Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Kính các cụ!

Sau vụ nano giờ là vụ phủ gầm. Hôm nay em mới nói chuyện có nên sơn phủ gầm xe chỗ cụ Vietvoiz hay không? Câu trả lời là: KHÔNG NÊN SƠN PHỦ GẦM XE CHỐNG ỒN CHỖ CỤ VIETVOIZ - Bởi vì sau đó sẽ ít nghe thấy tiếng ồn vọng vào từ bên ngoài, từ dưới gầm... mà nghe thấy rất nhiều tiếng ồn bên trong xe! Thậm chí hôm qua em nghe tiếng kim loại va chạm vào nhau lách tách rất "nguy hiểm", emm tìm hiểu mãi hóa ra là dây đeo của đồng hồ trên cổ tay nó chạm vào nhau giờ cũng nghe thấy. Hãi hồn!

Vừa gặp cụ Smallboy, cụ ấy xác nhận bình thường dưới gầm gỉ sét khá nhiều chỗ (cụ ấy đi bảo dưỡng 1 vạn nâng gầm lên xem). Xe em giờ đi qua chỗ xóc (hay sóc nhỉ cụ Uyn) nghe nó thình thịch chắc nịch, phầm phập chắc mập... chứ không "lao xao" như trước.

Bí quyết là ở chỗ: Em phải dặn thợ của cụ Vòi sơn khác đi 1 tý (cái này em đã phổ biến cho cụ Smallboy rồi). Khác thế nào thì ọp bia tháng 4 em sẽ phổ biến ạ. Tóm lại với giá 3,2 củ em biết thế này em sơn từ lâu rồi! (Xe em hết 11,5kg)
Em vừa chợt nhớ ra, gọi điện hỏi ông chủ xe BMW 760 bị cháy hôm qua. Ông í bảo cách đây mấy tuần có sơn chống ồn chỗ cụ Vietvoiz. Công an và bảo hiểm đang nghi ngờ xe BMW gầm thấp quá, mặt đường tóe lửa bắn lên gầm -> Lê Văn Tám!

Mai em qua nhà cụ Voiz đòi lắp thêm 4 cái cầu chì cho 4 bánh xe! :P

micraft

Xe tải
Chắc nay mai cụ Xệ phải đi nâng cấp công suất máy lên ít nhất là 2.4 chứ không thì không chịu được tải trọng của xe ngày một tăng khi đồ lắp vào ngày một nhiều như tiến độ hiện tại đâu các cụ nhỉ :)

civictau

Xe tăng
Bác mua lại bộ xenon của em, em khuyến mại bác đến chỗ cụ liệt vòi sơn phủ gầm>>>>> giá cả thỏa thuận bác nhé

xedieu

Xe cút kít
Chắc nay mai cụ Xệ phải đi nâng cấp công suất máy lên ít nhất là 2.4 chứ không thì không chịu được tải trọng của xe ngày một tăng khi đồ lắp vào ngày một nhiều như tiến độ hiện tại đâu các cụ nhỉ :)
Cụ ơi, thực ra xe em là Audi Q5, em độ cái form và vỏ Tuc để trốn thuế thôi! :D (Cụ nào đi Q5 hẳn biết là nhập về VN không có DVD, mà có thì là hàng fake)

aaathanh

Xe tải
Cụ aathanh chơi ác quá, em thử sợt gu gồ cái gara của cụ thì nó lên cái chữ ký của cụ đầu tiên. Thế này thì buôn bán gì nữa! :((

Vâng iem có qua hỏi rõ trước sau ntn? đấy ạ. Khi bán thằng THÀNH là chủ ga ra(iem cũng quen sơ sơ,cũng gần gần nhà iem) nói với iem:"xe người ta có cái gì xe iem có cái đó... xe nhập nguyên chiếc 100%..." Khi of với các cụ iem đã biết là mình bị lừa,nhưng vẫn cẩn thận đi hỏi nhiều nơi bán đồ chơi xe hơi cho chắc chắn. Khi iem qua ga ra yêu cầu giải thích xe iem bị thiếu đồ, cái gì có thì là đồ TÀU,nó trả lời như đã nói ở trên: xe nhập từ Hàn về như thế. Iem đành ngậm bồ hòn...

aaathanh

Xe tải
Mà cụ Điếu cứ yên tâm đi nó ko lừa được mình nữa nhưng còn khối người cả tin như mình!

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Vâng iem có qua hỏi rõ trước sau ntn? đấy ạ. Khi bán thằng THÀNH là chủ ga ra(iem cũng quen sơ sơ,cũng gần gần nhà iem) nói với iem:"xe người ta có cái gì xe iem có cái đó... xe nhập nguyên chiếc 100%..." Khi of với các cụ iem đã biết là mình bị lừa,nhưng vẫn cẩn thận đi hỏi nhiều nơi bán đồ chơi xe hơi cho chắc chắn. Khi iem qua ga ra yêu cầu giải thích xe iem bị thiếu đồ, cái gì có thì là đồ TÀU,nó trả lời như đã nói ở trên: xe nhập từ Hàn về như thế. Iem đành ngậm bồ hòn...
Nói câu này là họ cố tình chơi rồi, cụ không phải lăn tăn nữa!

Winstorm07

Xe container
Em vừa chợt nhớ ra, gọi điện hỏi ông chủ xe BMW 760 bị cháy hôm qua. Ông í bảo cách đây mấy tuần có sơn chống ồn chỗ cụ Vietvoiz. Công an và bảo hiểm đang nghi ngờ xe BMW gầm thấp quá, mặt đường tóe lửa bắn lên gầm -> Lê Văn Tám!

Mai em qua nhà cụ Voiz đòi lắp thêm 4 cái cầu chì cho 4 bánh xe! :P
Lắp cầu chì vào 4 bánh ko ăn thua. Chuẩn nhất la cụ phải nối cái xích tiếp địa giống như xe chở xăng dầu thì nó mới là chống cháy hiệu quả :D

smallboy

Xe tăng
nào nào e thấy các bác lên chẳng thấy i kién ve vụ off trong t4 gi cả :(
hnay e gặp bác xedieu trên Huyn Gp , va càng thấy nên fu gầm , chống gỉ trông dỡ ghê và giảm tiếng ồn , hnay e nhảy vào gầm xe super soi thì thấy có hiện tương gỉ tại 1 số nơi .=> về bán gà để có 3.2 cu và nộp cho bác liệt vòi .
dc cái bác điếu đi đâu Vip quá , đến 1 phát mấy XXX đang dứng trc H Gp té luôn , vào fat nhân viên nhảy ra bắt tay như người nha... VIP wa' vip quá :))

xedieu

Xe cút kít
dc cái bác điếu đi đâu Vip quá , đến 1 phát mấy XXX đang dứng trc H Gp té luôn , vào fat nhân viên nhảy ra bắt tay như người nha... VIP wa' vip quá :))
Đấy. Em đã bảo em đến đâu làm gì anh em thợ thuyền cũng nhiệt tình cẩn thận mà lị! (Cụ smallboy cho em chém gió tý)

Đề nghị các cụ ủng hộ vụ ọp T4 đi ạ. Cụ smallboy không tiết lộ bí kíp sơn gầm của em trên này nhá, chỉ nói cho ai đi ọp!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Đấy. Em đã bảo em đến đâu làm gì anh em thợ thuyền cũng nhiệt tình cẩn thận mà lị! (Cụ smallboy cho em chém gió tý)

Đề nghị các cụ ủng hộ vụ ọp T4 đi ạ. Cụ smallboy không tiết lộ bí kíp sơn gầm của em trên này nhá, chỉ nói cho ai đi ọp!
Xe cụ sơn gầm kiểu "lội qua vũng sơn" có gì gọi là bí kíp đâu.

viet1235

Xe buýt
Xe cụ sơn gầm kiểu "lội qua vũng sơn" có gì gọi là bí kíp đâu.
Không phải sơn đâu bác ạ mà là nhúng gầm xe vào thùng nhựa đường ý mà.Bí kíp mà giấu kiểu này thế nào cũng "Tàu hỏa nhập ma":-??

xedieu

Xe cút kít
Không phải sơn đâu bác ạ mà là nhúng gầm xe vào thùng nhựa đường ý mà.Bí kíp mà giấu kiểu này thế nào cũng "Tàu hỏa nhập ma":-??
:)) Bí kíp của em là sơn gầm mà không phải sơn gầm. Cụ vòi lúc ý cũng ko biết đâu, em control cu thợ trực tiếp mà!

smallboy

Xe tăng

bác yên tâm e ko tiết lộ đâu :D
nhưng bác nào cần e bán :D giá rẻ thui :)

moi ng nhưng ai đi được ngày 15/4 ah ? off beer các bác ơi

Nganha75

Xe buýt
Cháy, cháy và cháy.
Không biết là vụ đèn đóm của a e mình có an toàn không các cụ nhỉ?8-}

xedieu

Xe cút kít
bác yên tâm e ko tiết lộ đâu :D
nhưng bác nào cần e bán :D giá rẻ thui :)

moi ng nhưng ai đi được ngày 15/4 ah ? off beer các bác ơi
Em đăng ký ọp 15/4. Cụ tacke chắc lúc đấy về rồi. Cụ TT2010 và civic chắc nhiệt tình. Tý em rủ hội cụ Uyn xem sao!

xedieu

Xe cút kít
Có người sợ rồi=)) Bác cứ chuẩn bị bình chữa cháy trên xe thì an toàn tuyệt đối
Cụ ơi hầu hết cháy dưới nắp capo thì bình cứu hỏa cũng bỏ đi vì ko mở đc và ko ai dám mở. Em sẽ nghiên cứu độ quả capo mở bằng thủy lực từ xa như cốp sau Vera

tuctuc2010

Xe điện
Em đăng ký ọp 15/4. Cụ tacke chắc lúc đấy về rồi. Cụ TT2010 và civic chắc nhiệt tình. Tý em rủ hội cụ Uyn xem sao!
Vâng, các cụ vẫn cho em đăng ký kèm thêm một suất ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng