[Funland] Tủ bếp chất liệu nào tốt

mezo

Xe tải
Ac ko sx cốt gỗ cụ ạ. Theo e hiểu thì rất nhiều chủng loại là họ ép bề mặt lên cốt gỗ, cả 2 đều đi mua, ko phải tự sx. Vậy nên em mới nói: "không có cốt gỗ Ac".
vậy ạ ,thế mà e thấy các xưởng mộc luôn khẳng định 100% gỗ AC ( tức là đc đảm bảo so với các cốt gỗ trôi nổi khác về chất lượng cũng như hàm lượng formalderhit ở mức tiêu chuẩn cho phép vì xuất khẩu sang các nước như Nhật ,,châu âu ,,.
Vạy nên e đang định kamf ở cabinet pro ,đc cho là đại lí cấp 1 của AC để đc đảm bảo 100% gỗ AC ,ko bị trà trộn .
sau khi đọc bài của bác e lại càng hoang mang hơn ,hihi,hay lại chuyển gỗ gõ tự nhiên

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Lý do sao phải tránh cụ nhỉ? Em thấy nhiều nhà lắp lò nướng âm ngay dưới bếp từ/hồng ngoại lắm.
Lý do chủ yếu là lò nướng có thời gian sử dụng khá dài ( 1-2h) so với lò vi sóng ( thường chỉ quay 10-20 phút)
Lò nướng có thời gian sử dụng dài + với a bếp từ sẽ sinh nhiệt nhiều cùng 1 khoang tủ- có thể thiết bị điện tử sẽ dừng hoạt động nếu quá nóng
Ví dụ: cụ đang nướng dở con gà trong lò nướng ( thời gian khoảng 2h) cùng lúc dùng bếp từ nấu nướng....
Kết luận: như trường hợp ảnh của cụ chủ trên thì nên hoán đổi vị trí giữa lò nướng và lò vi sóng.

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
vậy ạ ,thế mà e thấy các xưởng mộc luôn khẳng định 100% gỗ AC ( tức là đc đảm bảo so với các cốt gỗ trôi nổi khác về chất lượng cũng như hàm lượng formalderhit ở mức tiêu chuẩn cho phép vì xuất khẩu sang các nước như Nhật ,,châu âu ,,.
Vạy nên e đang định kamf ở cabinet pro ,đc cho là đại lí cấp 1 của AC để đc đảm bảo 100% gỗ AC ,ko bị trà trộn .
sau khi đọc bài của bác e lại càng hoang mang hơn ,hihi,hay lại chuyển gỗ gõ tự nhiên
Không đến mức loạn cào cào thế đâu cụ :D Nhiều đơn vị làm chuẩn cụ ạ. Vấn đề thật giả e nói đến cũng khá nhiều lần là nên call người của hãng qua xác minh là ok thôi ạ -vấn đề này hãng có hỗ trợ
Cabinet cũng có 1 số yếu điểm tiêu biểu nhất: độ tùy biến chưa cao ( chất liệu, màu sắc, quy cách, hình dáng...sẽ phải tuân thủ 1 số quy định của họ) - vì vậy cụ nên nghe họ tư vấn nhiều hơn để rõ ở khoản này :-bd:-bd:-bd
Chúc cụ may mắn!

Canphaidinh01

Xe tăng
Mợ yên tâm, không có cốt gỗ thô thôi. Gỗ có phủ mặt của ac thì đâu chả bán.

NNS

Xe ngựa
Cụ tư vấn giúp em phát này nữa, em thấy có điều này rất quan trọng mà không biết các cụ có để ý không . Đấy là khi làm ngăn dưới của bếp để úp nồi niêu xoong chảo sau khi rửa xong. Nhiều cụ làm bếp nhưng không làm cái máng inox ở dưới để hứng nước khiến cho nước đọng xuống dưới nền tủ bếp rất bẩn, khó vệ sinh và dễ hỏng tủ. Thứ hai là có làm máng đựng nước nhưng để lâu ngày nước đọng ở đấy không thoát ra được sẽ gây nấm mốc và vi khuẩn sinh sôi ở đó. Nếu sau này em làm tủ bếp sẽ làm cái máng dốc để thoát nước và cắm ống vào đó cho nước chảy xuống nền nhà thoát ra ngoài. Và em sẽ nghiên cứu lắp bộ sưởi vào đấy để sưởi khô nồi niêu cho sạch sẽ.
Trời đất, thường giá để xong nồi nó luôn có sẵn khay mả? Sao phải lắp sấy vô tủ? sao cụ ko xử lí vấn để này bằng 1 biện pháp đỡ cồng kềnh hơn là xài máy rửa bát? :))

mezo

Xe tải
Mợ yên tâm, không có cốt gỗ thô thôi. Gỗ có phủ mặt của ac thì đâu chả bán.
vâng gỗ AC thì cứ mua chính hãng AC thoảivmais mà ,có cái là e sợ giá AC mà xưởng họ lấy cốt gỗ khác rẻ tiền hơn làm mà mình ko biết đc ý ,mà e cũng ko hiểu check thế nào ,vì AC họ chỉ bán gỗ chứ ko có dịch vụ check cho mình tại nhà ,nói chung tin tưởng ai thì làm thôi ạ

mezo

Xe tải
Không đến mức loạn cào cào thế đâu cụ :D Nhiều đơn vị làm chuẩn cụ ạ. Vấn đề thật giả e nói đến cũng khá nhiều lần là nên call người của hãng qua xác minh là ok thôi ạ -vấn đề này hãng có hỗ trợ
Cabinet cũng có 1 số yếu điểm tiêu biểu nhất: độ tùy biến chưa cao ( chất liệu, màu sắc, quy cách, hình dáng...sẽ phải tuân thủ 1 số quy định của họ) - vì vậy cụ nên nghe họ tư vấn nhiều hơn để rõ ở khoản này :-bd:-bd:-bd
Chúc cụ may mắn!
e hỏi cabinet pro rồi ạ,mới đầu cũng nghĩ họ làm theo modul với kích thước sẵn có nhưng giờ cũng linh hoạt hơn ,tức là đo theo kích thước nhà mình rồi đặt AC gia công ,họ lắp ráp ,giá cả cao hơn các xưởng khoảng 30% ( ở ngoài xưởng mỗi nơi mỗi giá dù cùng chát liệu ) .À e định làm khoang chậu rửa bằng gỗ nhựa AC thì thấy báo giá cao quá,cao hơn picomac nhiều

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
e hỏi cabinet pro rồi ạ,mới đầu cũng nghĩ họ làm theo modul với kích thước sẵn có nhưng giờ cũng linh hoạt hơn ,tức là đo theo kích thước nhà mình rồi đặt AC gia công ,họ lắp ráp ,giá cả cao hơn các xưởng khoảng 30% ( ở ngoài xưởng mỗi nơi mỗi giá dù cùng chát liệu ) .À e định làm khoang chậu rửa bằng gỗ nhựa AC thì thấy báo giá cao quá,cao hơn picomac nhiều
Đúng rồi cụ. hiện tại kích thước module "khá" linh hoạt, tuy nhiên nhiều người yêu cầu cao hơn nữa cụ ạ. Cụ cân nhắc nếu nhu cầu như thế vừa đủ thì múc thôi ạ :-bd
Gỗ nhựa an cường ngon hơn hẳn mà cụ :D và số lượng ít (1 module chậu rửa) nên cũng đội lên 1 chút

diboduoimua

Xe tăng
Vấn đề này có thể khắc phục = cách làm theo Module hoặc dùng vít nở cụ ạ. Phương pháp dán alu như cụ nói e hình dung thì có vẻ hơi khiên cưỡng ( mang tính chất "chế" nhiều hơn)
Chúc cụ may mắn!
Em nhớ nhầm chất liệu, thực ra nó được bọc Melamine như trong báo giá này, ko biết có ổn không cụ...

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Em nhớ nhầm chất liệu, thực ra nó được bọc Melamine như trong báo giá này, ko biết có ổn không cụ...
có gì đó chưa đúng cụ ạ. Melamine ko phủ lên gỗ nhựa được đâu cụ. Gỗ nhựa thường sẽ là bề mặt mộc, phủ PVC hoặc Laminate hoặc Acrylic ( nên hạn chế vì độ phẳng ko cao)
Em bổ sung, góp ý ít giải pháp hiện tại với trường hợp của cụ ạ. Theo e tiên đoán thì họ đang làm gỗ nhựa phủ PVC còn họ có làm theo tiêu chuẩn module ko thì e chưa rõ
+ nếu ko làm theo module thì nên bổ sung quả vít +nở
+ nếu làm theo module thì bắt bản lề = vít 3.5
Chúc cụ may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đục cái bệ bê tông đi làm lại: tủ dưới Picomat, tủ trên MDF cánh Acrylic. Mọi người kêu làm gỗ công nghiệp nhanh hỏng, em bảo khoảng 10 năm hỏng là được rồi.
Ngăn xoong chảo vợ em hỏi không có khay hứng, giá bát không có khay hứng à? Em bảo để mua máy rửa bát, không phải hứng. :D

Tiện topic cụ nào đi qua cho em hỏi, em định ốp tường bếp bằng gạch chứ không dùng kính. Mà em chưa biết chọn loại gạch nào, kiếm gạch bông loại lục giác có vẻ hơi ít mẫu. Nên cái tường bếp vẫn để nguyên như vậy. :))
Gạch làm gì cho nó bẩn cụ, cứ kính hoặc Inox cho sạch

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Lý do chủ yếu là lò nướng có thời gian sử dụng khá dài ( 1-2h) so với lò vi sóng ( thường chỉ quay 10-20 phút)
Lò nướng có thời gian sử dụng dài + với a bếp từ sẽ sinh nhiệt nhiều cùng 1 khoang tủ- có thể thiết bị điện tử sẽ dừng hoạt động nếu quá nóng
Ví dụ: cụ đang nướng dở con gà trong lò nướng ( thời gian khoảng 2h) cùng lúc dùng bếp từ nấu nướng....
Kết luận: như trường hợp ảnh của cụ chủ trên thì nên hoán đổi vị trí giữa lò nướng và lò vi sóng.
Cụ nói sai rồi.
Lò nướng khi hoạt động có hệ thống thông gió làm mát xung quanh thổi ngược ra ngoài nên chỉ sinh nhiệt bên trong lò nướng thôi.
Sử dụng bếp từ cùng lúc hoàn toàn không ảnh hưởng gì.
Tặng cụ cái ảnh bếp+ lò nướng kết hợp

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Cụ nói sai rồi.
Lò nướng khi hoạt động có hệ thống thông gió làm mát xung quanh thổi ngược ra ngoài nên chỉ sinh nhiệt bên trong lò nướng thôi.
Sử dụng bếp từ cùng lúc hoàn toàn không ảnh hưởng gì.
Tặng cụ cái ảnh bếp+ lò nướng kết hợp
Em vẫn đang đúng đấy cụ ạ :D
Lò nướng và vi sóng âm tủ nó có hệ thống thoát khi ra cửa trước nhưng bên trong vẫn sinh nhiệt cụ ạ
Hình cụ gửi là bếp liền lò chuyên dụng rồi ạ ( nó thiết kế là 1 thể thống nhất chứ ko phải 2 thiết bị tách biệt)
Thanks cụ!

Lavender168

Xe buýt
Tủ bếp gỗ tự nhiên tk kg khéo, màu sơn kg ok là nhìn dễ nặng nề cũ kỹ.
Em nói kg với gỗ tự nhiên, nếu nhà cc thì giải pháp mặt Acrylic, màu trung tính,no màu trắng, no tay cầm.
Nếu nhà mặt đất Acrylich vẫn là giải pháp tốt ngoài ra mặt cánh kính, tiêu chí của em là phải bóng bẩy, bóng kin kít.
Nếu gỗ tự nhiên thì chỉ có óc chó là vào mắt nhưng giá thành cao quá nên loại, về mặt thẩm mỹ thì kg địch dc với hai loại kia về độ bóng mà em ưa thích.

diboduoimua

Xe tăng
Em nói kg với gỗ tự nhiên, nếu nhà cc thì giải pháp mặt Acrylic, màu trung tính,no màu trắng, no tay cầm.
Nếu nhà mặt đất Acrylich vẫn là giải pháp tốt ngoài ra mặt cánh kính, tiêu chí của em là phải bóng bẩy, bóng kin kít.
Nếu gỗ tự nhiên thì chỉ có óc chó là vào mắt nhưng giá thành cao quá nên loại, về mặt thẩm mỹ thì kg địch dc với hai loại kia về độ bóng mà em ưa thích.
quan điểm em cũng như cụ, gỗ tự nhiên thì phải óc chó nhìn mới đẹp và sang, chứ dùng xoan, dỗi với sồi nhìn cứ thấy cục mịch, thiếu tính thẩm mỹ. Gỗ Cn nhìn hiện đại và đẹp.

Pencom

Xe tải
Nhà em xài gỗ tự nhiên vì rẻ, tủ gỗ công nghiệp đắt quá

zitaicrazy

Xe buýt
Cánh Acrylic, thùng tủ là Picomac giá loanh quanh ~6T/m dài. Giờ chơi gỗ thịt thì dễ ăn mối mọt lắm ợ.
Cụ này chuẩn này, thêm phụ kiện thông minh cho tủ bếp nữa là đẹp, tiện e phân phối phụ kiện thông minh cho tủ bếp ạ, cụ quan tâm pm e 0968141182, e gửi báo giá với catalog

mezo

Xe tải
em đồng ý kiến, dù nhà e hơi gướng tân cổ điển ngoại thất nhưng cuối cùng vẫn chốt AC cánh Acrylic cho sạch ,dễ vệ sinh mà nhìn văn minh hiện đại ,nhưng e vẫn thích có tay nắm :))

Giodong2

Xe buýt
Nhà cũ em dùng gỗ xoan đào. 12 năm vẫn ổn mỗi tội mấy cánh cửa giờ co giãn hơi cong vênh. Ở lâu bắt đầu thấy lên mối. Màu nâu gỗ nhìn hơi lỗi thời.
Căn hộ mới em dùng nguyên bộ chất liệu nhựa. (Do cũng nhỏ, chữ L tầm 3.6m). Sau 2 năm cánh cửa chỗ rửa chén bát hay mở nhất thì bị rơi bản lề. Phải mua bản lề mới tự bắc chỗ khác (ko bắc được chỗ cũ) nên nhìn k đẹp như ban đầu. Còn lại em thấy vẫn ổn.
Em làm bnb đi nhiều nhà làm gỗ CN sau vài năm xuống cấp kinh khủng, dù là đồ nội thất xịn ( apartment, villa...) nhưng cho thuê hoặc ko có người ở tầm vài tháng là bong tróc, ko chỉ bếp mà cả giường tủ sàn.... nữa kia. Nên em nhất quyết sẽ ko làm gỗ ép (kể cả An Cường).
Nhôm kính thì e thấy k đẹp, mỗi lần đóng mở nó kêu kin kít ghê tai.
Nhà mới xây em dùng gạch 2 bên thành, trên lót đá, cánh nhựa 900k/m. Thấy ngon bổ rẻ. Cứ vài năm cánh nào hỏng em lại thay bản lề.