[Funland] Truyện tình yêu

xe buyt mua thu

Xe tải
Hic đúng là điên rồ, trái đất tròn quá cơ cụ Lầm nhẩy.

vi-vinaconex

Xe hơi
Chẳng hiểu sao không cãi nhau, không tranh chấp gì về quyền lợi mà tôi chẳng liên lạc với đám bạn phổ thông

safenoodles

Xe cút kít
Hết truyện chưa cụ Lầm ơi, để em copy ra đọc rồi ghi âm lại. :D

Len_duong_nao

Xe tải
Website
www.facebook.com
cụ cho nốt, hết đi để em còn làm việc khác ạ

Trungtroc

Xe điện
Vẫn chưa post tiếp hả cụ Lầm ơi?

Dũn cứ ôm chặt tôi, đến khi tôi ngừng khóc, lau nước mắt cho tôi và dắt tôi ngồi xuống ghế.

-Cậu khóc thế là đỡ rồi. Còn bây giờ kể tôi nghe chuyện gì đã xảy ra.

-Tôi thật sự đã mất anh ấy. Cậu ko thể tưởng tượng được đâu.....Chuyện này tôi có nói cậu cũng không thể tin...

Tôi lại oà khóc. Hai tay đưa lên ôm lấy mặt. Tờn thân rung lên những tiếng nức nở.

Tất cả những chuyện này ko thể xảy ra với tôi. Nước mắt chan chứa qua các kẽ tay tôi. Tôi đang thấy mình rơi từ miệng hố sâu xuống không có điểm dừng. Chắc chắn cho dù tôi có nói bao nhiêu, Dũng cũng không thể hiểu được tôi đang đau đớn thế nào.

-Tôi thấy mình không chịu đựng nổi. Tôi không sống nổi nữa rồi Dũng ơi. Cuộc sống này là cái gì chứ! Tôi sống làm gì chứ!

Có một bức tường kiên cố đang lở ra từng mảng, vỡ vụn dưới chân tôi. Tôi vẫn ko ngừng khóc.

Sự tuyệt vọng của tôi bắt đầu lung lay Dũng. Nước mắt đàn bà là thứ mà đàn ông không chịu nổi. Nó làm tan chảy mọi thứ rắn rỏi nhất.

Nhưng đột nhiên tôi thấy Dũng khóc. Nước mắt Dũng lén lút chảy ra từ hai hốc mắt sạm đen

-Cậu nói cậu không sống nổi chỉ vì người đàn ông đó ư....

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
-Cậu nói là cậu ko sống nổi chỉ vì người đàn ông đó ư? Chẳng có gì là không thể trên cõi đời này. Mới vì thế mà cậu đã tuyệt vọng sao? Cuộc đời này còn nhiều thứ đáng tuyệt vọng hơn....

Như tôi đây, tôi có đáng tuyệt vọng không? Tôi đang đứng trước mặt cậu đây, còn cậu thì chưa từng biết tôi cô độ thế nào. Thế mà tôi vẫn đang sống.

Tôi cũng đã từng như cậu, đã từng tự hỏi rất nhiều lần rằng tôi sống để làm gì, nhưng rồi điều đó có giải quyết được gì đâu....

Cậu có biết người tình của tôi là ai không?

Đó chính là một người đàn ông mà cậu đã tình cờ gặp. Cậu ấy đã bỏ tôi để lấy vợ theo yêu cầu của cả gia tộc nhà cậu ấy. Cậu ấy không chọn tôi vì làm sao tôi có thể đẻ cho cậu ấy một đứa con?

Tôi vẫn sống nhưng bằng vỏ bọc của một thằng đàn ông, cậu hiểu không?

Tôi chưa từng dám nói với bố mẹ tôi điều đó. Ngay cả cậu cũng chưa từng biết tôi phải chịu đựng điều đó như thes nào, với từng ngày trôi đi trong khổ sở. Tất cả tình yêu của tôi đều là sự tuyệt vọng. Chưa bao giờ tôi tìm thấy lối thoát cho nó và cho bản thân tôi...."

Tôi ngừng khóc, há hốc mồm nhìn Dũng. Dũng, bạn thân của tôi, là người đồng tính ư?

Dũng bạn tôi là người đồng tính ư? Tôi chỉ thấy Dũng lảng tránh và thường bông đùa khi tôi hỏi tới bạn gái.

-Vậy nên tôi nói với cậu, chẳng có điều gì trên thế gian này là ko thể vượt qua được.

Từng ngày từng giờ tôi phải vật lộn với chính mình. Khi tôi 14 tuổi, tôi tập hút thuốc, tập uống rượu để hy vọng mình giống đàn ông hơn. Tôi thèm thuồng mong được cầm tay người đàn ông mà tôi thầm yêu suốt mấy năm phổ thông, nhưng chưa bao giờ dám làm thế...

Tôi tập để râu lởn chởm và mắc cười mỗi khi thấy mình trong gương. Tôi đã phải đơn độc ngày qua ngày ở SG để hy vọng mình sẽ dứt ra được với những thứ xung quanh làm nên tính cách của mình. Nhưng tất cả đều vô vọng. Tôi vẫn ko thể khác đi được, tôi đang chấp nhận điều đó, chấp nhận hai mươi mấy năm trời quá khứ của tôi...."

Giờ đến lượt tôi tiến lại ôm lấy vai Dũng. Dũng lặng im đưa tay lau nước mắt. Tôi cũng ko biết nói gì để an ủi Dũng. Vì nỗi tuyệt vọng và những dòng nước mắt của tôi mà Dũng đã nói ra bí mật của mình. Bí mật này được cậu ấu giữ bao nhiêu năm nay, như thể khi lộ ra là cậu ấy sẽ chết ngay lập tức.

Giọng Dũng giống như một cây thép nguội, rắn rỏi và lạnh lùng, cho dù nước mắt vẫn ko ngừng chảy ra từ hai hốc mắt:

-Tôi không hiểu chuyện gì đã xảy ra với cậu. Nhưng nếu cậu muốn, tôi có thể cưới cậu. Chúng ta có thể ko ngủ chung giường nhưng sẽ ở chung nhà. Cậu có thể có con với người khác và tôi đồng ý ghi tên vào phần "bố" trên giấy khai sinh của con cậu, nếu cậu muốn.

Tôi phải sống với cái vỏ một thằng đàn ông bao nhiêu năm nay, bây giờ tôi có thể tiếp tục sống như thế. Người ta sẽ chẳng sao cả nếu sống dưới một lớp vỏ tốt....Không có gì là ko có giải pháp, cậu hãy luôn tin là như vậy...."

Tôi không mường tượng thêm được là những gì đang xảy ra. Tôi chỉ biết mình từ từ ngả lưng xuống giường và bồng bềnh mãi trôi về vô định.

Tôi xin nghỉ việc về quê mấy ngày, xin phép bố mẹ tôi sẽ chuyển vào SG sống. Tôi sẽ bay vào cùng Dũng khi cậu ấy kết thúc công việc ở HN và HP.

Tôi đã bỏ đi hai số điện thoại vẫn dùng, mua một số mới ko cho ai biết, trừ tôi và Dũng.

Tôi cần thoát khỏi không gian nơi đây. Mọi thứ đều khiến tôi thấy mình đổ vỡ. Tôi mong có thể nhìn mọi thứ nhẹ như lông hồng, thản nhiên như gió thoảng. Tôi cần nhìn như thế để có thể bỏ đi, tiếp tục an ủi Dũng là cậu ấy chẳng có gì đặc biệt cả. Cậu ấy vẫn có thể yêu và được yêu nếu muốn.

Tôi có thể cưới Dũng và có con với ai đó như Dũng đề nghị, nhưng tôi biết mình sẽ không làm thế. Tôi cần phải sống thật với chính mình, đối diện với chính mình, kể cả sự tuyệt vọng và nỗi cô đơn của mình. Như vậy, tôi mới có thể vượt qua được nó.

Nhưng trước hết, tôi sẽ chuyển vào SG sống..

HẾT

phuongan

Xe điện
Kết thúc gần giống như Tắt đèn ấy cụ Lầm nhỉ!

Tien_TCFC

Xe điện
Cảm ơn Cụ Lầm. Em đọc từ đầu giờ chờ hết mới dám comment :)

cut_kit1910

Xe tải
Ơ!hết thật ah cụ Lầm.?

ChuyenDaQua

Xe tăng
Hay,nhưng Sẽ hay hơn nếu mợ Zoóc thỉnh thoảng không nhẩy vào tư nhận mình là nv nữ. :))

Bung To

Xe điện
Mợ ý thấy cụ Lầm giống Dũng nên tự nhận mình là Minh :D