[Thảo luận] Trong đêm, em bị thằng 80B lấn đường đấu đầu rất hỗn hào

lucent

Xe buýt
Dạ bẩm cụ, cụ chưởi mà em cũng rát hết cả mẹt vì thi thoảng em cũng phải lấy 80B để đi lại (cả tự lái và cả ngồi xem người khác lái)
Cụ chưởi những thằng đi bố láo thì không sai nhưng cụ vơ đũa cả thế (không tính em nhé hehe) thì em cũng không đồng tình đâu :| dù tỉ lệ đi láo > nghiêm túc
(Không tin, các cụ cứ để ý các xe biển 80B, 80A mà là Mẹc, Ford Ex, hay Cam 3.5 trở lên đều đi khá ổn, lý do tại sao chắc em chạ phải giải thích)
Biển gì thì biển trừ Cấp cứu, cứu hỏa, dẫn đường,... nói chung là ưu tiên đặc biệt ra đều phải đi đúng luật. Xe nào đi láo, các cụ có điều kiện thì cứ dạy.
Xe em bé tí ti nhưng xanh hay đỏ và kể cả buyt mà đi thiếu lịch sự, chèn ép em thì em cũng không tha đâu [-X
Cụ chủ có cái ảnh chụp mà rõ biển số thì hay quá, em nhắc hộ cụ cho :)
Tất nhiên tỉ lệ như cụ thì rất ít nhưng đa phần mấy cụ 80A, 80B đi là không thể chấp nhận được. Còn nói về ảnh thì cụ nào rảnh cứ giờ cao điểm buổi sáng hay chiều ra đường có mà chụp đầy.

anhtho

Xe ngựa
Lái 80B, 31A hay biển đỏ biển xanh... tóm lại cũng chỉ là thèng lái xe cho shep. Các cụ đừng nghĩ sep của chúng nó hư mà nó hư đâu, cũng chưa chắc. Tội vạ là xxx trông thấy chúng nó là đã né từ xa, né khẩn trương, bởi vậy mới làm tha hóa một tầng lớp lái xe sống trên luật pháp, coi thường luật giao thông.
Em có lần chứng kiến 2 năm rõ mười thế này: ở ngã 4 vào Trâu Quỳ, có làn rẽ trái và đèn rẽ trái riêng, các xe đi hướng HP là xếp phía trong, còn một vài xe rẽ trái mới dám đi làn sát giữa. Tự nhiên có 1 ông Missui 7 chỗ lao vào và đi luôn. Chú xxx trẻ nhao ra, sau đó khựng lại và lại đi vào coi như ko thấy gì. Em nghĩ: sao nhể, nhìn lại hóa ra con Mit là biển 31A.
Em quen một cậu bên quân đội, cậu này bảo đi xe biển đỏ thì chẳng lo xxx. Chỉ có đừng đi vào đường 1 chiều, đừng vượt đèn đỏ thôi, còn đâu vượt phải, sai làn, quá tốc độ... là chuyện không phải nghĩ.

tintin0716

Xe tải
Chấp gì bọn đấy cho mệt. Đi đừong nào gặp đều vậy.

bimbim1976

Xe điện
Có mấy lần em gặp biển xanh 31 đi ngược chiều ở đoạn phố kim ngưu ,đoạn từ thanh nhàn rẽ trái đi len lò đúc ấy.Đường cấm ô tô mà xe biển xanh được đi vào mà,em nghĩ chỉ có ở Việt nam mềnh

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Dạ bẩm cụ, cụ chưởi mà em cũng rát hết cả mẹt vì thi thoảng em cũng phải lấy 80B để đi lại (cả tự lái và cả ngồi xem người khác lái)
Cụ chưởi những thằng đi bố láo thì không sai nhưng cụ vơ đũa cả thế (không tính em nhé hehe) thì em cũng không đồng tình đâu :| dù tỉ lệ đi láo > nghiêm túc
(Không tin, các cụ cứ để ý các xe biển 80B, 80A mà là Mẹc, Ford Ex, hay Cam 3.5 trở lên đều đi khá ổn, lý do tại sao chắc em chạ phải giải thích)
Biển gì thì biển trừ Cấp cứu, cứu hỏa, dẫn đường,... nói chung là ưu tiên đặc biệt ra đều phải đi đúng luật. Xe nào đi láo, các cụ có điều
kiện thì cứ dạy.
Xe em bé tí ti nhưng xanh hay đỏ và kể cả buyt mà đi thiếu lịch sự, chèn ép em thì em cũng không tha đâu [-X
Ều, cụ này chắc làm to lắm. Hà Nội rộng thế này mà cụ quản lý nhắc nhở hết đc 80b-80a là em phục cụ lắm :D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Sáng nay em cũng bị 80 B tạt đầu phải phanh rúi rụi, bọn này phải gọi là 80 bẩn mới đúng !

luugutv1

Xe tăng
Khoảng hơn 10h tối qua, sau khi xong công việc đột xuất, em thảnh thơi lái xe từ cơ quan về nhà. Từ đường Lê Văn Lương kéo dài, em cua trái vào đường Cầu Am để về Hà Đông. Cầu Am cấm một chiều theo giờ và tầm này thì đã hết giờ cấm (em không nhớ rõ hình như đến 8h tối là hết lệnh cấm).

Em vừa nghe nhạc, lái chậm đến đầu cầu bên này, bất ngờ một thằng (em xin phép gọi là thằng vì sự hỗn hào của nó) Camry biến 80B bật đèn pha lao như bay, đánh lái sang trái rồi đỗ xịch ngay trước mặt xe em đang đi sát lề phải. Có vẻ chú này nghĩ em đi sai luật và thể hiện thói bố đời vốn là bệnh nghề nghiệp của nó.

Em rất bình tĩnh đánh lái sang trái trước nhường nó rồi hạ kính phải. Thằng này tầm hơn 30 cũng hạ kính. Em: đường này 2 chiều, nó: ông đi lấn đường, em: ông nhìn lại xem ai lấn.

Thằng này có lẽ chưa được đời dạy dỗ nhiều nên mới có kiểu đi hỗn hào như thế. Tính em không thích gây chuyện nên cũng chẳng có gì để bàn về cách hành xử của mình, em tiếp tục đánh lái rồi đi thẳng. Em ít tuổi hơn nó nên chắc phải nhờ các cụ cao tuổi dạy dỗ nó ạ :P
Mới chuẩn bị đối đầu xe, còn driver mới chỉ đang đối thoại. Thế mừ em cứ tưởng...

Cu_in_Car

Xe điện
Em xin bổ sung thêm, những xe 80A, B có biển to gần = tờ A4 để trên chân kính đề dòng chữ K.V.B.V là xe thuộc khu vực cơ quan TW
Còn các loại 80 xanh khác không có tờ này là ở cơ quan Bộ và ngang Bộ,...
98% những xe 80 xanh tầm Hiace 12, 16 chỗ, Altis, Môngđau 2.0 trở xuống mà có lọ mực, còi ưu tiên là tự lắp chứ không được cấp phép. Loại này đi sau, bấm còi ưu tiên mà đòi vượt láo, lao hùng hục thì em sẽ phanh xe hộ.
.
Ều, cụ này chắc làm to lắm. Hà Nội rộng thế này mà cụ quản lý nhắc nhở hết đc 80b-80a là em phục cụ lắm :D
Em to... 70kg thôi cụ à :P em quen với kha khá lái xe 80B, biết xe nào thì nhắn tin hộ cụ chủ thôi chứ em cũng chả biết hết được vả lại cũng không thuộc thẩm quyền của em.

kienbeu

Xe điện
Lũ xúc vật đeo biển 80 là đi rất láo,
Sao chúng nó không cút mẹ nó về làng chúng nó mà vênh váo, HN đâu cần lũ rừng rú đấy đâu.
công nhận 80B đi rất láo nhưng cụ hơi nặng nhời quá!

morning_sport

Xe tải
Biển gì thì biển trừ Cấp cứu, cứu hỏa, dẫn đường,... nói chung là ưu tiên đặc biệt ra đều phải đi đúng luật. Xe nào đi láo, các cụ có điều kiện thì cứ dạy.
Trời tối mà lúc kịp định thần thì xe nó đã sát mũi xe em nên không kịp nhìn chi tiết biển ạ

NS690

Xe tải
Ôi zời bọn đấy chỉ máu vịt thôi, nếu đè được thì đè, còn không thì xuống xe mặt cũng xám ngoét. Nói thực nó chỉ không sợ xxx, chứ với anh em mình thì nếu nó sai nó cũng phải sợ. Em cũng chèn biển xanh đi láo nhiều rồi, chỉ được tý đầu hùng hổ, đến đoạn cần thì lại xoắn ngay.

BeBi092010

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng hơn 10h tối qua, sau khi xong công việc đột xuất, em thảnh thơi lái xe từ cơ quan về nhà. Từ đường Lê Văn Lương kéo dài, em cua trái vào đường Cầu Am để về Hà Đông. Cầu Am cấm một chiều theo giờ và tầm này thì đã hết giờ cấm (em không nhớ rõ hình như đến 8h tối là hết lệnh cấm).

Em vừa nghe nhạc, lái chậm đến đầu cầu bên này, bất ngờ một thằng (em xin phép gọi là thằng vì sự hỗn hào của nó) Camry biến 80B bật đèn pha lao như bay, đánh lái sang trái rồi đỗ xịch ngay trước mặt xe em đang đi sát lề phải. Có vẻ chú này nghĩ em đi sai luật và thể hiện thói bố đời vốn là bệnh nghề nghiệp của nó.

Em rất bình tĩnh đánh lái sang trái trước nhường nó rồi hạ kính phải. Thằng này tầm hơn 30 cũng hạ kính. Em: đường này 2 chiều, nó: ông đi lấn đường, em: ông nhìn lại xem ai lấn.

Thằng này có lẽ chưa được đời dạy dỗ nhiều nên mới có kiểu đi hỗn hào như thế. Tính em không thích gây chuyện nên cũng chẳng có gì để bàn về cách hành xử của mình, em tiếp tục đánh lái rồi đi thẳng. Em ít tuổi hơn nó nên chắc phải nhờ các cụ cao tuổi dạy dỗ nó ạ :P
Em đi đường trường nhiều gặp những thằng này em cứ lao thẳng xe vào đầu nó.Chẳng phải biển xanh mà gặp mấy bác độ đèn Xenon sang chói cắm pha chạy ầm ầm em cũng phi thẳng vào đầu luôn.Văn hóa lái xe em sorry chứ nó chỉ bằng con ruồi.

codate

Xe tăng
em là em đỗ giữa đường và nói
em lái mới, mắt lại kém nên thông cảm :))

cháu lên 3

Xe container
Tối qua em đi về trên đường Bưởi cũng có con CiVic biển 31A xanh bấm còi nháy đèn loạn lên để vượt trong khi phía trước em cả 1 đoàn xe và bên phải cũng còn xe máy xe đạp. em là em cứ ko cho vượt vì có đủ đk vượt đâu :))
cái lũ này có cái còi lắp như của Bộ ấy nghe cứ tưởng ghê gớm
em nà em chỉ nhường đường cho 7 loại xe ưu tiên (đã có trong luật GT rồi) còn lại ko đủ đk còn lâu e mới cho vượt

HUNGSMUN

Xe container

Dogia

Xe điện
Tối qua em đi về trên đường Bưởi cũng có con CiVic biển 31A xanh bấm còi nháy đèn loạn lên để vượt trong khi phía trước em cả 1 đoàn xe và bên phải cũng còn xe máy xe đạp. em là em cứ ko cho vượt vì có đủ đk vượt đâu :))
cái lũ này có cái còi lắp như của Bộ ấy nghe cứ tưởng ghê gớm
em nà em chỉ nhường đường cho 7 loại xe ưu tiên (đã có trong luật GT rồi) còn lại ko đủ đk còn lâu e mới cho vượt
Anh bảo tài cố vượt xe chú để stop chú lại, anh em tấp vào làm mấy quả bưởi tráng miệng, thế mà chú chê không dừng, lại còn lên đây bi bô. Lần sau thì đừng có kêu anh ăn mảnh nhé ;))

NguoiHaloi

Xe máy
Nhà cháu đi đường chuyên chèn biển xanh và biển đỏ. Ngõ nhà cháu có 1 thằng đi biển 31A vào ngõ nhà cháu đón sếp nó, nó chuyên bấm còi, bọn thanh niên ngõ ghét quá chặn xe lại tẩn cho 1 trận, từ ngày đó sếp nó phải đi bộ ra đầu ngõ mới lên được xe.
Hì hì mợ máu phết, chén cả biển đỏ cơ à, thế thì các chú đang chuyển quân đi phòng chống bão lụt thì sao mờ kịp đc,:D