Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mới ở quê ra :D, đọc 1 phát từ trang 5 tới trang 17 (em đặt chế độ mỗi trang hiển thị 30 post), em dự là làm xong chương trình này mà nhà Cứ Từ Từ còn nặng 70kg - thì khẳng định chắc chắn là cân điêu :D
.....................
Em không thu xếp để về tham gia cùng các cụ được - em chúc thượng lộ bình an tới cả đoàn.
Chắc cũng ngót được 1 tý, nếu ngót được cả 2 tý thì cưn hơn :D
Mà chờ có anh đi để anh em tán tiếp chuyện: ''Vâng tôi nhà quê'' cho rôm, sượt mất [-(

Sáng nay em đã meo cho Cụ Từ danh mục truyện thiếu nhi chiết khấu rồi nhé.

Ngoài phần tiền mặt đã chuyển đến quỹ Bầu Bí, em sẽ góp thêm một số truyện cũ của F1 nhà em và một số từ danh mục truyện chiết khấu, trị giá khoảng 500K nữa.
Củm ơn cụ nhé! Danh mục cụ chuyển dùng font VNI, em chưa cài kịp nên vẫn chưa đọc được, cụ gửi cho cụ xin ideacar 1 bản danh sách nhé.
@ Lambo: Mẹ Baoanh còn đang cân nhắc em ạ.

@ liên minh bánh kẹo: Hiện nay số thành viên của liên minh đã có những cụ mợ sau:
1. Boytriton
2. phanhuyennhi
3. leviatang
4. mizin
5. sakuda
6. thichcuala

Những thành viên dự khuyết gồm có:
1. me3G
2. Tuan_mlm
3. Zad Viet
4. Meoxinh
5. Smallboy

Còn ai đăng ký nữa ko ạ? Ko đăng ký là em cưỡng ép lôi vào đấy, hehe
Vừa nhìn thấy lão mlm bẩu có vụ dập ghim, anh đăng ký chân quan sát viên kiêm dập ghim, trưa mai anh ra dập nhé :))

phan huyen nhi

Xe điện
@ cụ Tribute: trong phần chuyển khoản, STT 9, số tiền 600k là đúng nhưng nickname thì còn thiếu cụ ạ vì tổng 600k đó bao gồm 500k cụ Boing ủng hộ và 100k tiền thừa của các cụ mợ đi Khoen On chuyển lại ạ, trong phần Nội dung em đã có ghi rõ rồi ạ.
Nhưng chảng nhẽ lại ghi cả như vậy thì dài quá, lấy đâu chỗ mà ghi nhỉ?
Thôi em cứ ghi chú để cụ nắm rõ nếu có ai hỏi thì cụ giải thích cụ nhé.

:)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em tuy không trong liên minh này nhg em nhận bao thầu ghim bấm thoải mái. Cơ mờ sao k dùng túi nilon rồi buộc vào cho tiện và......rẻ ợ
mợ bảo đúng đấy, dùng dây chun thì túi sẽ kín hơn, không sợ rơi kẹo ra ngoài, các cháu chỉ việc cởi chun ra, không phải xé túi.

Ford_Everest

Xe buýt
Em tổng hợp lại số thành viên của liên minh đã có những cụ mợ sau:
1. Boytriton
2. phanhuyennhi
3. leviatang
4. mizin
5. sakuda
6. thichcuala
7. me3G
8. Tuan_mlm
9. Zad Viet
10. Smallboy
11. Winstorm07

Thành viên dự khuyết
1. Meoxinh
2. ....

Như cụ Tuấn đã nói, để phục vụ công tác đóng gói 1.250 (có 1.209 em nhưng chúng ta sẽ đóng dôi lên chút xíu) suất bánh kẹo sẽ cần đến:
- Thùng cacton (hiện đã có)
- Ghim bấm (hiện mới có 2 cái, cần khoảng 5 cái nữa, cái này thì mượn thôi, dùng xong trả lại luôn, hehe)
- Túi đựng bánh kẹo: loại 1 kg đường, cái này mà cụ, mợ nào có mang đi là tốt nhất, ko thì cứ tôn chỉ của cụ Tuấn mà thực hiện.
- Nhân lực: càng đông càng tốt nhưng ko bao gồm những người thick ăn vụng kẹo, hehe.
Thế em cực thích ăn kẹo thì em chỉ đứng nhìn ở xa thôi ợ. Hay mợ linh động cho em phần dán thùng cac ton vậy. Lúc đó túi kẹo cũng bấm ghim hết rồi mà:((

phan huyen nhi

Xe điện
@Mợ Nhi: có 2 phuơng pháp để tránh bị thất thoát bánh kẹo . Một là tất cả đeo khẩu trang khi đóng gói, hoặc không thì tất cả hát tập thể, như vậy mới hạn chế được hao hụt! Mợ tính chọn phuơng án nào? :))
Em chọn phương pháp đeo khẩu trang vì em hâm mộ bộ phim Người Mỹ trầm lặng, mai em alo xin Bảo anh 1 thùng khẩu trang nhập khẩu từ ông anh láng giềng về.

Em tuy không trong liên minh này nhg em nhận bao thầu ghim bấm thoải mái. Cơ mờ sao k dùng túi nilon rồi buộc vào cho tiện và......rẻ ợ
Chuyến TaGia em đã dùng túi nilon buộc rồi, nhưng nhìn úi xùi lắm, ko đẹp và ko lịch sự, thôi đã làm thì cố hơn xíu nữa chị ạ, cho ngon. :)

Chắc cũng ngót được 1 tý, nếu ngót được cả 2 tý thì cưn hơn :D
Mà chờ có anh đi để anh em tán tiếp chuyện: ''Vâng tôi nhà quê'' cho rôm, sượt mất [-(
Mới bắt đầu chiến dịch mà đã sụt sùi rồi, lại thêm tính hậu đậu uống nhầm thuốc thường xuyên của Gấu, ko sụt cân mới lạ, hehe

Vừa nhìn thấy lão mlm bẩu có vụ dập ghim, anh đăng ký chân quan sát viên kiêm dập ghim, trưa mai anh ra dập nhé :))
Hehe, nhầm nhé, trưa mai hội nghị, trưa ngày kia mới dập ghim nhé. Nhưng cả 2 trưa anh đều ko được vắng mặt đâu đấy

phan huyen nhi

Xe điện
Thế em cực thích ăn kẹo thì em chỉ đứng nhìn ở xa thôi ợ. Hay mợ linh động cho em phần dán thùng cac ton vậy. Lúc đó túi kẹo cũng bấm ghim hết rồi mà:((
Yên tâm, có Bảo anh tài trợ khẩu trang roài, em ưu ái mợ, đeo cho mợ hẳn 3 cái luôn cho an toàn, hehe

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
[COLOR=blue.........................

[COLOR=blue]Hehe, nhầm nhé, trưa mai hội nghị, trưa ngày kia mới dập ghim nhé. Nhưng cả 2 trưa anh đều ko được vắng mặt đâu đấy[/COLOR]
Trưa mai cho anh đăng ký 1 chân ngồi hóng nhé! Chủ nhật thì nhà anh về Việt Trì có giỗ. Phải cáo lỗi cả nhà trước.
Hẹn gặp cả LM bánh kẹo nhà mình trưa mai!

ha_uyen10

Xe buýt
1. Boytriton
2. phanhuyennhi
3. leviatang
4. mizin
5. sakuda
6. thichcuala
7. me3G
8. Tuan_mlm
9. Zad Viet
10. Smallboy
11. Winstorm07

Thành viên dự khuyết
1. Meoxinh
2. ....

Như cụ Tuấn đã nói, để phục vụ công tác đóng gói 1.250 (có 1.209 em nhưng chúng ta sẽ đóng dôi lên chút xíu) suất bánh kẹo sẽ cần đến:
- Thùng cacton (hiện đã có)
- Ghim bấm (hiện mới có 2 cái, cần khoảng 5 cái nữa, cái này thì mượn thôi, dùng xong trả lại luôn, hehe)
- Túi đựng bánh kẹo: loại 1 kg đường, cái này mà cụ, mợ nào có mang đi là tốt nhất, ko thì cứ tôn chỉ của cụ Tuấn mà thực hiện.
- Nhân lực: càng đông càng tốt nhưng ko bao gồm những người thick ăn vụng kẹo, hehe.
E xin vào liên minh đóng gói được ko mợ ơi? ( e mem nhà Hải Phòng ạ).
Và e xin đóng góp trực tiếp cho các cháu 500K mợ nhé. À e nhận luôn phần túi đóng gói mợ nhé.

phan huyen nhi

Xe điện
E xin vào liên minh đóng gói được ko mợ ơi? ( e mem nhà Hải Phòng ạ).
Và e xin đóng góp trực tiếp cho các cháu 500K mợ nhé. À e nhận luôn phần túi đóng gói mợ nhé.
Hoan nghênh mợ gia nhập liên minh nhà Bánh kẹo. =D>
Mợ ơi em hiểu như này có đúng ko nhé: mợ ủng hộ vào quỹ nhà Ếch 500k và ủng hộ liên minh toàn bộ túi đóng bánh kẹo cho chương trình Hà Giang?
hjhj, em hơi chậm hiểu nên cứ hỏi cho cẩn thận mợ nhé. :)

quynhanh03

Xe điện
Mợ Nhi lại xếp cho mợ Zin làm chân chuyên banh để em dập ghim nhá:D

phan huyen nhi

Xe điện
Mợ Nhi lại xếp cho mợ Zin làm chân chuyên banh để em dập ghim nhá:D
Dạo này cụ chạy đi đâu làm chị em em ngóng cụ hoài. Chủ nhật cụ lại ra thực thi nhiệm vụ đã được đào tạo nhé, nhớ rủ cả Gấu đi cho vui

ha_uyen10

Xe buýt
Hoan nghênh mợ gia nhập liên minh nhà Bánh kẹo. =D>
Mợ ơi em hiểu như này có đúng ko nhé: mợ ủng hộ vào quỹ nhà Ếch 500k và ủng hộ liên minh toàn bộ túi đóng bánh kẹo cho chương trình Hà Giang?
hjhj, em hơi chậm hiểu nên cứ hỏi cho cẩn thận mợ nhé. :)
E k hiểu quỹ Ếch dư nào ạ :P, E thật. E ủng hộ 500K + toàn bộ túi đóng gói bánh kẹo cho CT Đồng Văn Hà Giang này mợ nhé. E đọc thớt này thì mai tập hợp ở Văn Cao đúng ko mợ nhỉ?

Mợ cho e cái số cầm chân nhá. Của e 090 33 22 829 mợ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Ford_Everest

Xe buýt

phan huyen nhi

Xe điện
E k hiểu quỹ Ếch dư nào ạ :P, E thật. E ủng hộ 500K + toàn bộ túi đóng gói bánh kẹo cho CT Đồng Văn Hà Giang này mợ nhé. E đọc thớt này thì mai tập hợp ở Văn Cao đúng ko mợ nhỉ?

Mợ cho e cái số cầm chân nhá. Của e 090 33 22 829 mợ nhá.
Mợ nói vậy là em hiểu ý mợ rồi.
1. Mợ muốn ủng hộ 500k vào quỹ của nhà Ếch để chung tay thực hiện chương trình Trao 1000 niềm vui cho các em học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang.
2. Mợ muốn ủng hộ toàn bộ túi đóng 1.250 suất quà cho việc đóng bánh kẹo để làm quà tặng cho các em học sinh trong chương trình nói trên.

Vậy trưa mai mợ có mặt ở Nguyên Hồng để chúng ta cùng bàn bạc và tiến hành mua bánh kẹo luôn mợ nhé, khi đi mợ nhớ mang theo túi nilon luôn. :)
Số điện thoại của em đây ạ: 0903.288.865. Rất vui vì có mợ tham gia liên minh. =D>
Khi nào đóng gói toàn bộ đồ thì mới tập trung ở Văn Cao mợ ạ.
Còn đây là số tài khoản mà mợ đang cần để chuyển tiền vào cho chương trình ạ, khi chuyển tiền thì mợ nhớ ghi rõ nick và nội dung chuyển tiền là ủng hộ cho các em h/s Hà Giang, mợ nhé:

- Tài khoản của quỹ ‘’Bầu ơi thương lấy Bí cùng’’ của nhà Escape:

Đây là tài khoản chung của quỹ từ thiện nhà Escape, nằm dưới sự kiểm soát và điều hành của các thành viên nhà Escape, đại diện chủ tài khoản là cụ Tribute, thông tin TK:

Chủ TK: Vũ Trần Bình
Số TK: 711A 4345 5935
Tại NH: Vietinbank - Chi nhánh Hà Nội

(lý do chuyển: thì các cụ, mợ ghi giùm tên nick trên diễn đàn + : ''Ủng hộ các cháu học sinh Đồng Văn'' )

Kể cả đeo 10 cái ná, em....đục lỗ

Em biếu mợ cái link này có rất nhiều loại kẹo: 115g mà có 5k. Mợ xem cái nào phù hợp thì chọn mua

http://www.vatgia.com/home/listudv.php?&iCat=980&module=product&p1=58814&p5=58820
Thôi được rồi! Chủ nhật trước khi đóng gói thì em mời mợ hẳn một cái kẹo.........cao su, sau đấy mợ đeo khẩu trang vào rồi nhai đến giờ ăn trưa luôn! :))

hilux14p

Xe buýt
Trưa mai cho anh đăng ký 1 chân ngồi hóng nhé! Chủ nhật thì nhà anh về Việt Trì có giỗ. Phải cáo lỗi cả nhà trước.
Hẹn gặp cả LM bánh kẹo nhà mình trưa mai!
cụ xem giao thêm việc cho LM này ,e thấy khỏe quá cụ ạ

phan huyen nhi

Xe điện
Em tổng kết chút xíu:
I. Thành viên của Liên minh bánh kẹo:
1. Boytriton
2. phanhuyennhi
3. leviatang
4. mizin
5. sakuda
6. thichcuala
7. me3G
8. Tuan_mlm
9. Zad Viet
10. Smallboy
11. Winstorm07

Thành viên dự khuyết
1. Meoxinh
2. ....

II. Đồ đóng gói: đã chuẩn bị xong:
1. Thùng cacton: đã có
2. Dập ghim: mợ For
3. Túi nilon: mợ Ha_uyen10

III. Như vậy còn 1 phần quan trọng nữa bao gồm:
1. Nhân lực đóng gói
2. Phóng viên quay phim, chụp ảnh
3. Nhân viên in ấn
4. Mẫu đi qua đi lại...

ha_uyen10

Xe buýt
Mợ nói vậy là em hiểu ý mợ rồi.
1. Mợ muốn ủng hộ 500k vào quỹ của nhà Ếch để chung tay thực hiện chương trình Trao 1000 niềm vui cho các em học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang.
2. Mợ muốn ủng hộ toàn bộ túi đóng 1.250 suất quà cho việc đóng bánh kẹo để làm quà tặng cho các em học sinh trong chương trình nói trên.

Vậy trưa mai mợ có mặt ở Nguyên Hồng để chúng ta cùng bàn bạc và tiến hành mua bánh kẹo luôn mợ nhé, khi đi mợ nhớ mang theo túi nilon luôn. :)
Số điện thoại của em đây ạ: 0903.288.865. Rất vui vì có mợ tham gia liên minh. =D>
Khi nào đóng gói toàn bộ đồ thì mới tập trung ở Văn Cao mợ ạ.
Còn đây là số tài khoản mà mợ đang cần để chuyển tiền vào cho chương trình ạ, khi chuyển tiền thì mợ nhớ ghi rõ nick và nội dung chuyển tiền là ủng hộ cho các em h/s Hà Giang, mợ nhé:

- Tài khoản của quỹ ‘’Bầu ơi thương lấy Bí cùng’’ của nhà Escape:

Đây là tài khoản chung của quỹ từ thiện nhà Escape, nằm dưới sự kiểm soát và điều hành của các thành viên nhà Escape, đại diện chủ tài khoản là cụ Tribute, thông tin TK:

Chủ TK: Vũ Trần Bình
Số TK: 711A 4345 5935
Tại NH: Vietinbank - Chi nhánh Hà Nội

(lý do chuyển: thì các cụ, mợ ghi giùm tên nick trên diễn đàn + : ''Ủng hộ các cháu học sinh Đồng Văn'' )
Vâng mợ, mọi thứ sẽ dc chuyển đúng thời gian mợ nhé. E chỉ tham gia đóng gói dc thôi mợ nhé :).

Trạng thái
Thớt đang đóng