Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Em cam đoan các cụ nhầm 2 cái lông đuôi là cái khuỷu chân gà. Đấy chính là cái bất cập thứ nhất.

Cái bất cập thứ 2 chính là cái elip mà các cụ bảo là ok rồi - nó quá dầy nên thô kệch. Tương tự chữ T mà béo nữ cũng bị như vậy.

Cái cánh gà của Bentley nếu làm kiểu vậy sẽ không phay nổi khối 3D được vì nó chỉ là 1 nét đen vạch ra để biểu thị 1 cái lông cánh. Nó không có khe để chamfer 3D. Mà ở trên đời này thằng đàn ông nào mà không thích cái KHE.

xedieu

Xe cút kít
Còn 1 vấn đề nữa đó là:

- Nếu số thứ tự kia lên đến trên 100 thì dãy số quá bé, xấu!
- Khả năng 99,99% là không thể in đơn chiếc được vì quá đắt. Cho nên em thêm option là thay số 1 kia bằng chữ C trong vòng tròn. Chữ C này vừa là Club mà cũng vừa là Copyright đóng dấu bản quyền ạ!

Ngày mai em sẽ phát hành phiên bản bản tiếp theo khắc phục tất cả những bất cập trên.

xedieu

Xe cút kít
@ cụ xedieu: em mạng Kim đây ợ. Với cả vụ đèn bao giờ tới em cụ ới em một tiếng với
Cụ mạng Kim thì không dùng được màu đỏ cho chữ T cụ ạ! Vụ đèn không biết ntn rồi, chưa thấy DUK nhắn gì tuần này.

smallboy

Xe tăng
Cụ mạng Kim thì không dùng được màu đỏ cho chữ T cụ ạ! Vụ đèn không biết ntn rồi, chưa thấy DUK nhắn gì tuần này.
e xin phép được giống cụ này :( e cung mệnh Kim
Nhưng nếu thiếu màu đỏ e rằng logo sẽ kém nổi bật

smallboy

Xe tăng
1 : e dự là oánh số thứ tự trông lằng nhằng cái Logo
2 : giống như cụ luongtk viết :3)Cái cánh gà nếu không được chi tiết như tự nhiên thì nên chăng chỉ mang tính phác họa biểu tượng như của Benley được không ạ?
Kính cụ!
3 : e cảm thấy ko ổn lắm ở vị trí đặt chữ T

aaathanh

Xe tải
Bẩm các cụ iem thankssss các cụ nhiều. Các cụ tâm huyết quá mà iem chẳng có ý kiến gì các cụ đừng trách iem nhé,ko iem thẹn đó.Cảm ơn các cụ có ý kiến nhiều ạ ạ ạ

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Em thấy tác phẩm của Cụ điếu quá đẹp, về màu sắc và hình khối em rất hài lòng không có ý kiến gì? Tất nhiên với nghề và tâm huyết với hội như Cụ xe điếu sẽ xem thêm các màu xe cho phù hợp. Một vấn đề nữa là em đang hình dung nếu Logo này thì gắn ở đâu? ( ý em nói là vị trí trên xe ) để đảm bảo đẹp và thống nhất dễ nhận ra anh em VTC tất nhiên cụ demo là phía trước, vậy còn đâu nữa không?. Em trộm nghĩ vậy Cụ cho ý kiến nhé !

pupil

Xe điện
Còn 1 vấn đề nữa đó là:

- Nếu số thứ tự kia lên đến trên 100 thì dãy số quá bé, xấu!
- Khả năng 99,99% là không thể in đơn chiếc được vì quá đắt. Cho nên em thêm option là thay số 1 kia bằng chữ C trong vòng tròn. Chữ C này vừa là Club mà cũng vừa là Copyright đóng dấu bản quyền ạ!

Ngày mai em sẽ phát hành phiên bản bản tiếp theo khắc phục tất cả những bất cập trên.
Theo tôi cái chỗ để oánh số cụ cứ để trơn và hơi sần để mọi người về tự phun sơn oánh số của họ !

xedieu

Xe cút kít
Các cụ cứ nói là cái cánh gà không như tự nhiên là sao ạ, em chịu chả hiểu được mặc dù cả 3 cụ nói như vậy. Thế nào là "như tự nhiên" theo ý các cụ? Các cụ nói tiếng việt em mới hiểu và sửa được chứ! :D Các cụ có vào cái link muare.vn em nói trên xem cái logo 3D nó thế nào không? Sao lại lạc sang cái logo 2D dùng nét, không dùng khối của Bentley?

Hơn nữa cái cánh của Bentley nằm ngang, nó hợp với dòng sedan còn đây là gà tung cánh, đã tung cánh thì các cái lông cánh nó phải tung toẽ ra chứ, không thể dính vào nhau được. Em ví dụ:

Logo này thì gắn ở đâu? ( ý em nói là vị trí trên xe ) để đảm bảo đẹp và thống nhất dễ nhận ra anh em VTC tất nhiên cụ demo là phía trước, vậy còn đâu nữa không?. Em trộm nghĩ vậy Cụ cho ý kiến nhé !
Gắn thay cả 6 cái logo nguyên bản của xe chủ tịch ạ: trước, sau và 4 bánh! (b)

xedieu

Xe cút kít
Theo tôi cái chỗ để oánh số cụ cứ để trơn và hơi sần để mọi người về tự phun sơn oánh số của họ !
Em cá với cụ là cụ Tuc nào cũng phun số 1, rồi hoà cả làng, lại lung tung hết cả! :))

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Có lẽ không nên để số nữa và cho chữ C vào cụ điếu ạ.Lý do là VTC sẽ rất đông nên đánh số sẽ không ổn và không in được nhiều

xedieu

Xe cút kít
Đấy. Em mà không sửa, cho cái số vào thì nhiều cụ lại cho là em bảo thủ, không mở lòng. Nhưng kỳ thực cho vào có ổn đâu. Một số ý kiến khác nữa em cũng không thể cứ mỗi ý kiến góp ý lại làm demo 1 cái logo được. Như thế khác gì đẽo logo giữa đường cao tốc - chắc để gắn vào Tucson đời 2015!

Cho nên các cụ góp ý phải cân nhắc thật kỹ, phải lý sự khoa học, nói rõ sửa ntn, chứ không nói cảm tính suy nghĩ cá nhân nhé. Nói kiểu "cảm thấy chưa ổn lắm" thì bố em cũng chịu! :))

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Lô đầu các Cụ cứ đanh số đi (đảm bảo chưa đến 100), lô sau các Cụ để chữ C vừa là Club vừa là Copy (ko phải copyright nhé - có nghĩa là TÁI BẢN) :))

Đó là phần thưởng cho những người tiên phong đi đầu thành lập hội. Em dự, sau này hội các Cụ nổi tiếng những cái logo có số có khi bán đc vài triệu Obama ý chứ. :D

Chỉnh sửa cuối:

tuctuc2010

Xe điện
Theo em các cụ nên bỏ ý tưởng cho số vào đi ạ

aaathanh

Xe tải
Vâng iem đồng ý sô1 ạ. XL các cụ ạ. Ai cũng muốn số đẹp

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Hay cho số vào để bán đấu giá giống biển đẹp ấy nhỉ???!!! :))

Các cụ để ý là chỉ có tem xe mới có số chứ logo thì em chưa thấy bao giờ đâu! :)

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Nếu gắn cả 6 Logo thi Túc đã lột xác nhỉ? Và không còn là Hyundai nữa mà vào bãi gửi xe nó lại lại hỏi bác xe gì ? và bác xe sang để riêng và thu phí cao hơn.

luongtk

Xe tải
Đấy. Em mà không sửa, cho cái số vào thì nhiều cụ lại cho là em bảo thủ, không mở lòng. Nhưng kỳ thực cho vào có ổn đâu. Một số ý kiến khác nữa em cũng không thể cứ mỗi ý kiến góp ý lại làm demo 1 cái logo được. Như thế khác gì đẽo logo giữa đường cao tốc - chắc để gắn vào Tucson đời 2015!

Cho nên các cụ góp ý phải cân nhắc thật kỹ, phải lý sự khoa học, nói rõ sửa ntn, chứ không nói cảm tính suy nghĩ cá nhân nhé. Nói kiểu "cảm thấy chưa ổn lắm" thì bố em cũng chịu! :))
Em sợ là vài ngày nữa chụ xedieu sẽ bị tẩu hỏa nhập ma vì nhiều phản biện quá!
Sau khi cân nhắc thật kỹ và yêu cầu đóng góp có lý sự khoa học em xin góp ý thêm cho phong phú:
1) sorry trước cụ tác giả và số đông các cụ: vì lần đầu tiên chúng ta có được cơ hội sở hữu logo xe siêu sang nên em e các cụ đang lâng lâng nên chỉ thấy đẹp. Em cũng thấy đẹp nhưng em thấy bố cục con gà gánh chữ T không ổn (em sorry lại lần nữa vì nói thẳng). Tất nhiên vẫn lý do cũ là con gà "chữ V" bị khuất phục bởi chữ T (Tiền, Tình, Tôi, Tàu...). Và bố cục bị gượng ép. Mặc dù em hiểu là cụ tác giả đã dày công thai ngén và hợp lý hóa - đặc biệt phải đảm bảo tỉ lệ vàng, phong thủy ...
2) Em xin trình bày một đề xuất của em biết đâu cụ tác giả thấy có lý: Cụ có thể dùng thiết kế dạng 3 lớp được không? Lớp 1: nền của khối, Lớp 2 là chữ T nét to viền bo nét, lớp 3 là con gà pop up hẳn lên và tạo hình chữ V bằng 2 cánh gà với dạng cánh cách điệu như pin con ó hoặc quốc kỳ của Đức. Còn đầu con gà nằm khoảng 1/3 thân chữ T: Hai cái chân con gà kiểu dướn cao bấu vào đế chữ T cũng giống như gà trong quốc kỳ Đức.
3) Còn 4 quả tròn cho 4 bánh em nghĩ là lược giản hóa theo dạng 2D thì hợp lý hơn chứ ạ?

Vài thiển ý của em cũng mong chia sẻ ạ!
2)

Winstorm07

Xe container
Em đi có mấy ngày mà các cụ ở nhà bàn luận sôi nổi quá. Các cụ có làm gì cũng chú ý giúp em 1 tý, trước khi có kết luận chính thức thì đừng nên công bố gì cả. Ở bên này báo chí HQ bắt đầu đưa tin về sự kiện này rồi đấy. Em thấy mấy tạp chí chuyên ngành ô tô đang có loạt bài phóng sự phỏng vấn chủ tịch Hyundaimotor về khả năng thây đổi mẫu logo là hư thực thế nào :D

Trạng thái
Thớt đang đóng