Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Đẹp quá cụ civic ạ, nhưng mà màu vẫn... vàng - đề nghị vào Photoshop chỉnh lại sang màu trắng; hoặc khi chụp cụ set cân bằng trắng trên máy ảnh; hoặc cụ đi thay xenon ngay cho em! :))

civictau

Xe tăng
Đẹp quá cụ civic ạ, nhưng mà màu vẫn... vàng - đề nghị vào Photoshop chỉnh lại sang màu trắng; hoặc khi chụp cụ set cân bằng trắng trên máy ảnh; hoặc cụ đi thay xenon ngay cho em! :))
Cụ ác thật.......:))

civictau

Xe tăng
em cóp nhặt được mấy ý tưởng này các cụ tham khảo....:-bd

bugi99

Xe tải
Ảnh đây thưa các cụ, ( Qua mặt cụ điếu tí ....\:D/) trình còi không biết chụp các cụ xem tạm......
Chúc mừng cụ có đèn mới vừa đẹp vừa sáng (sáng hơn của em:)))
Ơ mà cái biển số xe của cụ... mới được nâng cấp hả cụ=))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Các Cụ TUC giúp em vụ này với.

Em ghi đĩa CD file.mp3 theo dạng data thì đầu DVD trên xe đọc ngon. Nhưng cũng ghi như thế trên đĩa DVD thì lại không đọc được là sao các Cụ nhỉ ? :(

bugi99

Xe tải
Các Cụ TUC giúp em vụ này với.

Em ghi đĩa CD file.mp3 theo dạng data thì đầu DVD trên xe đọc ngon. Nhưng cũng ghi như thế trên đĩa DVD thì lại không đọc được là sao các Cụ nhỉ ? :(
Có phải tại đầu trên xe của cụ không phải đầu DVD mà chỉ là đầu đọc CD không ợ?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Có phải tại đầu trên xe của cụ không phải đầu DVD mà chỉ là đầu đọc CD không ợ?
DVD mà Cụ.

các đĩa DVD mua bên ngoài thì đọc bình thường, cái DVD emghi mp3 ở laptop cũng đọc bình thường. :(

bugi99

Xe tải
Em mới bị dính vụ này chia sẻ với các cụ
Ấy là từ hôm tết đến giờ cái đèn cảnh báo áp suất lốp của em cứ sáng hoài mà lốp thì vẫn căng. Đem ra 199MK chạy lại phần mềm thì OK nhưng về đến nhà đèn lại sáng.
Theo lời mấy cụ ở 199MK thì trong mỗi lốp xe (bao gồm cả lốp dự phòng) có gắn cảm biến áp suất, cảm biến này gửi dữ liệu về bộ điều khiển trung tâm qua bluetooth, vấn đề xe của em là có cái bluetooth của lốp nào đó bị hỏng.
Hôm qua em đi thay lốp thì mới thấy đúng như vậy. Và nguyên nhân là do lần trước bị thủng lốp đi vá lúc tháo lốp ra thợ không để ý làm cho cái cần ở máy tháo lốp thọc sâu quá, đến lúc quay qua vị trí gắn bluetooth (ở chân van) thì làm gẫy thiết bị này.
Em đi thay lốp không mang máy ảnh nên không chụp lại được, tuy nhiên trình bày lại vấn đề để các cụ có nhỡ phải đi vá lốp thì lưu ý thợ cẩn thận.

smallboy

Xe tăng
-> civic : @-) wa? biển ... ặc ặc ... bác sướng thế biển bốc ah :))

-> tuctuc 2010: e nghĩ bác đi xe ít nhìn gương chiếu hậu :( hôm trc gặp bác trên bùng binh khuất duy tiến e nháy đèn như đúnnngg rồi luôn mah chẳng tháy bác fan ứng gì cả :( hay hôm đấy chị nhà lái nhỉ 8-}

-> xedieu : e xin chọn cả 2 phương án nếu được ^^ vì e thấy phương án 1 dễ dàng và lành , con pa 2 e biết la se đẹp ^^
PA 1 e dán trên kính sau con PA2 khá lằng nhằng vì xe e đã bắn đinh zut bảo vệ mấy cái logo :D

tucson30y-2145

Xe tải
Nhất trí với cụ.......... Nhưng độ xong hết rồi thì em đề nghị thế này.... Anh em hội VTC sẽ cử cụ ĐIếu sang ả rập học vụ này http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/02/thay-lop-khi-xe-dang-chay/ Xong sẽ về đào tạo anh em trong hội, để mỗi lần đi ọp anh em mềnh tuyền đi kiểu này=))=))=))=))=))
Tuyền đi kiểu này và chạy trên cầu Thăng Long, gặp bác Tucson hôm nọ khéo bác ấy ngất,hehe

tucson30y-2145

Xe tải
Về vụ logo VTC - Vietnam Tucson Club (thay cho HTC nghe tầm thường quá), em mạo muội nêu 2 phương án thế này:

1. PA1: Làm quả logo màu mè rườm rà dán vào m.ông xe như kiểu tem xe ấy. Ưu điểm là dễ làm nhất, hạt dẻ. Nhược điểm thì nhiều: Dễ lẫn với các chi hội khác, dán mắt vào cách 2m mới biết là hội gì, làm cho cái m.ông xe trở nên quá nhiều thứ rối rắm, trẻ con. Nếu dán thêm logo OF chuẩn nữa, cộng với nào chữ Tucson, LMX 20, VVT... thì thành 1 mớ rác. Tóm lại là đi vào lối mòn cũ như bao nhiêu logo khác. Mà các cụ thấy xe xịn có bao giờ nó lắm tem thế đâu - trừ xe nhận tài trợ quảng cáo kiểu xe đua F1.

2. PA2: Phay nổi logo 3D như logo của 1 thương hiệu ô tô riêng, thay thế 2 logo trước sau và 4 nắp chụp larang. Hội VTC trở thành 1 "thương hiệu" đặc chủng, nhìn từ 4 phía, 8 hướng đều nhận ra ngay - thậm chí trở thành siêu xe trong mắt mấy ông... bảo vệ!!! Ưu điểm là độc đáo cực kỳ, hài hòa và đẹp mắt, hình thức xe vẫn nhã nhặn sang trọng, dán thêm logo OF chuẩn vẫn không bị tranh chấp. Nhược điểm là thiết kế công phu và chi phí cao hơn PA1 - cao hơn bao nhiêu thì chưa biết. Logo kiểu này không cho hay tặng, mà bán nhưng vẫn dưới dạng xét duyệt thành viên khá nghiêm túc, không phải cứ có xe Tucson là có logo này. Nếu ít giao lưu thì miễn.

Sau khi quyết ý đồ chính như trên rồi mới đi vào làm chi tiết và cụ thể theo các tiêu chí riêng. Vậy, đề nghị hội đồng thành viên VTC sớm ra nghị quyết chọn PA nào để anh em tiến hành ạ!
Em ủng hộ phương án 2!
Gì chứ đã làm Logo thì phải ....đặc biệt một tí, dán nhiều chỗ sau *** xe thì nhìn xấu lắm và cũng o có gì đặc biệt so với các hội khác!

To civic: cụ có bảo là phải che khi đi.... thì thực ra đã che thì có khi phải mua....bạt phủ cả xe luôn ấy chứ ---> thế mới an toàn :)
To xedieu: À, vụ đèn xe thì hôm nào đến lượt em cụ điếu nhắn em nhé! thanks

Winstorm07

Xe container
Vừa gọi lại cho em thanh minh là vẫn biết cửa chưa đóng là bên trái hay bên phải nhưng không thể biết cửa trc hay cửa sau. Theo các cụ trường hợp không thèm đọc HDSD như này có nên tịch thu xe không? :))
Cụ hỏi lại cụ ý xem là đang di So hay Túc???
Đi So mà nó kô báo chính xác cửa nào kô đóng thì đúng là bị hỏng thật :))

Các cụ bàn chuyện logo rôm rả quá, bên So chúng em cũng đang triển khai đấy :D
Đúng là So có gì Túc cũng phải có và Tuc có gì So cũng phải phấn đấu cho bằng được =))

phonghamy

Xe điện
BÁc win ko đi ngủ đi, ở hàn lạnh quá ko ngủ được a? bên đó lệch múi giờ 2h thì phải. Anh em bên nay đang rôm rả lắm đó, chủ tịch ve là thấy khác đới:))

Các cụ bàn chuyện logo rôm rả quá, bên So chúng em cũng đang triển khai đấy :D
Đúng là So có gì Túc cũng phải có và Tuc có gì So cũng phải phấn đấu cho bằng được =))

tuctuc2010

Xe điện
-> civic : @-) wa? biển ... ặc ặc ... bác sướng thế biển bốc ah :))

-> tuctuc 2010: e nghĩ bác đi xe ít nhìn gương chiếu hậu :( hôm trc gặp bác trên bùng binh khuất duy tiến e nháy đèn như đúnnngg rồi luôn mah chẳng tháy bác fan ứng gì cả :( hay hôm đấy chị nhà lái nhỉ 8-}

-> xedieu : e xin chọn cả 2 phương án nếu được ^^ vì e thấy phương án 1 dễ dàng và lành , con pa 2 e biết la se đẹp ^^
PA 1 e dán trên kính sau con PA2 khá lằng nhằng vì xe e đã bắn đinh zut bảo vệ mấy cái logo :D
Đúng rồi đấy cụ

tuctuc2010

Xe điện
Về vụ logo VTC - Vietnam Tucson Club (thay cho HTC nghe tầm thường quá), em mạo muội nêu 2 phương án thế này:

1. PA1: Làm quả logo màu mè rườm rà dán vào m.ông xe như kiểu tem xe ấy. Ưu điểm là dễ làm nhất, hạt dẻ. Nhược điểm thì nhiều: Dễ lẫn với các chi hội khác, dán mắt vào cách 2m mới biết là hội gì, làm cho cái m.ông xe trở nên quá nhiều thứ rối rắm, trẻ con. Nếu dán thêm logo OF chuẩn nữa, cộng với nào chữ Tucson, LMX 20, VVT... thì thành 1 mớ rác. Tóm lại là đi vào lối mòn cũ như bao nhiêu logo khác. Mà các cụ thấy xe xịn có bao giờ nó lắm tem thế đâu - trừ xe nhận tài trợ quảng cáo kiểu xe đua F1.

2. PA2: Phay nổi logo 3D như logo của 1 thương hiệu ô tô riêng, thay thế 2 logo trước sau và 4 nắp chụp larang. Hội VTC trở thành 1 "thương hiệu" đặc chủng, nhìn từ 4 phía, 8 hướng đều nhận ra ngay - thậm chí trở thành siêu xe trong mắt mấy ông... bảo vệ!!! Ưu điểm là độc đáo cực kỳ, hài hòa và đẹp mắt, hình thức xe vẫn nhã nhặn sang trọng, dán thêm logo OF chuẩn vẫn không bị tranh chấp. Nhược điểm là thiết kế công phu và chi phí cao hơn PA1 - cao hơn bao nhiêu thì chưa biết. Logo kiểu này không cho hay tặng, mà bán nhưng vẫn dưới dạng xét duyệt thành viên khá nghiêm túc, không phải cứ có xe Tucson là có logo này. Nếu ít giao lưu thì miễn.

Sau khi quyết ý đồ chính như trên rồi mới đi vào làm chi tiết và cụ thể theo các tiêu chí riêng. Vậy, đề nghị hội đồng thành viên VTC sớm ra nghị quyết chọn PA nào để anh em tiến hành ạ!
Em nhất trí với PA2 cụ ạ. Mà nhà em hết vốtka cho cụ rồi "Úi, sao bac chu y toi bac xedieu nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac xedieu duoc"

tuctuc2010

Xe điện
Cụ điếu ơi hình như là Vietmap cập nhật bản đồ mới rồi phỏng cụ? Cụ đã cập nhật chưa và làm thế nào ạ?

xedieu

Xe cút kít
To xedieu: À, vụ đèn xe thì hôm nào đến lượt em cụ điếu nhắn em nhé! thanks
OK. EM vẫn luôn giữ liên lạc với cậu DUK cụ ạ.
Khổ là Tuc nó cũng báo chính xác cửa nào đang mở nhưng cụ kia không biết xem... ở đâu mới nhục! :((
Cụ điếu ơi hình như là Vietmap cập nhật bản đồ mới rồi phỏng cụ? Cụ đã cập nhật chưa và làm thế nào ạ?
Lần này phải mang đến Gia Huy 22 Xã Đàn update trực tiếp cụ ạ (cả firmware), không còn cách nào khác.
Và độ thêm cái đèn led vào lôgô cho nó máu các cụ nhể
Ý này hay quá, nhưng em sợ chỉ được logo trước vì phía sau đi dây khá là khoai. Và 4 bánh thì chịu hẳn rồi! :D

micraft

Xe tải
Độ Logo Led 4 bánh cũng được, nhưng em sợ thỉnh thoảng cụ phải phải móc ra thay PIN cho nó, hehhe

xedieu

Xe cút kít
Sáng nay chủ tịch Tacke có gọi cho em về vụ cut off line của Tuc nó hơi cao. Em đoán là do thiết kế nó khác nên gây hiểu lầm. Chắc các cụ không để ý chứ đèn cos của Tuc nó cắt kiểu vẩy đuôi để bên trái không gây chói mắt bên phải vẫn nhìn thấy biển chỉ dẫn ven đường. Em demo tạm 1 cái cho anh em dễ hình dung:

Trạng thái
Thớt đang đóng