[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

Buhaki

Xe tải
Túm lại là vậy cụ ợ, tối qua ông ấy đi nhậu, em lái chở về nên tiện mồm hỏi mấy câu, ông ấy tham gia toàn vụ lớn, có lần lên cả mặt báo

Tắc lòi chỗ HH đó thôi
Quá vớ vẩn, không bao giờ có cảnh "tắc lòi", mời cụ tự xác nhận lại hoặc hỏi bạn bè người quen, lúc xe bus nó đón trả khách thì mới ùn độ 2 3 chục giây thôi, cơ bản cái bán đảo nó có quá nhiều lối đi nên chả bao giờ thắt cổ chai ở một điểm nào cả, em ở Nơ đi đâu chả bao giờ em phải vòng qua HH làm gì cho mua đường.
Khi HH mới xong chỉ duy nhất 1 đường từ bán đảo ra, đường bên chỗ nhà văn hóa chưa có, đường qua hồ chưa thông thì chỗ HH k tắc sao được. Bây giờ có thêm 2 tuyến nữa làm lối thoát ra thì mới đỡ. Chứ trước đi sang Thanh Xuân, Khuất Duy Tiến thì đều xông qua HH cả

lowschool

Xe tải
Khi HH mới xong chỉ duy nhất 1 đường từ bán đảo ra, đường bên chỗ nhà văn hóa chưa có, đường qua hồ chưa thông thì chỗ HH k tắc sao được. Bây giờ có thêm 2 tuyến nữa làm lối thoát ra thì mới đỡ. Chứ trước đi sang Thanh Xuân, Khuất Duy Tiến thì đều xông qua HH cả
Vậy hàng ngày cụ vẫn sống trong quá khứ à? em thấy cụ than vãn trên kia như thể chịu cảnh tắc đường hàng ngày do cái khu HH mà?

hd-vt

Xe container
Như đã nói, em đã gặp ông hàng xóm làm ở Vks NDTC, em có hỏi thì ông ấy bảo truy tố tội nhẹ nhất là lừa dối rồi moi xử dần chứ chưa làm được hết ngay, vẫn là tội lừa đảo thôi, không thoát được đâu, do anh Chung bị tóm nên anh Thản ra đi, thế nhé
Ông C và ông T sao lại liên quạn ạ cụ? Tks!

SPL

Xe container
Lần nào em đi qua HH chả tắc, chả ùn, phải phải từ từ mới đi được vì quá đông
Ông C và ông T sao lại liên quạn ạ cụ? Tks!
Bảo kê thôi, có gì lạ
Xin nhắc lại lần nữa là em đã từng Ở HH, khỏi cần google, cụ định nghĩa hộ em cái từ "tắc" là thế nào? giờ cao điểm thì chỉ đi chậm vì bên đường nó đỗ otô, xe bus đón trả khách, chứ chưa bao giờ em thấy tắc đường mà phải quay đầu đi đường khác, ý cụ tắc là tắc đường chục giây à?
Nhắc lại 1 lần nữa, cụ không thấy nhưng cả làng thấy, mấy chục giây cũng là tắc nếu không di chuyển được, giờ nào chả vậy cứ gì cao điểm mới đông đúc, tắc ở đó, 12 cái tháp với mấy vạn con người, đường xung quanh thì bé, xe đỗ tràn ra đường, bán hàng khắp chỗ, tắc lòi cứ bảo không, đâu phải bỗng dưng khu HH được mang tên LÒ BÁT QUÁI

lowschool

Xe tải
Lần nào em đi qua HH chả tắc, chả ùn, phải phải từ từ mới đi được vì quá đông

Nhắc lại 1 lần nữa, cụ không thấy nhưng cả làng thấy, mấy chục giây cũng là tắc nếu không di chuyển được, giờ nào chả vậy cứ gì cao điểm mới đông đúc, tắc ở đó, 12 cái tháp với mấy vạn con người, đường xung quanh thì bé, xe đỗ tràn ra đường, bán hàng khắp chỗ, tắc lòi cứ bảo không, đâu phải bỗng dưng khu HH được mang tên LÒ BÁT QUÁI
Cụ không phải thằng chết cãi thằng khiêng, nói đường HH "tắc lòi" người nào hay đi lại qua đấy người ta lại cười cho, có lẽ cụ quá nhạy cảm với tắc đường? giờ cao điểm mới tí ti di chuyển chậm đèn đỏ mà cụ đã nhõng nhẽo như thế thì đi thêm vài cây vào nội thành chắc cụ vứt xe ngồi khóc tu tu cả ngày? nhắc lại nhé, đường quanh HH không tắc như cụ đang tưởng tượng, mà thôi mời cụ tự ra đó mà trải nghiệm đi lại vài lần giờ cao điểm xem cái "tắc" của cụ nó như thế nào, ngồi phán qua mạng thì dễ.

xe đạp Japan

Xe tăng
đừng khen kiểu Mắt anh sáng, dáng anh hiền... nhé
Em thấy sao thì nói vậy mà. Những năm 2010 em đọc báo mạng hay báo giấy gì đó, thấy cụ này nói bên mình không cần vay, dùng đòn bẩy ngân hàng để triển khai dự án. Cụ ấy hình như còn làm bột đá CaC03, có mỏ ở Nghệ An cấp cho Pha Lê và Nhật Huy thì phải ???

Tlbooks

Xe buýt
e thấy nhiều cụ tiêu chuẩn kép quá, có cụ còn nuối tiếc cái quy hoạch Linh Đàm 30 năm trước, giờ đến cái Hồ còn bị đường vành đai ba chẻ đôi...
giờ mà có cụ nào phố cổ thế hệ 1954 cũng nêu quan điểm chửi đổng 90% dân cư còn lại, ở đâu ồ ạt xông ra mà lắm thế, xâm chiếm cưỡng hiếp Hà Lầy, phá vỡ nghiêm trọng quy hoạch thời Pháp thuộc để lại, làm hỏng một thành phố Đông Dương thơ mộng với thiết kế cho 300,000 cư dân sinh sống :))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ kể 1 câu chuyện như này thôi, các căn biệt thự Linh Đàm trước khi Thản Mường Thanh về, rất có giá. Rất nhiều nhà sống ở đó.
Sau khi Thản điếu cày cắm 12 tòa HH ở khu vườn ươm cây Linh Đàm, thì cả khu thành một mớ bát nháo, lộn xộn, ồn ào, tạp nham, tệ nạn đủ các kiểu. Biệt thự mất giá, và hơn nữa vì bát nháo tạp nham ồn ào nên không ở nổi nữa, phải bán rẻ (nhắc lại ở đây là bán rẻ nhé, mất giá trị do thằng Thản điếu cày), chuyển đi nơi khác sinh sống hoặc không bán nổi thì cho thuê lại.
Cả khu đô thị kiểu mẫu thành nát bét. Nhà chung cư hay nhà đất trước đó đều bị xuống giá trị trầm trọng theo
Các trường tiểu học và THCS xung quanh đó nhồi nhét 60 cháu/lớp. Hạ tầng điện nước xuống cấp trầm trọng. Rác thải chất đầy. Ô tô xe máy để bừa bãi trên vỉa hè dưới lòng đường tràn cả ra bịt hết cả bến xe bus.

Như vậy mà các cụ vẫn còn ơn lão điều cày đó, kể cũng lạ.
Trường học thiếu đâu phải lỗi do cụ Thản chứ ?. Còn biệt thự ở đây mất giá là do không có bốt gác ở các vị trí, dẫn đến ai ra vào cũng được dù nhà nào cũng lắp Cam dày đặc.

Tyrion99

Xe tải
Em chỉ kể 1 câu chuyện như này thôi, các căn biệt thự Linh Đàm trước khi Thản Mường Thanh về, rất có giá. Rất nhiều nhà sống ở đó.
Sau khi Thản điếu cày cắm 12 tòa HH ở khu vườn ươm cây Linh Đàm, thì cả khu thành một mớ bát nháo, lộn xộn, ồn ào, tạp nham, tệ nạn đủ các kiểu. Biệt thự mất giá, và hơn nữa vì bát nháo tạp nham ồn ào nên không ở nổi nữa, phải bán rẻ (nhắc lại ở đây là bán rẻ nhé, mất giá trị do thằng Thản điếu cày), chuyển đi nơi khác sinh sống hoặc không bán nổi thì cho thuê lại.
Cả khu đô thị kiểu mẫu thành nát bét. Nhà chung cư hay nhà đất trước đó đều bị xuống giá trị trầm trọng theo
Các trường tiểu học và THCS xung quanh đó nhồi nhét 60 cháu/lớp. Hạ tầng điện nước xuống cấp trầm trọng. Rác thải chất đầy. Ô tô xe máy để bừa bãi trên vỉa hè dưới lòng đường tràn cả ra bịt hết cả bến xe bus.

Mua nhà hồi đó mua giá hợp lý, lại vay giá rẻ, mà ở cạnh hồ to hơn mấy lần hồ Gươm, xuống thang máy cái là ra công viên, đi bộ tí là ra công viên, rừng cây, tạt sang bên kia tí thì ôi thôi nào là nhà hàng, phố xá, rạp chiếu phim tấp nập.

Trong khu Bán đảo mình thấy vẫn rất yên bình, chậm chậm mà nhỉ? Mình nghĩ do tâm lý thôi, chứ ảnh hưởng là không nhiều.

Còn các dịch vụ tiện ích công thì sao đổ tại HH được.

lowschool

Xe tải

Biệt thự Linh Đàm nhà cụ thời điểm cụ bán đi là mất giá bao nhiêu % so với lúc mua nhỉ? cho em xin con số cụ thể em tham khảo.
- HH ồn ào vang cả sang biệt thự luôn đến nỗi "không ở nổi phải bán rẻ"?
- Dân sống bên trong bán đảo: VP, Nơ, Biệt thự không phải là dân tạp nham, mà toàn HN gốc và người văn minh?
- Tệ nạn thì cụ tự hiểu cả HN này là cái làng tập trung thập cẩm 14 triệu dân từ khắp các tỉnh thành, và cụ tự biết khu nào đang là nhiều tệ nạn xh nhất.
- Cầu Giấy, Hà Đông thường xuyên nhồi gần 70 cháu/lớp.
- Cụ cho cái ví dụ cụ thể về hạ tầng điện nước xuống cấp trầm trọng? ví dụ về rác thải chất đầy?

lowschool

Xe tải
Mua nhà hồi đó mua giá hợp lý, lại vay giá rẻ, mà ở cạnh hồ to hơn mấy lần hồ Gươm, xuống thang máy cái là ra công viên, đi bộ tí là ra công viên, rừng cây, tạt sang bên kia tí thì ôi thôi nào là nhà hàng, phố xá, rạp chiếu phim tấp nập.

Trong khu Bán đảo mình thấy vẫn rất yên bình, chậm chậm mà nhỉ? Mình nghĩ do tâm lý thôi, chứ ảnh hưởng là không nhiều.

Còn các dịch vụ tiện ích công thì sao đổ tại HH được.
Đợt ở khu Nơ trong bán đảo, em cấm trẻ con sang đường vì lòng đường bé tí mà ô tô đỗ dọc 2 bên chắn hết tầm quan sát, bắt chấp biển cấm đỗ, đi xe trong bán đảo lúc nào cũng căng mắt ra xem liệu có sắp đâm vào ai sang đường không.

haiyen1012

Xe điện
Em không hiểu tư duy kiểu gì mà lại có ý kiến cho rằng mang ơn Thản Điều Cày được nhỉ?
Nó làm sai quy định pháp luật, cho ra đời những khu nhà chật chội kém chất lượng, mặc dù bán giá rẻ nhưng cũng xúc 1 đống tiền chứ có cho không dân nghèo đâu mà phải mang ơn?
Đến bây giờ nhiều người mua nhà của nó vật vã trong cuộc sống, bán không nổi vì không làm được sổ. Hạ tầng công cộng xung quanh thì bị ảnh hưởng nặng nề bới các công trình của nó, vậy thì nó chỉ mang tội với người dân và xã hội thôi.
Nêu bảo có chút cảm ơn nào với chủ đầu tư bất động sản thì em chỉ thấy có Ecopark hay Vinhomes vì những dự án của họ ít nhiều còn tạo ra chỗ vui chơi mà vẫn cho người không mua nhà được hưởng

lowschool

Xe tải
Tất cả các vấn đề BỨC BỐI ở các thành phố lớn hiện nay có nguyên nhân gốc là mật độ dân số quá cao. Hệ lụy của nó là rất lớn, có cái thấy ngay, có cái không nhận biết được.
- Quy định hiện nay về diện tích bình quân (chung cư) là 25m2 /người.
- Quy định đăng ký hộ khẩu thường trú là chỗ ở tối thiểu 15m2/người.
- HH có tỷ lệ bình quân là 9 người/m2.
Để mọi người dễ hiểu, em vẫn lấy ví dụ cái oto 5 chỗ nhưng cho 10 người ngồi lên.
* cái cảm nhận được ngay là sự chật chội, bí bách, mất không gian, tầm nhìn
* cái cảm nhận từ từ là sự ức chế tâm lý xảy ra từng giờ, từng phút (cái này ảnh hưởng đến công việc và đời sống không nhỏ).
* cái khó nhận biết là sự xuống cấp nhanh của hạ tầng kỹ thuật do quá tải.
* cái nguy hiểm mặc dù ít xảy ra là thoát hiểm, thoát nạn.

9 người / m2 luôn ạ ?
Cụ cố gắng vận dụng kiến thức môn Toán, tính xem bao nhiêu mét vuông/người?

sthd

Xe lăn
Anh C có 2 vai trò lận cụ ơi, một là giám đốc CA, một là CT. Kể cả xây xong rồi cũng bắt được.
thì thế.
tại ông kia tỏ ra hiểu biết, bảo là Cc bảo kê, thực ra không phải, ô T làm từ thời Cc chưa là gì, và không phải Cc bảo kê, mà là ngược lại.

ô kia đã không biết lại cứ tỏ ra là thôg thái

Tyrion99

Xe tải
Em không hiểu tư duy kiểu gì mà lại có ý kiến cho rằng mang ơn Thản Điều Cày được nhỉ?
Nó làm sai quy định pháp luật, cho ra đời những khu nhà chật chội kém chất lượng, mặc dù bán giá rẻ nhưng cũng xúc 1 đống tiền chứ có cho không dân nghèo đâu mà phải mang ơn?
Đến bây giờ nhiều người mua nhà của nó vật vã trong cuộc sống, bán không nổi vì không làm được sổ. Hạ tầng công cộng xung quanh thì bị ảnh hưởng nặng nề bới các công trình của nó, vậy thì nó chỉ mang tội với người dân và xã hội thôi.
Nêu bảo có chút cảm ơn nào với chủ đầu tư bất động sản thì em chỉ thấy có Ecopark hay Vinhomes vì những dự án của họ ít nhiều còn tạo ra chỗ vui chơi mà vẫn cho người không mua nhà được hưởng
Ko nói về ơn huệ gì, nhưng cụ Thản có công giải quyết asxh hàng trăm nghìn người đó cụ.

Sau dự án Thanh Hà, giờ cầm 1 tỉ ko biết mua nhà ở đâu. Các đôi vc trẻ tự lực rất khó luôn.