Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuctuc2010

Xe điện
Cụ TT2010 đâu rồi. Cụ update Vietmap chưa. Em vừa update về cách đây mấy phút đây. Tuyệt vời trên cả tuyệt vời!!! :))

Từ chỗ trường Ngân hàng ở Chùa Bộc em đặt test dẫn về KS Daewoo. Đi hết Chùa Bộc nó bảo em rẽ trái xuống Ngã Tư Khổ. Em cứ đi thẳng sang Thái Hà nó lại bảo em rẽ phải vào Háng Lạ. Em đi đến tận Nguyễn Chí Thanh nó mới chỉ đúng. Tuyền bỏ đường to đẹp mới kinh chứ! :((
Chắc tại cụ không nghe nó chỉ đểu cụ đấy. Thế có cần update nữa không ạ? em bận quá nên cũng chưa đi được. Vụ này có mất xiền hay free hả cụ?

tuctuc2010

Xe điện
Cụ nào đang có ý định lắp gioăng cửa sau thì bỏ ý định ngay nhé, em chuột bạch từ hôm cà phê phổ biến các PA đèn của cụ điếu mà giờ nó sắp bong rồi ạ, đúng như cụ Win nói

xedieu

Xe cút kít
bác cho e xin cai add dc ko ạ ? e đi bao dưỡng rồi ghé qua đó tham quan :)
Cụ qua cầu CD cái rẽ phải luôn để đi trên mặt đê chừng 500m; sau đó rẽ phải vào cái cửa khẩu có cây xăng ấy; rẽ và độ 50m ngay bên tay phải!

xedieu

Xe cút kít
Em xin demo 2 quả logo thay đầu gà bằng kim cương như ý kiến cụ TT2010. Đồng thời, cũng sửa 1 tý chân và cánh cũng như vị trí cao thấp của con gà. Mời các cụ tiếp tục ném đá:

Phương án 4B: Thay đầu gà bằng kim cương

Phương án 4C: Kim cương hạ thấp xuống 1 chút cho chữ T nó đỡ cụt ngủn

bloodfire

Xe hơi
Em xin demo 2 quả logo thay đầu gà bằng kim cương như ý kiến cụ TT2010. Đồng thời, cũng sửa 1 tý chân và cánh cũng như vị trí cao thấp của con gà. Mời các cụ tiếp tục ném đá:

LOGO bên cụ xedieu đẹp quá .chúc các cụ mong chóng có logo đê bên So em cũng phai khẩn chuơng đú theo nữa chứ .
Theo em thì e bồ kết cái LOGO 4B của cụ nhât .
1 vót cho 4B

smallboy

Xe tăng
Cụ qua cầu CD cái rẽ phải luôn để đi trên mặt đê chừng 500m; sau đó rẽ phải vào cái cửa khẩu có cây xăng ấy; rẽ và độ 50m ngay bên tay phải!
cái nay gan Huyn Long biên hả cụ ?
e thks cụ nhé :) mah các cụ chẳng cho e thêm i kiến về việc bảo dưỡng 10k gi cả :( e chẳng bit the ổn ko va thiếu gi ko :)
mời các cụ y kiến giúp e :) e thấy cụ xedieu lúc nào cung nhiệt tình nhất :)

xedieu

Xe cút kít
Bảo dưỡng 10K thì không có gì đâu cụ ạ, cứ thế được rồi.

Em cũng xin báo cáo các cụ 1 kinh nghiệm khi xe bị dập dềnh, bồng bềnh ạ:

Số là sau khi đi xuyên Việt về dính vụ mấy chục km đường xấu kinh khủng khiếp vặn vẹo hết xe. Nhà cháu về HN mà vẫn ấm ức vì xe bị kêu (đã xử lý xong); tay lái hơi lỏng lẻo (vào HDGP thì các bác ấy bảo trợ lực điện nó thế); đi thì bồng bềnh khó chịu lắm!

Em đã đi cân bằng động nhưng sau khi cân bằng động chả thấy đỡ mấy. Cứ nghĩ xe cỏ, nó chỉ đến thế thôi. Hôm nay em định đi làm mấy việc nên ghé qua đấy nói chuyện mới phát hiện ra có cái xịn hơn cân bằng động nhiều, gọi là cân bằng động có tải - anh em ở đấy gọi là cân bằng động lô gì gì đó.

Làm xong kiểm tra luôn độ chụm, một thể. Sau đó: Hết bệnh! Hết 720.000!

civictau

Xe tăng

trong 2 PA này thì em thấy PA 4C hợp lý hơn chữ T nhìn cân đối hơn. Nhưng có ý kiến góp ý với cụ điếu thế này, gà đã bỏ đầu ( kể cả thay bằng viên KC chìu tượng thay đầu) thì ta nên bỏ chân luôn đi,,,,,, chỉ cần đôi cánh đang dang ra là được.

Winstorm07

Xe container
Đúng là càng bàn thì càng như đẽo cày giữa đường.
Nhưng em thấy cụ Xedieu tự nhiên cho viên kim cương vào làm hỏng hết tổng thế, lúc đầu nói em tưởng cụ cho con chim nó quắp viên kim cương thì còn được.

xedieu

Xe cút kít
trong 2 PA này thì em thấy PA 4C hợp lý hơn chữ T nhìn cân đối hơn. Nhưng có ý kiến góp ý với cụ điếu thế này, gà đã bỏ đầu ( kể cả thay bằng viên KC chìu tượng thay đầu) thì ta nên bỏ chân luôn đi,,,,,, chỉ cần đôi cánh đang dang ra là được.
Này thì bỏ chân gà của em đi này! :))

Phương án 5: Gà mất đầu và cụt chân, có vẻ ổn phết!

xedieu

Xe cút kít
Nhưng em thấy cụ Xedieu tự nhiên cho viên kim cương vào làm hỏng hết tổng thế, lúc đầu nói em tưởng cụ cho con chim nó quắp viên kim cương thì còn được.
Này thì đẽo cày giữa đường. Này thì bỏ chân gà của em đi này! Cày thành phẩm phiên bản 5 đây: :))

Phương án 5A: Gà mất đầu và cụt chân, có vẻ ổn phết!

Phương án 5B: Gà lại có chân và đầu :))

phonghamy

Xe điện
Em thì ko biết đồ họa, nhưng đến quả nogo nay thì e ko hiểu gì cả, Bên bác cứ làm cái tem như bên em rùi in vào áo nữa đi đâu off trông nó hoành tráng. Hội mình là anh em con chú con bác mà. xong vụ nogo nay thì các bác tổ chức vụ off xa cho máu nhé. đừng ném em e chỉ dám có chút ngu ý thôi, có gì bỏ qua cho em bác chủ tịch TUC nhé.
Này thì bỏ chân gà của em đi này! :))

Phương án 5: Gà mất đầu và cụt chân, có vẻ ổn phết!

tuctuc2010

Xe điện
Này thì đẽo cày giữa đường. Này thì bỏ chân gà của em đi này! Cày thành phẩm phiên bản 5 đây: :))

Phương án 5A: Gà mất đầu và cụt chân, có vẻ ổn phết!

Phương án 5B: Gà lại có chân và đầu :))

Em thấy cụ cứ bỏ hết đầu với chân là ổn nhất, còn mỗi cánh gắn vào cục kim cương thôi ợ.

xedieu

Xe cút kít
Em thì ko biết đồ họa, nhưng đến quả nogo nay thì e ko hiểu gì cả, Bên bác cứ làm cái tem như bên em rùi in vào áo nữa đi đâu off trông nó hoành tráng. Hội mình là anh em con chú con bác mà. xong vụ nogo nay thì các bác tổ chức vụ off xa cho máu nhé. đừng ném em e chỉ dám có chút ngu ý thôi, có gì bỏ qua cho em bác chủ tịch TUC nhé.
Bác phải theo dõi từ đầu mới hiểu cơ! :)) Đây là em dựng theo ý tưởng góp ý của các anh em trong hội Tuc. Còn chuyện bỏ qua cho bác thì bác chủ tịch TUC là bác Tacke có thể bỏ qua chứ em thì không bỏ qua đâu! =))

civictau

Xe tăng
Hình chạm nổi đây cụ Điếu:

Gắn lên xe trông nó dư này, cái cánh con trim + đỉnh chữ T mô phỏng cái mặt calăng của các cụ luôn, màu đỏ cho thành màu tiết dê (sẫm hơn tí) thì trông prồ hơn;):​

Em thề em thích con gà này ghép với chữ T của cụ điếu.......

tuctuc2010

Xe điện
Hôm nay em đi update cái Vietmap Vigo62E của em thì bọ nó bảo đang sửa lại chưa có bản mới, chắc phải sang tuần cụ điếu ạ. Mà cái chỗ đấy là Bảo Huy chứ không phải Gia Huy cụ ạ, làm em tưởng nhầm không dám vào

pupil

Xe điện
Hĩ hĩ chọc cho lão Điếu mấy phát nữa cuối cùng thế nào cũng bỏ cả gà qué ... còn nhõn cái hình Ovaltin !:D

Trạng thái
Thớt đang đóng