[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

nvht

Xe điện
Nhóm ô K là làm loạn có tổ chức.Xử là đúng rồi.Nhiều cụ dâm chủ bảo sao không đàng hoàng bắt ban ngày,xin lỗi nhé,vào đó bị nhóm K bắt ngược ạ.Sai đúng cứ để ra tòa sao phải dùng vũ khí để chống.Nhưng vụ này c.a xử lý kém thật để chết 3 ca, không biết tay nào chỉ huy xứng đáng cho rơi sao
xử lý chính quyền địa phương đầu tiên vì nắm tình hình và tổ chức đối thoại quá kém.

o0akay0o

Xe buýt
Nhà e thấy video này giải thích rất dễ hiểu về những cách hiểu trái ngược nhau về sự cố đất đai tại Đồng Tâm.

Son Dakao

Xe hơi
Ồ thích thật bài thơ miền Bắc
Rất tự do nên tươi nhạc, tươi vần - T.Huu
Hóng gió từ chân cầu Thủ Thiêm, đỡ lằng nhằng.y

.Chuối.

Xe tăng
xử lý chính quyền địa phương đầu tiên vì nắm tình hình và tổ chức đối thoại quá kém.
Chính quyền địa phương là cả lò nhà lão Kình mà :)).
Xem cái kết luận điều tra cháu Jochi mới post lên em chỉ cười các anh zâm chủ. Éo đâu con cháu cụ Kình nhà các bạn ấy toàn 1 phường tiền án tiền sự đầy 1 quyển, mà qua mồm các bạn ấy cứ như thể lương dân bị áp bức :)).

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đơn thuần về luật pháp NN ứng xử vụ Đông Tâm là đúng:
cái gọi là " tô đồng thuận" rõ ràng là tỏ chức khủng bố .vì vạy CA dùng vũ lực tiêu diệt ko sai.
Chỉ có hơi lợn cợn tí là Cụ Kình 70 t Đảng thì ko nên bắn chết tại chỗ như vậy . Tuổi Đảng tuổi đời cụ ấy phải miễn tội chết.
Sao vẫn nghe mấy kụ hô lão ấy 60t Ảng .Giờ lại là 70t Ảng có à
Tội làm phản và khủng bố thì lấy đâu ra Miễn Tử Bài ? Kể cả hoàng tộc

haivanphe

Xe container
Công tác quản lý đất đai ở địa phương có quá nhiều vấn đề, vừa do tham nhũng lại vừa do trình độ. Thực sự là cụ nào xua quân đông đảo đi dẹp loạn lần này dở quá, cứ đứng từ xa bắn quả B40 1 phát là xong.

Có 1 điều em vẫn chưa hiểu là tại sao 3 cán bộ hy sinh lại ở 3 bình chủng khác nhau thế nhỉ, cứ như là kiểu 141 ấy. Sao không cho đặc nhiệm đi trước nhỉ?

Gcar

Xe container
Có 1 điều em vẫn chưa hiểu là tại sao 3 cán bộ hy sinh lại ở 3 bình chủng khác nhau thế nhỉ, cứ như là kiểu 141 ấy. Sao không cho đặc nhiệm đi trước nhỉ?
Cùng 1 tổ công tác, chắc là lãnh đạo đi mời cụ Kình lên phường uống trà như lời một số cụ cứ thắc mắc tại sao không mời lên phường làm việc.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Nên giải tán luôn cả cái cq xã ĐT cho rồi. Đưa các lãnh đạo là người địa phương lên nắm quyền thì chỉ có cục bộ vơ vét về cho họ hàng con cháu là nhanh thôi

binhsu7273

Xe cút kít

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đăng lên từ từ đi, vài trang 1 lần thôi . Em không tiện ghi email của em trên mạng . Em sẽ theo dõi và đọc dần dần cho đến hết 47 trang..
Ý cụ kia hình như là cái ib ở đây chứ có pải email đâu

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Công tác quản lý đất đai ở địa phương có quá nhiều vấn đề, vừa do tham nhũng lại vừa do trình độ. Thực sự là cụ nào xua quân đông đảo đi dẹp loạn lần này dở quá, cứ đứng từ xa bắn quả B40 1 phát là xong.

Cái sai sót là lãnh đạo không coi bọn này là bạo loạn, khủng bố mà vẫn coi là dân. Lãnh đạo trung đoàn đi trước có lẽ để đàm phán, đây cũng là bài học đau xót cho lực lượng thực thi pháp luật.
Công tác quản lý đất đai ở địa phương có sai phạm đã khởi tố vụ án xử lý 14 cán bộ tại địa phương, trong đó có Lê Đình Thuần là cháu của Lê Đình Kình, Lê Đình Thuần lĩnh án tù giam 5 năm do tội lợi dụng quyền hạn trong thi hành công vụ.

Em hóng xem thế nào.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Sao không nên up hết vậy...?
Nhậy cảm hay có gì chăng...? :-?:-?:-?
Ông này đùa hay thật thế. Nói ko up hết là tránh việc phát tán tài liệu hồ sơ vụ án của bên tư pháp.
Bác kia cũng sẵn sàng share ib . Ai muốn tìm hiểu thì xem. Chả có cái méo gì cho ông sướng nhất càng lên " a đây rồi, nhạy cảm đây rồi " đâu mà háo hức :)
Hồ sơ vụ án ( tất cả các vụ ) , đến báo chí còn pải hỏi trc khi đăng. Bác kia mà up lên OF sao đc. Trích dẫn còn Tạm.
Ông muốn móc mỉa thì pải đủ kiến thức đã.
Chuyển lửa về quê hương à :)

Phỗng new

Xe điện
"Gia tộc " Lê Đình từ lâu đã là một loại kiểu "cường hào ác bá", làm mưa làm gió ở địa phương rồi. Có tí chức quyền trong hệ thống, có tí học thức, chút thông minh ma mãnh...nên lôi kéo được khá nhiều bà con thiếu hiểu biết và có bất mãn với chính quyền.

Tuy nhiên, do tham lam, bị mạng ảo và hội dân chủ mạng kích động nên ngu xuẩn ATSM cho rằng có thể lập chiến lũy, chống lại được chính quyền; dẫn đến cả một dòng họ bị xuống bùn, và cái chết quá thương tâm cho 03 chiến sỹ LLVT.

Trước khi sự việc đẩy lên cao trào, hồi cuối tháng 11, dân ở đây nó còn chặn đường bắt tiếp 01 xe KSQS; vụ này chưa thấy cụ nào nhắc đến nhỉ?

binhsu7273

Xe cút kít
Ông này đùa hay thật thế. Nói ko up hết là tránh việc phát tán tài liệu hồ sơ vụ án của bên tư pháp.
Bác kia cũng sẵn sàng share ib . Ai muốn tìm hiểu thì xem. Chả có cái méo gì cho ông sướng nhất càng lên " a đây rồi, nhạy cảm đây rồi " đâu mà háo hức :)
Hồ sơ vụ án ( tất cả các vụ ) , đến báo chí còn pải hỏi trc khi đăng. Bác kia mà up lên OF sao đc. Trích dẫn còn Tạm.
Ông muốn móc mỉa thì pải đủ kiến thức đã.
Chuyển lửa về quê hương à :)
Cụ lại chỉ trích chụp mũ cá nhân rồi, Cháu tôn trọng PL, thấy bài đang của Cháu nó không có dấu Mật hay tuyệt mật. Vậy là không có ngưỡng nào Cấm cả, đăng cả nên để mọi người được Học Hỏi nhiều về Văn Bản quy phạm PL có gì sai không Cụ...? 8->8->8->

endz

Xe buýt

Thì tại chủ quan, nghĩ là dân, có gì thì cũng chỉ tham thôi chứ ko nghĩ nó dám ra tay tàn độc thế. Nếu nghĩ đc thì đã ko xảy ra việc đáng tiếc đó!

Chỉnh sửa cuối:

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại chỉ trích chụp mũ cá nhân rồi, Cháu tôn trọng PL, thấy bài đang của Cháu nó không có dấu Mật hay tuyệt mật. Vậy là không có ngưỡng nào Cấm cả, đăng cả nên để mọi người được Học Hỏi nhiều về Văn Bản quy phạm PL có gì sai không Cụ...? 8->8->8->
Ib bác kia xin là được. Đọc bài bác ấy + mấy bài sát bên dưới là có ib.
Đừng có vớ 1 cái còm là chộp lấy quote hí hửng, ông nhé.
Về mặt hồ sơ tư pháp ông lại ko hiểu rồi. Một vd : Cơ quan CSĐT họ share báo chí đăng những thông tin mà họ muốn báo đăng. Đấy ko có nghĩa là sai hay ko đúng sự thật. Mà là thời điểm đó pải đăng hoả mù tạo sự chủ quan cho đối tượng nhằm bắt tiếp. Như vụ giao gà, liên tục tung hỏa mù nhưng bắt liên tiếp.
Một vd khác : có ông tướng x bị truy tố sau này vì làm lộ tình tiết hồ sơ vụ án Cam Năm.
Chốt lại : muốn đọc full xin ib. Chứ up lên đây là khó. ko pải ko thể nhưng là khó.
P/s : Văn bản quy phạm PL 🤣🤣🤣

Trạng thái
Thớt đang đóng