Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

phonghamy

Xe điện
Báo cáo với các bác, xe em sau khi test và xóa lỗi. thì đã bốc rồi đạp ga lên đươc 5000. gara bảo nguyên nhân bị chuột cắn dây cảm biến nhiệt độ dầu.
Xong rồi thì em thấy hiện tượng này: lúc trước thì em vào xe là đạp phanh nổ máy luôn, khi bác chủ tịch bảo là phải ấn lần 1 cho ghế vào vị trí, bẫm lân2 cho máy test toàn hệ thống, lần cuối đạp phanh đề nổ, bây giờ sau khi xóa lỗi, e bấm lần 2 thì nhìn thấy hình cái máy màu vàng hiển thị và cái bình dầu, khi bấm đề nổ thì hết, thợ bảo như thế ko sao, còn em thì ko biết:-??, các bác khám tiếp cho em với

pupil

Xe điện
Version 23.00-15-March: Sửa chữ T cho chân phương:

23.00-15-March 01:

23.00-15-March 02: Hai PA này là một thôi, theo tôi in cả để phù hợp với từng màu xe.

23.00-15-March 03: Phương án theo ý kiến cụ Nhà Rẻ - Thật ra tôi đã thử đủ cách sắp xếp rồi mới chọn ra 3 PA trên, nếu ai có ý kiến gì hôm nào OF sửa trực tiếp trên máy . Cụ Nhà rẻ trộn thóc với gạo bắt tôi nhặt thì khiếp quá, các cụ nên tự chọn lấy font thì đa chiều hơn! :-o
- Phong bì thì đưa rồi, Chủ tịt ký cho phát đê ...

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Báo cáo với các bác, xe em sau khi test và xóa lỗi. thì đã bốc rồi đạp ga lên đươc 5000. gara bảo nguyên nhân bị chuột cắn dây cảm biến nhiệt độ dầu.
Xong rồi thì em thấy hiện tượng này: lúc trước thì em vào xe là đạp phanh nổ máy luôn, khi bác chủ tịch bảo là phải ấn lần 1 cho ghế vào vị trí, bẫm lân2 cho máy test toàn hệ thống, lần cuối đạp phanh đề nổ, bây giờ sau khi xóa lỗi, e bấm lần 2 thì nhìn thấy hình cái máy màu vàng hiển thị và cái bình dầu, khi bấm đề nổ thì hết, thợ bảo như thế ko sao, còn em thì ko biết:-??, các bác khám tiếp cho em với
- Gara đó nghiêm chỉnh đới, chuẩn rồi không phải nghĩ cụ nhá, chúc dzui dzẻ !

hero671

Đi bộ
Sory các bác vì đã xì pamx-(. Em có 1 con Tissot Le locle Automatic (đồng hồ cơ) cực chất được tặng nhưng đang cần tiền gấp nên bán. Vẫn con mới nguyên nhé.
Giá: 5 triệu, sẽ fix cho bác nào nhiệt tình
Các bác cứ qua nhà em check hàng thoải mái. Có gì cứ call em: 01252340832
Ảnh thật của em nó do em tự chụp đây ah

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Sory các bác vì đã xì pamx-(. Em có 1 con Tissot Le locle Automatic (đồng hồ cơ) cực chất được tặng nhưng đang cần tiền gấp nên bán. Vẫn con mới nguyên nhé.
Giá: 5 triệu, sẽ fix cho bác nào nhiệt tình
Các bác cứ qua nhà em check hàng thoải mái. Có gì cứ call em: 01252340832
Em nghĩ đau hết cả đầu từ hôm qua đến giờ ko biết cái này của Cụ lắp vào chỗ nào trên xe, có Cụ nào giúp em không ạ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chia buồn với bác nhé. ở cánh thì dễ làm thui mà.
Chia buồn cùng cụ Nhareason !
Cảm ơn các Cụ đã quan tâm. Chỉ là bệnh ngoài da thôi ko có gì nghiêm trọng, âu cũng là bài học để lần sau cẩn thận hơn sau khi rượu bia.

@ Cụ Phong: Chúc Cụ thượng lộ bình an.
@ Cụ Ba bét nhè: Hôm trước Cụ scan ra lỗi xe bẩn đúng không. =))

pupil

Xe điện
Sáng nay em vừa test thử rồi, xe em chắc là do nhiên liệu nên báo lỗi động cơ. Đạp phát vẫn lên trên 4000 v/phút , nhoằng cái lên 140 km/h . Tuần này chắc là lại phải vác xe qua HDGP scan xem lỗi như thế nào. Ah mà kô hiểu sao tiếng còi của So nhỏ quá, chất lượng còi có vẻ kô ổn, em đi đến bây giờ còi bóp đã bị khụt khịt rồi.
1/ Còi V2 của cụ không còn nguyên bản. Cái đỏ đỏ của cụ thì rõ không phải còi SO rồi, còi SO ngon chứ không ... thế.
2/ Còi V1 của cụ ngày càng to nên có cảm giác còi V2 bé!

Winstorm07

Xe container
Thợ phán thế là chuẩn rồi đấy bác ạ.
Tìm đúng nguyên căn bệnh tật, sửa chữa ngon lành, vậy là bác có thể yên tâm tiếp tục hành trình được rồi.
Chúc bác vui vẻ, lái xe an toàn.

Winstorm07

Xe container
Version 23.00-15-March: Sửa chữ T cho chân phương:

Em duyệt cái này với điều kiện bác tìm chỗ oánh số giống mẫu 2 và mẫu 3 vào cho em :D
Được cái thì em ký luôn :P

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cảm ơn các Cụ đã quan tâm. Chỉ là bệnh ngoài da thôi ko có gì nghiêm trọng, âu cũng là bài học để lần sau cẩn thận hơn sau khi rượu bia.

@ Cụ Phong: Chúc Cụ thượng lộ bình an.
@ Cụ Ba bét nhè: Hôm trước Cụ scan ra lỗi xe bẩn đúng không. =))
Em chưa có thời gian đi scan nhưng mà xe em nó lại hết báo lỗi rồi cụ ạ :D

pupil

Xe điện
Em duyệt cái này với điều kiện bác tìm chỗ oánh số giống mẫu 2 và mẫu 3 vào cho em :D
Được cái thì em ký luôn :P
Chỉ việc kéo lùi cái xe xuống rồi oánh số phía trên nóc thôi ! Dưng mà cái này nhìn nghiêm chỉnh quá, không Fun! Còn thì tùy anh em!

TopMass

Xe đạp
cụ vào gara nào thế ạ ?

Bao

Xe tải
E cũng đồng ý với bác Win. Tuy nhiên thiếu thiếu cái gì đó. e đề nghị chữ R trong chữ Sorento to hơn và số thứ tự để ở dưới đó

xedieu

Xe cút kít
Cảm ơn bác, em đến Đà nẵng rùi xe e đang test trong gara, e chưa biết chỗ nào đâu, bác chỉ cho em với mai em đi Hội an.
Bác tham khảo nhé. Riêng vụ cơm gà ăn xong đừng chửi em - nó là đặc sản đấy! :))
Bác muốn ăn cao lầu ngon thì hãy đến quán Trung Bắc 87 Trần Phú, chỉ bán ban ngày; nghe quảng cáo còn quán chị Liên nằm trên đường Thái Phiên, chỉ bán vào buổi chiều.

Muốn ăn mì quảng : quán CT cũng nằm trên đường Thái Phiên( cổng sau của Sân vận động), gần trường Nguyễn Bá Ngọc, quán chỉ bán vào buổi sáng từ thứ 2 đến thứ 6 ( trừ ngày rằm, mồng 1 ), quán chị Lài người Cẩm Thanh( nên tên quán viết tắt là CT), nên ăn sớm vì có ngày đến 9 h sáng đã hết, quán đơn sơ, nhưng sạch sẽ.

Cơm gà thì có quán cơm gà Nga, cơm gà Ty, bà Buội nằm trên đường Phan Châu Trinh.

Bạn nào thích ăn đồ phong cách Tây 1 chút thì ghé Mangorooms, Hội An nhé. Mình học nấu ăn 1 buổi ở Equatorial hotel do anh Đức chủ nhà hàng cũng là bếp chính dạy, anh ý nấu đồ Tây ngon cực.

Ở bãi biển Cửa đại có quán Tấn Lộc (quán ăn gia đình chứ ko phải nhà hàng đâu nhé) nấu khá ngon, phục vụ rất dễ chịu … đặc biệt món mực tươi nướng thì ngon lắm, thơm, ngọt mà lại dày vừa phải chứ ko phải loại mực to đùng đâu, loại to ăn nhạt lắm. Nhà mình đi mấy hôm đều ăn ở đây, tắm biển xong lên ăn, ngồi trên bãi biển gió mát rượi . Gía cả thì vừa phải, ko đắt nhưng cũng ko rẻ, được cái toàn đồ tươi

Ăn ở Tam Tam restaurant. Ngon, đặc sắc, giá hợp lý . Mình vào Hội An lần thứ mười mấy rồi vẫn ăn ở đó.

ăn hải sản ở quán Nhạn, trên đường ra Cửa Đại, ngon và rẻ. Mình được người dân ở HA chỉ cho đó. Mà quả thực vào đó có rất nhiều người địa phương vào ăn.

Bạn có thể thưởng thức ngay đĩa cơm gà ngon với giá 15.000 đồng/đĩa tại góc đường Hai Bà Trưng và Trần Phú. Nếu muốn đổi món, hãy tìm đến Bale Well (quá Bà Lệ), 45/51 Trần Hưng Đạo, để thưởng thức các món bánh xèo, nem lụi, thịt nướng, ram cuốn chỉ với giá 10.000 đồng/phần.

Cách không xa khu phố cổ Hội An, chỉ khoảng chừng chưa đến 1km bạn có thể đi bộ hoặc đi xe đến để thưởng thức các món ngon ở đây. Đi qua cây cầu Cẩm Nam nhỏ xinh (xe 45 chỗ không qua được), nơi chúng ta có thể ngắm toàn cảnh của phố cổ Hội An ở phía bờ sông. Qua cầu khoảng chừng 100m, con đường đột ngột bẻ cong sang trái, vừa qua khúc cua này ngay trước mắt chúng ta hiện lên một dãy hàng quán san sát nhau và trên mỗi tấm bảng hiệu đều đề món đặc sản của khu vực này : "chè bắp, bánh đập, hến xào".

Có đến hơn 10 quán liên tục nhau bán đúng 3 loại đặc sản trên. Quán nào cũng rộng rãi, trông rất bình dân và thoải mái, nằm ngay bên bờ sông. Mặt tiền của quán hướng ra sông đón gió mát.Vừa thưởng thức đặc sản vừa ngắm cảnh sông nước, tuyệt vời!

Chỉ nên ăn một ít bánh đập thôi vì còn để bụng ăn thêm món hến trộn.

toan1477

Xe điện

toan1477

Xe điện
vào đăng ký mà không thấy bác nào WC chán thật
cái logo em thấy các bác sửa chữ S thành ký hiệu đồng dollar Mỹ cũng hay đấy chứ

Lexus430sc

Xe điện
Em nghĩ đau hết cả đầu từ hôm qua đến giờ ko biết cái này của Cụ lắp vào chỗ nào trên xe, có Cụ nào giúp em không ạ.
Úi giời, để treo được cái này trước hết cụ phải cắt bỏ quai đồng hồ đi, chế cái gá có đế dán băng dính hai mặt sau đó mới dán lên taplo xe... hehe
@ herro: bác trừ quai đi để dùng việc khác, để em 2 triệu mang tặng sinh nhật :D

Trạng thái
Thớt đang đóng