[Funland] Triều Tiên làm lễ kỷ niệm 70 năm 1953-2023 đẹp quá các cụ ạ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Anh Kim lên bàn thờ thì dân tộc anh ấy bớt khổ. Có điều chắc anh Kim nghĩ dân a ấy khổ quen rồi, giờ sướng chắc ko chịu đc nên phải cố ngồi lâu lâu chút rồi truyền lại ngôi cho con a ấy
Cũng chưa chắc, gương Lybia, 1 rắc còn đấy.
Hay gần là Sing. Trung Đông đầy nước cha truyền con nối.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Vậy ra là cụ thấy người khác kém mình thì sẽ hạnh phúc hơn à ? =))

Vậy phải làm cho cả xh nghèo là cách dễ nhất để nhanh HP nhỉ ? =)) =)) =))
Nó là bản chất con người cụ ạ. Khi người ta thấy mình ở top trên trong cộng đồng, trong xã hội mình đang sống (cũng có nghĩa là nhiều người khác kém hơn mình) thì sẽ thấy tự hào, hạnh phúc. Việc này hoàn toàn tự nhiên.
Ví dụ như giờ em quay về quá khứ những năm 90 mà tiền em có vẫn nguyên mệnh giá, cũng có thể hiểu là mọi người đều nghèo đi, thì hiển nhiên em nằm trong top người giàu Việt Nam và em sẽ rất vui cụ ạ 😃.
Thực ra đã có 1 cái phim hài như thế:

Chỉnh sửa cuối:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Triều Tiên làm lễ kỷ niệm 70 năm 1953-2023 đẹp quá các cụ ạ- phải nói là kỷ luật và khổ luyện cực cao, trang thiết bị âm thanh, ánh sáng cực tốt và đạo diễn rất giỏi mới được như vậy. Trang phục QĐ cũng khác hẳn thời trước. Họ mời cả 2 anh Shoigu Nga và hàng xóm ta đến tham dự. Các cụ chịu khó xem nhé
Nhớ năm 2015 nhà mình điễu binh mà chán mấy mẹ đứng giữa đường “Selfie"
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ. Đẹp và Hoành tráng quá!

doctor103

Xe điện
Cũng chưa chắc, gương Lybia, 1 rắc còn đấy.
Hay gần là Sing. Trung Đông đầy nước cha truyền con nối.
gương là 1 chuyện nhưng mấy nước trung đông không có ai bảo kê, chứ BTT có bảo kê mạnh vậy thì cũng khó lung lay

alceste

Xe điện
Cấm vận là nó muốn diệt dân thường bằng vũ khí kinh tế chứ còn gì nữa, do hoàn cảnh, mình phải chấp nhận thua Mỹ về kinh tế qua hành động trả nợ hộ ngụy.
Thật bác ý bảo là “thế nào nó mới cấm vận chứ” thật sự không ngửi được!

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Không biết tỉ lệ tội phạm hình sự và tham nhũng ở Bắc TT như nào các cụ nhỉ?
Thấy người dân nhìn rất phúc hậu, không cục súc như bọn Hàn Quốc

Mr.Alo

Xe lăn
1 dân tộc giỏi , khồn bị cấm vận chắc sẽ rất phát triển

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
gương là 1 chuyện nhưng mấy nước trung đông không có ai bảo kê, chứ BTT có bảo kê mạnh vậy thì cũng khó lung lay
Sing không có ai bảo kê: đúng
1 rắc không có bảo kê :đúng
Lybia không có bảo kê: đúng
Nhưng Trung Đông thì được bảo kê bởi Mỹ. Cha truyền con nối đời đời.

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Tiền dùng vào việc duyệt binh thế này mua được khối gạo . Hình như Triều Tiên 1 năm duyệt vài lần thì phải ? Và họ có lẽ cũng chỉ có niềm vui ở chuyện duyệt binh hay sao ?
Kiểu thẩm du tinh thần thôi cụ,dân thì đói khổ

lighting

Xe hơi
Nó là bản chất con người cụ ạ. Khi người ta thấy mình ở top trên trong cộng đồng, trong xã hội mình đang sống (cũng có nghĩa là nhiều người khác kém hơn mình) thì sẽ thấy tự hào, hạnh phúc. Việc này hoàn toàn tự nhiên.
Ví dụ như giờ em quay về quá khứ những năm 90 mà tiền em có vẫn nguyên mệnh giá, cũng có thể hiểu là mọi người đều nghèo đi, thì hiển nhiên em nằm trong top người giàu Việt Nam và em sẽ rất vui cụ ạ 😃.
Thực ra đã có 1 cái phim hài như thế cụ ạ:
Thế nó mới sinh ra cái gọi là "nền kinh tế thị trường" để thúc đẩy XH phát triển đấy cụ, tự đào hố chôn mình rồi "hạnh phúc" vì mình "hơn" được những con cua khác mà không biết tất cả đều là những con cua trong lỗ hehe

"Tư bản chủ nghĩa có thể không chia đều sự giàu có, nhưng xã hội chủ nghĩa thì chia rất đều sự nghèo khổ"-Winston Churchill

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Đương nhiên nước đang phát triển thì tầng đáy làm sao đã giàu được. Cụ gửi bài khảo sát với đối tượng là công nhân ở các khu công nghiệp. Nhưng ngay cả với các đối tượng như vậy thì cũng không đến nỗi gầy tóp đít như mấy anh lính Triều Tiên. VN cũng không phải ăn xin lương thực hay quỵt tiền gạo của nước nào.
Còn nếu nhìn lên trên một chút, 20 triệu người VN thuộc giới trung lưu trở lên có cuộc sống như trong mơ so với dân Triều.
Dân ta so với xưa quá sướng, ông anh làm cùng em năm nay gần 60 nói chuyện 30 năm trước có nằm mơ cũng ko nghĩ được có ngày ở nhà lầu đi xe ôtô đi làm

ubisapro

Xe trâu
Năm cứ phải làm mấy lần duyệt binh cho kẻ thù sợ :D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
...............

"Tư bản chủ nghĩa có thể không chia đều sự giàu có, nhưng xã hội chủ nghĩa thì chia rất đều sự nghèo khổ"-Winston Churchill
Từ những năm 8x đã có tranh vui thế này: hai ong giám đốc với công nhân đứng cạnh nhau, sau lưng là 1 cái nhà, 1 cái ô tô, ở Tư bản: Nhà của ông giám đốc, ô tô của tôi(công nhân); ở XHCN: Nhà của tôi, ô tô của ông giám đốc.
XHCN ở Liên Xô và Đông Âu không có khủng hoảng nhà cửa kiểu thành phố ma hay cái nhà mấy tỷ bạc, bằng thu nhập 3 đời người làm công.

lighting

Xe hơi
Từ những năm 8x đã có tranh vui thế này: hai ong giám đốc với công nhân đứng cạnh nhau, sau lưng là 1 cái nhà, 1 cái ô tô, ở Tư bản: Nhà của ông giám đốc, ô tô của tôi(công nhân); ở XHCN: Nhà của tôi, ô tô của ông giám đốc.
XHCN ở Liên Xô và Đông Âu không có khủng hoảng nhà cửa kiểu thành phố ma hay cái nhà mấy tỷ bạc, bằng thu nhập 3 đời người làm công.
Thời bao cấp VN cũng rứa thôi cụ

Tịch thu hết "nhà" của tư bản rồi cấp cho dân, tất nhiên là không đủ nên giờ dân mới phải chen chúc nhau để mà sống và bám đến tận bây giờ

NN cấp cho ở là "ở nhờ" nhà của NN chứ làm gì mà là "Nhà của tôi" được vậy cụ (?)

Chỉnh sửa cuối:

Ca phê thôi

Xe tăng
À tôi cũng từng ở nhà tập thể do nhà nước cấp . Tôi cũng từng sống trong thời bao cấp khi mà Vn bị cấm vận sau 75 . Tôi cũng ăn gạo , thịt ,mắm được phát qua tem phiếu nên tôi hiểu rõ . Nhưng đó là thời kỳ của những năm 70 và 80 . Bây giờ thì nó khác hoàn toàn chứ ko thể ví nó như cách đây hơn 30 năm .
Người nông dân Triều Tiên bây giờ được cấp nhà tôi thấy nó ko giống nhà của Vn trước đây . Vì toàn nhà thấp tầng . Chắc do họ nghèo quá .
Tỉnh Giang Nguyên 강원, tổ chức cấp nhà cho các ngư dân ở vùng ven biển Đông. Đây là nơi có thế mạnh nuôi trồng thủy sản và du lịch, du khách nước ngoài đi tham quan núi Kim Cương 금강 nổi tiếng, thì qua nơi này vậy.
View attachment 8014417
View attachment 8014418
View attachment 8014419
View attachment 8014422
View attachment 8014423
View attachment 8014424
View attachment 8014425
Chế độ tem phiếu (phát miễn phí) thì nói thật là thời nào cũng thế thôi, nhất là với đất nước không tự sản xuất được đủ lương thực, thực phẩm, hàng tiêu dùng thì cũng không khác VN mình cách đây mấy chục năm đâu. Còn tôi đã nói rồi, thông tin từ TT ra thế giới là rất rất ít và không được kiểm chứng, cụ đưa ra một số hình ảnh trên nếu chuẩn thì quá mừng cho người dân TT, quá tuyệt vời, họ chắc đã đạt đến CN CS rồi. Những hình ảnh cụ đưa như trên thì VN mình cách đây mấy chục năm cũng hay làm lắm nhưng giờ thì thông tin nhiều, khó làm như vậy để đạt một số mục đích lắm.

savisevic

Xe hơi
Triều Tiên làm lễ kỷ niệm 70 năm 1953-2023 đẹp quá các cụ ạ- phải nói là kỷ luật và khổ luyện cực cao, trang thiết bị âm thanh, ánh sáng cực tốt và đạo diễn rất giỏi mới được như vậy. Trang phục QĐ cũng khác hẳn thời trước. Họ mời cả 2 anh Shoigu Nga và hàng xóm ta đến tham dự. Các cụ chịu khó xem nhé
Nhớ năm 2015 nhà mình điễu binh mà chán mấy mẹ đứng giữa đường “Selfie"
Xem các chương trình Triều Tiên thích nhất giọng nói của các bà phát thanh viên

Tommytep

Xe tăng
Xem các chương trình Triều Tiên thích nhất giọng nói của các bà phát thanh viên
giọng sang sảng, nghe uy lực & đanh thép đúng không cụ. nói về lãnh tụ thì da diết, cảm động; còn nói đến Mỹ, Hàn, Nhật thì gằn lên hận thù :)) nghe giống giọng đọc của cô Kim Cúc trong mấy phim tài liệu chiến tranh xưa ở VN.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thời bao cấp VN cũng rứa thôi cụ

Tịch thu hết "nhà" của tư bản rồi cấp cho dân, tất nhiên là không đủ nên giờ dân mới phải chen chúc nhau để mà sống và bám đến tận bây giờ

NN cấp cho ở là "ở nhờ" nhà của NN chứ làm gì mà là "Nhà của tôi" được vậy cụ (?)
Thời bao cấp là nhà nước xây các khu tập thể như Giảng Võ, Trung Tự để dân vào ở cụ nhé.
Tư bản dân toọc thì chỉ xây các dãy nhà cho thuê không có nhà xí riêng như Ngõ Trạm, Tạm Thương còn dân cần lao mời ra bãi dựng túp mà ở.
Xứ lừa này làm gì có ông tư bản nào đủ trình xây khu nhà cao tầng cho dân ở. Khu tập thể đầu tiên ở Kim Liên là khu do Triều Tiên thiết kế nhé.
Khu này nếu ở đúng yêu cầu của chuyên gia thì nhà B10 là cho cán bộ công tác ở, vệ sinh và buồng tắm chung ở đầu mỗi tầng, các nhà khác mỗi căn hộ có hai phòng tách biệt, khu vệ sinh giáp cửa ra vào.

matizvan2009

Xì hơi lốp
Có ảnh mợ 1st Lady không nhỉ