[Funland] Trào lưu "Không tiêm vắc-xin"

Cún em

Xe buýt
Nhiều người có những suy nghĩ rất lạ, mình không thể hiểu nổi. Em cũng biết 1 gia đình, đợt covid vừa rồi 3 mẹ con nhất định không tiêm vắc xin dù phường, cơ quan làm việc gọi điện, nhắc nhở các kiểu. Ông chồng thì vẫn tiêm, nhưng khổ nỗi ông chồng lại không nói được vợ, và cũng chả có quyền hành gì trong gia đình nên 2 đứa con cũng không tiêm theo mẹ.

nguyentranduc

Xe buýt
Em thì chả theo trào lưu nào cả mà theo tư duy đánh giá bản thân và tư vấn của các bác sỹ
1. Tiêm các vắc xin cơ bản cần thiết cho bọn trẻ: bại liệt, viêm gan B v.v.
2. Vắc xin nào theo các bác sỹ không nhất thiết phải tiêm thì em không tiêm
3. Vắc xin có thời gian để thử nghiệm đánh giá đúng theo quy trình, em nhớ không nhầm là 10-15 năm. Những loại vắc xin nghiên cứu phục vụ để chữa khẩn cấp dịch bệnh như COVID thì em không cho bọn trẻ con tiêm, còn người lớn thì tùy theo quan điểm mỗi người

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Đến tầm ăn chay trường + ko tiêm vacxin. Cụ chủ phải vận động người nhà tìm hiểu xem cháu nó có theo giáo phái nào không. Mĩ mẽo hay đâu cũng thế, nhiều cái giáo phái tẩy não dần dần biến từ 1 người có nhận thức. Sang thành 1 người khác hoàn toàn đấy ạ

berryfun

Xe điện
Cái này khó nói.
Giờ các vắc xin sở hữu công nghệ kinh khủng. Nên những người ko tiêm chưa chắc đã sai, có một số loại vắc xin có thể làm biến đổi gene. Gene tốt hay gene xấu thì ko thấy nói rõ, chỉ có các nhà sản xuất biết. Thậm chí chính nhà sản xuất cũng ko biết luôn chỉ những người nghiên cứu nắm công nghệ lỗ mới biết được. Mấy ô nhà máy cứ oẻm thì cũng ko biết được.

Vắc xin q den ga ngừa sốt xuất huyết cũng có chứa biến đổi gene đây.

29L7822

Xe hơi
Bất cứ loại thuốc/ vacxin nào đưa vào cơ thể cũng có thể gây tác dụng phụ( nặng hơn là sốc phản vệ dẫn tới...), điều đó là không thể tránh khỏi và em thấy đã sống trên đời này không thể có cái gì gọi là risk free hoàn toàn cả.
Một trong nhưng vác xin đầu tiên được con người tìm ra đó là vac xin bệnh dại, giờ mà bị chó/mèo dại cắn/ cào, mời các nhà anti-vacxin không tiêm thử hộ em cái, 100% phát bệnh tử vong nhé ạ.

hxduong

Xe lăn
Sáng nay tôi nghe tin 2 đứa cãi nhau to, con cháu đã mang con về nhà bố mẹ đẻ và không hề có ý đinh thỏa hiệp. Không chừng 1 gia đình lý tưởng mọi mặt như vậy lại có nguy cơ tan vỡ vì 1 trào lưu ngu ngốc.
Kệ nó chứ, con của nó & hạnh phúc gia đình của nó. Nó không muốn thì không ai muốn thay được.

Eagle No.1

Xe buýt
Các bệnh cơ bản của trẻ con mà ko tiêm thì đúng là mẹ vô trách nhiệm. Đã có báo nhiêu bảo cáo về việc bùng phát các loại bệnh cơ bản và dẫn đến tử vong của trẻ nhỏ rồi. Nó mà là con em thì em mắng mỗi ngày cho thông não.

tieunhupha

Xe điện
Con nhà em cũng ko tiêm vaccine Covid vì chưa có kiểm nghiệm còn các loại vaccine kinh điển kia thì ko thiếu mũi nào. Tiêm vaccine là quyền lợi cá nhân cũng như trách nhiệm với xã hội nên ko tiêm thì thôi nhưng đừng có đến lúc bị cấm vào chỗ này chỗ kia lại ngoạc mồm kêu bị phân biệt đối xử.

Kiên Khùng

Xe điện
Ngáo những cái hay còn tốt, tệ là ngáo những cái ngược dòng. Mấy năm nay, không ít bọn trẻ VN đi theo những trào lưu vớ vẩn như Woke, LGBT, Nữ quyền, No- Vaccine vv
Ngáo rác Tây chứ vacxin là tinh hoa của Tây chứ đâu.

meodenminh

Xe điện
Em thì chả theo trào lưu nào cả mà theo tư duy đánh giá bản thân và tư vấn của các bác sỹ
1. Tiêm các vắc xin cơ bản cần thiết cho bọn trẻ: bại liệt, viêm gan B v.v.
2. Vắc xin nào theo các bác sỹ không nhất thiết phải tiêm thì em không tiêm
3. Vắc xin có thời gian để thử nghiệm đánh giá đúng theo quy trình, em nhớ không nhầm là 10-15 năm. Những loại vắc xin nghiên cứu phục vụ để chữa khẩn cấp dịch bệnh như COVID thì em không cho bọn trẻ con tiêm, còn người lớn thì tùy theo quan điểm mỗi người
Thực ra cái gì cũng có rủi ro, chẳng may không tiêm mà con trẻ died, bố mẹ ân hận cả đời không hết, dù trẻ kháng Co id rất tốt.
Covid mà kéo dài 6 tháng nữa thì đội chưa tiêm chắc rụng nhiều, nói chung 50/50 thoai

cusao

Xe lăn
Tây hay Ta đều có nhiều thứ tinh hoa....nhưng phải ở đúng chỗ mới chuẩn. Lệch phát toi ngay ạ.

Trungpv

Xe điện
Cháu bé mắc 1 trong các bệnh nguy hiểm là tèo: lao, sởi, ho gà, uốn ván, bạch hầu, tiêu chảy, viêm gan B, viêm màng não, viêm tai giữa,...toàn những bệnh ngày nay các cụ không hề thấy vì các cháu đã đc tiêm chủng.
Viêm tai giữa 2 thằng cu nhà em bị đi bị lại nhiều lần mặc dù đã tiêm full vacxin ở VNVC đến lúc 2 tuổi, bệnh này ko có vacxin thì phải cụ. em thấy nguy hiểm tính mạng thì ít bệnh thôi

căngthẳng

Xe tăng
Con nhà em cũng ko tiêm vaccine Covid vì chưa có kiểm nghiệm còn các loại vaccine kinh điển kia thì ko thiếu mũi nào. Tiêm vaccine là quyền lợi cá nhân cũng như trách nhiệm với xã hội nên ko tiêm thì thôi nhưng đừng có đến lúc bị cấm vào chỗ này chỗ kia lại ngoạc mồm kêu bị phân biệt đối xử.
Rieng vacxin covid ko tiêm là khôn ngoan, còn các loại truyền thống cho trẻ em thì nên tiêm

cusao

Xe lăn
Thực ra cái gì cũng có rủi ro, chẳng may không tiêm mà con trẻ died, bố mẹ ân hận cả đời không hết, dù trẻ kháng Co id rất tốt.
Covid mà kéo dài 6 tháng nữa thì đội chưa tiêm chắc rụng nhiều, nói chung 50/50 thoai
Thế nên em mới diễn ra rằng: Không ai có 2 cuộc đời để chọn nên hay không nhưng cần chọn bên có rủi ro thấp hơn là sáng suốt nhất.

poiuy

Xe ba gác
Em thấy mấy đưa em quen đi du học Mỹ mà trước khi sang thì Mỹ nó bắt phải tiêm đủ vax cơ mà nhỉ? Tại sao đứa du học này lại anti nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Trungpv

Xe điện
Rieng vacxin covid ko tiêm là khôn ngoan, còn các loại truyền thống cho trẻ em thì nên tiêm
nếu vẫn sống qua mùa dịch covid vừa qua thì là khôn ngoan. còn rất nhiều người ko tiêm và đó là năm cuối cùng của họ thì có khôn ngoan ko cụ ?

xherox

Xe điện
Vacxin là một trong các phát minh vĩ đại của loài người, em không biết từ đâu ra cái trào lưu anti-vacx nguy hiểm này.
Nhờ vacxin mà bao nhiêu bệnh truyền nhiễm nguy hiểm được đẩy lùi, chính vì vậy nên nhiều người có tâm lý chủ quan coi thường.
Bọn Tây da trắng nó ko ủng hộ tiêm vaccine đâu cụ, mặc dù chính bọn Tây da trắng tìm ra Vaccine

Trungpv

Xe điện
Bọn Tây da trắng nó ko ủng hộ tiêm vaccine đâu cụ, mặc dù chính bọn Tây da trắng tìm ra Vaccine
có 1 bộ phận nhỏ ko ủng hộ thôi cụ, đa số vẫn tiêm. bọn ko ủng hộ theo quan điểm trọn lọc tự nhiên.

meodenminh

Xe điện
Vaccin Covid đc nghiên cứu quá gấp nên rủi ro thôi, chứ không tiêm làm cộng đồng nguy hiểm....em biết vậy nhưng em cũng không tiêm🤣