Triton - Hilux - Ranger - Dmax các bác sẽ chọn em nào? Vì sao?

Theo nhà cháu thì chả phải mua làm gì cho tốn tiền, lấy Hăm Hở hoặc Lăn Quay Đơ ra mà chở hàng ạ :):):)

nb: đã chơi wrangler để offroad thì mua số sàn, mua đi phố thì hãy lấy AT, không sau lại tiếc đấy :21:
Màu đỏ mận, số sàn, phiên bản Unlimited Sahara, có mui cứng, tháo mui cứng ra có mui mềm, máy V6 3.8 - 202hp - torque max : 321Nm

Tương lai của em chắc cũng lại là nó thôi :D

D-Max_racer

Xe hơi
Acac, nghe bác Noza nói mà tủi quá. Hôm nọ em đi xem chú Hilux giống của bác mà thèm quá. Oh mà em vẫn kết dáng của D-Max hơn bác ah. :69:

Acac, nghe bác Noza nói mà tủi quá. Hôm nọ em đi xem chú Hilux giống của bác mà thèm quá. Oh mà em vẫn kết dáng của D-Max hơn bác ah. :69:
Bác xem Hilux rồi thì bác cho em tí cảm tưởng đi ạ. Để cho Gia đình siêu nhân chốt luôn đỡ cãi nhau về chuyện xe cộ ạ :D

doctorvn_tx

Đi bộ
Mấy con Fullsize Pickup này nó còn ì ạch nặng nề hơn xe buýt nhiều. Dùng cho Offroad là ko hay ho gì đâu.

Cứ thế này là Offroad ngon này:
- Máy khỏe
- Lắp được lốp to
- Thân nhẹ, nếu có thì hơi nặng chứ đừng quá nặng.
- Ít đồ điện tử, đỡ bị hỏng vặt
- Cầu trước cứng, cầu sau cứng, bót lái
- Treo trước sau đều lò xo

He he ... em đang tả con Jeep Wrangler đấy
Hì. Bác nói vậy e cũng chả có ý kiến nữa. Đúng là nhập gia tùy tục.(b)

beto

Xe tải
Em cũng đang máu và định lấy Hilux 2.5 để phục vụ công việc và đi gia đình trước tết ,thấy các bác bàn luận đâm ra cũng lăn tăn giữa Hilux 2.5 ,Ranger và triton ,dmax
Em định lấy hilux e 2.5 vì chỉ đi ở ngoại thành HN ,chở hàng nhẹ ( mã 500kg), chẳng đi offroad bao giờ
các bác tư vấn giúp lựa chọn loại xe bán tải dẫn động cầu sau trong các loại hilux ,ranger ,triton ,D-Max

Komat

Xe tải
Nên mua Triton vì:

- Giá thấp nhất trong các loại trên.

- Chất lượng không thua kém gì, nếu không muốn nói có một số ưu điểm hơn.

- Nội thất tương đối, điều hoà 2 chiều, tự động, hoạt động rất tốt.

- Hình thức được nhiều người khen hơn, em thấy đẹp nhất trong mấy ông đó.

- Thương hiệu, chắc chỉ kém Hilux.

watever

Xe đạp
Audi Q7 Quattro 4.2 :41:
Chở sếp và 2 em chân dài trên avatar của bác chủ phục vụ sếp luôn

(các bác đừng ném đá em)

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Em có 1 chiếc Dmax xách đi chà lết đủ kiểu, nói chung là không có gì để mà phàn nàn về dòng xe này.

Ưu điểm chính: dàn đồng cứng nhất so với các xe pick up hiện có. Máy móc kín kẽ chịu lội nước tốt.

Nhược điểm chính: giá xe mới quá mắc, đặc biệt giá phụ tùng Isuzu thì ... stupidly ridiculously $%@#king expensive.

Triton thì em chưa thử qua.

Tuần rồi mới làm chiếc Hilux 3.0 Turbo, cảm nhận chắc đây là xe ngon nhất trong 3 xe, thùng sau lớn, máy êm, cực bốc, dàn gầm cứng cáp, chỗ ngồi sau rộng rãi.

Nhược điểm theo cảm nhận cá nhân: nội thất nhìn không khỏe khoắn, vị trí các nút bấm phân bổ chưa hợp lý, Toyota chỉ có nội thất FJ nhìn ngầu còn kể cả Land nhìn vẫn nuột nà quá.

Đặc biệt nội thất Toy sx trong nước hoặc tại các nước châu Á có mùi rất đặc trưng của Toy, xe mới ngồi vào nghe mùi nhức cả đầu. Trong các mùi của xe off-road em thấy chỉ có mùi sình là nghe dễ chịu nhất :21:

Vài hình ảnh em xử chiếc Hilux tuần rồi

Tháo cảo rin

Gắn giá đỡ cản ARB trước

Gắn cản trước

Chuẩn bị thay nhíp và phuộc sau

Chân sau với xương ống khẳng khiu

Chân trước

so sánh bộ giảm xóc rin và giảm xóc OME, nhiều vòng hơn và cao hơn

Phuộc rin và phuộc Nitro Charge OME

Trước khi thay phuộc và nhíp sau

Sau khi thay

Nhíp nhiều lá hơn.

Và đây là dung nhan em í sau phẩu thuật đợt 1

So kè

Bãi test sát bên

Chỉnh sửa cuối:
Tuần rồi mới làm chiếc Hilux 3.0 Turbo, cảm nhận chắc đây là xe ngon nhất trong 3 xe, thùng sau lớn, máy êm, cực bốc, dàn gầm cứng cáp, chỗ ngồi sau rộng rãi.

Nhược điểm theo cảm nhận cá nhân: nội thất nhìn không khỏe khoắn, vị trí các nút bấm phân bổ chưa hợp lý, Toyota chỉ có nội thất FJ nhìn ngầu còn kể cả Land nhìn vẫn nuột nà quá.
Cụ khen cái chỗ bôi đỏ kia làm em sướng quá. Phải vote cụ mới được
Lần trước bác Quang ra HN chạy thử xe em về cứ ko tin là máy dầu. Em tư vấn cho cụ quả này nữa thì cụ sẽ thấy nó còn thêm được 5 ~ 10% công xuất. Đấy là cắt bỏ bầu lọc khí thải + lọc cách âm. Cho xả thẳng ra ngoài, nghe tiếng rất phê mà cảm giác chân ga nhậy như xe xăng :D

Em hilux màu đen lắp cản Deluxe Bull Bar đẹp quá. Em cũng thích cái sport lid của em này, của hãng nào đấy cụ ơi ?. Em này còn phải thay bậc lên xuống, lắp ống thở nữa là xong cụ nhỉ ...

Chỉnh sửa cuối:

saigonvw

Xe tăng
Cụ khen cái chỗ bôi đỏ kia làm em sướng quá. Phải vote cụ mới được
Lần trước bác Quang ra HN chạy thử xe em về cứ ko tin là máy dầu. Em tư vấn cho cụ quả này nữa thì cụ sẽ thấy nó còn thêm được 5 ~ 10% công xuất. Đấy là cắt bỏ bầu lọc khí thải + lọc cách âm. Cho xả thẳng ra ngoài, nghe tiếng rất phê mà cảm giác chân ga nhậy như xe xăng :D

Em hilux màu đen lắp cản Deluxe Bull Bar đẹp quá. Em cũng thích cái sport lid của em này, của hãng nào đấy cụ ơi ?. Em này còn phải thay bậc lên xuống, lắp ống thở nữa là xong cụ nhỉ ...
Xe Anh bỏ ống xả có được không ? - A đặt hàng 2 cái van nước hịn nhá :21:(b)

Xe Anh bỏ ống xả có được không ? - A đặt hàng 2 cái van nước hịn nhá :21:(b)
Xe anh bỏ tốt, có điều là nó kêu to hơn xe em nhiều ... vì xe em có Turbo nên nó giảm đi 1 chút. Với lại máy của anh xăng V6 ... của em diesel I4 vòng tua thấp hơn

Xe của anh Hùng Offroad phải lắp bầu Macro nó kêu mới hay. Nếu anh thích xả thẳng thì em tặng anh 2 cái van :41:

beto

Xe tải
Em đang lăn tăn ,thấy các bác khen triton, nhưng kiểu dáng nữ tính quá và thương hiệu nữa
Thấy Hilux của các bác độ thêm đẹp quá
Em quyết lấy hilux e 2.5 máy dầu ,4x2 trước tết vậy.
em cũng chỉ đi loanh quanh ngoại thành HN ,chở hàng nhẹ và chẳng offroad bao giờ
Gầm cao ,máy khỏe ,em lắp thêm nắp thùng sau vào là như xe 7 chỗ
háo hức (b)

Em đang lăn tăn ,thấy các bác khen triton, nhưng kiểu dáng nữ tính quá và thương hiệu nữa
Thấy Hilux của các bác độ thêm đẹp quá
Em quyết lấy hilux e 2.5 máy dầu ,4x2 trước tết vậy.
em cũng chỉ đi loanh quanh ngoại thành HN ,chở hàng nhẹ và chẳng offroad bao giờ
Gầm cao ,máy khỏe ,em lắp thêm nắp thùng sau vào là như xe 7 chỗ
háo hức (b)
Nếu lấy Hilux 2.5 thì em can bác, con đấy bị cắt trụi ko còn tí gì là Hilux nữa rồi. Ko còn gầm cao nữa vì bản đấy lắp bánh bé tí, ko còn máy khỏe nữa vì máy 2.5 của Toy là yếu nhất trong các con 2.5 hiện có trên thị trường. Tầm tiền ấy nên mua Triton máy xăng .. vẫn còn dư tiền đổ xăng mái thoải.

beto

Xe tải
Em mua xe phục vụ công việc 50% là chở hàng nhẹ ,phục vụ đi lại gia đình là 50 % => Em lựa chọn bán tải ( xe 5 chỗ ngồi và 750 kg hàng ) là phù hợp
Do địa bàn làm việc chỉ là ngoại thành , đi du lịch hoặc xa một chút cũng chỉ đi đường đẹp thôi ,chứ không có đam mê offroad như các bác nên em chọn 2.5 ,1 cầu ,lựa chọn máy dầu cho kinh tế
em thấy Triton GLX máy dầu có khỏe hơn công suất triton GLX cũng là máy dầu 2.5 ,công suất 136HP/3600 so với Hilux E là 106HP/3600 cũng không đáng kể ,cỡ bánh như nhau 205/65R16 ,còn triton GL máy xăng 2.5 thì chắc chi phí vân hành chắc là cao lém !?
em cũng là người đi lại từ tốn,càng có men rươu thì đi càng từ tốn
=> không cần máy bốc
Em thấy Triton GLX về thiết bị có hơn so với hilux nhưng giá cao hơn 30 tr ,em có thể dùng tiền đó độ như nào tùy thích/cần
Thương hiệu nữa ,chắc chắn Toy hơn Mit cũng giống như Honda hơn Yamaha vậy

lamgiathon

Xe đạp
theo em bác đề xuất với xếp em Dmax (4*4),mầu đen số sàn là oke nhất.có j alo em,qua bên em chạy thử xe luôn.0989551779

beto

Xe tải
theo em bác đề xuất với xếp em Dmax (4*4),mầu đen số sàn là oke nhất.có j alo em,qua bên em chạy thử xe luôn.0989551779
Bác nhầm em rồi, em có phải là chủ thớt đâu, đang định mua pick up và tìm thấy thớt này nên vào xin ý kiến các bác trong này
Em thì cạch không mua xe cũ nữa, xe trước em đi là corolla xl 1.3 ,bác thợ là cứ bảo là giám đốc đi ,xe gia đình không phải xe taixi hoàn lương nhưng đi được thời gian thì ôi thôi,phần lớn thời gian là ở gara
Em vừa bán tống bán tháo cách đây 2 hôm cho thợ rồi ,chấp nhận lỗ cũng phải bán
Bây giờ thì em quyết mua xe mới cho đỡ phải ân hận

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
thôi đây là thớt off-road, các bác 4x2 hoặc lòng vòng thành phố miễn vô đây có ý kiến vì ở đây người ta bóng bàn theo tiêu chí khác.

dĩ nhiên mỗi nhà mỗi cảnh mỗi người mỗi kiểu nhưng đây là box off-road không nên làm loãng chủ đề chính.

beto

Xe tải
thôi đây là thớt off-road, các bác 4x2 hoặc lòng vòng thành phố miễn vô đây có ý kiến vì ở đây người ta bóng bàn theo tiêu chí khác.

dĩ nhiên mỗi nhà mỗi cảnh mỗi người mỗi kiểu nhưng đây là box off-road không nên làm loãng chủ đề chính.
Em đang quan tâm đến pickup nên tìm qua google,thấy có bài so sánh 4 loại pickup này,nhưng lại ở box offroad của otofun ( sau khi đọc bài của các bác trao đổi ở đây mới đoán sơ sơ khái niệm offroad là như thế )
cũng biết box này là nơi các bác có chung đam mê và chuyên sâu về xe vượt địa hình, không phù hợp lắm với nhu cầu của em
nhưng dù sao cũng muốn các bác có nhiều kinh nghiệm truyền đạt giúp những trải nghiệm cho mỗi loại xe
Em thì ở HN ,quê ngoại ở Mộc châu ,quê nội ở Yên bái nên một năm cũng ít nhất đi những cung đường này 1 lần trước đây thì đường xấu và toàn đi xe khách/tàu ,nhưng hiện đường tốt lắm rồi,em cũng dự định có xe pickup rồi sẽ tự lái đưa gia đình về quê
thôi thì em bắt đầu bằng 4x2 cho những con đường đó vậy,Em sẽ theo dõi những chia sẽ của các bác trên box này. sau này có thời gian và khoái sở thích này thì E sẽ đổi sang 4x4 sau vậy. (b)