[Funland] Triều Tiên làm lễ kỷ niệm 70 năm 1953-2023 đẹp quá các cụ ạ

Xe nội lước

Xe container
Bây giờ diễu binh phải :
tiếp theo khối năng lượng tái tạo và thịt cá gạo thóc trong trang phục áo cộc quần ngố là khối trí tuệ nhân tạo , vũ khí thông minh áo phông kính đen đang tiến vào lễ đài nó mới có ý nghĩa. Nghèo mà khoe lắm thuốc nổ nhiều nhân mạng nó như nghiện khoe tranh mực .

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
Chê họ ít thoy. Ngoài cái kiểu nói giật giật như tró cắn trăng (đặc trưng ngôn ngữ?) thì họ tử tế vạn ạ. Ít nhất là họ ko có những trò bẩn như Việt Á mí Chuyến bay giải kíu. Chữ Đồng Bào của họ có giá hơn tỉ lần nơi nào đó!

Hehe.. đến quả clip Đại hội thể thao sinh viên thế giới mùa Hè lần thứ 31 của TQ thì ko ai dám chê nữa nhở. Cũng vẫn ghét họ lắm nhưng ko thể tìm đc cái gì để chê nữa nên là trật tự quá ^^

quy la tien

Xe điện
Chê họ ít thoy. Ngoài cái kiểu nói giật giật như tró cắn trăng (đặc trưng ngôn ngữ?) thì họ tử tế vạn ạ. Ít nhất là họ ko có những trò bẩn như Việt Á mí Chuyến bay giải kíu. Chữ Đồng Bào của họ có giá hơn tỉ lần nơi nào đó!

Hehe.. đến quả clip Đại hội thể thao sinh viên thế giới mùa Hè lần thứ 31 của TQ thì ko ai dám chê nữa nhở. Cũng vẫn ghét họ lắm nhưng ko thể tìm đc cái gì để chê nữa nên là trật tự quá ^^
Em đồng quan điểm với cụ.
Người dân đâu cũng thế, mong mỏi lớn nhất là cuộc sống BÌNH THƯỜNG, xem lại mình muốn thì nhiều khi không dễ: muốn ăn thực phẩm sạch, muốn ra đường an toàn không khí ít ô nhiễm, muốn đi làm khỏi nịnh bợ chạy chọt, muốn có chính quyền thật sự liêm chính...vv, đổi lại thì có thể ăn ít, mặc xấu môt tý.

Chỉnh sửa cuối:

MrMilan

Xe điện
Quá tuyệt, nhưng khối cụ vẫn chê, giờ vẫn còn tư tưởng là TT đói ăn với chết đói thì em cũng chịu, giống kiểu các cụ bảo Nga bị cấm vận rồi sẽ chết, ai ngờ nó vẫn phát triển tốt.
Đọc báo tây ít thôi

Trà Lý

Xe tăng
Em không thích phần Lễ quá nặng nề, em thích phần Hội nhiều hơn, và tranh thủ Lễ Hội này để thu hút du khách quốc tế thì càng tuyệt vời. Phim tuyên truyền thì các nhà quay phim của Triều Tiên làm như vậy là đẹp rồi

namson229

Xe điện
Thằng này trả nợ mình tiền mua gạo chưa cụ nhỉ. Sao các cụ nhà mình không đổi gạo lấy công nghệ luyện kim của nó nhỉ.
bí mật quốc gia, nhưng e nghĩ chắc vẫn chưa trả nợ đâu, mua xe volvo của thụy điện cũng bùng ko trả, từ thời bố, ông của un cơ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Bây giờ diễu binh phải :
tiếp theo khối năng lượng tái tạo và thịt cá gạo thóc trong trang phục áo cộc quần ngố là khối trí tuệ nhân tạo , vũ khí thông minh áo phông kính đen đang tiến vào lễ đài nó mới có ý nghĩa. Nghèo mà khoe lắm thuốc nổ nhiều nhân mạng nó như nghiện khoe tranh mực .
Nhà nó đang trong tình trạng chiến tranh, không khoe vũ khí thì khoe gì?
Hàn nó được Mỹ bảo trợ nó khác.

MrMilan

Xe điện
Nhà nó đang trong tình trạng chiến tranh, không khoe vũ khí thì khoe gì?
Hàn nó được Mỹ bảo trợ nó khác.
Cụ ko biết là Mỹ nó trả tiền cho TT à, mỗi lần thằng Hàn chậm tiền bảo kê là thằng TT nó thử tên lửa với làm vài phát đạn là anh Hàn lại cun cút đóng tiền phế

cunglatruong

Xe container
Từ hôm 27/7. Mình thì kỷ niệm thương binh liệt sĩ, nó thì kỷ niệm chiến thắng. Mà hình như Hàn Quốc cũng kỷ niệm chiến thắng. Tóm lại cả 2 nước đều thắng, mỗi nhân dân là thua.
cái gì 2 nước thua. dân Hàn giàu có văn minh dân bắc triều củ khoa lang chia 3 bữa. case điển hình bị nhồi sọ.:)

cunglatruong

Xe container

Cụ lói thế khác mịa gì nói con khỉ này ít lông hơn con kia :))

Lái Máy Lu

Xe máy
Tổng đạo diễn lễ kỷ niệm rất giỏi, Như này mà vẫn chê thì nó thể hiện sự đố kỵ của người chê rất lớn.

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy lạ là tiềm lực của Hàn mạnh thế lại có cả Mẽo đứng sau mà sao không áp đảo hoàn toàn được Triều Tiên nhỉ. Đáng ra ít nhất trên biển cũng phong toả hoàn toàn được bọn kia mới đúng

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy lạ là tiềm lực của Hàn mạnh thế lại có cả Mẽo đứng sau mà sao không áp đảo hoàn toàn được Triều Tiên nhỉ. Đáng ra ít nhất trên biển cũng phong toả hoàn toàn được bọn kia mới đúng
TT nó ko có đường bộ tiếp tế như đường Trường Sơn nhà mình chứ, nếu ko cũng ko biết thế nào, oánh du kích dai dẳng Mỹ nó phải chạy de kèm

Chauthanh11

Xe điện
Mỹ nó để Triều Tiên giống như con bài để mặc cả với TQ thôi .
Cả 2 thằng đều không muốn TT phát triển , TQ muốn cứ duy trì tình trạng này để TT bắt buộc phải phụ thuộc vào TQ .
Còn Mỹ thì có cớ hiện diện ở Viễn Đông chặn đường ra biển của Tàu . Và nói cho vuông TT cũng chẳng ảnh hưởng gì đến an ninh của Mỹ cả , cho nên nó chỉ cần cấm vận là Ok rồi

haitotbung

Xe tải
Quá tuyệt, nhưng khối cụ vẫn chê, giờ vẫn còn tư tưởng là TT đói ăn với chết đói thì em cũng chịu, giống kiểu các cụ bảo Nga bị cấm vận rồi sẽ chết, ai ngờ nó vẫn phát triển tốt.
Đọc báo tây ít thôi
Thực ra về logic quân đội duyệt binh đẹp với dân đói ăn là 2 chuyện hoàn toàn có thể xảy ra đồng thời mà. Chuyện Triều Tiên nhận viện trợ lương thực hàng năm không có gì giấu diếm cả.
Năm 1985 nước ta có cuộc duyệt binh hoành tráng nhất trong lịch sử. Năm đấy nước ta cũng không no lắm đâu.

Triều Tiên em ấn tượng nhất là tượng họ đúc. Ví dụ như tượng này ở cung thiếu nhi; hình khối cân đối, nét đúc rất mềm mại và tự nhiên.

edc

Xe lăn
Chiếm hết TT để làm gì cụ (như kiểu ở VN chỉ cần phía nam thôi). Bản chất nó là cần 1 căn cứ QS để kiểm soát, mặc cả...với 1 số thằng khác. Mỹ nó luôn muốn một số nước như; TT, Iran, Cu3...tồn tại. Có một số ông đầu gấu thì sẽ có lý do sản xuất, buôn bán vũ khí....tất cả đều êm ấm thì làm sao là đại ca được. :D

red_dragon88

Xe tăng
Các cụ nên có cái nhìn khách quan hơn, ko nên chê bai bỉ bôi nước bạn như vậy.
Riêng em thì thấy quân đội của họ đã thay đổi nhiều, nhìn chính quy hiện đại hơn hẳn thời trc. Quân phục và khí tài đều tự chủ sản xuất, kể cả các vũ khí chiến lược như tên lửa liên lục địa, như vậy là rất thành công về quốc phòng, ko phải quốc gia nào cũng đạt đc.
Về quân phục hay đội ngũ thấy có học hỏi nhiều của nga, tq nên đi đứng cũng đẹp hơn thời trc.

3005

Xe tăng
Bên Mỹ cũng có một phần dư luận cho rằng để lại một số nước như Triều Tiên, Cuba để làm "bảo tàng về chế độ CS" sẽ tốt cho Mỹ. Tránh tình trạng mất hết dấu tích sẽ khiến người đời sau lãng mạn hóa CNCS.

Leanh65

Xe container
Trong diễu binh có khối lực lượng TT mặc vec đen xì, kiếng đen, clavat đen, đầu bóng lộn không đội mũ không biết là lực lượng gì các cụ nhỉ. Nhìn khét lẹt, đoạn 1.45-1g.46 ấy