[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoangApr

Xe buýt
Bố con Cụ Kình cũng ko phải dạng khôn ngoan. Như kiểu được đà, rồi lại được mấy tổ chức nước ngoài nhảy vào bơm đểu vấn đê nhân quyền nhân kiếc nên càng tưởng mình to tợn. Trăm sự cũng chỉ tại cái hố, xây nhà thì ko xây bố nó hết đất đi, lại để cái hố nguy hiểm thế bao giờ. Chứ ko làm gì đến nỗi giờ ăn chuối cả nải.
Khôn lõi đời ra ý, nhưng cũng tham quá nên mờ mắt, em nghĩ được bọn ********* bơm nên quyết đến cùng.

HoangApr

Xe buýt
Tội của ô Kình cứ chiếu theo quy định của Pháp luật mà xử, khởi đầu em ko nói đến nữa, chỉ nói đến cái đêm thảm khốc thôi, nếu như Chính quyền cứ để giờ Hành chính tiến quân vào thì không có đáng tiếc xảy ra.
Giờ hành chính thì có kết quả rồi, cụ tìm năm 2017 nhé

7579

Xe điện
Bình tĩnh! Vụ này rõ ràng vi phạm pháp luật. Ai nói này nói nọ chỉ là cảm tính.

Chống người thi hành công vụ là có và đã hoàn thành. Các kiểu luận điệu đổ vạ là chỉ nhằm lấp liếm và thỏa mãn đám vô chính phủ, không/ hoặc/ và cố tình không hiểu biết.
Em có xem mấy Clip anh em hô hào, quê em gọi là quá Nhâng nháo :(.

HoangApr

Xe buýt
Ông chỉ được cái lý thuyết giấy, giờ hành chính vào thì lại không được dùng bạo lực với dân như năm 2017. Cái bọn cổ súy nhà lão Kình trên mạng để lão sinh ảo tưởng cũng phải chịu trách nhiệm về cái kết cục đáng buồn này. Về luật thì chả có tội nhưng nếu có lương tâm thì ít nhất cũng có suy nghĩ.
Được nhân dân ủng hộ đấy, đại diện là hai vị đại biểu quốc hội, giờ không biết hai vị ấy đào hang ở đâu mất rồi

xalong

[Tịch thu bằng lái]
x
Còm của cụ Xalong giá trị nhất topic, cụ tóm tắt ngắn về quá trình mà nêu lên được vấn đề cốt lõi: quan thì đểu mà dân thì cũng chả tử tế gì, 49 gặp 50! Tựu chung lại là khi niềm tin đã mất trong thời gian dài, khi thể chế không nghiêm, khi giá trị xã hội đảo lộn, khi công lý là diễn viên, khi uất ức dồn nén sẽ tạo ra được các câu hỏi quái thai như: “tẩm xăng đốt người là đúng hay sai?”, “nửa đêm xông vào nhà dân là đúng hay sai?”, “bắt cscđ mà được miễn pháp lý là đúng hay sai?”......Nhiều những câu hỏi mà thực sự tôi k tưởng tượng nổi, xã hội nào xuất hiện những câu hỏi như vậy là xã hội thảm hại! Những câu hỏi đến trẻ con xã hội khác nó còn k thèm hỏi mà ở đây 1 đống ông k những già đầu mà còn khá khá trong xã hội căn vặn rồi nhiếc móc nhau! Những câu hỏi ấy quái thai nhưng lại xứng đáng hỏi vì đúng hay sai, thật hay giả thế nào chả ai biết, tất cả đều mờ ảo như màn sương trước mắt! Thời kì này đúng, thời kì kia có khi lại sai, sai rồi thì “thời kì” nào chịu trách nhiệm? chịu trách nhiệm thế nào? Kiểu của Đức Khuê “thật giả lẫn lộn chẳng biết đằng nào mà lần”. Chắc cũng đành phải như cụ nào nói ở trên: “thôi đúng sai thì để lịch sử phán xét”, vì giờ thì nói thật là chả đợi “ông lịch sử” thì còn làm thế nào được nữa . Tôi chỉ có đúng 1 câu hỏi nhỏ thôi: “vì lẽ gì mà xã hội nát từ thượng tầng đến hạ tầng như vậy?”. :)
Câu hỏi của bạn tôi không thể và cũng không nghĩ mình trả lời. Nhưng có lẽ câu trả lời lại đang nằm trong chính bạn và gia đình bạn vậy. Cũng như nằm trong gia đình tôi hay bản thân tôi.
Hỏi bạn rằng: bạn đã bao giờ bị CSGT thổi phạt chưa? Nếu bạn đã sống trên đất Việt mình? Và…khi bạn bị thổi phạt thì bạn ký nhanh biên bản vi phạm hay đôi co, thanh minh, xin bỏ qua…hoặc xa hơn nữa là chất vấn họ? Tôi thì thấy mình bị thổi cả chục lần mà lần nào cũng thấy mình mắc lỗi họ mới thổi còi. Tôi và những người khác cũng thanh minh, xin bỏ qua…
Thế đấy! cái thói quen đối xử với luật pháp thì ví dụ minh họa này dễ hiểu phải không? Cái lẽ dù đi xa, dù huyễn hoặc…đến đâu cũng bắt nguồn từ cái nhận thức này!
Tôi nhớ láng máng đâu đó có vị tướng quân đội phát biểu nghị trường đại khái:” Phải giáo dục cho thanh niên (hay cán bộ gì gì) thấy tiền không thích, thấy gái đẹp không đòi hỏi…”. Giời ạ! Có cần bình luận gì thêm không?
Nói thêm với bạn một ví dụ dân dã rằng: vợ tôi – một kỹ sư, cán bộ ưu tú về hưu nhắc đứa cháu khi nó ngồi trên xe máy sắp ra đường:” Mày có đội cái nón bảo hiểm vào không chứ công an nó thổi phạt đấy!”. Giật mình khi chứng kiến bao nhiêu bậc cha mẹ, ông bà khác cũng với câu nói ấy. Té ra, họ nghĩ đội nón bảo hiểm là đề phòng…công an phạt(!) chứ chưa hẳn giữ gìn cái đầu của mình. Một tư tưởng nhìn nhận phải không?
Các sơ lược trên, tôi nghĩ là bậc thềm của vấn đề đó bác
Còm cũng đã dài, trước khi dừng phím tôi thấy: không cãi được! Nếu cãi được phải nói đi đôi với làm cho thành luật. Chỉ 5 chữ mà cả đời thấy khó! Ví dụ nhiều lắm. Nhưng Hà Nội mình có nhiều thành viên trên này nhất thì xin phép đưa 1 ví dụ gần:” Xe 3 bánh thủ đô!”. Ai cũng thấy nó nhếch, nó vi phạm, người điều khiển nó có gì đó nghênh ngang… !!! Lên báo. Đài, có nhiều phát biểu nào cấm, nào xử lý, nào chuyển đổi…toàn ý kiến có thể như sắp thành hiện thực đến nơi. Nhưng bao nhiêu năm rồi…thương binh thì giảm mà xe thì…vẫn nguyên!
Vậy thì…suy nghĩ con người ta phải thay đổi. Thay đổi theo chiều hướng tích cực bắt buộc vì chúng ta là gương, là phải giáo dục con cái, gia đạo nữa.

Vậy đó bác thật giản đơn phải không? Nút thắt bao nhiêu và nhiều nhiều nhưng chung qui lại chỉ là” Nhìn nhận vấn đề” rồi “xử lý hướng thiện”. Nói như mấy bác theo Phật Pháp: gieo nghiệp xanh thì gặt quả ngọt”. Hình như thế!
Các bác khác, thông cảm tôi nói vài câu lúc rảnh. Nếu có động chạm, cứ cho rằng lão Xalong khùng!

Chỉnh sửa cuối:

7579

Xe điện
Khôn lõi đời ra ý, nhưng cũng tham quá nên mờ mắt, em nghĩ được bọn ********* bơm nên quyết đến cùng.
Em thì cảm nhận là khôi lỏi + atsm ( do anh em nước ngoài bơm vá) nên mới sinh ra nhâng nháo như vậy... Có một luồng ý kiến rằng việc thực hiện bắt hơi sai về căn cứ, thời điểm nên mới để lại hậu quả hơi nghiêm trọng.

HoangApr

Xe buýt
chống người thi hành công vụ, bắn chết tại chỗ vậy có cần mổ bụng khám nghiệm không cụ? chỉ khi mà ko biết lí do dẫn đến cái chết người ta mới yêu cầu khám nghiệm tử thi
Không biết thì tìm hiểu cụ ạ, không khám nghiệm sau lại có mấy mụ già như vợ thằng bị bắn lu loa lên là đang ngủ bị CQ vào bóp mũi chết ngạt thì mệt lắm

Hello VN

Xe buýt
Tham và ngu chứ khôn thì cái kết không phải đi 1 mạng , 29 đang chén cơm chính phủ .
Bản chất tham lam thì có thể tha thứ vì con người đa số có lòng tham .Nhà Kình ngu là nghe lời bọn bơm thổi nên cứ nghĩ ông giời chỉ bằng cái vung nồi đất kho cá nhà mềnh .Biển ngoài kia chỉ nông đến đầu gối , xắn quần lên lội cái ào phát là tới Cali .

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
x

Câu hỏi của bạn tôi không thể và cũng không nghĩ mình trả lời. Nhưng có lẽ câu trả lời lại đang nằm trong chính bạn và gia đình bạn vậy. Cũng như nằm trong gia đình tôi hay bản thân tôi.
Hỏi bạn rằng: bạn đã bao giờ bị CSGT thổi phạt chưa? Nếu bạn đã sống trên đất Việt mình? Và…khi bạn bị thổi phạt thì bạn ký nhanh biên bản vi phạm hay đôi co, thanh minh, xin bỏ qua…hoặc xa hơn nữa là chất vấn họ? Tôi thì thấy mình bị thổi cả chục lần mà lần nào cũng thấy mình mắc lỗi họ mới thổi còi. Tôi và những người khác cũng thanh minh, xin bỏ qua…
Thế đấy! cái thói quen đối xử với luật pháp thì ví dụ minh họa này dễ hiểu phải không? Cái lẽ dù đi xa, dù huyễn hoặc…đến đâu cũng bắt nguồn từ cái nhận thức này!
Tôi nhớ láng máng đâu đó có vị tướng quân đội phát biểu nghị trường đại khái:” Phải giáo dục cho thanh niên (hay cán bộ gì gì) thấy tiền không thích, thấy gái đẹp không đòi hỏi…”. Giời ạ! Có cần bình luận gì thêm không?
Nói thêm với bạn một ví dụ dân dã rằng: vợ tôi – một kỹ sư, cán bộ ưu tú về hưu nhắc đứa cháu khi nó ngồi trên xe máy sắp ra đường:” Mày có đội cái nón bảo hiểm vào không chứ công an nó thổi phạt đấy!”. Giật mình khi chứng kiến bao nhiêu bậc cha mẹ, ông bà khác cũng với câu nói ấy. Té ra, họ nghĩ đội nón bảo hiểm là đề phòng…công an phạt(!) chứ chưa hẳn giữ gìn cái đầu của mình. Một tư tưởng nhìn nhận phải không?
Còm cũng đã dài, trước khi dừng phím tôi thấy: không cãi được! Nếu cãi được phải nói đi đôi với làm cho thành luật. Chỉ 5 chữ mà cả đời thấy khó! Ví dụ nhiều lắm. Nhưng Hà Nội mình có nhiều thành viên trên này nhất thì xin phép đưa 1 ví dụ gần:” Xe 3 bánh thủ đô!”. Ai cũng thấy nó nhếch, nó vi phạm, người điều khiển nó có gì đó nghênh ngang… !!! Lên báo. Đài, có nhiều phát biểu nào cấm, nào xử lý, nào chuyển đổi…toàn ý kiến có thể như sắp thành hiện thực đến nơi. Nhưng bao nhiêu năm rồi…thương binh thì giảm mà xe thì…vẫn nguyên!
Vậy thì…suy nghĩ con người ta phải thay đổi. Thay đổi theo chiều hướng tích cực bắt buộc vì chúng ta là gương, là phải giáo dục con cái, gia đạo nữa.
Nói riêng với bác rằng: bản thân tôi cũng đang bị lâm vào một bi kịch cuộc đời mà không thể làm lại. Đó là, cái lúc trẻ mình tận thời gian, bất kể sớm hôm căng sức làm việc kiếm tiền. Mở mắt ra là cày cuốc. Nhậu chả thua ai. Thuốc lá, thuốc lào phi như thằn lằn núi… Nhưng rồi bây giờ già, xương khớp cong queo, thận gan bèo nhèo, đêm lạnh ho sủa như tắc kè cụ… xài hết cái số tiền góp nhóp xưa đi phục hồi, chữa chạy, mua sức khỏe mà không mua được dù là muốn mua lỗ như thế nào cũng quyết!
Nhưng khi tôi mang kinh nghiệm này ra nhắc nhủ mấy đứa cháu (kể cả con bạn bè) thì như...nước đổ đầu vịt!
Vậy đó bác thật giản đơn phải không? Nút thắt bao nhiêu và nhiều nhiều nhưng chung qui lại chỉ là” Nhìn nhận vấn đề” rồi “xử lý hướng thiện”. Nói như mấy bác theo Phật Pháp: gieo nghiệp xanh thì gặt quả ngọt”. Hình như thế!
Các bác khác, thông cảm tôi nói vài câu lúc rảnh. Nếu có động chạm, cứ cho rằng lão Xalong khùng!
Điều khó nhất trong việc thực hiện những gì bác nói với cá nhân em là không thể vượt qua được đám đông! Xã hội này cá nhân muốn làm tốt là khó bác ạ, dễ thành kì đà hoặc thần kinh lắm! Lại giọng anh Chí thôi: “ai cho tôi lương thiện”. :)

HoangApr

Xe buýt
Em thì cảm nhận là khôi lỏi + atsm ( do anh em nước ngoài bơm vá) nên mới sinh ra nhâng nháo như vậy... Có một luồng ý kiến rằng việc thực hiện bắt hơi sai về căn cứ, thời điểm nên mới để lại hậu quả hơi nghiêm trọng.
Em nghĩ bản thân trên chỉ đạo cũng mâu thuẫn nên đánh giá sai về địch, đơn cử như vụ bắt ma túy Lóng Luông, hàng nóng hơn nhiều nhưng lực lượng chức năng có thiệt hại gì đâu, cơ bản mình nhân đạo quá, vẫn coi giặc là dân

HoangApr

Xe buýt
Tham và ngu chứ khôn thì cái kết không phải đi 1 mạng , 29 đang chén cơm chính phủ .
Bản chất tham lam thì có thể tha thứ vì con người đa số có lòng tham .Nhà Kình ngu là nghe lời bọn bơm thổi nên cứ nghĩ ông giời chỉ bằng cái vung nồi đất kho cá nhà mềnh .Biển ngoài kia chỉ nông đến đầu gối , xắn quần lên lội cái ào phát là tới Cali .
Bản chất là phải đánh đổi cụ ạ, nếu không bám đến cùng thì cuối đời lại được nhà nước cho an dưỡng tập trung, làng xã người ta chửi vào mặt không ngóc lên được, thế nên giờ đến lúc chết mà vẫn được nhiều offer tôn kính lập bàn thờ lắm

7579

Xe điện
Em nghĩ bản thân trên chỉ đạo cũng mâu thuẫn nên đánh giá sai về địch, đơn cử như vụ bắt ma túy Lóng Luông, hàng nóng hơn nhiều nhưng lực lượng chức năng có thiệt hại gì đâu, cơ bản mình nhân đạo quá, vẫn coi giặc là dân
Em thiển nghĩ chắc chưa đánh giá đúng mức độ manh động, liều lĩnh nên mới dùng CSCĐ chứ gặp mấy cụ An ninh, Hình sự thì không đến nỗi hậu quả thế này Cụ ạ :(

hoantoanmayman

Xe tăng
x

Các sơ lược trên, tôi nghĩ là bậc thềm của vấn đề đó bác

Bây giờ người ta thích đổ lỗi cụ ạ, được mấy người có suy nghĩ tiên trách kỷ hậu trách nhân đâu cụ, cụ viết không sai nhưng không mấy ai chịu. Còm của cụ em thấy đáng để suy ngẫm, tks cụ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ biết rõ và nhõn mỗi chuyện là ông Cụ cũng tầm 60 năm tuổi Đảng.
Ngoài ra các anh nói thế nào em biết thế ấy.
Ai rõ bằng chuyện đêm hôm các anh trực tiếp đi vào đấy hơn các anh?
60 năm tuổi Đảng làm cái clip khoe xăng khoe lưu đạn với doạ nổ trạm điện

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Điều khó nhất trong việc thực hiện những gì bác nói với cá nhân em là không thể vượt qua được đám đông! Xã hội này cá nhân muốn làm tốt là khó bác ạ, dễ thành kì đà hoặc thần kinh lắm! Lại giọng anh Chí thôi: “ai cho tôi lương thiện”. :)
Trên bất chính hạ tắc loạn, đơn giản thời nào cũng vậy

minhvmu

Xe buýt
Riêng cái chi tiết ông già 84 tuổi 1 tay cầm phóng lợn, một tay cầm quả nổ rồi bị bắn sau lưng, quá là kiêu hùng🙄

Tám tư tuổi vẫn còn uy dũng
Một tay cầm phóng lợn hiên ngang
Tay kia quả nổ sẵn sàng
Râu dài tóc bạc lại càng oai phong
Oai phong thì bỏ tiền ra, cố thuê đoàn luật sư thật giỏi để gỡ cái án tử đang treo trên cổ con, cháu của kẻ kiêu hùng thất phu đó đi.
Dăm ba câu bơm vá bằng cách kỳ cạch mấy cái phím đã góp phần làm cả 1 tộc chúi đầu xuống bùn. Khinh.

7579

Xe điện
CCCM có ai nói chính xác được hiện trường vụ 3 cảnh sát chết như thế nào không ạ? Mở mang cho em với :(

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
OF phải tuyển Mod ở bên kia bán cầu để thay nhau canh giữ hòa bình thế giới :) Chứ thế này e sập diễn đàn, mất chỗ hóng, chém gió

Chỉnh sửa cuối:

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thớt đang rất hay, đề nghị min mod kg xoá thớt, xoá còm, ban nick. Dù cả nhà lão Kình đáng chết nhưng họ vẫn có quyền lên tiếng đối với cáo trạng. Không cần tính toán thiệt hơn với những kẻ đang ủng lẳng án tử trên đầu.

binhsu7273

Xe cút kít
Cứ đàng hoàng đứng trên 2 chân, pro cho sự thật, thì min mod nào dám quăng chông rải đinh?
Chúc mừng Cụ, chưa Active, chưa bóc Seal. Trong dư Pha Lê và Sáng dư mặt Giời, yêu màu Hồng ghét màu Nhờ Nhờ. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng