Triton - Hilux - Ranger - Dmax các bác sẽ chọn em nào? Vì sao?

thanhphobuon_cn

Xe buýt
híc nhìn các cụ đi thick thía mà các cụ phọt ảnh ở web nào thế đê em qua ngó chuyen đi toàn cảnh.híc em sang oto sai gon hem thấy có ảnh

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Tất cả hình ảnh trên đều chỉ có duy nhất trên OF thôi bác khỏi kiếm mắc công.

Toàn cảnh thì chỉ có vậy thôi bác à. Hậu cảnh thì nhiều nhưng không dám post. Bác cứ thường xuyên lên OF sẽ còn nhiều hình hay hơn. :P

híc nhìn các cụ đi thick thía mà các cụ phọt ảnh ở web nào thế đê em qua ngó chuyen đi toàn cảnh.híc em sang oto sai gon hem thấy có ảnh

thanhphobuon_cn

Xe buýt
Tất cả hình ảnh trên đều chỉ có duy nhất trên OF thôi bác khỏi kiếm mắc công.

Toàn cảnh thì chỉ có vậy thôi bác à. Hậu cảnh thì nhiều nhưng không dám post. Bác cứ thường xuyên lên OF sẽ còn nhiều hình hay hơn. :P
vâng em cảm ơn bác em rất thick nhìn hình của các bac.và nhất là ảnh offroad.e cũng mê môn này nhưng ko có điều kiện.thể nào hùm trước em đi kiếm máy cái ảnh con hilux độ của bác thì chỉ thấy mỗi of có.chúc các bác luôn vui vẻ mạnh khỏe hehe.hậu cảnh nào ko cần kín quá thì cụ cứ phọt lên cho bon em ngắm với hehe

thanhphobuon_cn

Xe buýt
a mờ các cụ cho em hỏi giữa em hilux và mit pajero thì em nào độ lên đê đi offroad xẽ tốt hơn.mà em pajero chính thức ăn uống như thế nào a.e đang cố gắng để đen dịp giữa hè này có thể kiếm được 1 em

lovecar2010

Xe tải
Em chưa chạy Triton và Hilux 2 xe còn lại e chạy nhiều nhất là Dmax em gắn bó với em này 2 năm không muốn bỏ tí tẹo nào vì khả năng offroad k chê vào đâu được em ở Sơn La và làm xây dựng nên em thấy xe chạy đường xấu ở chế độ 2 cầu rất bám đường và khỏe em nghĩ chạy ngang UAZ nếu k tính đến xót xe, máy chạy 2 năm không khác gì lúc mua cả nhưng vì DN em khó khăn quá đành chia tay em nó đầu năm ngoái em bán được bằng giá lúc mua bác ạ nếu là bác em sẽ chọn Dmax máy 3.0 rất bền tiết kiệm nhiên liệu kiểu dáng khỏe khoắn mạnh mẽ rất đàn ông(b)

lovecar2010

Xe tải
"Hilux thì tiếng ồn trong cabin ồn hơn dmax" bác có nhầm không nhỉ? tiếng ồn hay trong ca bin hay tiếng máy, em thấy mấy ông bảo Dmax tiếng ồn trong cabin to lắm và vỏ rất nhanh dão. Hay là bác đi thử Dmax nhập từ thailan về chứ xe lắp ở VN thấy bảo kém lắm.
Cái này bác nhầm to rồi autopro đã test và so sánh Dmax và Hilux về độ ồn khi ngồi trong ca bin, kết quả đo bằng máy hẳn hoi nha Hilux ồn hơn Dmax còn về vỏ bác lại nhầm to nữa ạ e k biết thông số ntn vì e k hay nghiên cứu mấy vấn đề đó nhưng theo quan sát thì sát xi con Dmax to như xe tải rất cứng em chở đến gần 1 tấn VLXD mà nó vẫn chạy đến 80km/h mà k thấy vỏ xe có dấu hiệu bị vặn, dầu vẫn ăn đều k nhiều hơn là mấy, k thấy máy yếu hay có dấu hiệu ì, chạy đầu cứ chổng lên bồng bềnh đầm xe lắm. Xe của em là Dmax LS đời 2006 full opiton. Đấy là cảm nhận thực tế của em các bác ném đá nhẹ thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hilux độ đẹp quá ...spacer và mâm nên bộ chân rộng ra nhiều, nhìn ngon thật.

@lovecar2010: Cái gì mới chỉ nghe nói thì đừng khẳng định người khác "nhầm to" phải tự tay mình thử mới biết .

Dmax One

Xe đạp
Nếu so sánh độ ồn giữa Hilux và Dmax thì Dmax hơn Hilux, đơn giản là vì Dmax ồn hơn :), Hilux mà làm thêm cách âm cửa thì chẳng thua gì sedan theo cảm nhân thực tế của em.

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
cái thớt này có vẻ không có hồi kết. Ai cũng muốn bảo vệ cái thương hiệu mình đang dùng. theo e các bác cứ thành lập hội bán tải đê rồi tập trung hết lại làm một cuộc tes để so sánh và đưa ra kết luận chính thức. e dự là cái thớt đó sẽ rất hot. Hay bác Noza làm hội trưởng đê...

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
@all: em thấy cái này dùng cho pickup rất hay, lúc nào đi 1 mình thì xả nước vào trong để cho đầm xe, lúc nào cần chở nhiều đồ thì xả nước ra.

Website: http://www.shurtrax.com/

MinhPH

Xe tải
@all: em thấy cái này dùng cho pickup rất hay, lúc nào đi 1 mình thì xả nước vào trong để cho đầm xe, lúc nào cần chở nhiều đồ thì xả nước ra.

Website: http://www.shurtrax.com/
Cái bao này mà bơm đầy hơi vào thì khi qua sông kô biết xe có nổi đc kô cụ nhỉ !

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Nó chứa dc khoảng 200L nước nghĩa là bơm đầy hơi thì cũng chỉ có lực nâng khoảng 200kg mà thôi.

Cái túi nước này mà cho bọn ở xứ lạnh như trong ảnh thì xong phim, đổ nước vào xong rồi nó đóng băng :D ... 2 tạ thì khó khiêng xuống lắm.

Xe của em thì ok rồi, lúc nào cũng có tải. Ko cần cái túi này nữa.

Raptor90SE

Xe tải
sẵn có cái túi nước đó, làm thêm cái hộp đổ đất vào trồng rau luôn . đúng là .....pick up.

HI_CLASS

Xe điện
Em sẽ chọn triton , giá cả em này hình ngư cugnx rẻ nhất và qquan trọng hơn nhìn khỏe và cũng khá phù hợp với mục đích chính

transporterVN

Xe tăng
cái túi này mà cắm điện để sưởi được như mấy cái túi trườm của vợ cả em thì đến mùa đông ngủ thích lắm nhỉ. *-:)