[Funland] Triều Tiên làm lễ kỷ niệm 70 năm 1953-2023 đẹp quá các cụ ạ

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Từ khi Biden lên chú Ủn này duyệt binh đốt pháo hoa liên tục. Covid, đói kém, thiên tai mất mùa các kiểu thì không thấy đóng góp gì.

allan

Xe hơi
dân số triều tiên có 26 triệu người thì đến 1,3 triệu lính rồi chưa kể công an, dân quân dự bị nữa nên nó diễu binh hoành tráng là hoàn toàn dễ hiểu. Nói chung là chỉ khổ dân triều thôi, cùng 1 dân tộc, cùng 1 tiếng nói mà dân Hàn nó giầu sống sướng quá.

edc

Xe lăn
Các cụ nên có cái nhìn khách quan hơn, ko nên chê bai bỉ bôi nước bạn như vậy.
Riêng em thì thấy quân đội của họ đã thay đổi nhiều, nhìn chính quy hiện đại hơn hẳn thời trc. Quân phục và khí tài đều tự chủ sản xuất, kể cả các vũ khí chiến lược như tên lửa liên lục địa, như vậy là rất thành công về quốc phòng, ko phải quốc gia nào cũng đạt đc.
Về quân phục hay đội ngũ thấy có học hỏi nhiều của nga, tq nên đi đứng cũng đẹp hơn thời trc.
Cái này đúng cụ.
Nhiều nước sách dép cho TT về luyện kim và chế tạo thiết bị quân sự và sản xuất.
Chỉ tiếc TT hay HQ không làm được điều như các cụ nhà ta làm năm 75 là thống nhất Đất nước. TT hay HQ những năm trước đây không làm được, nay 70 năm (3-4 thế hệ rồi) việc thống nhất có lẽ chỉ là biểu tượng. :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Một đất nước bị cấm vẫn như thế
Mà họ vẫn nghiên cứu, chế tạo ra các loại trang thiết bị công nghệ gần như đồng thời với thế giới, không hề có độ trễ gì hết. Ví dụ từ những thứ nhỏ nhỏ như máy tính bảng, máy bay không người lái cho đến tên lửa này nọ.

Các cụ nên có cái nhìn khách quan hơn, ko nên chê bai bỉ bôi nước bạn như vậy.
Riêng em thì thấy quân đội của họ đã thay đổi nhiều, nhìn chính quy hiện đại hơn hẳn thời trc. Quân phục và khí tài đều tự chủ sản xuất, kể cả các vũ khí chiến lược như tên lửa liên lục địa, như vậy là rất thành công về quốc phòng, ko phải quốc gia nào cũng đạt đc.
Về quân phục hay đội ngũ thấy có học hỏi nhiều của nga, tq nên đi đứng cũng đẹp hơn thời trc.
Cái này đúng cụ.
Nhiều nước sách dép cho TT về luyện kim và chế tạo thiết bị quân sự và sản xuất.
Chỉ tiếc TT hay HQ không làm được điều như các cụ nhà ta làm năm 75 là thống nhất Đất nước. TT hay HQ những năm trước đây không làm được, nay 70 năm (3-4 thế hệ rồi) việc thống nhất có lẽ chỉ là biểu tượng. :D

Cucumin

Xe tăng
Muốn khoe cho thế giới thấy mình có thứ này thứ kia thì dễ lắm , nhất là có Ông Anh đại ca có cái xưởng to nhất thế giới.
Bắt dân nhịn ăn nhịn mặc 60, 70 năm để làm cái gì , khi mà tổ quốc vẫn bị chia cắt. Quân đội BTT chỉ để giữ ghế sao ?

BMW X10

Xe điện
Đồng diễn của họ được coi là TOP 3 thế giới rồi; chúc cho TT vượt qua được sức ép của kẻ thù của họ! Còn về ý thức thì theo kiểu đứng giữa đường selfie thì ít nước có kiểu công dân giống ta lắm. Chỉ cần sang đến Lào thôi thì ý thức của họ đã khác nhiều so với ta rồi!
Phạt nặng là được bác ạ.
Chị nào đứng giữa đường selfie, đem về trụ sở oánh 3 roi vô mông cho nhớ.

Anh nào đứng giữa đường selfie, ta đình chỉ sinh hoạt hẳn 3 tháng, bác ạ.

agrimeco

Xe lăn
Kể ra mà có tua dl giá rẻ bắc triều là em cũng trải nghiệm đấy, xem họ có đói thật như lời đồn ko :D

MalipuX

Xe tải
Bắc Hàn quân sự mạnh
Nam hàn kinh tế mạnh
2 miền mà nó đồng nhất thì chẳng sợ bố con thằng nào, chả mấy mà nó lại là leader world :D

Cucumin

Xe tăng
Bắc Hàn quân sự mạnh
Nam hàn kinh tế mạnh
2 miền mà nó đồng nhất thì chẳng sợ bố con thằng nào, chả mấy mà nó lại là leader world :D
Trang thiết bị Quốc Phòng của Nam Hàn giờ xuất đi khắp thế giới rồi, nên công nghiệp Quốc Phòng của Hàn chả thua bố con nhà nào đâu.

3005

Xe tăng
Bắc Hàn quân sự mạnh
Nam hàn kinh tế mạnh
Bắc Hàn có hạt nhân là mạnh hơn thôi cụ. Hàn Quốc hiện tại là nước xuất khẩu vũ khí hàng đầu thế giới, đứng trên cả Israel, Nhật, Hà Lan. Đà tăng đang rất mạnh, dự đoán là sẽ sớm vượt Đức, Ý, Anh để đứng vào top 5 thế giới.

BMW X10

Xe điện
Triều Tiên làm lễ kỷ niệm 70 năm 1953-2023 đẹp quá các cụ ạ- phải nói là kỷ luật và khổ luyện cực cao, trang thiết bị âm thanh, ánh sáng cức tốt mới được như vậy. Họ mời cả Shoigu Nga đến tham dự. Các cụ chịu khó xem nhé
Nhớ năm 2015 nhà mình điễu binh mà chán mấy mẹ đứng giữa đường “Selfie"
Anh Ủn béo vẫn thiếu đội kỵ binh oai võ hùng tráng như bên nước ta.
Thế là kém rồi bác.

Tiền dùng vào việc duyệt binh thế này mua được khối gạo . Hình như Triều Tiên 1 năm duyệt vài lần thì phải ? Và họ có lẽ cũng chỉ có niềm vui ở chuyện duyệt binh hay sao ?
mỗi lần TT duyệt binh là khối anh tè cả ra quần chứ không phải duyệt binh vì niềm vui đâu cụ

xbadboyz

Xe điện
Cái món duyệt binh diễu hành này hình như đặc trưng của mấy nước anh em: Nga, Trung, Triều, Việt,... phải không các cụ nhỉ? Em không thấy hoặc chưa thấy tụi Mỹ Anh Pháp diễu hành hoành tráng như vậy.

3005

Xe tăng
Đẹp làm gì, hoành tráng làm gì khi dân đói khổ?
Một chính quyền chỉ biết củng cố chế độ, bỏ mặc người dân mà nhiều kụ tấm tắc nhỉ???
Đúng chuẩn Chí Phèo 3 đời nhà nó. Xin lỗi anh Chí.
Em thấy như VN mình là tốt. Đánh nhau tóe lửa nhưng rồi cũng bắt tay với Pháp, Mỹ, Nhật, TQ mà làm ăn. Không duyệt binh hoành tráng gì cả nhưng dân thì ngày càng ăn no mặc đẹp, đi nước ngoài du học, du lịch ầm ầm. Đã đi đúng đường thì thằng ngu cũng sẽ giàu hơn thằng giỏi đi sai đường.

Tv1912

Xe buýt
Phải nói là cũng hoành tráng thật, VN chắc không thể làm như này được vì quá tốn kém, BH chỉ cần tập dượt vài tuần là ok vì làm quen rồi, VN thì mất nửa năm với vài ngàn tỷ mới xong được! :D Cái cụ đeo kính đứng gần Kim chủ là người Hàn Quốc hay Trung Quốc mà chảnh thế nhỉ?! Em thấy anh Un với chú Shoigu chào đoàn binh liên tục mà ông kia ở bên cạnh chả quan tâm gì?

Chauthanh11

Xe điện
mỗi lần TT duyệt binh là khối anh tè cả ra quần chứ không phải duyệt binh vì niềm vui đâu cụ
Đó là cách báo lá cải nó giật tít thôi , chứ sợ họ còn biết trước Triều Tiên duyệt binh mang ra cái gì nữa .
Còn chuyện lên tiếng kiểu quan ngại thì đó là chuyện chính trị , họ phải lên tiếng để thế giới chĩa mũi dùi vào TT chứ ?
Em đã nói rồi về cơ bản TT chả có gì gây hại cho họ cả , cho nên phía bên kia cứ chơi trò cấm vận và lâu lâu võ mồm tý thôi

cái gì 2 nước thua. dân Hàn giàu có văn minh dân bắc triều củ khoa lang chia 3 bữa. case điển hình bị nhồi sọ.:)
Không nói thì người ta còn biết mình có tư duy. Nói ra thì … thôi. Triều Tiên và Hàn nó ko phải là 1 dân tộc à ? Bên nào thắng thì nằm xuống vẫn là thằng dân Korea thôi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Cái món duyệt binh diễu hành này hình như đặc trưng của mấy nước anh em: Nga, Trung, Triều, Việt,... phải không các cụ nhỉ? Em không thấy hoặc chưa thấy tụi Mỹ Anh Pháp diễu hành hoành tráng như vậy.
Nga Việt có những chiến thắng hoành tráng nên có những màn duyệt binh hoành tráng là hợp lòng người :D
Triều thì vẫn trong tình trạng chiến tranh, thế lực thù địch vẫn tập trận diễu Võ dương oai thì nó cũng phải thể hiện phong độ cho đối phương biết " bố mày là ai" :D
Trung cũng na ná vậy thôi

Mỹ Anh Pháp..chẳng lẽ tổ chức duyệt binh nhân dịp chiến thắng Điện Biên, hay nhân ngày cuốn cờ về nước ... :D
Lúc đó cả đàn trực thăng với bộ càng khổng lồ bay rợp trời trông oai phong phết :))

Mũi tên bạc

Xe container
Phạt nặng là được bác ạ.
Chị nào đứng giữa đường selfie, đem về trụ sở oánh 3 roi vô mông cho nhớ.

Anh nào đứng giữa đường selfie, ta đình chỉ sinh hoạt hẳn 3 tháng, bác ạ.
Như cụ nói chuẩn; cách duy nhất để mình dân nâng cao ý thức là làm giống Singapor. HÌnh phạt của họ thì nặng vô cùng. Vài bạn Đức sang họ xịt sơn lên tàu của đường sắt đô thị mà phạt mấy chục nghìn đô và 9 tháng tù!

cunglatruong

Xe container
Em thấy lạ là tiềm lực của Hàn mạnh thế lại có cả Mẽo đứng sau mà sao không áp đảo hoàn toàn được Triều Tiên nhỉ. Đáng ra ít nhất trên biển cũng phong toả hoàn toàn được bọn kia mới đúng
Các Trương đại học ở Anh trong các buổi ngoại khóa thường mời cựu nv CIA nc. Câu hỏi của cụ e nghe chắc chả dưới 10 lần :)) t sao Mỹ và liên âu ko đập mấy tên độc tài này :) câu trả lời là : để mấy thằng này lãnh đạo đạo còn hơn thả hạt nhân 100 lần :)) 1 thằng lãnh đạo tài nó làm suy yếu và chậm pt của 1 country vài chục đến 100 năm là bt .1 country như bh đói nghèo là tốt cho Hòa Bình thế giới.Sau ct vùng vịnh chính sách ko can thiệp của mẽo phải nói là quá tuyệt vời:)).