Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Thiết kế là nghề của Cụ Điếu rồi - Cứ tin tưởng ở chuyên môn . Anh em nhất trí có Logo Club đi sau đó thành lập "Ban dự án " và triển khai nhé !

civictau

Xe tăng
Thiết kế là nghề của Cụ Điếu rồi - Cứ tin tưởng ở chuyên môn . Anh em nhất trí có Logo Club đi sau đó thành lập "Ban dự án " và triển khai nhé !
Em nhất trí quan điểm là hội Túc nên có logo riêng, và bầu luôn cụ Kè và cụ Điếu làm chủ trì luôn được không ợ.....? em xin đăng ký 1 bộ ( gồm 6 chiếc ) luôn.
Các bác tiếp theo......

xedieu

Xe cút kít
Lúc nãy có 1 cụ Tuc gọi cho em hỏi là sao cái xe Tuc nó chỉ báo là có 1 cửa nào đó chưa đóng (chặt) mà nó không báo chính xác luôn là cửa nào đang mở? =))
Vừa gọi lại cho em thanh minh là vẫn biết cửa chưa đóng là bên trái hay bên phải nhưng không thể biết cửa trc hay cửa sau. Theo các cụ trường hợp không thèm đọc HDSD như này có nên tịch thu xe không? :))

civictau

Xe tăng
Cụ điếu đã có ý tưởng nào về vụ logo cho hội chưa??? Đưa lên đây anh em bóng bàn..... Đề nghị các cụ khác ai có ý tưởng gì thì đưa lên ạ.

xedieu

Xe cút kít
Các cụ đưa ý tưởng lên đi để em lấy cảm hứng ạ. Nên đơn giản để phay nổi 3D được thì nó sang hơn.

xedieu

Xe cút kít
Hôm trước chuyển tiền mua đèn không biết bác nào đã chuyển đủ 6,5 tr luôn ấy ạ. Đề nghị nhắn cho em gấp không là mất 3.5 tr đấy!

micraft

Xe tải
Vụ đèn đóm đến đâu rồi cụ Điếu ơi? có tin tức gì nhờ cụ xử lý hộ cái nhé, tớ đến đêm t7 mới về đến HN

xedieu

Xe cút kít
Vụ đèn đóm đến đâu rồi cụ Điếu ơi? có tin tức gì nhờ cụ xử lý hộ cái nhé, tớ đến đêm t7 mới về đến HN
Chiều nay về 2 bộ. Cụ duk đã giao hàng theo đúng thứ tự chuyển tiền. T7 có hàng em sẽ nhận giúp cụ ạ!

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Báo cáo các cụ là chiều nay em và Cụ CivicTau nhận đèn theo sự thông báo của Cụ Điếu, đã test ngon lành cảm nhận ban đàu là nguyên bản dùng Halogel đã sang hơn trước nhiều và ánh sáng tập trung, em đang thử dùng ít ngày để cảm nhận sau đó sẽ triển khai theo các phương án cụ điếu đã dầy công tìm kiếm và làm chuột bạch vì VTC ( Việt nam Túc sơn Câu lạc bộ). Cám ơn Cụ điếu nhiều.

micraft

Xe tải
Báo cáo các cụ là chiều nay em và Cụ CivicTau nhận đèn theo sự thông báo của Cụ Điếu, đã test ngon lành cảm nhận ban đàu là nguyên bản dùng Halogel đã sang hơn trước nhiều và ánh sáng tập trung, em đang thử dùng ít ngày để cảm nhận sau đó sẽ triển khai theo các phương án cụ điếu đã dầy công tìm kiếm và làm chuột bạch vì VTC ( Việt nam Túc sơn Câu lạc bộ). Cám ơn Cụ điếu nhiều.
Các cụ cho xin 5 xu photo để anh em còn sướng cùng các cụ nào

xedieu

Xe cút kít
Về vụ logo VTC - Vietnam Tucson Club (thay cho HTC nghe tầm thường quá), em mạo muội nêu 2 phương án thế này:

1. PA1: Làm quả logo màu mè rườm rà dán vào m.ông xe như kiểu tem xe ấy. Ưu điểm là dễ làm nhất, hạt dẻ. Nhược điểm thì nhiều: Dễ lẫn với các chi hội khác, dán mắt vào cách 2m mới biết là hội gì, làm cho cái m.ông xe trở nên quá nhiều thứ rối rắm, trẻ con. Nếu dán thêm logo OF chuẩn nữa, cộng với nào chữ Tucson, LMX 20, VVT... thì thành 1 mớ rác. Tóm lại là đi vào lối mòn cũ như bao nhiêu logo khác. Mà các cụ thấy xe xịn có bao giờ nó lắm tem thế đâu - trừ xe nhận tài trợ quảng cáo kiểu xe đua F1.

2. PA2: Phay nổi logo 3D như logo của 1 thương hiệu ô tô riêng, thay thế 2 logo trước sau và 4 nắp chụp larang. Hội VTC trở thành 1 "thương hiệu" đặc chủng, nhìn từ 4 phía, 8 hướng đều nhận ra ngay - thậm chí trở thành siêu xe trong mắt mấy ông... bảo vệ!!! Ưu điểm là độc đáo cực kỳ, hài hòa và đẹp mắt, hình thức xe vẫn nhã nhặn sang trọng, dán thêm logo OF chuẩn vẫn không bị tranh chấp. Nhược điểm là thiết kế công phu và chi phí cao hơn PA1 - cao hơn bao nhiêu thì chưa biết. Logo kiểu này không cho hay tặng, mà bán nhưng vẫn dưới dạng xét duyệt thành viên khá nghiêm túc, không phải cứ có xe Tucson là có logo này. Nếu ít giao lưu thì miễn.

Sau khi quyết ý đồ chính như trên rồi mới đi vào làm chi tiết và cụ thể theo các tiêu chí riêng. Vậy, đề nghị hội đồng thành viên VTC sớm ra nghị quyết chọn PA nào để anh em tiến hành ạ!

civictau

Xe tăng
em chọn PÁ 2

bugi99

Xe tải
Về vụ logo VTC - Vietnam Tucson Club (thay cho HTC nghe tầm thường quá), em mạo muội nêu 2 phương án thế này:

1. PA1: Làm quả logo màu mè rườm rà dán vào m.ông xe như kiểu tem xe ấy. Ưu điểm là dễ làm nhất, hạt dẻ. Nhược điểm thì nhiều: Dễ lẫn với các chi hội khác, dán mắt vào cách 2m mới biết là hội gì, làm cho cái m.ông xe trở nên quá nhiều thứ rối rắm, trẻ con. Nếu dán thêm logo OF chuẩn nữa, cộng với nào chữ Tucson, LMX 20, VVT... thì thành 1 mớ rác. Tóm lại là đi vào lối mòn cũ như bao nhiêu logo khác. Mà các cụ thấy xe xịn có bao giờ nó lắm tem thế đâu - trừ xe nhận tài trợ quảng cáo kiểu xe đua F1.

2. PA2: Phay nổi logo 3D như logo của 1 thương hiệu ô tô riêng, thay thế 2 logo trước sau và 4 nắp chụp larang. Hội VTC trở thành 1 "thương hiệu" đặc chủng, nhìn từ 4 phía, 8 hướng đều nhận ra ngay - thậm chí trở thành siêu xe trong mắt mấy ông... bảo vệ!!! Ưu điểm là độc đáo cực kỳ, hài hòa và đẹp mắt, hình thức xe vẫn nhã nhặn sang trọng, dán thêm logo OF chuẩn vẫn không bị tranh chấp. Nhược điểm là thiết kế công phu và chi phí cao hơn PA1 - cao hơn bao nhiêu thì chưa biết. Logo kiểu này không cho hay tặng, mà bán nhưng vẫn dưới dạng xét duyệt thành viên khá nghiêm túc, không phải cứ có xe Tucson là có logo này. Nếu ít giao lưu thì miễn.

Sau khi quyết ý đồ chính như trên rồi mới đi vào làm chi tiết và cụ thể theo các tiêu chí riêng. Vậy, đề nghị hội đồng thành viên VTC sớm ra nghị quyết chọn PA nào để anh em tiến hành ạ!
PA2 đi cụ.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Phương án 2 chuẩn hơn và đẳng cấp hơn, Tuy nhiên cần có ít ảnh thử nghiệm để anh em dễ hình dung lựa chọn. Cụ Điếu cứ ra tay phát huy năng lực chuyên môn vì VTC nhé! Cần thiết ta OFF nóng để bình chọn. Các Cụ cho ý kiến tiếp...

micraft

Xe tải
phương án 2 rồi, tốn thì có tốn nhưng nó ra tấm ra món, xứng với con siêu xe. đấy là ý kiến của riêng em thôi, còn như thế nào chắc cũng cần off để anh em bóng bàn cho nó thống nhất để còn tiến hành sớm. cụ Xệ cố gắng cho anh em biết dự toqns của pa2 nó khủng như thế nào ạ

xedieu

Xe cút kít
Phương án 2 chuẩn hơn và đẳng cấp hơn, Tuy nhiên cần có ít ảnh thử nghiệm để anh em dễ hình dung lựa chọn
Như em đã trình bày: sau khi quyết theo hướng PA1 hay PA2 rồi, chúng ta sẽ tiếp tục lên mấy mẫu về kiểu dáng để vote ạ!
cụ Xệ cố gắng cho anh em biết dự toqns của pa2 nó khủng như thế nào ạ
Em nghĩ nó cao hơn PA1 thôi chứ theo cái link bên muare.com em post hôm nọ thì chắc cũng trong tầm tay anh em cả thôi. Chỉ có điều chính xác bao nhiêu em chưa biết nên nói trước sau này nó lại thành không nhất quán, 2 lời, không hay! (b)

xedieu

Xe cút kít
Hiện tại đã có 5 cụ chọn PA2 (cả em) và 0 cụ chọn PA1. Em ghi sổ những trường hợp cụ nào online hoặc biết tin này nhưng thờ ơ không thèm vote rồi - những trường hợp này sẽ không cấp logo kể cả là logo PA nào chăng nữa vì xét tiêu chí "HỘI" là không đạt, không nhiệt tình, không tập thể, không đoàn kết!

civictau

Xe tăng
Cụ civic up ảnh đê!
Ảnh đây thưa các cụ, ( Qua mặt cụ điếu tí ....\:D/) trình còi không biết chụp các cụ xem tạm......
Đầu tiên là tổng thể

Mắt phải khi đã lên đèn..... Vàng quá các cụ nhở:))

và linh tinh , lung tung

Và khi lên XENON thì nó dư thế này...

(b) (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng