Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Úi giời, để treo được cái này trước hết cụ phải cắt bỏ quai đồng hồ đi, chế cái gá có đế dán băng dính hai mặt sau đó mới dán lên taplo xe... hehe
@ herro: bác trừ quai đi để dùng việc khác, để em 2 triệu mang tặng sinh nhật :D
Ấy cụ đừng cắt quai để nguyên cho được giá nhà cháu mua móc vào vôlăng !:D

xedieu

Xe cút kít
Em nghĩ đau hết cả đầu từ hôm qua đến giờ ko biết cái này của Cụ lắp vào chỗ nào trên xe, có Cụ nào giúp em không ạ.
Cụ mua về rồi độ nó thành đồng hồ vòng tua máy, hay phết đấy, em làm 1 cái rồi! =))

Cuabien

Xe điện
Em vừa tiếp tục nghịch đèn, dùng bóng Led lắp vào Xinhan sau giờ nó nháy mầu đỏ dư lày

Nghịch tiếp hoá ra cái đèn hậu ở cản sau nó có sẵn khớp để lắp bóng. Em khoét phía sau ra lắp bóng LED vào thì được thế này

Mời các cụ ném đá tiếp !

phonghamy

Xe điện
Tối quá em ko nhìn rõ gara đó gần Metro ở đà nẵng, nhân viên nhiệt tình qua luôn. Em đi xa mà ko nghĩ là các bác ở Đà nẵng lại nhiệt tình như thế, lại còn free cho em nữa. Vụ này e phải cảm ơn cụ Top trước tiên.
cụ vào gara nào thế ạ ?

phonghamy

Xe điện
E nghĩ bác phải test và xóa lỗi. Xe em nối lại dây bị đứt nó ko hết phải cắm máy vào quét và kiểm tra xem lỗi ở phần nào, sửa chỗ hỏng rồi xóa lỗi nó mới chay ngon. Mấy cậu thợ nói là khi xe hỏng chi tiết nòa đó mà thay thế nó có thể vẫn thế hoặc hơn lúc hỏng một chút, khi thay thế muốn chạy ngon phải vào hệ thống rồi xóa lỗi đi( vì xe điều khiển toàn bộ qua ECU).
Em chưa có thời gian đi scan nhưng mà xe em nó lại hết báo lỗi rồi cụ ạ :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
vào đăng ký mà không thấy bác nào WC chán thật
cái logo em thấy các bác sửa chữ S thành ký hiệu đồng dollar Mỹ cũng hay đấy chứ
Ồi Cụ ơi bọn em WC Cụ nhưng để trong lòng ợ, vì việc này thường do Cụ chủ tịt WC nhưng chắc Cụ ý bận mấy hôm nay không thấy vào. Thôi em cứ thay mặt mấy Cụ Em Welcom Cụ đến với hội SO - TUC. :D

tuanbac

Xe tăng
Về logo của KSC, nếu Chủ tịch quyết rồi ta phải chịu, chứ tôi thích PA 2 -1 của cụ Pupil(sau khi đã chỉnh chữ T) vì trông nó trẻ trung, tươi tắn. Góp ý thế thôi còn ý thức chấp hành rất cao.

phonghamy

Xe điện
E ở hội an rùi. Buồn quá mưa, phố vắng, tìm chỗ ăn xa wa, mai e đi cửa đại. xe của bác sửa xong chưa? tuần tới có đèn phanh rùi, chờ em rồi lắp nhé:-bd
Cụ ra Hội An chưa, Cửa Đại là chỗ nghỉ tốt đới, ngon bổ rẻ Cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Về logo của KSC, nếu Chủ tịch quyết rồi ta phải chịu, chứ tôi thích PA 2 -1 của cụ Pupil(sau khi đã chỉnh chữ T) vì trông nó trẻ trung, tươi tắn. Góp ý thế thôi còn ý thức chấp hành rất cao.
Em đã quyết gì đâu bác, vẫn đang bàn bạc với bác Pupil mà, em tôn trọng ý kiến tập thể và đang mong muốn các bác cùng đóng góp ý kiến để còn QUYẾT nhanh cho kỳ ọp tới hội So sẽ đồng loạt dán logo :D

toan1477

Xe điện
đề nghị chi nhánh 2 hội Xô chậu trong Sài ghềnh họp để bàn về logo đê......chẳng thấy ọp ẹp gì cả

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Sáng nay bực mình cái điều hòa quá các Cụ ợ.

Chả biết tối qua thằng Ku nhà em nó nghịch cái gì mà sáng nay cứ chạy một lúc là nó tự động chuyển sang hít khí trời, đi một lúc thấy toàn mùi khói xe mới thấy là nó đang hít khí trời lại phải bật lại, được một lúc nó lại thế. Bực mình quá, có Cụ nào bị như em không ?

xedieu

Xe cút kít
Sáng nay bực mình cái điều hòa quá các Cụ ợ.

Chả biết tối qua thằng Ku nhà em nó nghịch cái gì mà sáng nay cứ chạy một lúc là nó tự động chuyển sang hít khí trời, đi một lúc thấy toàn mùi khói xe mới thấy là nó đang hít khí trời lại phải bật lại, được một lúc nó lại thế. Bực mình quá, có Cụ nào bị như em không ?
Thế thì chúc mừng cụ nhá - giống y hệt xe Porsche, không khác được đâu! :))

Boing767

Xe điện
Sory các bác vì đã xì pamx-(. Em có 1 con Tissot Le locle Automatic (đồng hồ cơ) cực chất được tặng nhưng đang cần tiền gấp nên bán. Vẫn con mới nguyên nhé.
Giá: 5 triệu, sẽ fix cho bác nào nhiệt tình
Các bác cứ qua nhà em check hàng thoải mái. Có gì cứ call em: 01252340832
Ảnh thật của em nó do em tự chụp đây ah

Cụ nhầm chuồng à !!! đây có phải thớt rao vặt đâu cụ ?

toan1477

Xe điện
có bác nào đi xe máy xăng ko cho em hỏi tí
trước em xem trong thớt này thấy có bác bảo xe máy xăng của TH có chức năng cụp gương khi cài số lùi vậy sao xe em không có nhỉ?
mà lúc em mua về nó cũng không có chức năng autolock về sau em vào gara bảo đội kỹ thuật kiểm tra thì nó cắm máy tính vào nghịch 1 lúc thì chức năng autolock lại hoạt động
vậy là ra răng???

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
trước em xem trong thớt này thấy có bác bảo xe máy xăng của TH có chức năng cụp gương khi cài số lùi vậy sao xe em không có nhỉ?
mà lúc em mua về nó cũng không có chức năng autolock về sau em vào gara bảo đội kỹ thuật kiểm tra thì nó cắm máy tính vào nghịch 1 lúc thì chức năng autolock lại hoạt động
vậy là ra răng???
Để sử test chức năng này cụ Toàn phải gạt công tắc điều chỉnh gương sang trái hoặc phải, để nấc giữa nó không cụp đâu.

achco

Xe máy
vậy là ra răng???
Xe có chức năng auto lock, nhưng có 1 số xe của bác Hải chưa cài đặt. Sorento không có tính năng cụp gương khi lùi xe đâu bác. E hỏi bác Hải và xem trong sách hướng dẫn thì đều không thấy có.

Trạng thái
Thớt đang đóng