dạng như văn phòng luật sư ấy. Cụ mời nó, mất ít phí, nó niêm phong giữ luôn thẻ nhớ cam hành trình của cụ. Khi nào giải quyết với công an thì mang biên bản cùng thẻ nhớ ra.
Mang ra văn phòng thừa phát lại cụ ạ

DuongHL

Xe container
Không có giá trị làm bằng chứng sau này cụ ạ.
Tự nhiên em quên tên, dạng như văn phòng luật sư ấy. Cụ mời nó, mất ít phí, nó niêm phong giữ luôn thẻ nhớ cam hành trình của cụ. Khi nào giải quyết với công an thì mang biên bản cùng thẻ nhớ ra.
Hình như là Thừa phát lại.

santa-morning

Xe buýt
Vụ này nếu phía CA có bằng chứng rõ ràng thì họ ko mất công gọi điện đôi co với cụ thớt đâu, họ đến tận nơi bắt xe và người luôn ý
Còn mời lên lv thì nguyên tắc phải có giấy mời dấu đỏ hẹn ngày giờ và người lv cụ thể

Lái Già Ham Vui

Xe đạp
Thế cụ cần chụp, quay lại các góc của xe, đặc biệt các điểm có thể tiếp xúc với xe máy, để ngày trên ảnh, khi chụp có thêm 2 người nữa, đề phòng thôi.
Vâng, sáng mai cháu chụp và quay lại ngay ạ.

Vâng, nếu có giấy mời làm việc theo qui định thì mới lên chứ ạ
CA khu vực gọi bảo họ đang cầm, cháu nghĩ là có thật. Vì bên mời là CA huyện bên cạnh ạ.

Em không tin nhà kia không làm đơn yêu cầu xử lý mà mấy anh CSGT lại nhiệt tình đến thế.
Chả có nhẽ, các anh rỗi việc?
Theo em, chắc ăn: Cụ thuê Thừa phát lại hoặc đề nghị nhà bị ngã xe máy làm cái biên bản có xác nhận của Tổ dân phố xác nhận ko làm đơn, ko tố cáo và không có yêu cầu CSGT xử lý vụ việc này. Xác nhận, việc ngã xe không liên quan đến xe nhà bác.
Xem mấy tay tuần đinh làm kiểu gì?
Ông chồng nãy trao đổi bảo đã đến đội kia đề nghị không xử lý mà các anh ấy bảo phải chờ cháu qua mới giải quyết. Không biết thật không :-??

Mang ra văn phòng thừa phát lại cụ ạ
Hình như là Thừa phát lại.
Vâng để mai cháu nhờ các anh em ở đây hỏi giúp ạ

Vụ này nếu phía CA có bằng chứng rõ ràng thì họ ko mất công gọi điện đôi co với cụ thớt đâu, họ đến tận nơi bắt xe và người luôn ý
Còn mời lên lv thì nguyên tắc phải có giấy mời dấu đỏ hẹn ngày giờ và người lv cụ thể
CA khu vực gọi cháu bảo đang cầm giấy mời, cháu không ở nhà thì họ chưa cầm đến vì cháu phải ký nhận (họ bảo thế).

bimbim5656

Xe container
Cụ có thể đến làm việc với bọn nó. Nhưng không mang xe và không mang giấy tờ bản gốc đến nhé.
Kệ mẹ chúng nó.
Nếu nó có chứng cứ chứng minh được cụ gây tai nạn thì cụ mới cần làm việc bằng giấy tờ gốc. Còn giờ cụ chỉ cần giấy tờ để xác nhận cụ là chủ xe là được.
Lời khai của người đi đường chưa đủ căn cứ để trở thành chứng cứ cụ nhé. Nhưng phải đề phòng bọn chó xxx nó làm trò.

Mấy năm trước em bị quả, xe em cho thằng cu cháu nó mượn đi chơi bên Sóc sơn. Xe đang đỗ ở bên này đường, bên kia có bà đi xe máy quệt với 1 xe ô tô khác xong phi sang bên này ngã vào xe em ngất xỉu. Thế là công an nó giữ cả 3 xe để cò quay. Hôm sau có cả lời khai của bà kia là tự bà ấy đâm vào xe ô tô mà bọn xxx nó vẫn cứ giữ 2 cái ô tô, bảo là "lời khai chưa đủ kết luận". Tận lúc xin được 1 cái clip camera hành trình của xe khác, và em làm um lên trên đội thì bọn nó mới giải quyết thả xe. Mất mịe 2 tuần.
Có mất tiền lưu kho k cụ, chúng nó ăn ở chỗ đấy nữa. Tận cùng của sự khốn nạn :))