Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

smallboy

Xe tăng
i' nhầm bác xedieu đề bạt tăng lương với bác tacke hichic
nhầm thế này mong bác tacke đừng hạ lương của e nha :)

viet1235

Xe buýt
Em dịch mồm ý cụ 1234 là cụ chỉ cần thấy đèn cụ sáng cụ sướng thồi còn mấy chú ngược chiều và bị rọi vào *** thì cụ không quan tâm cho lắm. Cụ 1234 lắp quả xenon vào cái gáo cũ của Túc thế thì cần gì phải lắp pha, chỉ cần lắp cos là đủ rồi vì nó cũng toét lòe loe ra rồi, hehe. Không biết em dịch ý cụ thế có đúng không ạ.
Bác dịch chuẩn đới bác ạ :D Nhu cầu của em không đi đường xa nhiều,mục đích của em cũng chỉ cần sáng hơn cái bóng nguyên bản của Tuc và làm mấy ông đi ngược chiều lóa mắt tý là được =)) Em đã bảo là muốn nhìn rõ đường thì lắp thêm bộ ff50 vào nữa mà.
Em đang định làm lại bộ loa bác nào đã làm rồi cho e xin ít ý kiến với ạ,Hôm nọ em định lắp thêm 2 cái màn hình ở ghế sau nữa vì thấy giá thành nó cũng rẻ chỉ tầm 3cu chắc hôm này đi làm thì làm luôn 1 thể.

micraft

Xe tải
Bác dịch chuẩn đới bác ạ :D Nhu cầu của em không đi đường xa nhiều,mục đích của em cũng chỉ cần sáng hơn cái bóng nguyên bản của Tuc và làm mấy ông đi ngược chiều lóa mắt tý là được =)) Em đã bảo là muốn nhìn rõ đường thì lắp thêm bộ ff50 vào nữa mà.
Em đang định làm lại bộ loa bác nào đã làm rồi cho e xin ít ý kiến với ạ,Hôm nọ em định lắp thêm 2 cái màn hình ở ghế sau nữa vì thấy giá thành nó cũng rẻ chỉ tầm 3cu chắc hôm này đi làm thì làm luôn 1 thể.
Cụ 1234 ơi, em nói thật với cụ là em lắp bóng xenon chỉ chuyển để rọi vào mặt mấy cái cụ đi ngược chiều rọi pha vào mẹt em thôi. Không biết cụ có phải đeo kinh đi 2b trời mưa bao giờ chưa? nếu chưa thì cụ thử đi 1 lần rồi cho mấy thằng SH, PS nó rọi pha vào mẹt thì điên khủng khiếp luôn. hehe

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Em tuyền nghe VOV. Mí cả loa Tuc nhà em chỉnh 1 tý trét bát xong nghe ổn lắm!

civictau

Xe tăng
chào các cụ.... em đang lăn tăn 2 việc về Túc. ( Trộm Vía )
1. Xe của em đã thay còi( còi nguyên bản là còi đĩa, còi mới em thay là còi sên ) mà theo như lời cụ Năm Vú và cụ Liệt Vòi nói thì đối với những xe mà đã có sẵn 2 đường ra của còi thì việc thay còi khác vào là quá đơn giản vì chỉ việc đấu dây vào là xong, nhưng em thấy Túc có 1 còi ( còi đĩa). Vì vậy theo lời 2 cụ trên thì đối với những loại xe chỉ có 1 đường dây như Túc, I 30...... Thì để đảm bảo an toàn cho hệ thộng điện, khi thay còi Sên ta phải đi lại dây và có cả Rơ le và cầu chì........... Đã có cụ nào làm thế chưa???? :-??
2. Xem xong thớt của cụ Lâu Lích về vụ cụ ấy độ xe, suýt nữa thanh than ấy thì trong thớt ấy có mấy cụ học chuyên về điện ĐHBK nói là tất cả các chỗ chích điện lấy ngang ấy không đơn giản chỉ là 2 cái lõi dây đồng tuốt ra rồi lấy tay xoắn vào nhau, rồi lấy băng dính cách điện cuốn lại. Mà để đảm bảo an toàn cho hệ thống điện của xe thì tất cả các chỗ chích ngang điện ấy đều cần được phải hàn lại bằng thiếc và bọc băng dính cách điện. Vì môi trường điện hoạt động trên xe ô tô là rất khắc nghiệt ( chịu cả nhiệt và độ rung lắc)

Mà em thấy đèn xenon của em chỉ được cuốn dây vào với nhau và cuốn băng dính cách điện>>>>> Như vậy có AN TOÀN không cụ MINH KHÔI?????

CÁC CỤ CÓ Ý KÒ GÌ KHÔNG ?????

phonghamy

Xe điện
Các cụ bên Túc vưỡn chỉ bàn về vụ đèn và còi mãi thế? (đèn sáng quá chói vào mắt ko lái được nó phi xuống ruộng, còi to qua bóp cái nó giật mình nó ngã cũng mệt :))). Cụ Điếu có nhắc nhở về vụ of ẹp tháng 4 mà ko thấy cụ nào hưởng ứng cả. em lần này nhất định ko độ gì hết, cụ chủ tịch bên e làm gì em làm theo thui, sợ vụ điện đóm lắm rùi. em ra đây các cụ đừng ném e nhé:))
chào các cụ.... em đang lăn tăn 2 việc về Túc. ( Trộm Vía )
1. Xe của em đã thay còi( còi nguyên bản là còi đĩa, còi mới em thay là còi sên ) mà theo như lời cụ Năm Vú và cụ Liệt Vòi nói thì đối với những xe mà đã có sẵn 2 đường ra của còi thì việc thay còi khác vào là quá đơn giản vì chỉ việc đấu dây vào là xong, nhưng em thấy Túc có 1 còi ( còi đĩa). Vì vậy theo lời 2 cụ trên thì đối với những loại xe chỉ có 1 đường dây như Túc, I 30...... Thì để đảm bảo an toàn cho hệ thộng điện, khi thay còi Sên ta phải đi lại dây và có cả Rơ le và cầu chì........... Đã có cụ nào làm thế chưa???? :-??
2. Xem xong thớt của cụ Lâu Lích về vụ cụ ấy độ xe, suýt nữa thanh than ấy thì trong thớt ấy có mấy cụ học chuyên về điện ĐHBK nói là tất cả các chỗ chích điện lấy ngang ấy không đơn giản chỉ là 2 cái lõi dây đồng tuốt ra rồi lấy tay xoắn vào nhau, rồi lấy băng dính cách điện cuốn lại. Mà để đảm bảo an toàn cho hệ thống điện của xe thì tất cả các chỗ chích ngang điện ấy đều cần được phải hàn lại bằng thiếc và bọc băng dính cách điện. Vì môi trường điện hoạt động trên xe ô tô là rất khắc nghiệt ( chịu cả nhiệt và độ rung lắc)

Mà em thấy đèn xenon của em chỉ được cuốn dây vào với nhau và cuốn băng dính cách điện>>>>> Như vậy có AN TOÀN không cụ MINH KHÔI?????

CÁC CỤ CÓ Ý KÒ GÌ KHÔNG ?????

xedieu

Xe cút kít
Em chả nhớ còi em làm ntn nữa cả cụ civic ạ! :( Nhưng em nhớ chính xác Tuc có 2 cái còi (ở nhà em còn) nên chắc ok! :)

Vụ hàn dây điện thì đúng rồi nhưng có ai theo đâu! :((

viet1235

Xe buýt
Nếu đúng kĩ thuật thì dây điện phải hàn thiếc và lấy nhựa bọc vào bác ạ nhưng cái đấy chỉ tự mình làm cho mình thôi>:)

Winstorm07

Xe container
Các cụ bên Túc vưỡn chỉ bàn về vụ đèn và còi mãi thế? (đèn sáng quá chói vào mắt ko lái được nó phi xuống ruộng, còi to qua bóp cái nó giật mình nó ngã cũng mệt :))). Cụ Điếu có nhắc nhở về vụ of ẹp tháng 4 mà ko thấy cụ nào hưởng ứng cả. em lần này nhất định ko độ gì hết, cụ chủ tịch bên e làm gì em làm theo thui, sợ vụ điện đóm lắm rùi. em ra đây các cụ đừng ném e nhé:))
Bác Phong!
Vụ logo của các bác hội Túc đang bị chìm xuồng nên quay sang bàn lại mấy vụ này đèn còi cho nó đỡ buồn, bác kô được thọc lét các bác ý, bác về ngay bên nhà So cho em nhờ chút việc :D

Nhân đây em cũng có lời mời các bác Túc luôn là hôm tới bên So chúng em có chuẩn bị 1 chương trình Công bố thương hiệu, em sẽ có giấy mời chính thức gửi các bác đến tham gia cho nó vui.
Bác nào ưng cái bụng thì cũng nhận luôn cái logo của chúng em dán vào cho nó đỡ xái :D

Em té đây

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Các cụ cứ vui vầy đi, chứ để em xuống tay chém vụ logo hội Sor là hội Sor hủy vụ in ấn ngay đấy nhá!

micraft

Xe tải
Các cụ cứ vui vầy đi, chứ để em xuống tay chém vụ logo hội Sor là hội Sor hủy vụ in ấn ngay đấy nhá!
Theo em cụ cứ để các cụ Sor in xong logo bên đó rook hãy chém, hehe. Dù gì thì cụ Win cho em đăng ký 1 cái logo của Hội Sor cho nó có tinh thần đồng đội

civictau

Xe tăng
Xin thông báo với các cụ một tin cực Hót mà cụ Tắc Kè vừa gọi cho em là cụ Xe Điếu Bán Xe rồi, và cũng đang thừa ra bộ đèn Bi vừa mua, Cụ nào đi Túc chưa có thì vào đăng kí đi. Không tin các cụ cứ gọi cho cụ Điếu biết ngay..... Thông Báo!

micraft

Xe tải
Tin sốt dẻo quá, gọi ngay cho cụ Xệ không bị bán mất thì phí

xedieu

Xe cút kít
Các cụ lấy bộ bi của em đi. Em lắp bộ cũ vào bán cũng ko ảnh hưởng gì. Chia tay các cụ VTC, em đổi sang Q5! (b)

bugi99

Xe tải
Xin thông báo với các cụ một tin cực Hót mà cụ Tắc Kè vừa gọi cho em là cụ Xe Điếu Bán Xe rồi, và cũng đang thừa ra bộ đèn Bi vừa mua, Cụ nào đi Túc chưa có thì vào đăng kí đi. Không tin các cụ cứ gọi cho cụ Điếu biết ngay..... Thông Báo!
Cụ điếu bán xe và cụ civic thay cụ điếu làm giám đốc điều hành hội Tuc :)):)):))

micraft

Xe tải
Cụ Xệ chuyển sang làm giám đôc diễu hành hội VAC rồi, hội VTC chuẩn bị tổ chức đại hội bầu Giám đốc mới.

tuctuc2010

Xe điện
Thông báo với các cụ là con xe cỏ giá cao của em vừa có người trả 900 củ, vậy là em lát xê luôn ạ, chia tay các cụ và hội VTC nhé, em té

civictau

Xe tăng
Thông báo với các Cụ là xe em vừa bắt được tín hiệu của người Ngoài Hành Tinh.... có cụ nào biết Up lên không??? Chỉ em cách Up lên với?? thks !! Quên em phải chú thích thế này: Là xe eim có XDri vơ nên thu được hết tất cả các loại âm thanh trong và ngoài xe ạ.....

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng