[Thảo luận] Trong đêm, em bị thằng 80B lấn đường đấu đầu rất hỗn hào

siuga

Xe tăng
DN ko có đâu bác ơi.
Biển chỉ cấp cho CQ cấp bộ trở lên.
DN biển trắng 80H, 80LD... thôi.
Có đấy kụ ợ. Em Daihatsu Charade khi nào e đưa ảnh lên hầu kụ. Còn vụ Lếch sựt R350 thì bạn em đang lái cho 1 đại gia chuyên về xây dựng ở đất cố đô đấy kụ ợ. Thi thoảng vẫn lên Thủ đô họp hành suốt. Bạn em hay qua e nên e mới biết mà.

muonmuaxe

Xe tăng
Sao cụ o post hẳn cái biển số lên cho anh em còn biết.

minhtien_89

Xe hơi
1 điều nhịn là 9 điều lành cụ ah

MyMac

Xe điện
Cũng khoảng 1 tuần rồi, ngã tư Cửa bắc -Phan đình phùng - Nguyễn Tri Phương, có 1 xe biển 80 vượt đèn đỏ chiều PĐP. Một bác trung niên đang đi XM từ Nguyển Tri Phương sang CB, chặn ngay đầu xe 80 lại và lôi thằng cu LX xuống, tát cho 2 cái và mắng cho 1 trận. Cu LX cun cút xin lỗi, chịu mọi người chửi mắng và chui vào xe. Đúng là lũ lừa
À đúng rồi, kụ chủ thớt ơi, thực ra cái thằng lái xe 80B í cũng chỉ là thằng lái xe thuê thôi. Cụ lần sau cứ chèn nó lại, xuống xe lôi cổ nó ra rồi cho nó mấy cái bạt tai. Bọn này nó tinh tướng thế thôi chứ sếp nó mà biết ra thì nó rách việc nên nó cũng cóng lắm. Tâm lý các sếp là không thích bị va chạm và không thích dây vào với rắc rối, sui sẻo mà. Nhất là lại con xe nữa, thì kiểu gì thằng í cũng bị cạo gió giác hơi, nhiều lần thì anh thay chú.

Chỉnh sửa cuối:

hiepsiit

Xe hơi
Cái này em cũng gặp nhiều; Đường thì đông em đi sát làn của em mà đăng sau cứ còi inh ỏi với nháy đèn ầm ĩ, tưởng có chuyện gấp em định nhường (nhưng muốn nhường cũng không được lấy đâu ra chỗ sang làn mà nhường) được một lúc có đoạn thoáng thì nó tạt sang phải lấn đầu vượt ép em, em nhìn sang thì có mỗi thằng lái xe; Đến ngã tư đèn đỏ thì nó cũng không cần dừng vượt sang phải tất cả các xe, vượt ngã tư đỗ đè cả vạch người đi bộ trước đầu các xe và bật sinh nhan trái. Mà đúng giờ chiều về ngã tư Cát Linh - Giảng võ các cụ biết nó đông thế nào rồi đấy. Lúc đấy nhìn ngứa mắt không chịu nổi.

captivan6715

Xe đạp
Kéo xe tay thời Pháp chấp gì chúng hở cụ. Chó nhà giầu hay thế mà.

Centralpoint

Xe tải
Có đấy kụ ợ. Em Daihatsu Charade khi nào e đưa ảnh lên hầu kụ. Còn vụ Lếch sựt R350 thì bạn em đang lái cho 1 đại gia chuyên về xây dựng ở đất cố đô đấy kụ ợ. Thi thoảng vẫn lên Thủ đô họp hành suốt. Bạn em hay qua e nên e mới biết mà.
Em còn hay gặp 1 em matiz màu bạc biển 80B cụ ạ - em thề !

OmegaO9

Xe container
Khoảng hơn 10h tối qua, sau khi xong công việc đột xuất, em thảnh thơi lái xe từ cơ quan về nhà. Từ đường Lê Văn Lương kéo dài, em cua trái vào đường Cầu Am để về Hà Đông. Cầu Am cấm một chiều theo giờ và tầm này thì đã hết giờ cấm (em không nhớ rõ hình như đến 8h tối là hết lệnh cấm).

Em vừa nghe nhạc, lái chậm đến đầu cầu bên này, bất ngờ một thằng (em xin phép gọi là thằng vì sự hỗn hào của nó) Camry biến 80B bật đèn pha lao như bay, đánh lái sang trái rồi đỗ xịch ngay trước mặt xe em đang đi sát lề phải. Có vẻ chú này nghĩ em đi sai luật và thể hiện thói bố đời vốn là bệnh nghề nghiệp của nó.

Em rất bình tĩnh đánh lái sang trái trước nhường nó rồi hạ kính phải. Thằng này tầm hơn 30 cũng hạ kính. Em: đường này 2 chiều, nó: ông đi lấn đường, em: ông nhìn lại xem ai lấn.

Thằng này có lẽ chưa được đời dạy dỗ nhiều nên mới có kiểu đi hỗn hào như thế. Tính em không thích gây chuyện nên cũng chẳng có gì để bàn về cách hành xử của mình, em tiếp tục đánh lái rồi đi thẳng. Em ít tuổi hơn nó nên chắc phải nhờ các cụ cao tuổi dạy dỗ nó ạ :P
Cụ rất bình tĩnh xử lý tình huống.Em hôm qua cũng gặp một xe biển xanh nó đi khá láo,em đang bon bon từ ngã tư Daewoo-Nguyễn Chí Thanh,đến đoạn đèn đỏ cắt với La Thành,em đi làn đường giữa và sau một chiếc xe tải,em giữ khoảng cách một chút với xe tải đó.Thế mà hết đèn đỏ,con xe biển xanh 21C nó hùng hục chen vào,rồi ép em sang lề bên trái (mà em có làm quái gì nó đâu),đi qua đèn đỏ đường rộng mà nó vẫn tiếp tục đánh võng,máu nóng bốc lên,em đi sau nó một đoạn và đến gần khúc cua kế tiếp,em vút lên và đóng thẳng sang phải trước đầu nó rồi phanh gấp,nó cũng không vừa lách nhanh lề phải để vút lên,tuy nhiên có vẻ xe em khoẻ hơn nên em tiếp tục hành hạ nó bằng cách ép,phanh gấp cho đến cuối đường (nó rẽ Láng ).Cũng chả hay ho gì đâu nhưng với bọn đi láo thì mình cũng không nên cứ chịu đựng quá.

tdhien

Xe buýt
DN ko có đâu bác ơi.
Biển chỉ cấp cho CQ cấp bộ trở lên.
DN biển trắng 80H, 80LD... thôi.
Cụ này không nhớ em Benley 80B của TGĐ Rượu bia nước giải khát Sài Gòn à, lên báo ầm ĩ một thời gian đấy thôi? Đọc comment của các cụ thấy nhiều cụ vẫn thích kéo lái xe xuống oánh nhỉ? (chú đội phó ở Thanh Xuân bị giáng chức luân chuyển vì cái tát đấy ạ). Thông thường lx 80B chỉ đi láo khi không có sếp ngồi trên đó thôi, mặt khác em thấy công tác quản lý xe của mình lỏng lẻo lắm. Em có chơi với mấy đứa em lái xe 80B, thỉnh thoảng rủ em đi nhậu nó toàn đi xe 80B qua đón (vì nó vừa chở sếp nó về), nhưng em biết ý ko bao giờ ngồi ghế sau. Thế mà dọa ma mấy chú trông xe với mấy chú xxx phường hay lắm đấy nhé ;)). Nhiều quán mới mở toàn mời hội này đến ăn khai trương và thời gian đầu, đôi khi 2-3 xe 80B đỗ giữa cửa, kinh doanh thuận lợi lắm ạ:D.

OmegaO9

Xe container
Cụ này không nhớ em Benley 80B của TGĐ Rượu bia nước giải khát Sài Gòn à, lên báo ầm ĩ một thời gian đấy thôi? Đọc comment của các cụ thấy nhiều cụ vẫn thích kéo lái xe xuống oánh nhỉ? (chú đội phó ở Thanh Xuân bị giáng chức luân chuyển vì cái tát đấy ạ). Thông thường lx 80B chỉ đi láo khi không có sếp ngồi trên đó thôi, mặt khác em thấy công tác quản lý xe của mình lỏng lẻo lắm. Em có chơi với mấy đứa em lái xe 80B, thỉnh thoảng rủ em đi nhậu nó toàn đi xe 80B qua đón (vì nó vừa chở sếp nó về), nhưng em biết ý ko bao giờ ngồi ghế sau. Thế mà dọa ma mấy chú trông xe với mấy chú xxx phường hay lắm đấy nhé ;)). Nhiều quán mới mở toàn mời hội này đến ăn khai trương và thời gian đầu, đôi khi 2-3 xe 80B đỗ giữa cửa, kinh doanh thuận lợi lắm ạ:D.
Chú đội phó này đúng là bị đi đày một thời gian (vụ chiếc Ắc coọc biển 30K 383....phỏng cụ) và tưởng chừng sự nghiệp héo,dưng mà thời thế thay đổi,cái người mà trực tiếp làm cho tay đó bị giáng chức bây giờ lại trở thành bố nuôi,và công danh của tay phó đó lại lên như diều....

Cahtra2008

Xe tăng
Lũ xúc vật đeo biển 80 là đi rất láo,
Sao chúng nó không cút mẹ nó về làng chúng nó mà vênh váo, HN đâu cần lũ rừng rú đấy đâu.
Cụ nói đúng,cút mẹ chúng nó về làng chúng nó mà vênh với chả váo