Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

chauphuchung

Xe đạp
Mà nếu chế thêm khi tắt máy tự động lùi ghế, khi mở tự chạy lên nữa thì làm cũng bõ công=P~

tuctuc2010

Xe điện
Theo tớ thì đâu cần đóng cửa nóc, chỉ cần như của bác Tuc là ổn rồi (chỉ cần hàng chất lượng là ngon rồi)? Mà sao chưa thấy bác ấy báo giá nhỉ
ơ thế nhỡ F1 táy máy bật cửa nóc mà mình không biết (chỉ mở hé ra), đến lúc cụ dừng xe để rửa hoặc để ngoài bãi gặp trận mưa rào thì sao ạ? em chẳng dám nghĩ tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Xe cỏ mấy cái mô tơ điện ấy không bền đâu. Tự động nhiều quá lại nhanh đc thay ghế mới! :D

Scorpio

Xe đạp
Em vừa dính vụ này mất gần 1 tháng mất ăn mất ngủ, mất tiền, xe mất zin, mất khá nhiều thứ - em post lại để cụ nào bị thì tham khảo nhé:
Vụ này em đã từng bị rồi cụ ạ, thay 2 cái rotuyn thanh giằng như cái đùi gà dưới gầm ấy + mấy cục cao su lót là xong, giá cả hết khoảng hơn triệu j đó. Trong này em bị đầu tiên và HDTC nhập về 2 bộ mấy hôm sau có cụ khác cũng bị như thế vào thay hết ngay, chứng tỏ cái củ này của Tuc khá là yếu!

Scorpio

Xe đạp
Em xin update lại những cụ chưa nhận đèn. Có 1 cụ nào đó chuyển đủ 6,5 tr rồi thì báo em cái ạ. Đây là thứ tự nhận đèn luôn nhá:

1. Micraft, số tài khoản ****0776, Vietcombank,
  2. Bugi99, stk ****7739, Ngân hàng Công thương PY
  3. Nganha75, số tài khoản ****5266, Vietcombank,
  4. Tucson30Y-2145, số tài khoản ****0009, Ngân hàng Quân đội,
  5. Luongtk, số tài khoản ****5011, Techcombank, đã chuyển 3 triệu
  6. Tungphanthanh (chưa nhớ số tài khoản)
  7. AAthanh, đã chuyển 3 triệu
Cụ CT update em vào danh sách chưa nhận đèn với nhé, đang chờ dài cổ mà cụ DUK bảo sẽ thông báo cho cụ Điếu để phổ biến tình hình lại cho anh em hội Tuc.

SUV fan

Đi bộ
Kính các cụ,
Em đang ngắm nghía em Tucson vào đây tham gia với các cụ. Em có tối kiến lthế này: các vần đề kỹ thuật các cụ nêu rất hay tuy nhiên lại nằm rải rác khắp nơi trong hơn 160 trang, rất khó liên kết. Nên chăng chúng ta lập riêng chuyên mục về các vấn đề kỹ thuật, các vấn đề khác chung ta thảo luận riêng. Như vậy các lính mới như em mới có cơ hội "hoc hỏi kinh nghiệm của các cụ" một cách đẩy đủ, tránh các sai lầm đáng tiếc làm suy yếu đi HTC.
Mong các cụ đừng đánh mắng em.
P/S: Em mạng Hỏa, nhưng lại kết bồ đề em Tcs màu trắng, máy dầu. Nghe bảo màu trắng không hợp mạng Hỏa. Các cụ góp ý giup em.

Winstorm07

Xe container
Kính các cụ,
Em đang ngắm nghía em Tucson vào đây tham gia với các cụ. Em có tối kiến lthế này: các vần đề kỹ thuật các cụ nêu rất hay tuy nhiên lại nằm rải rác khắp nơi trong hơn 160 trang, rất khó liên kết. Nên chăng chúng ta lập riêng chuyên mục về các vấn đề kỹ thuật, các vấn đề khác chung ta thảo luận riêng. Như vậy các lính mới như em mới có cơ hội "hoc hỏi kinh nghiệm của các cụ" một cách đẩy đủ, tránh các sai lầm đáng tiếc làm suy yếu đi HTC.
Mong các cụ đừng đánh mắng em.
P/S: Em mạng Hỏa, nhưng lại kết bồ đề em Tcs màu trắng, máy dầu. Nghe bảo màu trắng không hợp mạng Hỏa. Các cụ góp ý giup em.
Sử dụng xe nó cũng như yêu chiều 1 cô vợ đỏng đảnh, phải có sự kiên nhẫn và khám phá dần dần cụ ạ.
Ai lại cứ vạch 1 phát ra là thấy ngay thì còn gì là hấp dẫn nữa :D
Cụ cứ chịu khó từ từ tìm hiểu theo cách như hiện nay nhé ;)

xedieu

Xe cút kít
Mạng hoả dùng màu trắng chả sao cả vì mình khắc nó lo gì!

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Nhà em có trẻ con nên bon nó hay táy máy mở cái cửa này lắm ạ
Em kiểm tra rồi nó không tự đóng cửa sổ trời khi bấm khóa bằng điều khiển. Em nghĩ không làm được việc đó vì toàn bộ dây điện và công tắc của gương và kính 4 cánh nên việc xử lý điện gương và kính chỉ ở bên trong cửa lái còn công tắc cửa sổ trời ở trên trần nên việc đó khó. Tuy nhiên có thể làm được nếu tất cả đấu dây về trung tâm... và cắt nát dây. Em dự như vậy, có thể Cụ hỏi thêm chuyên gia Thảo của Minh Khôi 0917525484

xedieu

Xe cút kít
Thế cụ TK đấu cái ấy phải cắt dây nhiều ko?

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Sử dụng xe nó cũng như yêu chiều 1 cô vợ đỏng đảnh, phải có sự kiên nhẫn và khám phá dần dần cụ ạ.
Ai lại cứ vạch 1 phát ra là thấy ngay thì còn gì là hấp dẫn nữa :D
Cụ cứ chịu khó từ từ tìm hiểu theo cách như hiện nay nhé ;)
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Thế cụ TK đấu cái ấy phải cắt dây nhiều ko?
Nó ghép dây của Cục đấu thêm vào những dây hiện có thôi, thi công khoảng 1h.Em thấy ổn không vấn đề gì nhưng là phải chuyên gia có nghề.Em hài lòng về vụ độ này.

xedieu

Xe cút kít
Nó ghép dây của Cục đấu thêm vào những dây hiện có thôi, thi công khoảng 1h.Em thấy ổn không vấn đề gì nhưng là phải chuyên gia có nghề.Em hài lòng về vụ độ này.
Tý hết giờ làm em đi lắp luôn cụ chủ tịch ạ! (b)

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Tý hết giờ làm em đi lắp luôn cụ chủ tịch ạ! (b)
Cụ gọi cho Thảo đi xem còn không em sợ là hết mất rồi. Nếu hết cụ có thể tham khảo ở Bác Trung già

civictau

Xe tăng
chẹp chẹp.......... cụ điếu và cụ kè xuân nhở..? từ hôm đi lắp đèn đến giờ em dính 3 vụ đều liên quan đến việc thi công lắp đặt đèn ở chỗ MK. Chán chả muốn quay lại bảo bác ây đấu lại.... Đành ra hãng xử lý vậy.(:|
em có chụp lại cả ảnh chỗ bác ấy làm sai, nhưng thôi em chả pót lên đâu, không có bác MK lại bảo em lắm chuyện>:/

Chỉnh sửa cuối:

smallboy

Xe tăng
hnay ghé qua bá DUH dc biết là Hàng của các cụ sắp về , lẻ tẻ 2 chiếc 1 thôi :)
civic tau : cụ tham khao vụ thảm sàn đến đâu rồi ? hnay e qua DUK nói là có nhung tuần sau về , giá la 2,1 củ ( chẹp chẹp , cái giá hơi chát cho tấm thảm ?)

Trạng thái
Thớt đang đóng