Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Về ý tưởng thì OK. Trình bày em thấy nó nhạt nhòa quá, nền trong hình tròn đổ mầu đen hoặc xanh đen thì đẹp hơn
Như đã nói trên, nếu làm đúng màu đen và mạ bạc thì sẽ mất khối 3D và các cụ sẽ rất khó hình dung nên em làm tạm 1 cái màu trung gian như thế. Đây, em cho cụ xem:

Để như hình dưới đây thì dễ hình dung độ nổi khối 3 chiều của nó hơn

(Các ý kiến đóng góp khác em xin lắng nghe và tập hợp để anh em hội VTC quyết sau ạ)

xedieu

Xe cút kít
Chữ T vẫn là chủ đạo , còn Chữ S sẽ uốn quanh thân chữ T, còn số thứ tự sẻ nằm giữa trái tim con đại bàng. Kể cả số rất bé, nhưng em vẫn thích có số....
Em hình dung nó sẽ hơi giống logo mấy cái nhà thuốc đông y có con rắn quấn quanh cái cân - không ổn cụ ạ! :D

tuctuc2010

Xe điện
Chơi chứ sợ gì cụ nhỉ. Để em tìm nguồn nào phay bằng kim loại nữa thì quá đỉnh - miễn bàn! Có gì em sẽ thông tin thêm về chi phí để các cụ biểu quyết lần 3 ạ!

Nói thật là dưới góc độ người dùng, em thấy logo Hyundai nguyên bản hơi xấu, vừa yếu vừa thiếu.
Để em nhờ thằng bạn em nó là giảng viên ĐH mỹ thuật công nghiệp xem chắc là nó có chỗ đấy

pupil

Xe điện

OK very nice, chữ T là "Tiền tôi biết rồi, nhưng có mấy câu hỏi cụ giả nhời giúp:
- Nếu xe màu bạc hoặc ghi hay màu sáng, cái nogo sẽ bị chìm vào màu xe? Nên chăng vẽ Vector và đậm lên?
- Cụ định in lên vật liệu gì, vì nếu để bóng thế kia không thể in lưới được - tôi thiết kế cho cả mục đích in lên áo phông và mũ cho các Mem+Gấu+F1, chắc cụ cũng muốn thế?
- Cái đầu con Trim nên làm cho rõ vì cái cánh thì dữ tợn rồi.
- Cụ muốn góp ý mà chả ném đá gì nogo của SoClub, thế là không công bằng !
.... từ từ để tôi nghĩ tiếp đã ... con tùy thuộc cái góp ý của cụ!:D

Chỉnh sửa cuối:

tuctuc2010

Xe điện
Như đã nói trên, nếu làm đúng màu đen và mạ bạc thì sẽ mất khối 3D và các cụ sẽ rất khó hình dung nên em làm tạm 1 cái màu trung gian như thế. Đây, em cho cụ xem:

Để như hình dưới đây thì dễ hình dung độ nổi khối 3 chiều của nó hơn​

(Các ý kiến đóng góp khác em xin lắng nghe và tập hợp để anh em hội VTC quyết sau ạ)
Theo em đầu con trim không rõ ràng lắm (như ý cụ pupil) mà lại trông hơi giống con cú ạ. Hay cụ làm cái đầu nó ngoẹo sang 1 bên, dưới chân quắp cành ôliu như kiểu đại bàng Mẽo ấy cho nó hầm hố

xedieu

Xe cút kít
Thâm ý của em là chữ T đè đầu con trim Việt ạ! :D

pro.9x

Xe hơi
Theo em đầu con trim không rõ ràng lắm (như ý cụ pupil) mà lại trông hơi giống con cú ạ. Hay cụ làm cái đầu nó ngoẹo sang 1 bên, dưới chân quắp cành ôliu như kiểu đại bàng Mẽo ấy cho nó hầm hố
e kũng xin góp ý ạ.kái đầu nên cho ngẩng lên ạ.như kiểu đang nhìn phía trước ấy.kái chân kũg thế như cụ tuctuc2010 đã nói nhưng làm kái chữ S ngang thay kái cành.vừa có chữ T&S(tucson).cơ bản e kũg thấy đẹp rồi:x

xedieu

Xe cút kít
Em nghĩ không nên đề cập đến chữ S ở đây vì rất vô lý. Bản thân chữ Việt Nam là 2 từ còn không có chữ N xuất hiện; cho nên chữ Son chỉ là âm tiết lại càng không thể xuất hiện (lưu ý tiếng Anh là ngôn ngữ đa âm tiết, không ai viết tắt Washington D.C là WSTDC cả)! :D

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Em hình dung nó sẽ hơi giống logo mấy cái nhà thuốc đông y có con rắn quấn quanh cái cân - không ổn cụ ạ! :D
Em đang định nói thì Cụ đã nói.Không nên có chữ S , em thì chưa nghĩ ra được gì nhưng em thấy mẫu của Cụ Điếu đưa ra em thấy ổn, chỉ quan tâm thêm mầu sắc và nếu có số nữa thì cũng là 1 cái hay , còn kinh phí thì em nghĩ với VTC như hiện nay thì chắc mọi chuyện sẽ ổn cả , em chỉ sợ sau này khi có Tuc ma ko có logo VTC thì về nhà lại không ngủ được và thức dậy viết đơn thôi.(Em Fun tý )

xedieu

Xe cút kít
quan tâm thêm mầu sắc và nếu có số nữa thì cũng là 1 cái hay
Thống nhất là em sẽ nghiên cứu nâng cấp mấy thứ sau:
1. Màu sắc
2. Chất liệu
3. Đưa số vào
4. Cho cái đầu gà, à đầu trim, rõ lên - chứ không cho nó ngẩng cao đâu ạ.
5. Cho cái móng vuốt nó rõ hơn nữa

Không nâng cấp những nội dung sau:
1. Thêm chữ S quanh chữ T
2. Thêm chữ S nằm ngang dưới chân con gà
3. Cho đầu gà ngẩng lên (Logo nó nằm ở mũi xe, là thế Chu tước, để gà nó ngẩng cao đầu lên là không hay tẹo nào ạ)

Cuabien

Xe điện
Cụ XEDIEU cho em xim cái mẫu Logo của cụ em làm cho Chi hội KFC nhà em nhá, em thấy chấm thêm cái mào đỏ ở đầu gà và để bọn em dùng hợp hơn là hội nhà cụ. =))

smallboy

Xe tăng
livina quang cao đầy màn hình e kodocj dc comment :((

micraft

Xe tải
Thống nhất là em sẽ nghiên cứu nâng cấp mấy thứ sau:
1. Màu sắc
2. Chất liệu
3. Đưa số vào
4. Cho cái đầu gà, à đầu trim, rõ lên - chứ không cho nó ngẩng cao đâu ạ.
5. Cho cái móng vuốt nó rõ hơn nữa

Không nâng cấp những nội dung sau:
1. Thêm chữ S quanh chữ T
2. Thêm chữ S nằm ngang dưới chân con gà
3. Cho đầu gà ngẩng lên (Logo nó nằm ở mũi xe, là thế Chu tước, để gà nó ngẩng cao đầu lên là không hay tẹo nào ạ)
NHất trí với cụ Xế

xedieu

Xe cút kít
Cụ XEDIEU cho em xim cái mẫu Logo của cụ em làm cho Chi hội KFC nhà em nhá, em thấy chấm thêm cái mào đỏ ở đầu gà và để bọn em dùng hợp hơn là hội nhà cụ. =))
Thế để em vặt trụi lông và thêm 2 cái đùi mập vào đã!

luongtk

Xe tải
Em xin chào cả nhà!

Em nhận được sms của cụ Xệ chiều nay bây giờ mới online được thấy các cụ bóng bàn sôi nổi quá. Tinh thần VTC càng ngày càng cao!!!
Mặc dù cụ tác giả (khâm phục cụ xedieu về tài năng và lòng nhiệt tình với anh em) có chốt tổng kết ở trên nhưng em xin có một vài ý kiến phản biện một chút như sau:
1) Nhìn tổng thể cái tỷ lệ và sắp xếp chứ T và con chim V có được cân đối không ạ? Các cụ ngắm kỹ con chim một chút sợ hai cái cánh nó hơi to!?!
2) Hay cụ thử tham khảo đề xuất của em cho chữ T to lên rồi cho lồng cánh con chim vào 2 nét bên của chữ T có được không ạ?
3) Như ý của em thì chữ T lúc đó nó to gần bằng chữ T trong Toy logo nhưng font chữ mình tạo đặc trưng riêng của hội VTC rồi???
4) Cái đầu con chim và các nét chữ và vòng tròn nếu được đúc nổi thì em thấy tuyệt vời (đặc biệt các nét chữ được đúc nổi bo tròn còn đầu con chim có mỏ nhọn lồi ra như sắp mổ ạ!). Em chỉ sợ nếu chỉ khắc 3D không, tổng thể vẫn là một mặt phẳng nhìn xa trông như bị mất lô gô ạ!

Biết đâu Huydai lại cử người sang thương lượng với mua tác quyền sau vụ này cũng nên các cụ ạ!

Em ngoài lề chút: Bao giờ đến lượt em đấy cụ Xedieu nhỉ?
Thanks các cụ!!!

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ CUA lại vào đây quậy hử. =))

Cuabien

Xe điện
Chơi chứ sợ gì cụ nhỉ. Để em tìm nguồn nào phay bằng kim loại nữa thì quá đỉnh - miễn bàn! Có gì em sẽ thông tin thêm về chi phí để các cụ biểu quyết lần 3 ạ!
Cụ gọi số này mà hỏi, trước em làm giá cũng tương đối rẻ. 094.989.5599 - 0915.436.435

aaathanh

Xe tải
Cụ Điếu nhiều tài thật. Mấy hôm iem bận đi lễ ko vao được, vào thấy các cụ sôi nổi quá.Vụ logo này cụ Điếu cùng các cụ quyết hồ iem. Iem đăng ký 1 suất thôi,ko ý kiến ý cò tham gia gì được ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng