[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

lowschool

Xe tải
Em là dân bán đảo, khốn khổ vì ông Thản xây cái chuồng chim HH đây cụ. Tự nhiên bán đảo thành nhếch nhác, tắc đường.
Bây giờ làm thêm đường thì cũng đỡ. Nhưng ô nhiễm, rác rưởi... thì chắc k bao h hết được. Nhưng bạn bè em nhiều người ở khu HH thì vẫn thấy bình thường, em cũng đành sống chung vs lũ :D
Em từng ở cả HH và Nơ trong bán đảo LĐ nên cụ đừng có chém bừa, tắc đường cụ thể ở đoạn nào trong bán đảo? ô nhiễm, rác rưởi cụ thể là thế nào cụ? mời cụ kể ra chính xác để em xác nhận

SPL

Xe container
Là Chung bảo kê cho Thản hả cụ?
Túm lại là vậy cụ ợ, tối qua ông ấy đi nhậu, em lái chở về nên tiện mồm hỏi mấy câu, ông ấy tham gia toàn vụ lớn, có lần lên cả mặt báo
Em từng ở cả HH và Nơ trong bán đảo LĐ nên cụ đừng có chém bừa, tắc đường cụ thể ở đoạn nào trong bán đảo? ô nhiễm, rác rưởi cụ thể là thế nào cụ? mời cụ kể ra chính xác để em xác nhận
Tắc lòi chỗ HH đó thôi

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi là thói quen sở thích từ thuở hàn vi.
Em các bác bây giờ bỗng dưng giầu như Elon Musk thì em vẫn khoái ngồi uống bia với mực nướng chứ không thích uống Macallan 1926, thích bún đậu mắm tôm hơn là shashimi cá voi của Nhật và sáng ra làm bát phở bò nóng hổi vẫn khoái hơn ăn mấy cái bánh pancake hổ lốn với kem và nước sốt hảo hạng. Không phải khi giầu người ta được quyền ăn những thứ đắt tiền nhất mà là khi giầu, người ta thoải mái làm những việc mình thích mà không lo bị thiên hạ đánh giá là nghèo, hèn, kém sang...
Như cụ gọi là giàu mà ko sang đấy. Giới quý tộc đúng là phải giàu 3-4 đời trở lên nó mới có chất quý tộc. Giàu mới nổi thì cũng chỉ là anh nông dân khạc nhổ bừa bãi rồi khoe tiền thôi. Xong cứ tưởng đấy là hay là chân chất :))

lowschool

Xe tải
Túm lại là vậy cụ ợ, tối qua ông ấy đi nhậu, em lái chở về nên tiện mồm hỏi mấy câu, ông ấy tham gia toàn vụ lớn, có lần lên cả mặt báo

Tắc lòi chỗ HH đó thôi
Quá vớ vẩn, không bao giờ có cảnh "tắc lòi", mời cụ tự xác nhận lại hoặc hỏi bạn bè người quen, lúc xe bus nó đón trả khách thì mới ùn độ 2 3 chục giây thôi, cơ bản cái bán đảo nó có quá nhiều lối đi nên chả bao giờ thắt cổ chai ở một điểm nào cả, em ở Nơ đi đâu chả bao giờ em phải vòng qua HH làm gì cho mua đường.

hoviethung

Xe lăn
Tất cả các vấn đề BỨC BỐI ở các thành phố lớn hiện nay có nguyên nhân gốc là mật độ dân số quá cao. Hệ lụy của nó là rất lớn, có cái thấy ngay, có cái không nhận biết được.
Để mọi người dễ hiểu, em vẫn lấy ví dụ cái oto 5 chỗ nhưng cho 10 người ngồi lên.
* cái cảm nhận được ngay là sự chật chội, bí bách, mất không gian, tầm nhìn
* cái cảm nhận từ từ là sự ức chế tâm lý xảy ra từng giờ, từng phút (cái này ảnh hưởng đến công việc và đời sống không nhỏ).
* cái khó nhận biết là sự xuống cấp nhanh của hạ tầng kỹ thuật do quá tải.
* cái nguy hiểm mặc dù ít xảy ra là thoát hiểm, thoát nạn.
Vậy làm thế nào để giải quyết tình trạng này?

Dream Thai

Xe điện
NOXH được hỗ trợ giá đất lại không có lãi ?. Rồi NOXH lại có vườn hoa, khu phụ trợ vui chơi như Goldmark City 136 Hồ Tùng Mậu thì còn gì gọi là NOXH nữa ?.
Không thơm lắm đâu cụ ơi, thơm thì ko đến mức lèo tèo vài nhà ĐT làm NOXH :-/ :-/
Chủ đầu tư nhà ở xã hội được quy định lợi nhuận chỉ 10% hoặc 15%, thấp hơn rất nhiều so với nhà ở thương mại, nhưng trình tự thủ tục từ khi xin dự án đến khi hoàn thành khoảng 5 năm.

"Lợi nhuận chỉ 10% thì chia lợi nhuận trung bình có 2% một năm là quá thấp, thấp hơn cả lãi suất tiết kiệm của ngân hàng nên khó thu hút doanh nghiệp đầu tư xây dựng nhà ở xã hội"

alceste

Xe điện
CT6 các căn ban đầu chẳng căn nào dưới 1 tỉ đâu cụ ạ vì diện tích nhỏ nhất là 62.6m2 (trừ là phần họ chia nhỏ TTTM ko cho thuê được ra thành các căn 30-40m2 vài năm sau khi dân vào ở). Giá mua ban đầu cũng gần 20tr/m2, những người mua sau thì giá điều chỉnh thấp hơn là 17.5-18tr/m2. Nhưng đúng theo cụ nói là bây giờ với số tiền đc trả lại tầm 1t1-1t2 thì chưa biết mua ở đâu được nếu ko thêm tiền, xuống xa hơn chắc có Thanh Hà
Bạn em mua tầm 2015 thì phải giá là 900, nó có 300 , vay em 1 it còn lại vay của gói 30.000 lãi 6% năm h vẫn chưa trả hết.
Nếu h những người đó cầm tiền ra mua nhà chỗ khác thì giá nhà chung cư chắc phải tăng đến 15% vì thiếu cung mất.

bomong

Xe điện
Cái quan trọng cụ không nhắc là Luyện mua đất nông nghiệp nhưng toàn bộ chỗ này đều có qui hoạch lên đất thổ cư, việc Luyện hứa lên được là có cơ sở theo qui hoạch, nhưng do làm rầm rộ hơn các ông lớn khác nên chưa chạy thì bị tuýt còi, về bản chất còn tốt hơn nhiều xả ông Thản, ít nhất về qui hoạch các khu đất đều có thể lên thổ cư, vấn đề là trình tự pháp luật chưa đúng. Và thực tế Luyện đã lên và ra sổ được cho khá nhiều dự án.,
Cái vấn đề của Luyện là hình thức ponzi, tức khi bí quá không còn đất trong qui hoạch để làm, thì dùng phương thức úp bộ nđt mới trả lãi khủng cho nđt cũ trên các nền cũ. Chưa kịp hết vòng đã bị bắt. Bị thành án điểm, không dây mơ gì lên nặng tội.
Nếu theo dõi phiên toà thì bị hại hay đúng hơn là đối tác đầu tư đều giống như vụ cụ thản là muốn cấp sổ đỏ chứ ko hẳn muốn lấy tiền.
Còn cụ Thản là hoặc ngồi xổm lên luật hoặc giống như Luyện, cũng vẽ dự án xong xây lên hứa lấy được sổ bằng cách chạy qui hoạch, nhưng không thành thôi.
Giờ xử lí là đúng người đúng tội, và tội tương đương Luyện. Còn về phía người dân thì nên chấp nhận lấy lại toàn bộ tiền kèm lãi gấp thếp đến thời điểm hiện tại, rồi kiếm chỗ khác thôi. Còn các nhà chung cư sai phép phải bị phá dỡ, gọt tầng, nếu ko gọt được tầng thì phá hết đi, ông Thản có nghĩa vụ đền nhà tương ứng hoặc tiền theo thoả thuận giá thị trường hiện tại.
CQ khẳng định và xác nhận Rất nhiều (hầu hết) dự án của ali33 là không có quy hoạch đất ở thổ cư, rất dễ có xác nhận bằng văn bản của sở TNMT về quy hoạch.

Lý luận của Luyện trả lời KH là: Dự án Hiện nay chưa có quy hoạch đất ở, nhưng tương lai sẽ có quy hoạch... Luyện rao bán tương lai mà.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em hóng tình hình cụ Điếu xem ntn ~o)

ms0910

Xe tăng
Chính xác là đất nông nghiệp có qui hoạch làm đất ở nông thôn. Chưa kể lách luật bằng cách thu gom dưới danh nghĩa nhiều cá nhân, sao cho diện tích dưới 5ha, để không phải xin duyệt chủ trương 1/500. Ngoài ra, khi kí hợp đồng 2 bên đều biết có thể lên thổ cư và không hứa ngày lên, và cty Luyện cam kết mua lại nếu không lên được với lãi suất 30%/3 tháng hoặc 6 tháng tuỳ thời điểm. Và ờ đây ponzi xuất hiện. Sau phiên toà nhiều người dân vẫn nhận đất do đã có sổ, và đóng tiền 50%. Một điểm nữa là thời điểm đó, trong nam ngoài bắc nhiều cđt nhỏ lẻ vẫn làm như vậy. Mua gom đất nông nghiệp, phân lô tách thửa tràn lan, nhiều nơi lên kịp thì ok, không kịp thì giờ treo đấy. Và khi mua người dân đều biết là đất nông nghiệp có thể lên thổ cư, thế mới có giá vài trăm tr 1 lô, hên ăn, xui thì chịu.
Chung cư cũng nhiều trường hợp như thế, người đang ở các cc của ông Thản phần nhiều chưa hẳn là lứa cư dân đầu tiên, mà toàn mua gần đây, chấp nhận việc có thể không bao giờ ra sổ, đổi lại giá rẻ 30-50% giá xung quanh.
Đến giờ mà vẫn có người bênh thằng Luyện được thì cũng đến ạ. Nó có thể không sai hết 100% nhưng bản chất 50% đúng của nó là để lùa 50% sai. Phải hết sức tỉnh táo mới thấy hết được thủ đoạn của bọn tội phạm bây giờ.

SPL

Xe container
Quá vớ vẩn, không bao giờ có cảnh "tắc lòi", mời cụ tự xác nhận lại hoặc hỏi bạn bè người quen, lúc xe bus nó đón trả khách thì mới ùn độ 2 3 chục giây thôi, cơ bản cái bán đảo nó có quá nhiều lối đi nên chả bao giờ thắt cổ chai ở một điểm nào cả, em ở Nơ đi đâu chả bao giờ em phải vòng qua HH làm gì cho mua đường.
Cụ lấy cá nhân để nói cho đại chúng, cụ không đi qua không có nghĩa cả HN không đi qua, chưa lúc nào em đi qua mà không tắc ở đó cả, còn muốn chắc chắn nhất cụ GG với từ khóa TẮC ở HH coi sao thì rõ

lowschool

Xe tải
Cụ lấy cá nhân để nói cho đại chúng, cụ không đi qua không có nghĩa cả HN không đi qua, chưa lúc nào em đi qua mà không tắc ở đó cả, còn muốn chắc chắn nhất cụ GG với từ khóa TẮC ở HH coi sao thì rõ
Xin nhắc lại lần nữa là em đã từng Ở HH, khỏi cần google, cụ định nghĩa hộ em cái từ "tắc" là thế nào? giờ cao điểm thì chỉ đi chậm vì bên đường nó đỗ otô, xe bus đón trả khách, chứ chưa bao giờ em thấy tắc đường mà phải quay đầu đi đường khác, ý cụ tắc là tắc đường chục giây à?

haunt86

Xe tăng
Bạn em mua tầm 2015 thì phải giá là 900, nó có 300 , vay em 1 it còn lại vay của gói 30.000 lãi 6% năm h vẫn chưa trả hết.
Nếu h những người đó cầm tiền ra mua nhà chỗ khác thì giá nhà chung cư chắc phải tăng đến 15% vì thiếu cung mất.
Vậy chắc bạn cụ mua lại và thời điểm đó nhiều căn họ bán lại giá rất tốt ạ (Tòa nhà bàn giao và đưa vào sử dụng năm 2012). Ông anh em quen mua lại 1 căn hơn 90m2 mà giá có chưa đến 14tr/m2. Còn giá bán ban đầu của CĐT cao hơn như em nói comment trc ạ

Chỉnh sửa cuối:

tieudaovnt

Xe tăng
Đến giờ mà vẫn có người bênh thằng Luyện được thì cũng đến ạ. Nó có thể không sai hết 100% nhưng bản chất 50% đúng của nó là để lùa 50% sai. Phải hết sức tỉnh táo mới thấy hết được thủ đoạn của bọn tội phạm bây giờ.
Phải hiểu bản chất cách làm của nó là ponzi để huy động vốn lấy của người sau trả cho người trước, còn đất chỉ là phương tiện tương tự như các sp đa cấp mà thôi. Nó thể hiện rõ việc úp bô lẫn nhau của giới đầu tư các giai đoạn sốt nóng của thị trường tài sản thôi. Chứ nó sai pháp luật và lách luật lộ liễu thì em đâu có phản đối. Vấn đề mấu chốt để người mua xuống tiền là cam kết lợi nhuận nếu dừng mua trong lúc chờ ra sổ. Đó mới là điểm thu hút người tham gia.

datc

Xe hơi
Xin nhắc lại lần nữa là em đã từng Ở HH, khỏi cần google, cụ định nghĩa hộ em cái từ "tắc" là thế nào? giờ cao điểm thì chỉ đi chậm vì bên đường nó đỗ otô, xe bus đón trả khách, chứ chưa bao giờ em thấy tắc đường mà phải quay đầu đi đường khác, ý cụ tắc là tắc đường chục giây à?
Em xác nhận với cụ là Bán đảo Linh Đàm rất hiểm khi bị tắc đường, thỉnh thoảng chỉ ùn một lúc khi có xe buyt dừng đón khách giờ cao điểm.

lowschool

Xe tải
Em xác nhận với cụ là Bán đảo Linh Đàm rất hiểm khi bị tắc đường, thỉnh thoảng chỉ ùn một lúc khi có xe buyt dừng đón khách giờ cao điểm.
Toàn các bố không biết có phải ở thật không nhưng tuyền nghe hơi nồi chõ, cứ nghe thấy khu nào đông người thì mặc định là tắc đường, mà em cũng phải ngạc nhiên vì sao 9000 căn hộ HH mà lại không bị tắc đường giờ cao điểm, nhưng thực tế nó thế, ở thì biết.