[Thảo luận] Trình tự và các việc cần làm khi bị xxx stop

zonet

Xe tăng
- Tiếp theo là cãi chày cãi cối, nếu là mình không sai (hoặc chỉ hơi sai, hoặc đúng sai 50-50). Lưu ý cần nói các câu như "Tôi đã đi xe nhiều năm, đã đọc luật rất kỹ và rất hiểu luật", "Nhà tôi gần đây, ngày nào chả đi qua đây cả chục lần"... Tốt nhất là các bác in sẵn Nghị định 34 để trong xe khi cần dùng.
Em có ý tốt mà nhiều bác phê bình em quá. Trên bài em đã ghi rõ là cãi khi các trường hợp mình không sai, chứ có phải là mình sai mà cãi đâu.

Có bác còn nói là đi lấy bằng em có phải nộp tiền chạy không, thì bác này chắc chẳng mấy khi lái xe ngoài đường. Đường xá VN thật lòng mà nói rất cố gắng tuân thủ pháp luật, nhưng nhiều khi không thể tuân thủ nổi, hoặc nhiều bẫy do cắm biển, rồi xxx tạo bẫy...

thanhlt1979

Xe tải
Em thì đi đường dài nhiều, ít khi đi trên phố. XXX chỉ gậy thẳng vào mặt em em cũng không dừng. Thậm chí là đứng trước đầu xe em em cũng lách ra và đi luôn.

Đơn giản là phải thực hiện nghiêm túc, đúng tác phong khi ra hiệu lệnh dừng xe.

Đấy là cái đầu tiên.

Còn trong phố thì em biết là chẳng có ông xxx nào thực hiện đúng hiệu lệnh dừng xe cả. Em là em cứ coi như nó đang chỉ ai chứ không phải mình
e dự là bác lái xe buýt!!!!

BigC

Xe tăng
Lần em cũng bị stop ở cầu Cúc Phương -TH. Vừa xuống xe em nới luôn "này sao cậu dừng xe tôi". Cậu xxx trẻ tuổi nghệt mặt ra rồi lắp bắp "dạ dạ, em chỉ kiểm tra hành chính thôi ạ", mặc dù định bắt xe em lối quá tốc đọ 70/40. Xem giấy tò xong đi luôn.
Em dự là cụ nói p.h.é.t

harrynh

Xe container
cụ chủ thớt như vậy là bầy cho anh em cãi chày cối khi mình sai là em ko ủng hộ, riêng việc xxx làm sai luật hoặc lợi dụng tâm lý để lấy tiền thì anh em nên cãi bằng được ko để chuyện mất tiền oan cho xxx

Híc, sao các cụ cứ dùng từ cãi thế nhỉ, nghe cứ yếu yếu thế nào ấy, như con cãi bố mẹ chẳng hạn, dùng từ tranh luận hay hơn ko

harrynh

Xe container
Em ủng hộ bác chủ thớt, chả ai ưa gì mấy anh xxx ( các cụ cũng toàn gõ là xxx đấy thôi, nếu có chút tôn trọng thì đã gõ hẳn là anh Công An Giao Thông) chuyên ăn tiền bẩn, giả sử nó bắt lỗi vi phạm GT để nộp ngân sách thì ok nhưng đa số là vạch lỗi ăn tiền riêng, lại toàn ẩn nấp để vồ ( ko dùng anh hùng Núp nhé, bẩn cả tên Cụ) nên mình cung phải có chiểu đối phó, chư nó chơi bài bẩn mà mình ko chuẩn bị gì thì toi à. " Đối với địch phải kiên quyết khôn khéo"

TempAIDS

Xe hơi
Túi áo: 500k, túi quần phải: 200k; túi quần trái: 100k. Tùy tình hình mà xử ợ.
e vote cho bác vì ý kiến này.

đã bị xxx gọi lại thì kiểu gì mình cũng vi phạm 1 lỗi gì đó rồi, ko đỡ đc.

tốt nhất là nên nắm rõ các mức xử phạt, để còn mặc cả, các cụ nhỉ ;)

Game Over

Xe điện
Em có ý tốt mà nhiều bác phê bình em quá. Trên bài em đã ghi rõ là cãi khi các trường hợp mình không sai, chứ có phải là mình sai mà cãi đâu.

Có bác còn nói là đi lấy bằng em có phải nộp tiền chạy không, thì bác này chắc chẳng mấy khi lái xe ngoài đường. Đường xá VN thật lòng mà nói rất cố gắng tuân thủ pháp luật, nhưng nhiều khi không thể tuân thủ nổi, hoặc nhiều bẫy do cắm biển, rồi xxx tạo bẫy...
Việc cụ lái xe không cài dây an toàn em không ủng hộ,không thể nói là đi trong phố đi chậm nên không cần được...Em được biết vẫn có những trường hợp đi trong nội thành bị đập ngực vào volang... vì không cài dây an toàn đấy,..đi oto là phương tiện an toàn cho người sử dụng,bỏ đống tiền ra mua về lại không sử dụng cái bảo vệ mình^:)^...Việc bác cắm dây an toàn vào ổ chỉ là kiểu đối phó với tiếng kêu bíp bíp,..và với xxx.
Mong bác hãy sử dụng day an toàn đúng cách và thường xuyên.:-bd

Hyundai_Getz

Xe máy
Em ủng hộ bác chủ thớt, chả ai ưa gì mấy anh xxx ( các cụ cũng toàn gõ là xxx đấy thôi, nếu có chút tôn trọng thì đã gõ hẳn là anh Công An Giao Thông) chuyên ăn tiền bẩn, giả sử nó bắt lỗi vi phạm GT để nộp ngân sách thì ok nhưng đa số là vạch lỗi ăn tiền riêng, lại toàn ẩn nấp để vồ ( ko dùng anh hùng Núp nhé, bẩn cả tên Cụ) nên mình cung phải có chiểu đối phó, chư nó chơi bài bẩn mà mình ko chuẩn bị gì thì toi à. " Đối với địch phải kiên quyết khôn khéo"
Nhà cháu cũng thấy thế, tại sao cứ phải nói lái đi như vậy nhỉ? Cứ thẳng tưng mà nói mấy anh Công An Giao Thông có phải hay hơn không ạ

phuongha0000

Đi bộ
khi bị xxx tuýt còi. đầu tiên tác phong khi ra hiệu lệnh dừng xe là đưa gậy về phía trước, vuông goc với cánh tay. Sau khi dừng xe thì chào, giới thiệu tên, chức vụ, quân hàm, đang thi hành nhiệm vụ trên tuyến đường...( thằng em trai em cũng làm xxx) nếu ko đúng các tác phong các bác không phải dừng và xuất trình giấy tờ. Chẳng qua họ gặp các bác ko biết luật nên nó ép thôi.

congdung04

Xe tải
Nhà cháu chạy bình thường chả XXX nào tuýt cả, cứ khi vi phạm mới tuýt, lúc đó thì "cãi chày cãi cối" làm gì? hỏi XXX xem lỗi gì, ngẫm xem có đúng là mình phạm lỗi đó không, nếu đúng (mà thường là đúng 99%) thì mặc cả thôi.

mec e250

Xe tải
Theo em thì chung quy lai cũng do mình là chính,nếu chúng ta không có mặc cả,xin xỏ,chạy xe đúng luật thì chẳng có XXX nào muốn chen ra làm giao thông đâu.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu cũng thấy thế, tại sao cứ phải nói lái đi như vậy nhỉ? Cứ thẳng tưng mà nói mấy anh Công An Giao Thông có phải hay hơn không ạ
Cái từ CAND nó thiêng liêng lắm, đáng kính trọng lắm.
Dưng mờ cái lũ kia có xứng đáng để gọi vậy không nhỉ???

6500s

Đi bộ
Em hóng tí:
Hôm trước em nghe lỏm được đoạn hội thoại giữa xxx và người vi phạm:
XXX: Đề nghị đồng chí dừng xe, cho kiểm tra giấy tờ.
NVP: Ơ, chó ai ăn thịt chó hả chú? Anh cũng làm trong ngành mà, bảo vệ khách sạn ngay bên kia kìa...
Chết cười với cụ!

boKhoai2008

Xe buýt
Cái từ CAND nó thiêng liêng lắm, đáng kính trọng lắm.
Dưng mờ cái lũ kia có xứng đáng để gọi vậy không nhỉ???
Dạ không, Công An Nạt Dân ạ.

ThanhTungTB

Xe điện
thật thế ah? cụ cấp gì vậy ........oai thế [-X