Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

micraft

Xe tải
Off thì off thôi chứ cụ lại gán vụ gioăng cửa vào làm gì nữa ạ, here. Em xin chân bê bia ạ

Winstorm07

Xe container
Lần trước cụ Boy bảo có mẫu đến xong rồi cũng thôi, lần này lại bảo lo đến Z. Nói chung là em chả tin lắm :D

micraft

Xe tải
Không tin đâu sói ạ, uống thôi.

civictau

Xe tăng
Em xin đính chính lại thông tin là off vào Thứ 7 ngày 16/4/2011, chứ không phải là ngày 15 đâu, hôm đó mới thứ 6 các cụ nhá.

civictau

Xe tăng
A lô cụ điếu thử nghiên cứu cùng bên MK xem có phải lắp thêm cái cầu chì nào nữa không???? không biết về sau nó có dở chứng gì không, chứ như bây giờ em đi cả đêm về sờ vào cái dây mình đấu thêm đấy cũng không thấy nóng mấy.

xedieu

Xe cút kít
Đèn xenon độ chỗ MK chỉ là lắp thêm bóng thôi, lại có tận 2 cầu chì nên ko sao đâu! (Ấy là em nghe cụ Thảo em cụ Khôi nói thế thôi)

viet1235

Xe buýt
Cụ lắp đèn xenon vào chóa gáo dừa hả cụ? Cụ cho em hỏi đèn cụ là loại gì và lắp thế có ổn không và có phải đấu gì loằng ngoằng không ạ? cảm ơn cụ
Lắp trực tiếp vào gáo cũ của nó bác ạ.Chẳng phải đục khoét cái gì cả.ổn hay không thì em không biết vì em chẳng lo cái vấn đề đấy.Bà Hồng GD của HD ở PVD đứng ra nhận làm cho xe em nên em chẳng lo.Với lại em thấy nó cũng an toàn chẳng sao chi phí mất có vài củ nên không thích thì lại tháo ra thay bóng cũ vào.
Đèn của em bật lên là sáng nhưng để sáng đủ thì tầm 3 đến 5s chứ 15s mới sáng như bác xedieu thì em cũng không hiểu thế nào

tuctuc2010

Xe điện
Lắp trực tiếp vào gáo cũ của nó bác ạ.Chẳng phải đục khoét cái gì cả.ổn hay không thì em không biết vì em chẳng lo cái vấn đề đấy.Bà Hồng GD của HD ở PVD đứng ra nhận làm cho xe em nên em chẳng lo.Với lại em thấy nó cũng an toàn chẳng sao chi phí mất có vài củ nên không thích thì lại tháo ra thay bóng cũ vào.
Đèn của em bật lên là sáng nhưng để sáng đủ thì tầm 3 đến 5s chứ 15s mới sáng như bác xedieu thì em cũng không hiểu thế nào
Thế theo cụ đánh giá thì độ sáng thế nào ạ? as có tập trung hay nó tóe tòe loe? em chỉ cần sáng thôi chứ em không cần thời trang ạ. Mà bóng cụ lắp là loại gì ạ?

viet1235

Xe buýt
Thế theo cụ đánh giá thì độ sáng thế nào ạ? as có tập trung hay nó tóe tòe loe? em chỉ cần sáng thôi chứ em không cần thời trang ạ. Mà bóng cụ lắp là loại gì ạ?
Trang trước em chụp ảnh rồi mà bác giở lại mà xem nói chung là sáng bác ạ.Còn tóe loe hay không thì em không rõ lắm nhưng chắc chắn là không thể được như của các bác kia thay hẳn gáo mới rồi.nếu bác muốn sáng hơn nữa thì lắp thêm cái bộ ff50 như của bác xedieu nói ý.E lắp của philips bác ạ
Em cũng định lắp giống của mấy bác kia nhưng hôm nọ gặp bác aaathanh thấy bác ý bảo đặt $ để lấy bộ gáo kia 1thang rồi mà vẫn chưa thấy gì nên e cũng nản.Cái gì thích thì phải có ngay chứ chờ đợi kiểu đấy khác gì mình đi đặt xe oto chờ ngày lấy :D

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Tam sao bát bản thế này thêm 2 trang nữa xe em phải 15 phút đèn mới sáng! :))

Theo các cụ thì cái projector các xe khác nó làm là thừa à? :D

viet1235

Xe buýt
Tam sao bát bản thế này thêm 2 trang nữa xe em phải 15 phút đèn mới sáng! :))

Theo các cụ thì cái projector các xe khác nó làm là thừa à? :D
Em có bảo là nó làm thừa đâu vì em không hiểu cái đấy mà bác chẳng đọc kĩ em nói gì cảx-(Xe em nó thế nào thì em nói thế em cũng có nói là đèn của em sáng hơn đèn của bác đâu :P chưa gì bác đã khoe projector rồix-(

xedieu

Xe cút kít
Em có bảo là nó làm thừa đâu vì em không hiểu cái đấy mà bác chẳng đọc kĩ em nói gì cảx-(Xe em nó thế nào thì em nói thế em cũng có nói là đèn của em sáng hơn đèn của bác đâu :P chưa gì bác đã khoe projector rồix-(
Không phải là khoe, mà các xe dùng xenon cho cos đều phải có, nếu ko a/s nó tóe tòe loe. Cụ TT2010 hỏi là ý như vậy đấy. Còn pha thì không nói làm gì! :)

tuctuc2010

Xe điện
Không phải là khoe, mà các xe dùng xenon cho cos đều phải có, nếu ko a/s nó tóe tòe loe. Cụ TT2010 hỏi là ý như vậy đấy. Còn pha thì không nói làm gì! :)
Thế theo cụ thì pha không cần projector ạ? em không quan tâm đến cos lắm mà chỉ cần pha thôi ạ, mấy hôm nay em đi đường trường buổi tối khó chịu quá ạ

Vietkid

Xe điện
Thế theo cụ thì pha không cần projector ạ? em không quan tâm đến cos lắm mà chỉ cần pha thôi ạ, mấy hôm nay em đi đường trường buổi tối khó chịu quá ạ
Cụ bán Tucson đi mua Grandis như em là lành nhất, chẳng phải lắp thêm cái gì.

tuctuc2010

Xe điện
Cụ bán Tucson đi mua Grandis như em là lành nhất, chẳng phải lắp thêm cái gì.
He he, của cụ phải lắp thêm một cơ số thứ lại còn gì. Xe hịn thế mà cảnh báo as lốp không có với lại ghế lái chỉnh vưỡn bằng cơm

micraft

Xe tải
Trang trước em chụp ảnh rồi mà bác giở lại mà xem nói chung là sáng bác ạ.Còn tóe loe hay không thì em không rõ lắm nhưng chắc chắn là không thể được như của các bác kia thay hẳn gáo mới rồi.nếu bác muốn sáng hơn nữa thì lắp thêm cái bộ ff50 như của bác xedieu nói ý.E lắp của philips bác ạ
Em cũng định lắp giống của mấy bác kia nhưng hôm nọ gặp bác aaathanh thấy bác ý bảo đặt $ để lấy bộ gáo kia 1thang rồi mà vẫn chưa thấy gì nên e cũng nản.Cái gì thích thì phải có ngay chứ chờ đợi kiểu đấy khác gì mình đi đặt xe oto chờ ngày lấy :D
Em dịch mồm ý cụ 1234 là cụ chỉ cần thấy đèn cụ sáng cụ sướng thồi còn mấy chú ngược chiều và bị rọi vào *** thì cụ không quan tâm cho lắm. Cụ 1234 lắp quả xenon vào cái gáo cũ của Túc thế thì cần gì phải lắp pha, chỉ cần lắp cos là đủ rồi vì nó cũng toét lòe loe ra rồi, hehe. Không biết em dịch ý cụ thế có đúng không ạ.

bugi99

Xe tải
Xenon mà không có projector thì nó tóe tòe loe ra mình thỉ chẳng được sáng hơn mà chỉ chói mắt các bác đi ngược chiều ==> x-(.
Đã thay xenon thì nên dùng projector cụ ợ.
Em thay cos bằng xenon + projector là sáng lắm rồi cụ ợ (Em toàn đi đường dài mà đường núi là nhiều) chẳng mấy khi dùng đến pha nữa.
Còn nếu cụ muốn pha sáng thì cụ có thể dùng bóng halogen 4300K như bác civic ấy.

xedieu

Xe cút kít
Đúng vậy. Dù có mua bộ 6,5 củ của duk thì pha vẫn là chóa gáo dừa chứ pha nó ko có proj cụ ạ!

Các cụ chú ý hộ em có 2 kiểu sáng:
- nhìn vào thấy sáng (lóa mắt ngc chiều)
- nhìn ra thấy sáng (soi rõ đường xá)

smallboy

Xe tăng
Em đến là vì cụ Craft với cụ Điếu chứ đâu đến vì mẫu :D
các cụ nghe cụ Win nói chưa ? :)
mah sao các cụ thù e zai thế ? mẫu miếc e đã giải thích la bảo mẫu rồi mah :((
thôi các bác cho e lần tới chuộc lỗi đi ^^ lân tới e sẽ hết mình ạ :P
e kính mong bác tham gia ạ :D
các bác đi lần nay bác xedieu hứa sẽ tăng lương nhân viên quèn cho e :D

Trạng thái
Thớt đang đóng