[Thảo luận] Trong đêm, em bị thằng 80B lấn đường đấu đầu rất hỗn hào

morning_sport

Xe tải
Khoảng hơn 10h tối qua, sau khi xong công việc đột xuất, em thảnh thơi lái xe từ cơ quan về nhà. Từ đường Lê Văn Lương kéo dài, em cua trái vào đường Cầu Am để về Hà Đông. Cầu Am cấm một chiều theo giờ và tầm này thì đã hết giờ cấm (em không nhớ rõ hình như đến 8h tối là hết lệnh cấm).

Em vừa nghe nhạc, lái chậm đến đầu cầu bên này, bất ngờ một thằng (em xin phép gọi là thằng vì sự hỗn hào của nó) Camry biến 80B bật đèn pha lao như bay, đánh lái sang trái rồi đỗ xịch ngay trước mặt xe em đang đi sát lề phải. Có vẻ chú này nghĩ em đi sai luật và thể hiện thói bố đời vốn là bệnh nghề nghiệp của nó.

Em rất bình tĩnh đánh lái sang trái trước nhường nó rồi hạ kính phải. Thằng này tầm hơn 30 cũng hạ kính. Em: đường này 2 chiều, nó: ông đi lấn đường, em: ông nhìn lại xem ai lấn.

Thằng này có lẽ chưa được đời dạy dỗ nhiều nên mới có kiểu đi hỗn hào như thế. Tính em không thích gây chuyện nên cũng chẳng có gì để bàn về cách hành xử của mình, em tiếp tục đánh lái rồi đi thẳng. Em ít tuổi hơn nó nên chắc phải nhờ các cụ cao tuổi dạy dỗ nó ạ :P

fuxe

Xe container
Thế là em đâm luôn :P

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Lũ xúc vật đeo biển 80 là đi rất láo,
Sao chúng nó không cút mẹ nó về làng chúng nó mà vênh váo, HN đâu cần lũ rừng rú đấy đâu.

anhtho

Xe ngựa
Bọn 80B đi hiền thì mới lạ chứ cụ ! Nếu mà em đúng, em không nhường đâu.
Có lần, em đi đường Trần Hưng Đạo tới BV 108. Lúc qua ngã tư Bà Triệu, tự nhiên có 1 chú 80B đi trái làn và đối đầu với em để rẽ trái vào Bà Triệu. Em định lao thẳng lên chặn đầu nó để bắt nó vòng vào nhưng ko kịp. Nếu mà biển trắng đi như thế, kiểu gì mấy chú xxx đang đứng ngay đó sẽ vịn ngay lập tức !

Chỉnh sửa cuối:

chicubi

Xe tải
Đấy là thói hống hách , khệnh khạng của lũ chó mượn oai chủ

fortress

Xe tải
Khộ thân cho cụ! Mà theo như em thấy thì bọn lái 80B thường học oai chủ, tự cho mình là nhất. Mấy khi chịu vào OF này để học hỏi đâu. Các cụ cao tuổi lấy đâu mà dạy được.

duong2.0

Xe hơi
Cụ chủ mờ động vào la toi đấy :)). Đập chết nó đi cho chừa cái thói hống hách.

starlv

Xe buýt
chiều nay ở cầu am xxx cũng bắt cái h cấm ý..em thấy biển xanh đỏ vẫn vi vút..đúng là bno hơn cậu ông zời

inovavgj

Xe container
80B nó là Vua trên phố ở Vịt đấy cụ ợ

Tribute

Xe container
Việc gì cụ phải lách sang trái cho nó đi, cụ cứ thẳng tiến dí vào mẹt nó xem nó có phải lùi không. Loại :@) đó giờ đầy đường, ai cũng tránh chúng nó thì chúng nó càng làm loạn.

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Việc gì cụ phải lách sang trái cho nó đi, cụ cứ thẳng tiến dí vào mẹt nó xem nó có phải lùi không. Loại :@) đó giờ đầy đường, ai cũng tránh chúng nó thì chúng nó càng làm loạn.
ĐÚng cụ nhẩy. Nếu là nhà cháu, nhà cháu cũng dí sát vào *** nó rồi bật nhạc nghe, xem nó có lùi không.

QUYNHCHI

Xe buýt
Nhà cháu đi đường chuyên chèn biển xanh và biển đỏ. Ngõ nhà cháu có 1 thằng đi biển 31A vào ngõ nhà cháu đón sếp nó, nó chuyên bấm còi, bọn thanh niên ngõ ghét quá chặn xe lại tẩn cho 1 trận, từ ngày đó sếp nó phải đi bộ ra đầu ngõ mới lên được xe.

morning_sport

Xe tải
Cảm ơn các cụ chia sẻ. Thực tình em cũng rất ghét cái thói bố đời của bọn biển xanh biển đỏ nên mới đưa vụ việc lên đây. Thực sự, lúc đó là đêm, em lại đi một mình. Ban ngày ban mặt mà nó láo toét thì em cũng không sợ, dí tiếp vào mặt nó vì nó sai lè ra.

Xuân thì

Xe buýt
Cũng khoảng 1 tuần rồi, ngã tư Cửa bắc -Phan đình phùng - Nguyễn Tri Phương, có 1 xe biển 80 vượt đèn đỏ chiều PĐP. Một bác trung niên đang đi XM từ Nguyển Tri Phương sang CB, chặn ngay đầu xe 80 lại và lôi thằng cu LX xuống, tát cho 2 cái và mắng cho 1 trận. Cu LX cun cút xin lỗi, chịu mọi người chửi mắng và chui vào xe. Đúng là lũ lừa

echkep

Xe tải
Nói nhiều về bọn này tốn thời gian lắm các cụ/mợ ạ.
Bọn này từ chủ đến tớ đều mất dạy như nhau cả.Một lũ súc vật không hơn không kém

filmonline

Xe điện
Em thì chưa gặp biển đỏ đi lắo bao giờ, nhưng biển xanh đi láo thì thường xuyên. Có lần em dừng ở đèn đỏ ở Cửa Bắc & Quán Thánh, em ở hàng đầu tiên, liều sau là 1 chú taxi. Lúc đèn xanh vừa bật, định nhả chân côn thì 1 thằng ranh con đi Cam 80B vọt lên từ bên trái cắt sát mặt rẽ sang Quán Thánh, em phanh rúi rụi, chú taxi đi sau cũng phải khựng lại. Nói thật tình thì lúc đấy điên lắm nhưng em nhìn thấy biển xanh nên chả biết làm thế nào. Ngihx bụng nếu có đâm nó thì có khi mình sai vì nó vượt trái chứ vượt phải đâu, dây vào lại tổ mất thời gian lại thiệt thòi. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp gặp những trường hợp như thế thì xủ lý thế nào ạ?
Nếu em không vội chắc lúc đấy em không phanh nữa, cứ để kệ xe tông thẳng xe nó xem nó ra làm sao, em nghĩ thiêt hại chắc cũng không nhiều lắm, vì nếu cãi lý thì nó sai vì nó vượt mà không được xe trước đồng ý. Các cụ dạy giúp em xem như thế nào cho phải ạ?

anchibui

Xe điện
Em là chặn leo cho nó đi xem làm gì?
Chỉ là Thèng lái xe mà hỗn.
Loại này em chơi tới cùng...

anchibui

Xe điện
Cũng khoảng 1 tuần rồi, ngã tư Cửa bắc -Phan đình phùng - Nguyễn Tri Phương, có 1 xe biển 80 vượt đèn đỏ chiều PĐP. Một bác trung niên đang đi XM từ Nguyển Tri Phương sang CB, chặn ngay đầu xe 80 lại và lôi thằng cu LX xuống, tát cho 2 cái và mắng cho 1 trận. Cu LX cun cút xin lỗi, chịu mọi người chửi mắng và chui vào xe. Đúng là lũ lừa
Em đã từng cho 1 thèng Mondeo 80B leo lên vỉa hè ở Kim Mã rùi.
Đoạn đường bác kể trên em cũn hay gặp... Biển xanh, đỏ mà đi láo, em ko bao giờ cho nó lên nếu em ở phía trước nó và chủ động.
Các bác cứ thử làm 1 lần rùi biết... Mấy ông 80b này rất sợ người đàng hoàng, nói năng văn hóa và hiểu luật...
Nhưng ko bao giờ 80B nó sợ bọn XH Đen, dân anh chị, đầu gấu, đầu trọc... Gặp bọn này là nó táng luôn.

lucent

Xe buýt
Nói nhiều về bọn này tốn thời gian lắm các cụ/mợ ạ.
Bọn này từ chủ đến tớ đều mất dạy như nhau cả.Một lũ súc vật không hơn không kém
Thực ra là do thằng ngồi sau hết chứ nó mà biết nghĩ thì bố bảo thằng lái xe cũng chả dám đi ẩu. Hôm qua em lên sân bay, đang xi nhan cho xe rẽ trái thì cũng 1 thằng ch.ó đi Camry biển 80B lao đến tạt đầu đỗ ngay trước mặt. Em lại phải lùi lại mới tiến lên được, cãi nhau với bọn này phí hơi mà thành ra mình lại mất dậy giống chúng nó.

Cu_in_Car

Xe điện
Lũ xúc vật đeo biển 80 là đi rất láo,
Sao chúng nó không cút mẹ nó về làng chúng nó mà vênh váo, HN đâu cần lũ rừng rú đấy đâu.
Dạ bẩm cụ, cụ chưởi mà em cũng rát hết cả mẹt vì thi thoảng em cũng phải lấy 80B để đi lại (cả tự lái và cả ngồi xem người khác lái)
Cụ chưởi những thằng đi bố láo thì không sai nhưng cụ vơ đũa cả thế (không tính em nhé hehe) thì em cũng không đồng tình đâu :| dù tỉ lệ đi láo > nghiêm túc
(Không tin, các cụ cứ để ý các xe biển 80B, 80A mà là Mẹc, Ford Ex, hay Cam 3.5 trở lên đều đi khá ổn, lý do tại sao chắc em chạ phải giải thích)
Biển gì thì biển trừ Cấp cứu, cứu hỏa, dẫn đường,... nói chung là ưu tiên đặc biệt ra đều phải đi đúng luật. Xe nào đi láo, các cụ có điều kiện thì cứ dạy.
Xe em bé tí ti nhưng xanh hay đỏ và kể cả buyt mà đi thiếu lịch sự, chèn ép em thì em cũng không tha đâu [-X
Cụ chủ có cái ảnh chụp mà rõ biển số thì hay quá, em nhắc hộ cụ cho :)