Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuctuc2010

Xe điện
Kính các cụ!
Em chuẩn bị tái tục BH Liberty, em nhận được thông báo là trong năm qua em phải làm 4 vụ, em cãi lại là em chỉ làm có 2 vụ thôi thì được trả lời như sau: " Có thể anh đi sửa xe 2 lần nhưng tính vụ thì thành 4 vụ. Ví dụ 1 vết xước bên trái và 1 vết xước bên phải thì tính là 2 vụ" Các cụ cho em biết ý kiến với ạ

tuctuc2010

Xe điện
Các cụ giải thích giúp em cái đoạn này của BH nó thông báo mà em cũng chưa được hiểu lắm ạ:
- Miễn thường 1tr/vụ: Đây là đk áp dụng cho các đơn bảo hiểm tái tục có từ 4 tổn thất trở lên. Năm vừa rồi xe mình có 4 tổn thất. (Là cái mà trên kia em vừa phọt lên đấy ạ).
Tuy nhiên phí bảo hiểm khi áp dụng điều kiện này cũng thấp hơn 5 triệu so với phí miễn thường =0 nên thực chất cũng không khác gì nhau đâu anh ạ (đoạn này nó nói với em ạ).
Mức phí em phải nộp trong năm nay là hơn 10tr các cụ ạ

xedieu

Xe cút kít
Nói chung nên chọn miễn thường cụ ạ. Như em làm Lib cho con Porsche miễn thường 1 tr / vụ thì phí bảo hiểm giảm 12 tr. Có nghĩa chỉ khi nào mỗi tháng vào làm BH 1 lần em mới lỗ, còn nếu 1 năm em đi làm BH ít hơn 12 lần là em lãi!

Vụ 2 & 4 kia em không rành lắm!

3.5V8

Xe tải
em thấy cái này đẹp cụ ạ. Bởi lẽ e ko thích hình cả con đại bàng. chỉ cần có 2 bên cánh thôi cũng đẹp rồi ( 2 bên cánh đc cách điệu )
Bác thử vẽ như ở trên đi rồi cho chữ T chèn lên
Bác nên tham khảo thêm logo của Lagonda

Bentlay

aston martin

Genesis

smallboy

Xe tăng
Kính cụ Xệ Diều, tôi mông má con trim của cụ nó dư lày, cụ xem phong thủy xem nó dư lào (tôi chưa làm 3D) :

uầy đẹp ạ
nhưng e nhìn thi thấy la 2D
va e vẫn bồ kết con gà của cụ xedieu hon , trông sống động hơn , còn phần lông lá thì rất đẹp ạ

smallboy

Xe tăng
e định đi bảo dưỡng 10k km
va kết hợp sơn lại phần nhựa màu đen của xe . các cụ chia xẻ e ít kinh nghiệm dc ko a. ?
e tìm mãi cái phần pót comment của bác xedieu hồi bác í đi sơn lại mah ko thấy :( e chi nhớ mang máng la fair oánh giấy zap thì fai :( loai nao , như thế nao ?
các bác cho e it kinh nghiệm nhé :)
e rót sẵn vodka mời các bác , và vodka Men cho lần off gần nhất ạ :)

xedieu

Xe cút kít
Em sơn mấy lầ dưới HDGP các bác ấy bảo bong hết, đúng là bong hết. Kể cả oánh giấy nhám cũng bong. Hôm sang gara Thành Tâm em phải sơn có lót, đắt gấp 7 lần mới ok.

smallboy

Xe tăng
Em sơn mấy lầ dưới HDGP các bác ấy bảo bong hết, đúng là bong hết. Kể cả oánh giấy nhám cũng bong. Hôm sang gara Thành Tâm em phải sơn có lót, đắt gấp 7 lần mới ok.
sơn có lót tức là sao ạ ? e ko hiểu lắm :(
gara thành tâm là gan HD GP đúng ko ạ ?
giá cả the nào cụ xedieu để e còn về bán gà chứ :)
e co nghe 1 ông cũng bảo la bong hết , nhưng nếu bả ma tít thi sẽ ko sao , bác cho e chút kinh nghiệm ạ
lan nay 10k e thay loc gió đieu hòa ( có cần lắm ko ạ hay chi vê sinh ? )
e đảo lốp
thay dầu
siết ốc v.v... thêm thiec nước nôi
đúng ko a ?

xedieu

Xe cút kít
Gara TT bên Lâm Gia Trang, có sơn lót xịn, hết 700k

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Các cụ hội túc cứ yên tâm mà dùng ko phải lo,ballast tuy là made in china nhưng là hàng chính hãng của philips , hàng fake thì em tuyệt đối ko lắp cho khách hàng của em đâu

khi có tài liệu của hãng để phân biệt hàng thật và nhái em sẽ post để các cụ tham khảo
Có cái thớt này hay thế mà giờ em mới vào :D,chúc các cụ một năm mới an khang thịnh vượng
Cảm ơn các cụ đã tin tưởng và ủng hộ em ,có sai sót các cụ cứ post lên thớt này để em tham khảo và hoàn thiện dịch vụ tốt hơn

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Hình chạm nổi đây cụ Điếu:

Gắn lên xe trông nó dư này, cái cánh con trim + đỉnh chữ T mô phỏng cái mặt calăng của các cụ luôn, màu đỏ cho thành màu tiết dê (sẫm hơn tí) thì trông prồ hơn;):​

Chỉnh sửa cuối:

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Các cụ giải thích giúp em cái đoạn này của BH nó thông báo mà em cũng chưa được hiểu lắm ạ:
- Miễn thường 1tr/vụ: Đây là đk áp dụng cho các đơn bảo hiểm tái tục có từ 4 tổn thất trở lên. Năm vừa rồi xe mình có 4 tổn thất. (Là cái mà trên kia em vừa phọt lên đấy ạ).
Tuy nhiên phí bảo hiểm khi áp dụng điều kiện này cũng thấp hơn 5 triệu so với phí miễn thường =0 nên thực chất cũng không khác gì nhau đâu anh ạ (đoạn này nó nói với em ạ).
Mức phí em phải nộp trong năm nay là hơn 10tr các cụ ạ
Em năm nay cũng nộp hơn 10 củ. Tuy nhiên theo cách tính của Liberty thì năm nay có xước sát qua loa thì mình tự bỏ tiền để làm ,để dành những vụ lớn nếu xảy ra thì nó sẽ tính ít vụ và sang năm nó sẽ giảm nhiều nữa chắc còn 5tr thôi. Năm đầu mua nên còn hơi ngu cứ động tý cho vào xưởng thành ra nó cộng dồn. Đây cũng là cảnh báo cho các Cụ mới mua lần đầu.

khauvai

Xe buýt
cho em hỏi ngu một câu các cụ đừng chửi nhé : tuson dăng kiểm là mấy chỗ ạ

pupil

Xe điện
cho em hỏi ngu một câu các cụ đừng chửi nhé : tuson dăng kiểm là mấy chỗ ạ
Cụ chạy xe hơi mãi rồi còn hỏi, con nhà em đăng kiểm xuất xứ Ả rập xê út 7 chỗ !:D

xedieu

Xe cút kít
Cụ TT2010 đâu rồi. Cụ update Vietmap chưa. Em vừa update về cách đây mấy phút đây. Tuyệt vời trên cả tuyệt vời!!! :))

Từ chỗ trường Ngân hàng ở Chùa Bộc em đặt test dẫn về KS Daewoo. Đi hết Chùa Bộc nó bảo em rẽ trái xuống Ngã Tư Khổ. Em cứ đi thẳng sang Thái Hà nó lại bảo em rẽ phải vào Háng Lạ. Em đi đến tận Nguyễn Chí Thanh nó mới chỉ đúng. Tuyền bỏ đường to đẹp mới kinh chứ! :((

Trạng thái
Thớt đang đóng