[Thảo luận] Trình tự và các việc cần làm khi bị xxx stop

vhquan

Xe hơi
Lần em cũng bị stop ở cầu Cúc Phương -TH. Vừa xuống xe em nới luôn "này sao cậu dừng xe tôi". Cậu xxx trẻ tuổi nghệt mặt ra rồi lắp bắp "dạ dạ, em chỉ kiểm tra hành chính thôi ạ", mặc dù định bắt xe em lối quá tốc đọ 70/40. Xem giấy tò xong đi luôn.
Kụ nổ kinh quá, cho đi luôn thì làm sao mà biết xxx định bắt lỗi gì cơ chứ, nhưng dù sao cũng bái phục kụ vụ này, vì e mà nhìn thấy xxx thì hồn vía đã nên mây rùi. híc

tieunhilang

Xe điện
XXX hay nhảy xuống lòng đường chặn xe (vì sợ xe bỏ chạy mà); nên sau khi họ chào, câu đầu tiên mình phải lịch sự nói: " Mời đồng chí lên vỉa hè chúng ta nói chuyện"

HT_CRV

Xe tải

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
cụ chủ thớt như vậy là bầy cho anh em cãi chày cối khi mình sai là em ko ủng hộ, riêng việc xxx làm sai luật hoặc lợi dụng tâm lý để lấy tiền thì anh em nên cãi bằng được ko để chuyện mất tiền oan cho xxx

bagacmuitran

Xe hơi
Em tuyền được đ/c đội trưởng vỗ vai bảo : Thôi chú cầm lấy giấy tờ đi đi , nhớ lần sau đừng tái phạm .

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Dừng xe, nộp tiền mãi lộ, thế mà cũng phải hỏi.

Santa2008

Xe tải
Thế nào là "đúng tác phong khi ra hiệu lệnh dừng xe" hả cụ? Bày em với. Lâu nay em cứ tưởng cạp nong chỉ vào ai là người đấy phải dừng. Không dừng, xxx đuổi theo bắt lại, lúc đấy cho dùng lúc trước mình không có lỗi thì bây giờ lại thành có lỗi, bị phạt nặng hơn. Còn nếu cụ chém gió thì cũng bảo với anh em một tiếng, đỡ mất công mọi người.
xxx dùng gậy để dừng xe là sai điều lệnh, phải dùng "vợt" (đầu gậy có biển tròn, đường kính khoảng bằng miệng bát con...)

haivanphe

Xe container
Túi áo: 500k, túi quần phải: 200k; túi quần trái: 100k. Tùy tình hình mà xử ợ.

Xuân thì

Xe buýt
Bác chủ thớt thi lái xe có nộp tiền chống trượt luật ko? Nộp bao nhiêu đấy?

thèm tiền

Xe buýt
Website
www.dienthoaigo.net
Túi áo: 500k, túi quần phải: 200k; túi quần trái: 100k. Tùy tình hình mà xử ợ.
vod cụ rồi nhé ! lỗi nhẹ thì anh thông cảm móc túi quần trái em còn đúng 1 trăm anh cầm hút thuốc. nặng hơn tị thì lộn túi quần phải em còn đúng ngần này anh không lấy em cũng chịu thôi, nếu vẫn không xuôi thì móc nốt túi áo à quên em vẫn còn 1 đồng anh cầm nhé! :))

tuandiep

Xe đạp
co con CDX nhap di dc hon 1 nam. ku lien he so 0977974794

tuandiep

Xe đạp
e đang tâp đi nên cac kụ đừng đứng gần e. 8-| e đoc kinh nghiệm của các kụ để học hỏi thêm

tuandiep

Xe đạp
ttốt nhất là yêu vợ cả bên trong vợ 2 kụ ạ, ;)

xanha78

Xe buýt
Lần em cũng bị stop ở cầu Cúc Phương -TH. Vừa xuống xe em nới luôn "này sao cậu dừng xe tôi". Cậu xxx trẻ tuổi nghệt mặt ra rồi lắp bắp "dạ dạ, em chỉ kiểm tra hành chính thôi ạ", mặc dù định bắt xe em lối quá tốc đọ 70/40. Xem giấy tò xong đi luôn.
Trông bác giống G.Bush thế cơ mà:D

Becgie

Xe điện
Hôm trước em đi qua ngã tư Láng Hạ - Láng - Lê Văn Lương thấy 1 chú xxx nấp sau xe 27-7 trên cầu Hòa Mục phục kích phạt mấy em 4b. Hôm nào em phục kích lại chụp ảnh post lên hầu các cụ chơi nhé! :-L
XXX mình h đúng là lắm trò chán quá các cụ nhở.

autobahn-hanoi

Xe tăng
Tôi đã lái xe 6 năm, bị xxx phạt một số lần, phần lớn toàn phải năn nỉ xin để cho nó tiền, nhiều khi không tâm phục khẩu phục, mất tiền corruption mà rất ức chế. Dạo này, đọc nhiều bài của các bác đưa ra các kinh nghiệm về xử lý khi bị xxx tuýt còi, tôi xin tổng hợp lại một số điểm chính. Anh em bổ sung để giảm thiểu tình trạng lái xe chúng ta bị xxx bắt nạt.

1. Khi bị xxx chỉ cạp nong yêu cầu dừng xe:

- Bình tĩnh giảm tốc và xi nhan phải tạt vào lề đường. Một số bác ngay khi bị xxx chỉ cạp nong đã cuống, phanh gấp hoặc tạt vào đường mà không xi nhan có thể gây tai nạn.

- Khi đỗ xe xong cần kiểm tra dây an toàn và đèn pha sao cho phù hợp. Ví dụ khi xxx stop tôi hôm đi qua hầm Đại Cồ Việt, khi xuống xe tôi vặn nút đèn sang chế độ tự động và tháo dây an toàn ra khỏi ổ (bình thường đi trong thành phố chậm nên toàn đút dây vào ổ vì xe nó báo đèn và kêu ầm ĩ nếu k thắt dây). Chú xxx lúc đó k thể bắt lỗi k bật đèn khi đi qua hầm vì mình bảo xe tôi đang để đèn ở chế độ tự động bật, k bắt được lỗi dây bảo hiểm.

2. Khi xuống xe làm việc với xxx

- Không đưa giấy tờ ngay. Mà cần hỏi "Tôi vi phạm lỗi gì mà đ/c dừng xe tôi?". Cái này đúng là mới học của các bác. Trước mình toàn đưa giấy tờ trước, nó cầm đằng chuôi nên mình rất yếu thế.

- Tiếp theo là cãi chày cãi cối, nếu là mình không sai (hoặc chỉ hơi sai, hoặc đúng sai 50-50). Lưu ý cần nói các câu như "Tôi đã đi xe nhiều năm, đã đọc luật rất kỹ và rất hiểu luật", "Nhà tôi gần đây, ngày nào chả đi qua đây cả chục lần"... Tốt nhất là các bác in sẵn Nghị định 34 để trong xe khi cần dùng.

- Sử dụng điện thoại ghi âm và ghi hình khi cần. Nên cho xxx thấy mình đang bắt đầu ghi âm, ghi hình.

Dưới đây là các bác khác bổ sung:

- Nếu có tình huống có thể phủ đầu thì nên vận dụng ngay. (bác Vietlt111)
Góp ý kụ chủ thớt: kụ gọi người ta là "nó" nghe thiếu văn hóa thế nào ý....