[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

tieuyeu

Xe buýt
em ko biết ai đúng ai sai , nhưng mà sử dụng vũ khí chống đối chính phủ , làm 3 cảnh sát thiệt mạng thì ngay cả phuơng Tây cũ tù mọt xương ! Mấy năm trước ở Hamburg đám chống đối G7 đốt xe , phá nhà ,ném đá Cảnh sát sau mấy năm bọn nó lùng bắt cho ra tòa rồi vào tù hết .

hoantoanmayman

Xe tăng
Cụ nêu tên cụ thể đi? Ai tranh chấp đất vs quốc phòng ở Đồng Tâm? E guk mãi chưa ra?
Kệ đi lão, nick đấy cũng một kiểu đánh tráo khái niệm, có ai đời đòi phải cho thằng lấn chiếm trái phép đất đai được quyền kiện tụng chủ đất sử dụng đất sai quy định để thoát tội lấn chiếm trái phép đất đai và được giữ đất lấn chiếm trái phép đấy, cũng một kiểu đánh lệch thông tin như nick TPS, em chứng kiến qua rồi.

Một cái video chả nói lên điều gì. Nhất là xxx đã nhiều lần cũng cấp bằng chứng nực cười như va tay vào mặt....

Phản kháng của người dân phải có nguyên nhân. Tôi thương cảm những người bị liên đới việc này do những quyền lợi chính đáng của họ bị xâm phạm.
Tóm lại cụ lói như loằn. Dân chiếm đất đầy nơi xong là của mình. Ngay Bùi xương trạch đây này. Đất lấn chiếm xong giờ nhà nước đòi khó lắm.

quynhdiem

Xe tăng
Chụp mũ người khác, vi phạm điều 4, khoản A Nội quy Quán Cafe OtoFun

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TU160M2

Xe tăng
Tóm lại cụ lói như loằn. Dân chiếm đất đầy nơi xong là của mình. Ngay Bùi xương trạch đây này. Đất lấn chiếm xong giờ nhà nước đòi khó lắm.
Ý cụ ấy là lấn chiếm đất là quyền lợi hợp pháp của người dân đấy cụ

minhvtv3

Xe tăng
Nước ta là nước pháp quyền. Đưa ra tòa phán xử mọi việc sẽ đỡ đau xót hơn. Ông nào cũng bảo "của tôi" nên mới vậy.
Toà không rảnh háng để cái gì cũng kiện, không phải của mình lại đòi đi kiện thì toà nào chấp nhận!

TU160M2

Xe tăng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Dân Việt chứ còn dân nào mà còn phải hỏi hả cụ. Mọi xung đột thì tang thương luôn thuộc về quân dân. Em mà ba phải thì cụ ba củ, giải tán :)
Cụ ra ngoài bị thằng dân nó xiên cho phát chết xong nó lấy xe của cụ thì cụ tính sao? Chính quyền có cho thằng dân đó dựa cột không? Hay dân thì thích làm gì thì làm?

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Đọc lý lịch tư pháp của đám họ Lê Đình và bọn liên quan, thì mới thấy cái dòng họ này đã nát lắm rồi.
1. Lê Đình Công, 1 tiền án 36 tháng tù treo vì tội cố ý gây thương tích.
2. Lê Đình Chức , 1 tiền án, 9 tháng cải tạo không giam giữ vì tội tiêu thụ tài sản phạm tội.
3. Lê Đình Doanh 3 án, 5 năm tù vì tội cướp tài sản, tàng trữ ma túy, 3 năm tù vì cướp tài sản, 28 tháng vì tội cướp tài sản.
4. Nguyễn Văn Quân, 9 tháng tù vì tội đánh bạc.
5. Lê Đình Uy, 9 tháng cải tạo không giam giữ vì tội đánh bạc.
6. Nguyễn Văn Trung, 12 tháng tù treo vì trộm cắp tài sản.
Thật là một dòng họ danh giá, có truyền thống vào tù ra tội, cộng với lão Kình ngu dốt cầm đầu, vậy chả có lý do gì mà cả họ không cắm đầu xuống đất trong vòng 3 đời nữa. Không lẽ cứ ngu thoải mái mà chả bị sao, hình như cái này đi ngược lại thuyết tiến hóa thì phải.
Ps. Em quên mất còn đồng chí: Lê Đình Thuần, đang lĩnh án 5 năm tù giam vì tội lợi dụng chức quyền trong thi hành công vụ. (cựu chủ tịch xã Đồng Tâm-chia đất Quốc phòng).

Chỉnh sửa cuối:

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Dân Việt chứ còn dân nào mà còn phải hỏi hả cụ. Mọi xung đột thì tang thương luôn thuộc về quân dân. Em mà ba phải thì cụ ba củ, giải tán :)
Kg có dân nào cả. Chỉ có một lão già phản loạn bị trừng trị đích đáng và đám con cháu lão bị tống ra vành móng ngựa.

Yelnut

Xe tăng
Thớt này có bác nào đấy thi thoảng lại ôm thùng đồ nghề dạo thớt. Thi thoảng lại tháo hơi bánh xe. Rõ nhiều xe xịt lốp ;;)

Bluehelmet

Xe buýt
Khát máu như cụ thì bố ai dám cho vào hàng ngũ cầm súng. Bắn theo cảm xúc thế này có ngày bắn cả ...
Làm gì cũng phải được phân công và thực hiện theo mệnh lệnh. Khi trái thì cũng nhập kho, chứ không phải chỉ kỷ luật đâu.
Đấy là nói trên mạng ảo thôi

Gentleness

Xe tải
Đất cát ở miền Bắc qua thời kỳ thì nó kiểu dư lày các cụ ạ:
Thời phong kiến thì tư hữu ruộng đất, sau cách mạng thì chia, sau vào HTX, đất đai công hữu, phục vụ chiến tranh thì xí nghiệp, nhà máy, QĐ .... đc phân đất. Nn cứ quy hoạch rồi san sẻ ra thoai. Nên thi thoảng các cụ con cháu địa chủ xưa bảo chỗ này, chỗ kia là của nhà cụ í từ xưa. (Mr. Kình cũng kiểu kiểu thế, mặc dù ông này nắm rất rõ).
Rồi sau chiến tranh thì QĐ cũng khổ, dân cũng khổ, chạy ăn từng bữa thì đất đai quản lý gì? Nên dân họ thấy đất của mình (ngày xưa) bỏ ko, thì nhảy vào canh tác thoai.
Rồi đất cát lên giá, mục đích sử dụng (có vẻ) chuyển đổi nên tạo bức xúc.
Rồi xử lý kém, ko triệt để cho dân họ hiểu, mềm-rắn lẫn lộn nên ra cơ sự, rồi 3 sọc nhảy vào...
Rồi oánh úp đúng lúc họ chuẩn bị sẵn sàng, thức xuyên đêm phòng thủ livestream thách thức đánh đu với cq.
Theo e thì lỗi lớn ở quản lý đất đai của QĐ, cq địa phương, rồi ô nào ra lệnh múc đúng thời điểm đó.
Còn dòng họ nhà kia thì mọt kiếp. Bảo ngu và láo thì lại tự ái!

Kết luận điều tra xác định, các bị can nhiều lần đổ xăng xuống hố và châm lửa đốt, là nguyên nhân trực tiếp làm 3 chiến sỹ công an hy sinh.

Đây là hành vi man rợ, có tính côn đồ, nhằm mục đích giết chết nhiều người, cần phải được xử lý nghiêm để đảm bảo tính nghiêm minh của pháp luật.
Ảnh hưởng tới cả đời con cháu

5599

Xe buýt
Đất cát ở miền Bắc qua thời kỳ thì nó kiểu dư lày các cụ ạ:
Thời phong kiến thì tư hữu ruộng đất, sau cách mạng thì chia, sau vào HTX, đất đai công hữu, phục vụ chiến tranh thì xí nghiệp, nhà máy, QĐ .... đc phân đất. Nn cứ quy hoạch rồi san sẻ ra thoai. Nên thi thoảng các cụ con cháu địa chủ xưa bảo chỗ này, chỗ kia là của nhà cụ í từ xưa. (Mr. Kình cũng kiểu kiểu thế, mặc dù ông này nắm rất rõ).
Rồi sau chiến tranh thì QĐ cũng khổ, dân cũng khổ, chạy ăn từng bữa thì đất đai quản lý gì? Nên dân họ thấy đất của mình (ngày xưa) bỏ ko, thì nhảy vào canh tác thoai.
Rồi đất cát lên giá, mục đích sử dụng (có vẻ) chuyển đổi nên tạo bức xúc.
Rồi xử lý kém, ko triệt để cho dân họ hiểu, mềm-rắn lẫn lộn nên ra cơ sự, rồi 3 sọc nhảy vào...
Rồi oánh úp đúng lúc họ chuẩn bị sẵn sàng, thức xuyên đêm phòng thủ livestream thách thức đánh đu với cq.
Theo e thì lỗi lớn ở quản lý đất đai của QĐ, cq địa phương, rồi ô nào ra lệnh múc đúng thời điểm đó.
Còn dòng họ nhà kia thì mọt kiếp. Bảo ngu và láo thì lại tự ái!
Từ đầu đến trang này, cháu thấy nhận định của cụ mang tính đúng đắn cao. Ai sai thì pháp luật sẽ nghiêm trị, chứ cứ chửi bới, matj sát, rồi công kích cá nhân nghĩ mà nản.

Trạng thái
Thớt đang đóng