Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Báo cáo các cụ KSC, tôi vừa được "tận mục sở thị" đôi mắt V2 của cụ cuabien. Quá đẹp. Tháng 4, hàng về, tôi cũng sẽ theo gương cụ cuabien thôi.
Phong trào bắt đầu lên cao, số 2 là bác Tuanbac, số 3 là ai đây :D

tienhungtech

Đi bộ
Đúng là hên xui ạ. Em có cây xăng ngay cổng nhà nhưng toàn phải chạy 4km đi đổ. Riêng cây quân đội chỗ Ng Phong Sắc em nghỉ ổn vì đấy là tổng hành dinh của Mipeco, công ty em gần chục xe đổ ở đấy nhiều năm nay ok cả. Lại không bị ăn gian (hoặc gian ít hơn chỗ khác) nữa, đổ ở đấy đi "tiết kiệm" hơn cả! :D
Thế này em nghĩ chế ra cái đồng hồ đo chất lượng xăng chắc bán chạy như tôm tươi nhỉ. Bọn ăn cắp sẽ hết đường làm ẩu.

phonghamy

Xe điện
Em đi đên huế rùi tình hình là xe vẫn thế, ko vượt được đạp ga lên vẫn hẫng, các bác khám bệnh tiếp giúp em với.:-??

Cuabien

Xe điện
Em đi đên huế rùi tình hình là xe vẫn thế, ko vượt được đạp ga lên vẫn hẫng, các bác khám bệnh tiếp giúp em với.:-??
Cái bệnh của cụ cũng có khoảng vài hiện tượng gây ra, cụ đang trên đường nên khó kiểm tra. Nhất là do hệ thống phun nguyên liệu có vấn đề do bẩn đường dẫn, bẩn kim phun hoặc ...

Trước mắt cụ mở xem thử lọc gió có bị ẩm không ??? Nếu ẩm hoặc bẩn và có hơi nước ngày mai chạy cụ thử tháo bỏ lọc ra chạy 1 đoạn xem thử có hết không nhá !

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Ơ, thế kô phải là bác Cua sợ mất hàng độc à???
Hôm qua em chả nói với bác là em "ưng cái bụng" rồi đấy còn gì ạ :D ;)
Em không sợ mất độc mà sợ các cụ e ngại mất zin thôi ! ;)

Riêng bộ EA em có vài phương án lắp để không đụng hàng nên em không có ngại, chiều cụ Tuanbac xem em đã đưa ra 1 phương án đấu đèn khác đẹp hơn mà không đụng hàng với em rồi. Chủ yếu là để cụ ấy ngắm, sờ xem thợ tháo ra, lắp vô thế nào cho yên tâm !

bloodfire

Xe hơi
Đèn của Cụ Cua đẹp quá . kính Cụ 1 ly .... Bao giờ cụ cho e ngó tận mắt cái đèn của cụ nhé nhìn phê quá ..

pupil

Xe điện
Đợi hết bình dầu này đổ bình khác xem sao cụ ạ, có bệnh phải theo dõi đã ! Chúc V2 cụ mau khỏi bệnh .

anhhoang

Xe tải
To: Cuabien
Đèn đẹp quá, làm như vậy thì hãy làm.
Em dùng bóng hiệu năng cao của cả Phillip lẫn Osram rồi, chỉ chạy được khoảng 8 tháng là tèo 1 bóng lại thay cặp mới, đèn em để chế độ Auto. không biết sao chất lượng đèn hiệu năng cao chỉ thế thôi sao?

phonghamy

Xe điện
Xe e mới chạy được 4000 km, đổ dầu chỉ một cây cạnh 173 xuân thủy. trước khi đi e có kiểm tra lọc gió và điều hòa, thổi bụi. Ko biết hiện tượng này chạy lâu có vấn đề gì ko nhỉ?
Cái bệnh của cụ cũng có khoảng vài hiện tượng gây ra, cụ đang trên đường nên khó kiểm tra. Nhất là do hệ thống phun nguyên liệu có vấn đề do bẩn đường dẫn, bẩn kim phun hoặc ...

Trước mắt cụ mở xem thử lọc gió có bị ẩm không ??? Nếu ẩm hoặc bẩn và có hơi nước ngày mai chạy cụ thử tháo bỏ lọc ra chạy 1 đoạn xem thử có hết không nhá !

Cuabien

Xe điện
Xe e mới chạy được 4000 km, đổ dầu chỉ một cây cạnh 173 xuân thủy. trước khi đi e có kiểm tra lọc gió và điều hòa, thổi bụi. Ko biết hiện tượng này chạy lâu có vấn đề gì ko nhỉ?
Hiện tượng của cụ thường do mấy nguyên nhân :

- Áp lực béc phun yếu do dầu bẩn gây tắc.
- Bơm nguyên liệu kém không đủ áp lực phun.
- Lọc dầu nguyên liệu và lọc gió bẩn.

Cụ loại bỏ các nguyên nhân để tìm bệnh chứ đoán chính xác thì hơi khó. Sáng nay cụ chạy cứ thử tháo bỏ lọc gió động cơ ra xem có gi thay đổi không rồi tính tiếp.

Cuabien

Xe điện
Em dùng bóng hiệu năng cao của cả Phillip lẫn Osram rồi, chỉ chạy được khoảng 8 tháng là tèo 1 bóng lại thay cặp mới, đèn em để chế độ Auto. không biết sao chất lượng đèn hiệu năng cao chỉ thế thôi sao?
Thường thì để Auto thời gian sử dụng rút ngắn hơn bình thường vì bóng hoạt động nhiều hơn, em sử dụng Philips thường khoảng hơn 1 năm mới hỏng bóng.

xedieu

Xe cút kít
Em đi sớm về muộn nên dùng Osram để Auto chưa bao giờ đc quá 6 tháng đâu!

xedieu

Xe cút kít
Bác phonghamy đến đâu rồi í nhể. Có cần chỗ ăn chơi ở Hội An không?

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Sáng nay em vừa test thử rồi, xe em chắc là do nhiên liệu nên báo lỗi động cơ. Đạp phát vẫn lên trên 4000 v/phút , nhoằng cái lên 140 km/h . Tuần này chắc là lại phải vác xe qua HDGP scan xem lỗi như thế nào. Ah mà kô hiểu sao tiếng còi của So nhỏ quá, chất lượng còi có vẻ kô ổn, em đi đến bây giờ còi bóp đã bị khụt khịt rồi.

toan1477

Xe điện
sao cái trang web này buồn cười nhỉ nếu không đăng nhập thì đọc từ trên xuống dưới còn nếu đăng nhập thì đọc từ dưới lên trên
từ trước đến giờ em đọc thớt này nhưng không đăng nhập
hôm qua đăng ký xong hôm nay đăng nhập vào thấy đọc từ dưới lên trên tìm mãi mới thấy chỗ mình đọc hôm qua
có mẹo gì để theo dõi không các cụ nhỉ

Winstorm07

Xe container
sao cái trang web này buồn cười nhỉ nếu không đăng nhập thì đọc từ trên xuống dưới còn nếu đăng nhập thì đọc từ dưới lên trên
từ trước đến giờ em đọc thớt này nhưng không đăng nhập
hôm qua đăng ký xong hôm nay đăng nhập vào thấy đọc từ dưới lên trên tìm mãi mới thấy chỗ mình đọc hôm qua
có mẹo gì để theo dõi không các cụ nhỉ
Cụ login rồi vào Thiết lập -> Sửa tùy chọn -> Chọn kiểu xem.. rồi tùy chỉnh theo ý cụ là được.

Winstorm07

Xe container
Bác Pupil ơi, vụ Logo thế nào rồi nhỉ?????
Bác hoàn thành nốt dự án đi để em còn ký duyệt :D

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Kụ ba oi có jf phot lên cho AE bít nhé, ọp sần cao nên nó cũng lắm chuyện phết nhỉ? nói kụ tóp thông cảm AE SOR hay lắm chuyện nhé
Báo cáo các cụ, sáng nay sau khi em test xe chạy thử lên 140km/h sau đó em đi rửa xe thì tự dưng cái báo lỗi động cơ nó lại biến mất :D . Chắc lại phải đợi bao giờ báo lỗi thì mới kiểm tra được :D có 1 điều chắc chắn là việc báo lỗi này xuất phát từ dầu kém chất lượng mặc dù em toàn đổ dầu ở cây của Petrolimex.

Trạng thái
Thớt đang đóng