[Funland] Trào lưu "Không tiêm vắc-xin"

chenyouxing

Xe tải
Cái này khó nói.
Giờ các vắc xin sở hữu công nghệ kinh khủng. Nên những người ko tiêm chưa chắc đã sai, có một số loại vắc xin có thể làm biến đổi gene. Gene tốt hay gene xấu thì ko thấy nói rõ, chỉ có các nhà sản xuất biết. Thậm chí chính nhà sản xuất cũng ko biết luôn chỉ những người nghiên cứu nắm công nghệ lỗ mới biết được. Mấy ô nhà máy cứ oẻm thì cũng ko biết được.

Vắc xin q den ga ngừa sốt xuất huyết cũng có chứa biến đổi gene đây.
biến đổi gene thì sao hả cụ, xung quanh chúng ta có nhiều thứ biến đổi gene lắm

ncs

Xe buýt
Rieng vacxin covid ko tiêm là khôn ngoan, còn các loại truyền thống cho trẻ em thì nên tiêm
Em cùng ý kiến với cụ.Từ khi tiêm vắc xin covid em bị đau ở vai chỗ tiêm không nhấc cánh tay được, đi khám bs nói bị viêm dây thần kinh cơ vai.Chữa mất gần 1 năm mới khỏi. Chưa kể bị viêm mũi dị ứng rồi xương khớp. Không biết có phải ngẫu nhiên không

Kinnnnn

Xe buýt
Giờ phương tiện truyền thông tiện lợi quá nên mấy cái hội tào lao gì đâu cứ gieo rắc đầy mạng để lôi kéo còn mồi kiểu gì cũng có người dính phải là bọn nó đạt được mục đích rồi (ngắn gọi là dắt mũi).
Vaccine nó cũng có tỷ lệ, bọn anti này chỉ trông chờ 1 ca nào đấy tỷ lệ trên hàng ngàn, hàng triệu gặp điều không may để viện vào cái cớ đấy đi tuyên truyền

Ne0_Njcky

Xe tải
Cuộc cách mạng trong y tế đó là phát minh ra vacxin. Em cũng từng làm viêc với thằng anti-vacxin giống như cháu cụ và ngấm 1 điều là
=> Cứ khi nào thấy quan tài thì mới nhỏ lệ. Hết.

tunglam2806

Xe tăng
quan điểm cô gái này như tín ngưỡng vậy nhỉ? Đúng là xã hội, nhiều cặp đôi chia tay vì những lý do lãng xẹt.

Em mất 1 chị gái vì bệnh sởi. Nếu được tiêm vx thì mọi chuyện đã khác rồi.

Wakeup

Xe điện
Trong các phong trào, em thấy nhóm anti-vaccine cực ký bảo thủ và cuồng tín, nhất lại là phụ nữ thì thôi khỏi bàn.

Cai banh xe

Xe buýt
Vấn đề là họ không tiêm vắc xin, thì đến khi mùa dịch đến họ lại trở thành nguồn phát dịch cho cả cộng đồng, nên bảo kệ họ thì cũng không được
Sao lại không được ạ? Đó là quyền cá nhân

niceshot

Xe container
Em không tranh luận về lợi/hại của vaxin, vì nhiều cụ đã nói rồi.

Nhưng em muốn hỏi các cụ về cách xử lý tình huống, như trường hợp nhà cháu cụ chủ thớt, em hiểu là mẹ thì ko cho con tiêm, nhưng bố thì muốn con được tiêm vaxin, theo luật thì 2 vợ chồng đều là người giám hộ hợp pháp của đứa con, có quyền ngang nhau, vậy nếu người bố bất chấp phản đối của người mẹ, cứ mang con đi tiêm thì có được ko ạ, kể cả chấp nhận sau đó 2 vợ chồng ly hôn luôn vì bất đồng!

QDV2012

Xe tăng
Em không tranh luận về lợi/hại của vaxin, vì nhiều cụ đã nói rồi.

Nhưng em muốn hỏi các cụ về cách xử lý tình huống, như trường hợp nhà cháu cụ chủ thớt, em hiểu là mẹ thì ko cho con tiêm, nhưng bố thì muốn con được tiêm vaxin, theo luật thì 2 vợ chồng đều là người giám hộ hợp pháp của đứa con, có quyền ngang nhau, vậy nếu người bố bất chấp phản đối của người mẹ, cứ mang con đi tiêm thì có được ko ạ, kể cả chấp nhận sau đó 2 vợ chồng ly hôn luôn vì bất đồng!
Người bố bất chấp đi tiêm được chứ sao, vì làm gì có luật nào là không cho đi tiêm hoặc cho đi tiêm thì bỏ tù đâu :)

Còn sau thì do không đảm bảo điều 19 luật hôn nhân và gia đình thì tòa tuyên án thôi :D

rachfan

Xe container
Em thấy mấy đưa em quen đi du học Mỹ mà trước khi sang thì Mỹ nó bắt phải tiêm đủ vax cơ mà nhỉ? Tại sao đứa du học này lại anti nhỉ?
Lúc sang Mỹ rồi nó mới nhiễm phong trào này chứ không phải trước đó cụ ợ.

NNS

Xe ngựa
ơ em tưởng bọn hội until vacin sau đại dịch covid nó cũng chết vãn cả rồi cơ mà???
con nó chứ con mình đâu mà quyết giùm được hả cụ? ví thử con ngan già nhà mình nó max ngu vậy thì bảo còn vả cho vài cái có khi nó tỉnh ra, chứ con nhà đứa cháu thì mình khuyên vài câu, nó chả nghe thì cũng mặc kệ nó chứ can thiệp sao được?

niceshot

Xe container
Người bố bất chấp đi tiêm được chứ sao, vì làm gì có luật nào là không cho đi tiêm hoặc cho đi tiêm thì bỏ tù đâu :)

Còn sau thì do không đảm bảo điều 19 luật hôn nhân và gia đình thì tòa tuyên án thôi :D
Vậy mà cụ chủ và các cụ khác đều bình luận là bó tay, ko có cách giải quyết là sao?

helios

Xe tải
em thì thấy những năm gần đây, ngoài tiêm chủng mở rộng của nhà nước thì nhiều trung tâm tiêm chủng tư nhân mới ra đời, mọc như nấm, và cũng nhiều loại VX hơn được đưa ra. Về mặt kinh doanh thì có vẻ...béo bở.

Mimeo

Xe điện
Chồng và gia đình nội ngoại phải mạnh mẽ quyết đoán hơn chứ. Vợ anti vaccine thì mặc nó còn con mình sinh ra thì mình phải cho đi tiêm chứ nhỉ. Giám hộ của bố và mẹ đối với con mình là ngang nhau mà.

QDV2012

Xe tăng
Vậy mà cụ chủ và các cụ khác đều bình luận là bó tay, ko có cách giải quyết là sao?
Đi tiêm mà có vấn đề gì thì cái thằng bán vacsin, thằng làm ra cái vacsin, thằng tiêm vacsin mới chịu trách nhiệm chứ người dẫn đi làm gì có trách nhiệm gì đâu =))

mycamel

Xe tải
Website
www.raybanvietnam.com
Đúng như cụ này nói. Nhiều người cá tính lắm. Nhất quyết làm theo điều họ cho là đúng.
Em quen 1 cậu ở gần nhà, nhất quyết không tiêm vắc xin ngừa Covid dù bị phường gọi ra nhiều lần.
Riêng khoản vaccine ngừa covid thì em ủng hộ không tiêm. Từ lúc tiêm xong, sức khoẻ em đi xuống thấy rõ, mặc dù tiêm 2 liều Moderna, 1 liều Pfizer, hết cỡ rồi. Hai đứa nhà em, không tiêm gì, cũng bị covid, nhưng chỉ như cúm nhẹ, một hôm là khỏi.

niceshot

Xe container
Đi tiêm mà có vấn đề gì thì cái thằng bán vacsin, thằng làm ra cái vacsin, thằng tiêm vacsin mới chịu trách nhiệm chứ người dẫn đi làm gì có trách nhiệm gì đâu =))
Quan điểm này của cụ có vẻ thiên về cô vợ nhỉ? Cụ cũng anti-vaxin à =))