[Funland] Triều Tiên làm lễ kỷ niệm 70 năm 1953-2023 đẹp quá các cụ ạ

hoviba

Xe container
Việc gì phải chửi, sự việc nó bày ra rành rành rồi, không ngẫu nhiên thời Lê nin cũng coi mấy trí thức thân Âu toàn bày kế huyền hoặc để dân Nga bần cùng ngu dốt là cục phưn. Đó không phải chửi, đó là dán một cái nhãn đích xác lên một hạng người do bọn tư bản sinh ra, cụ xưởng trưởng ạ.
Phê bình cụ một chút, chắc lâu rồi cụ không cập nhập tình hình, giờ em không còn là xưởng trưởng nữa ạ, dù em vẫn làm trong nhà máy này. Mà lần nào thảo luận với em, cụ cũng đều mang công việc cá nhân của em vào theo là sao vậy ạ.

Còn em đang trao đổi với cụ về việc cụ chê mấy anh trí thức nửa mùa học đòi theo tư bản, nhưng đọc xong những dòng này của cụ: đạo đức giả, sợ tây như bố, trong tay chả có nghề ngỗng gì tinh xảo ngoài cái mồm nói phét. Nông nghiệp thì toàn lấy hoá chất thay việc gây giống”, em lại thấy hình như cụ đang tô vẽ cho tầng lớp lãnh đạo nào đó, chứ không phải nói tới dân đen. Bởi dân đen, kể cả tầng lớp trí thức nửa mùa mà lơ mơ thế này, thì làm sao tồn tại được hơn 40 năm. Chắc phải được bao che ghê lắm, cụ nhỉ ;)

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Phê bình cụ một chút, chắc lâu rồi cụ không cập nhập tình hình, giờ em không còn là xưởng trưởng nữa ạ, dù em vẫn làm trong nhà máy này. Mà lần nào thảo luận với em, cụ cũng đều mang công việc cá nhân của em vào theo là sao vậy ạ.

Còn em đang trao đổi với cụ về việc cụ chê mấy anh trí thức nửa mùa học đòi theo tư bản, nhưng đọc xong những dòng này của cụ: đạo đức giả, sợ tây như bố, trong tay chả có nghề ngỗng gì tinh xảo ngoài cái mồm nói phét. Nông nghiệp thì toàn lấy hoá chất thay việc gây giống”, em lại thấy hình như cụ đang tô vẽ cho tầng lớp lãnh đạo nào đó, chứ không phải nói tới dân đen. Bởi dân đen, kể cả tầng lớp trí thức nửa mùa mà lơ mơ thế này, thì làm sao tồn tại được hơn 40 năm. Chắc phải được bao che ghê lắm, cụ nhỉ ;)
Đang nói chuyện làm neo bán phở bàn quốc sự, đương nhiên là lấy cái học cóp nhặt nên nghe nó hề một cách rất thảm.
Chưa nói, cái cóp nhặt đấy lại cóp tư fnhững ông nửa mùa dịch lăng nhăng từ Kant đến Khổng tử ra rồi lấy cái mớ chữ phù sinh huyễn hoặc, nhân quần với cả nhị áo ra bàn chuyện thế giới, cụ tỷ như ở thớt này hay cả thớt về Ukr.
Như có cụ đã nói, tầm nhìn chưa qua mái tôn thì nói chuyện 4 ngày còn chưa xuôi, nói gì 40 năm.