Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuctuc2010

Xe điện
Vâng iem có qua hỏi rõ trước sau ntn? đấy ạ. Khi bán thằng THÀNH là chủ ga ra(iem cũng quen sơ sơ,cũng gần gần nhà iem) nói với iem:"xe người ta có cái gì xe iem có cái đó... xe nhập nguyên chiếc 100%..." Khi of với các cụ iem đã biết là mình bị lừa,nhưng vẫn cẩn thận đi hỏi nhiều nơi bán đồ chơi xe hơi cho chắc chắn. Khi iem qua ga ra yêu cầu giải thích xe iem bị thiếu đồ, cái gì có thì là đồ TÀU,nó trả lời như đã nói ở trên: xe nhập từ Hàn về như thế. Iem đành ngậm bồ hòn...
Cái chỗ sâu rum 528 cụ mua có phải tên Thành Đạt không? đi từ cầu CD xuống một đoạn nó là cái sâu rum đầu tiên ngay chỗ dốc bên phải không ạ? Nếu đúng thì chỗ đó trước em mua con Matxa 6, nhưng mà em tý nữa bị nó lừa bán cho con xe bị đâm rồi, sau nó phải đổi cho em con khác, do em đặt cọc rồi nên đành phải chấp nhận lấy con khác của nó đổi cho, may mà vớ phải con ngon. Thằng bán nó cũng tên Thành

tuctuc2010

Xe điện
Cụ điếu cho em hỏi ngu tý, em thấy cụ bảo pha xenon của cụ khi bật thì phải 15 giây sau nó mới sáng, thế thì trong trường hợp đi ban ngày muốn nháy pha xe ngược chiều thì sao hả cụ?

tuctuc2010

Xe điện

tuctuc2010

Xe điện
Thì tất nhiên tất cả là đồ tàu mà bác cái chính là mình thích nghịch thì mình lắp vào chơi thôi.Mà mấy cái ông Mao này đâu phải cái nào cũng nhanh hỏng đâu.E lắp cái bóng xenon này vào thấy sáng ra phết còn chất lượng thế nào thì phải đợi xem thời gian đã thích thì chơi không thích thì tháo ra thay bóng cũ, vấn đề mà chập chiếc gì như bác xedieu cảnh báo em hno e cũng hỏi ở HD PVD rồi hãng nó đứng ra nhận lắp thì nó phải có trách nhiệm với mình hơi đâu mình phải đi lo cái đấy
Quên mất không hỏi bác aaathanh có phải bác tucson trắng hno đến nhà em ăn không ợ
Cụ lắp đèn xenon vào chóa gáo dừa hả cụ? Cụ cho em hỏi đèn cụ là loại gì và lắp thế có ổn không và có phải đấu gì loằng ngoằng không ạ? cảm ơn cụ

Winstorm07

Xe container
Cụ điếu cho em hỏi ngu tý, em thấy cụ bảo pha xenon của cụ khi bật thì phải 15 giây sau nó mới sáng, thế thì trong trường hợp đi ban ngày muốn nháy pha xe ngược chiều thì sao hả cụ?
Xenon nó khác halozen là nó sáng từ từ cụ ạ, có nghĩa là cụ bật lên nó sẽ kô phát ánh sáng mạnh đủ 100% công suất mà khoảng 10~15 giây sau nó mới lên đủ.
Do đó khi nháy pha nó sẽ kô có tác dụng vì ánh sáng nó yếu ạ.
Em cũng đã thay Xenon vào pha và kết quả là đang thất vọng ạ. :(

xedieu

Xe cút kít
Nháy vài cái ngay từ lúc khởi hành là ok. Mí cả em còn ff50 nữa! :D

xedieu

Xe cút kít
Xenon nó khác halozen là nó sáng từ từ cụ ạ, có nghĩa là cụ bật lên nó sẽ kô phát ánh sáng mạnh đủ 100% công suất mà khoảng 10~15 giây sau nó mới lên đủ.
Do đó khi nháy pha nó sẽ kô có tác dụng vì ánh sáng nó yếu ạ.
Em cũng đã thay Xenon vào pha và kết quả là đang thất vọng ạ. :(
Vài giây thôi. Nàm rì đến mươi 15s cụ Uyn! Mí cả nó chỉ bị lần đầu tiên thôi!

xedieu

Xe cút kít
Trong này em thấy cụ No nick (trả lời ở cuối trang 1) có đề cập vụ độ lên kính tự động cũng bị chập cháy suýt nữa thì cháy xe, cụ nào độ rồi thì tìm hiểu phát nhé.
http://www.otofun.net/threads/231976-ve-nguyen-nhan-vu-chay-cerato-trang-o-dung-nguyen-trai
Cụ í độ cả cái motor lên kính nữa, chắc chắn hàng anh Đào, nên mới chập cheng. Cho nên làm điện xe em có thiết tha gì những chỗ hạt dẻ đâu. Cứ xịn nhất là em chiến!

Winstorm07

Xe container
Vài giây thôi. Nàm rì đến mươi 15s cụ Uyn! Mí cả nó chỉ bị lần đầu tiên thôi!
Em cũng đã làm thế rồi mà chả hiểu sao lần sau muốn nháy đèn nó vẫn kô lên đủ công suất ngay đâu ạ.
:(

xedieu

Xe cút kít
lần sau cũng ko đc Cụ ợ, cái này tét kỹ ôỳ.
Em đá pha tuyền giữ tầm 3-5s, không nháy điên cuồng giống hồi halogen được! Đc cái đối thủ sẽ ăn đòn từ từ từ từ không cưỡng nổi - đúng kiểu em là ng lịch sự nhá!

aaathanh

Xe tải
Cái chỗ sâu rum 528 cụ mua có phải tên Thành Đạt không? đi từ cầu CD xuống một đoạn nó là cái sâu rum đầu tiên ngay chỗ dốc bên phải không ạ? Nếu đúng thì chỗ đó trước em mua con Matxa 6, nhưng mà em tý nữa bị nó lừa bán cho con xe bị đâm rồi, sau nó phải đổi cho em con khác, do em đặt cọc rồi nên đành phải chấp nhận lấy con khác của nó đổi cho, may mà vớ phải con ngon. Thằng bán nó cũng tên Thành
Đúng rùi cụ à.Chúc mừng cụ may mắn!Chắc cụ mất thêm tý usd

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Xin thông báo với các bác là tối thứ 2 tuần sau gioăng cao su cửa sẽ về đến HN ạ. Từ chiều thứ ba các bác có thể bắt đầu nhận hàng ạ.

aaathanh

Xe tải
Các cụ cho iem đăng ky suất of nhé.

aaathanh

Xe tải
Xin thông báo với các bác là tối thứ 2 tuần sau gioăng cao su cửa sẽ về đến HN ạ. Từ chiều thứ ba các bác có thể bắt đầu nhận hàng ạ.
Cụ cho iem nhận luôn tối thứ 2. Đêm iem đi phú thọ vài ngày mới về.

Winstorm07

Xe container
Cụ cho iem nhận luôn tối thứ 2. Đêm iem đi phú thọ vài ngày mới về.
Vâng, nếu tối thứ hai em lấy về kịp thì mời cụ đến lấy, còn nếu kô cụ cứ yên tâm em sẽ giữ cho cụ đến khi cụ về ạ ;)

smallboy

Xe tăng
đề nghị cụ win giao hang t7 nha' ko e bắt cụ uốn bia dóa :)) theo e hang ho cu de den t7 a e gap mat , co cai để vui ve , như e thong ke la da co 5 cụ : Win , xedieu , tacke , civic , tuc2010, aaathanh, e nua :D , í đếm nhầm :P 7ng va cụ nhảeason gi dóa e hem nhơ lăm e chỉ nhớ hôm truoc bắt e uốn thôi :((
e đề nghị các cụ tham gia lần này fari từ a den z , riêng vụ z e xin dc tài trợ cây nhà lá vườn :))

smallboy

Xe tăng
các bác khác e đề nghị leen tiếng :) e mong hội tuc nha ta co the fat triể thêm nữa , đi vui la chính và quên đời là chủ yếu :)
rieng hội SO e mới dc gặp bác Win va bác Nha rẻ :D rất vui khi dc biết các bác , mong các bác và hội tham gia với bọn e :)

Trạng thái
Thớt đang đóng