[Funland] Tủ bếp chất liệu nào tốt

Leanh65

Xe container
Em mới đục cái bệ bê tông đi làm lại: tủ dưới Picomat, tủ trên MDF cánh Acrylic. Mọi người kêu làm gỗ công nghiệp nhanh hỏng, em bảo khoảng 10 năm hỏng là được rồi.
Ngăn xoong chảo vợ em hỏi không có khay hứng, giá bát không có khay hứng à? Em bảo để mua máy rửa bát, không phải hứng. :D

Tiện topic cụ nào đi qua cho em hỏi, em định ốp tường bếp bằng gạch chứ không dùng kính. Mà em chưa biết chọn loại gạch nào, kiếm gạch bông loại lục giác có vẻ hơi ít mẫu. Nên cái tường bếp vẫn để nguyên như vậy. :))
Cái này em nghĩ cụ nên nghe vợ. Không phải cái gì và lúc nào cũng cho vào máy rb được đâu. Em dùng mrb 13 bộ gần 5 năm nay rồi em biết.

mezo

Xe tải
có bác nào làm bếp ở KITCHEN ID chuyên bề mặt sơn ô tô 7 lớp chưa ạ ,giá thành khá cao khoảng 18 tr / m dài trên dưới ,nhưng nước sơn rất đẹp

Chembao

Xe container
Chủ nhà trẻ thường chọn đồ công nghiệp, giới trẻ thường thích sáng choang và bóng bẩy. Còn có tuổi rồi thì cứ đồ gỗ tự nhiên mà diễn thôi :D

Lavender168

Xe buýt
em đồng ý kiến, dù nhà e hơi gướng tân cổ điển ngoại thất nhưng cuối cùng vẫn chốt AC cánh Acrylic cho sạch ,dễ vệ sinh mà nhìn văn minh hiện đại ,nhưng e vẫn thích có tay nắm :))
Tủ em làm tay nắm âm đẹp lắm, nhất cánh Acrylich thì tội gì mà khoan cánh. Em bán nhà mà chủ mới chuyển đồ vào còn nói cám ơn hai bác vì đã làm quá đẹp, phải chúng tôi thì kg thể dc thế này. Nhưng mà lần sau làm nhất định em sẽ chọn cánh kính.

Alan Turing

Xe tải
Không đến mức loạn cào cào thế đâu cụ :D Nhiều đơn vị làm chuẩn cụ ạ. Vấn đề thật giả e nói đến cũng khá nhiều lần là nên call người của hãng qua xác minh là ok thôi ạ -vấn đề này hãng có hỗ trợ
Cabinet cũng có 1 số yếu điểm tiêu biểu nhất: độ tùy biến chưa cao ( chất liệu, màu sắc, quy cách, hình dáng...sẽ phải tuân thủ 1 số quy định của họ) - vì vậy cụ nên nghe họ tư vấn nhiều hơn để rõ ở khoản này :-bd:-bd:-bd
Chúc cụ may mắn!
Tủ dưới bếp bằng Picomat nhưng thanh xà đỡ mặt đá thì ladm bằng gỗ gì cụ.nhỉ?

Giodong2

Xe buýt
Tủ em làm tay nắm âm đẹp lắm, nhất cánh Acrylich thì tội gì mà khoan cánh. Em bán nhà mà chủ mới chuyển đồ vào còn nói cám ơn hai bác vì đã làm quá đẹp, phải chúng tôi thì kg thể dc thế này. Nhưng mà lần sau làm nhất định em sẽ chọn cánh kính.
Cụ úp vài hình cho em ngắm học tập với ạ.

thinhtd

Xe container
Chủ nhà trẻ thường chọn đồ công nghiệp, giới trẻ thường thích sáng choang và bóng bẩy. Còn có tuổi rồi thì cứ đồ gỗ tự nhiên mà diễn thôi :D
Em cũng cùng quan điểm như cụ. Các ông trog nhà thì cứ phải gỗ. :D
Em xem khá nhiều video về tủ của Hpro trên youtube, thấy hầu như toàn làm tay nắm dạng vát chéo trên cánh. Nhưng em thấy nấu nướng tay ướt liên tục nên vẫn chọn lắp tay nắm ngoài.

mezo

Xe tải
cánh kính như nào bác ,e xin cái ý tưởng để tham khảo với.

Lavender168

Xe buýt
Em cũng cùng quan điểm như cụ. Các ông trog nhà thì cứ phải gỗ. :D

Em xem khá nhiều video về tủ của Hpro trên youtube, thấy hầu như toàn làm tay nắm dạng vát chéo trên cánh. Nhưng em thấy nấu nướng tay ướt liên tục nên vẫn chọn lắp tay nắm ngoài.
Tay nắm vát chéo cánh là phái ép máy của cty đó, mình kg rõ giờ các cty khác họ có công nghệ này kg ? nhưng hồi mình làm chỉ có An Cường mới có, để làm dc thế phải đo kích cỡ từng cánh gửi vào sg lúc đến lắp cho mình phải có hoá đơn gtgt của các cánh, như vậy đảm bảo họ làm đúng chất liệu mình yêu cầu, kg là mình cho quay đầu, ghi rõ ràng khỏi cãi nhau.
chính vì ép liền nên rất dễ vệ sinh lau phát là sạch, chưa tính đến việc nhỡ thợ lắp khoan kg khéo hỏng cánh cụ ah, tay nắm thì cho dù tráng cái gì theo tg cũng sẽ bong tróc. mà em nhìn cái tay nắm rồi sang cái cánh âm lại thấy tay nó quê nên chọn cánh âm là em thấy ok nhất.

Lavender168

Xe buýt
cánh kính như nào bác ,e xin cái ý tưởng để tham khảo với.
đây cụ, cụ gõ tủ bếp cánh kính cường lực trên mạng là ra, Đợt em đặt cọc cánh acrylich rồi mới nhòm ra cánh kính, em mê quá đến nỗi vẫn tiếp tục tìm kiếm cái cánh kính nó làm ở đâu, chỗ đê La Thành thì bảo nó cánh nó phải gửi sang trung quốc, mà sau em tìm dc một bạn sale, sau hồi nói chuyện bạn ý ok sẽ cùng em tk tủ khác với giá chỉ hơn tủ Acry chút thôi, cty lắp ráp hồi đó em nhớ kg nhầm ở Việt Trì.
Mỗi cái từ đó đến nay em chưa có cơ hội làm cái tủ đó. Hy vọng là sớm dc làm nó 😀

diboduoimua

Xe tăng
đây cụ, cụ gõ tủ bếp cánh kính cường lực trên mạng là ra, Đợt em đặt cọc cánh acrylich rồi mới nhòm ra cánh kính, em mê quá đến nỗi vẫn tiếp tục tìm kiếm cái cánh kính nó làm ở đâu, chỗ đê La Thành thì bảo nó cánh nó phải gửi sang trung quốc, mà sau em tìm dc một bạn sale, sau hồi nói chuyện bạn ý ok sẽ cùng em tk tủ khác với giá chỉ hơn tủ Acry chút thôi, cty lắp ráp hồi đó em nhớ kg nhầm ở Việt Trì.
Mỗi cái từ đó đến nay em chưa có cơ hội làm cái tủ đó. Hy vọng là sớm dc làm nó 😀
phải cái này không cụ...

Lần đầu nhìn thấy em đã rất ấn tượng, cảm giác đẹp, tiện dụng, hiện đại. Nhưng sờ đi vuốt lại 2-3 lần em thấy nó có 1 số điểm còn hạn chế. Là cái tay kéo, cũng chính là cái khung kim loại dùng để giữ tấm kính được làm nhô ra ngoài, làm bằng thép mỏng nên cầm hơi cấn tay. Thứ 2 là kính làm cánh là kính thường nên dễ vỡ (em có hỏi sao ko làm bằng kính cường lực thì nv giải thích bảo kính CL thường dày nên nặng)... 1 điểm nữa là bắt buộc phải dùng phụ kiện do bên đóng tủ luôn chứ không được mua ngoài...

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

ChacuaTit

Xe tăng
Tùy theo túi Tiền thôi....

Lavender168

Xe buýt
phải cái này không cụ...

Lần đầu nhìn thấy em đã rất ấn tượng, cảm giác đẹp, tiện dụng, hiện đại. Nhưng sờ đi vuốt lại 2-3 lần em thấy nó có 1 số điểm còn hạn chế. Là cái tay kéo, cũng chính là cái khung kim loại dùng để giữ tấm kính được làm nhô ra ngoài, làm bằng thép mỏng nên cầm hơi cấn tay. Thứ 2 là kính làm cánh là kính thường nên dễ vỡ (em có hỏi sao ko làm bằng kính cường lực thì nv giải thích bảo kính CL thường dày nên nặng)... 1 điểm nữa là bắt buộc phải dùng phụ kiện do bên đóng tủ luôn chứ không được mua ngoài...
Kính thường thì kg phải rồi bạn ơi, vỡ sao dc cái mặt kính đấy, e là bạn nhầm hàng, bạn có thể Hùng Tuý ngắm tủ mẫu nhé, thấy bảo Nhật Bảm nhập khẩu, đẹp kg tỳ vết.
Điểm bắt buộc phụ kiện thì cụ kg cho nó tiền nhé. đi hàng khác.
Phụ kiện cụ lên Lãn Ông tham khảo, cứ đồ tốt nhất cụ chơi giá chỉ bằng đồ bình thường nếu họ bao cụ, đợt nhà mình làm là mình tự mua bản lề, xong đến khi bên thi công báo giá tốt hơn thì mình để họ mua, nhưng phải đúng loại đó.
Bản lề quan trọng cực nhé, mình tham khảo một số nhà thấy lắp cho khách loại kém, có nhà lắp hệ thống tủ mắc tiền dùng gần năm mà long sòng sọc, có cái đã phải thay.
Mình vừa xem link trên, đúng loại đó rồi đấy. Nhưng mà kính cl thì vỡ kiểu gì nếu kg cố tình va đập với lực mạnh ? ?

Chỉnh sửa cuối:

thienfurniture

Xe tăng
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
có bác nào làm bếp ở KITCHEN ID chuyên bề mặt sơn ô tô 7 lớp chưa ạ ,giá thành khá cao khoảng 18 tr / m dài trên dưới ,nhưng nước sơn rất đẹp
Sơn em thấy Thu Anh khá nổi cụ cân đối, mục sở thị 2 đơn vị xem sao

Tủ dưới bếp bằng Picomat nhưng thanh xà đỡ mặt đá thì ladm bằng gỗ gì cụ.nhỉ?
Mỗi đơn vị 1 quy cách cụ ạ. Ví dụ như bên e thì vẫn là gỗ nhựa bản rộng chút + thêm là bên e gỗ nhựa là phải phủ Laminate nên cứng hơn cụ ạ ( còn yêu cầu cao hơn thì thêm tấm đỉnh)

loại nào bền đẹp nhất các cụ nhỉ, nhựa nó k ăn bản lề
Đẹp thì mỗi người 1 gu mợ ạ. người bảo là gỗ cn là đẹp nhất, kẻ thích gỗ tự nhiên, có người lại yêu kính, inox..... Còn bền thì e vote gỗ nhựa phủ Laminate mợ nhé :D :D :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

mezo

Xe tải
Tay nắm vát chéo cánh là phái ép máy của cty đó, mình kg rõ giờ các cty khác họ có công nghệ này kg ? nhưng hồi mình làm chỉ có An Cường mới có, để làm dc thế phải đo kích cỡ từng cánh gửi vào sg lúc đến lắp cho mình phải có hoá đơn gtgt của các cánh, như vậy đảm bảo họ làm đúng chất liệu mình yêu cầu, kg là mình cho quay đầu, ghi rõ ràng khỏi cãi nhau.
chính vì ép liền nên rất dễ vệ sinh lau phát là sạch, chưa tính đến việc nhỡ thợ lắp khoan kg khéo hỏng cánh cụ ah, tay nắm thì cho dù tráng cái gì theo tg cũng sẽ bong tróc. mà em nhìn cái tay nắm rồi sang cái cánh âm lại thấy tay nó quê nên chọn cánh âm là em thấy ok nhất.
vào đây mở mang ra bn ,đúng là phải có hd giá trị gt các cánh bác nhỉ ,chứ xưởng họ cứ đảm bảo ,và xuất hoá đơn nói là nhập của AC nhưng mình đâu biết thực chất họ có làm cho mình hay ko ,hoặc có làm thì bn % là gỗ AC như mình yêu cầu

harman_kardon

Xe điện
Món này vệ sinh muốn chết luôn đấy cụ ơi. cứ nhìn kính là em hãi lắm rồi. đẹp có đấy, nhưng sờ đâu là để lại dấu vết đến đó.