Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

m0978889969

Xe máy
ĐƯỢC . Ra ngoài đường cũng hay ho đấy bác ah . Em Vote cho bác 1 phiếu . Những con đại bàng nhìn như kiểu . bị chữ T to đùng đè lên đầu thụt cả đầu xuống . Xem xét lại đi bác . chứ gắn logo lên xe . ra ngoài đường là Ok đấy :)

xedieu

Xe cút kít
Logo VTC phiên bản thứ 4 tiếp tục xin được ra mắt. Phiên bản này điều chỉnh những bất cập của phiên bản 3, nhưng riêng phần cánh em vẫn chưa có thời gian tỉa tót cho kỹ. Các cụ ngắm nghía và cho ý kiến xây dựng ạ (em up đủ các phiên bản cho dễ theo dõi):

Phiên bản 1: Bản phác thảo làm trong 30 phút

Phiên bản 2: Vi chỉnh không đáng kể

Phiên bản 3: Nhiều thứ còn bất cập

Phiên bản 4: Xin các cụ ném đá

Demo version gắn trên mũi xe

bugi99

Xe tải
Logo VTC phiên bản thứ 4 tiếp tục xin được ra mắt. Phiên bản này điều chỉnh những bất cập của phiên bản 3, nhưng riêng phần cánh em vẫn chưa có thời gian tỉa tót cho kỹ. Các cụ ngắm nghía và cho ý kiến xây dựng ạ (em up đủ các phiên bản cho dễ theo dõi):

Phiên bản 4: Xin các cụ ném đá

Demo version gắn trên mũi xe

Em thấy chuẩn rồi cụ ạ. Con đại bàng trông vừa khỏe khoắn lại vừa như sắp tung cánh bay lên.
Có điều hôm trước cụ bảo ai mệnh Kim thì chữ T không để mầu đỏ.....~X(#:-s...thì làm thế nào hở cụ.

civictau

Xe tăng
Vành elip được nhìn rất hài hòa và nhỏ gọn nhưng không thiếu đi sự cứng cáp.... chữ T nhìn trông nổi bật hơn, nhưng ôi con chim nhìn có vẻ nhăn nhó và mệt nhọc......... em vẫn thích con chim ở phiên bản 3 hơn. Cụ điếu thử thay đầu con chim ở Pá 4 vào Pá 3 xem. Ngu ý của em là con chim vẫn quắp quả trứng có đánh sô.\:D/ Cụ điếu thử để con chim màu Vàng xem nó dư thế nào?@-)

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Dù thế nào em cũng sẽ sửa 5 lần nữa mới chung kết. Các cụ góp ý đi em sửa 1 thể!

xedieu

Xe cút kít
Lúc làm xong thì đúng giờ ăn trưa, em đã nhìn thấy hơi giống con gà nằm ổ rồi nhưng cứ để các cụ cho ý kiến!

civictau

Xe tăng
không có cụ nào cho ý kiến ah? b-) Đúng em thấy con chim ở phiên bản 4 này có vẻ mệt mỏi kiểu gì ấy.

bugi99

Xe tải
Các cụ cho ý kiến đi chứ để còn triển khai tiếp.
Cá nhân em thì thấy ổn rồi nên mong các cụ cho ý kiến để chốt nhanh còn đi đến chung kết

pro.9x

Xe hơi
không có cụ nào cho ý kiến ah? b-) Đúng em thấy con chim ở phiên bản 4 này có vẻ mệt mỏi kiểu gì ấy.
e kũng thấy thế.con chim phiên bản 4 nhìn thế nào ấy:|e không dám chê nhưng e nói thật nhé nhìn thấy giống con cú mèo ạ

bugi99

Xe tải
e kũng thấy thế.con chim phiên bản 4 nhìn thế nào ấy:|e không dám chê nhưng e nói thật nhé nhìn thấy giống con cú mèo ạ
Cụ ơi em nghĩ cú thì mỏ phải ngắn hơn và đặc biệt là mắt phải tròn và to hơn ợ

pupil

Xe điện
Kính cụ Xệ Diều, tôi mông má con trim của cụ nó dư lày, cụ xem phong thủy xem nó dư lào (tôi chưa làm 3D) :

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Em vừa dính vụ này mất gần 1 tháng mất ăn mất ngủ, mất tiền, xe mất zin, mất khá nhiều thứ - em post lại để cụ nào bị thì tham khảo nhé:
Em mới bị tình huống này đau đầu quá cụ Hardtop ơi, cứu em không em stress chết mất! Em bị như vậy sau khi đi mấy chục km đường tránh Huế toàn ổ voi ổ trâu, nhục quá! :((

Xe em cứ đi tầm 30-40km/h qua chỗ đường xóc 2 bên không đều - nghĩa là xóc 1 bên thôi, chứ không phải xóc cả 2 bên như lúc đi qua 1 cái rãnh chẳng hạn - là bị kêu lục khục phía sau bên phụ. Tiếng kêu này còn "dư âm" lại ngay cả khi đã đi qua chỗ xóc, kiểu như có 1 chi tiết nào đó dao động ngay cả khi đã qua chỗ xóc. Tiếng kêu gây mất tập trung khi lái xe, khó chịu và stress kinh khủng - nhưng lại hầu như không nghe thấy gì khi đi trên 50km/h!

Em đã 3 lần lên HDNK để xử lý, đi dạo mấy vòng cùng 3-4 anh em khác nhau ở HDNK để phán đoán vị trí gây tiếng kêu. Em và mấy anh em thợ đã phải làm các kiểu như sau (kể cả theo yêu cầu của em):

- Tháo tung cả cốp sau gia cố lại
- Tháo tất cả đồ để trong cốp vứt ra ngoài
- Tháo tung ta-pi cửa sau xiết lại ốc
- Tháo tung chỗ neo dây seatbelt của bên phụ
- Tháo mặt tôn sau của hàng ghế sau nhét mút xốp vào gia cố chỗ tôn chùng
- Nhặt hết mấy thứ rơi vãi dưới gầm ghế (tiền xu, đồ chơi trẻ em...)
- Nhét mút và băng dính 3M cố định mấy chi tiết của cửa nóc.
- Những chi tiết bằng nhựa, dây điện có thể dao động và va chạm vào nhau đều đã bọc băng dính 2 mặt hoặc 3M.
- Ghế phụ đã thay đổi các kiểu
- Gập ghế sau xuống hay dựng lên đều bị
- Kéo căng hết cỡ các dây seatbelt để cố định các cơ cấu bên trong vẫn bị kêu
- Nhét mút mềm vào xung quanh các dây điện ở trụ B vẫn kêu

Tóm lại gần như tất cả các chi tiết bên phụ đã đều được tháo ra kiểm tra và gia cố nhưng vẫn còn tiếng lục khục mỗi khi bánh bên phụ bị xóc, rõ nhất là khi bánh bên phụ nảy lên (đi qua mô đất tốc độ <40km/h) - hoặc xe bị xóc theo kiểu xoắn quẩy (1 bên xóc lên 1 bên rơi xuống).

Sáng nay em lại mời 1 bác tài già của công ty lên ngồi băng sau đi thử 1 vòng thì bác ấy bảo khả năng rất cao là bị ở dưới gầm chứ không phải kêu bên trong xe. Có thứ gì đó không ổn như bác ấy nói là moay-ơ hoặc ổ bi nào đó bị vỡ.

Cụ cho em xin 1 lời khuyên với, gần 1 tháng nay em đau đầu về nó, khó chịu kinh khủng chỉ muốn nhúng cả cái xe vào 1 thùng keo 502 cho nó im mồm đi thôi. :((
Nhà cháu nghi nó kêu ở bên trong cái giảm sóc do lỗi SX hoặc bị nhảy hố quá mạnh hoặc đầu ty trên của giảm sóc, vậy nghĩa là chỉ cần tháo cái giảm sóc ra ngâm cứu trước đã cụ nhé!
Báo cáo cụ là ngay đầu giờ chiều nay em đã xuống HDGP và điều trị bệnh. Lần 1 em và 1 cố vấn dịch vụ lên xe chạy vòng quanh hồ Linh Đàm thì bác ấy không nghe thấy kêu; bác ấy bảo em chỉ cảm giác thôi, không sao cả. Em băn khoăn quá, nên bác ấy bảo 2 anh em thợ chuyên gầm đi cùng em. Bọn em phi vào cái đường đang thi công - thế là các bạn ấy nghe thấy ngay tiếng lục khục rất khó chịu khi xe bị xóc.

Em cũng báo cáo vụ hồi Tết em đi 40km đường cực xấu, thôi xong phim không cần đi thêm nữa, phi thẳng về xưởng. Bánh sau bên phụ được tháo ra, giảm sóc được tháo ra và xiết lại cái đầu ty trên theo chỉ thị của cụ. Sau đó tạm bỏ lại thanh cân bằng sau và 2 cái rotuyn, cả 3 anh em lại đi lại đoạn đường cũ. Lần này thì (trộm vía) tịt chả thấy kêu gì nữa cả.

HD GP không có sẵn rotuyn sau và 2 cục cao su ở thanh cân bằng cho Tuc 2010 nên đành lắp lại cái cũ. Em gọi điện xin cụ trợ giúp và cụ chỉ đạo đổi vị trí 2 cái đấy cho nhau. Thật là sáng suốt! Em đi từ HDGP về Mỹ Đình định bụng là nếu nó đổi sang kêu ở phía sau bên lái (trước là kêu phía sau bên phụ) là em phi lên HDNK thay rotuyn luôn. May quá chưa thấy nó kêu gì cả.

Em định bụng cứ để thế tiếp tục đi nhưng muốn hỏi cụ với 3 vạn km và tiền án tiền sự như vậy thì em có nên cứ thay luôn không ạ, giá cả thì cũng hạt dẻ nên em không lăn tăn lắm! (b)

civictau

Xe tăng
Em vừa dính vụ này mất gần 1 tháng mất ăn mất ngủ, mất tiền, xe mất zin, mất khá nhiều thứ - em post lại để cụ nào bị thì tham khảo nhé:
em cũng dính vụ này giống cụ điếu, nhưng là cách đây phải 3 năm rồi từ ngày còn đi con civic. Lần đó cái Bát Bèo của em nó bị khô dầu nên mỗi khi đánh lái nó cứ kêu kẽo ka kẽo kẹt,đánh đến HD mỹ đình cho mấy ông thợ bảo dưỡng lại cái Bát Bèo nên phải tháo giảm xóc trước ra, câu chuyện không có gì để nói cả nếu mấy ông thợ đó khi lắp giảm xóc lại đạt yêu cầu. Nhưng đằng này các ông ấy làm ăn tắc trách vặn con ốc ở cái ti giảm xóc không được chặt, chưa đúng điểm chết nên khi đi vào chỗ đường xóc nó cũng kêu lục cà lục cục như vụ của cụ điếu vậy. Hậu quả là phải tháo ra làm lại..... Hết. Nhưng vụ của cụ điếu là vẫn còn may đới là tìm đúng chỗ.... và rất may là chỉ bị ở cái giảm xóc thôi. Chứ nếu xe cụ mà lại bị giống trường hợp xe của công ty em thì còn mệt mới tìm ra lỗi đấy. Xe cty em đi vào chỗ xóc cũng bị kêu như xe cụ, nhưng là bị nứt khung do nỗi nhà SX ợ, phải đi gần 1 năm và đánh đi đánh lại vào hãng cả vài chục lần mới tìm ra nguyên nhân đấy....... Chúc mừng cụ điếu ..... (b)

xedieu

Xe cút kít
Chứ nếu xe cụ mà lại bị giống trường hợp xe của công ty em thì còn mệt mới tìm ra lỗi đấy. Xe cty em đi vào chỗ xóc cũng bị kêu như xe cụ, nhưng là bị nứt khung do nỗi nhà SX ợ, phải đi gần 1 năm và đánh đi đánh lại vào hãng cả vài chục lần mới tìm ra nguyên nhân đấy....... Chúc mừng cụ điếu ..... (b)
Bỏ mẹ, em cũng chỉ mới đi về có gần chục km, chưa biết thế nào. Phủi phui cái mồm! :(
Cu bị thế mà cứ âm thầm sửa chữa ko phọt lên để ae con tham gia.
Tại ban đầu em chỉ nghĩ là đồ nhựa nó kêu, xe cỏ thì phải chấp nhận lúc nào nó cũng kêu 1 cái gì đó không kể máy! Mãi đến khi làm hết 1 lượt vẫn không hết bệnh nên... Mất mấy trăm ngàn oan ở HDNK, xuống HDGP xử lý lại còn miễn phí mới nhục chứ! :((

tuctuc2010

Xe điện
Cái cục kim cương là cụ điếu khen động viên em phỏng?

tuctuc2010

Xe điện
Kính cụ Xệ Diều, tôi mông má con trim của cụ nó dư lày, cụ xem phong thủy xem nó dư lào (tôi chưa làm 3D) :

Con trim của cụ trông như "thoát xác" ấy nhể, dù sao trông nó cũng oai phong phết

Trạng thái
Thớt đang đóng