[VHGT] Tranh luận với XXX về sai làn tại đường 5

romantic_kt1

Xe tăng
Kụ rô-man-tích ơi!
Kụ sai ở cái đổ đỏ dồi - Kụ tư vấn thế thì chết người ta??????????
Em nghĩ cụ cũng đọc loáng thoáng nên hiểu nhầm, tách gì xxx cũng hiểu bố láo như thế. Đây trong QC QL.5 theo QĐ.31 quy định các loại xe cơ giới đây ạ:

[FONT=&quot]"3. Tất cả các loại xe tải, xe ca, xe chở container, xe cần trục, xe chuyên dụng và các loại xe chạy với tốc độ chậm như xe máy, xe lam... Chỉ được đi vào làn bên phải của hưóng đi (làn số 1), không được đi sang làn số 2 hoặc làn số 3 trừ trường hợp vượt.[/FONT]
[FONT=&quot]4. Làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau."[/FONT]
Sao cụ Rồ lại có thể nhầm lẫn được thế nhỉ :-s.
Hơn nữa, quan niệm của em thì em là người tham gia giao thông chỉ cần biết biển báo, đèn, vạch mà ko cần phải biết cái Quy chế này (tất nhiên biết thì vẫn tốt hơn :D)
Còn các cái biển trên giá long môn này:

thì không phải là biển 412 mà là 417 thì đúng hơn (các cụ tra TT17-BGTVT xem có giống hệt biển 417b không).
Tác dụng của biển/vạch thì em ko bàn nữa vì có quá nhiều cụ nói rồi. Đáng lý ra GTCC phải đặt thêm biển 411 trước mỗi giao cắt thì sẽ ko xảy ra tình trạng "rối ren" như hiện nay.
Hê hê hê!
- Thứ nhất: Các cụ xem lại đường 5 xem, ở hầu hết các đoạn chỉ có 2 làn đường dành cho xe cơ giới, chứ ít đoạn có được 3 làn dành cho xe cơ giới lắm các cụ ạ. Do vậy trong Quy chế nó ghi xe con được chạy trong làn 2 và 3 nhưng thực tế đường 5 làm gì có làn thứ 3 dành cho xe cơ giới. Tuy nhiên em chẳng cần quan tâm đến cái đúng sai của Quyết định 31/1999/QĐ-BGTVT ban hành Quy chế so với thực tế trên đường 5.
- Thứ hai: Cái quan trọng là cần phải xem cái Quyết định số 31/1999/QĐ-BGTVT là loại văn bản gì? Nó được dành cho đối tượng nào (Có dành cho người tham gia giao thông hay không)? Muốn thực hiện nó (Bắt bớ các lỗi theo Quy chế ...) thì các đối tượng trong quyết định phải làm gì (Cắm biển, kẻ vạch, ....)?
- Thứ ba: Em là người tham gia giao thông, em không cần biết cái Quy chế đấy. Em chỉ đi theo biển báo và tín hiệu giao thông theo đúng quy định của Luật GTĐB.
-Thứ 4: Cạc cụ đọc kỹ còm men của em và so nó với thực tế của đường 5 hộ em cái nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

gunner_hp

Xe tăng
vodka cụ chủ thớt vì đã làm việc với xxx bằng 1 tinh thần rất chuẩn.Còn lại vụ bảng biểu này là sao hả các cụ...em Mem mới rất mong được các cụ chỉ giáo thêm.

cafesang289

Xe tải
Sau khi cụ đi xuống đường 5 từ đường dẫn cầu Thanh trì, đi 1 đoạn nữa sẽ gặp 1 cái ngã 4 có đèn xanh đỏ ah.
<br />
<br />
đó là ngã tư giao cắt cổ bi và nông nghiệp 1 cụ nhé

vietanh_car

Xe tăng
cụ giải quyết ntn là chuẩn rồi ạ (b)

master_leader

Xe buýt
vodka cụ chủ thớt vì đã làm việc với xxx bằng 1 tinh thần rất chuẩn.Còn lại vụ bảng biểu này là sao hả các cụ...em Mem mới rất mong được các cụ chỉ giáo thêm.
XXX phải đeo 1 cái thẻ màu xanh do BCA cấp và phải có đầy đủ bảng tên và bảng số hiệu mới được dừng các phương tiện để xử lý vi phạm giao thông.

cucuto9

Xe tải
Chuyện của bác đọc lại vẫn hay em thắc mắc là nếu nó cố tình phạt thì có phạt được không bác? ví dụ . Tôi không cần biết anh đi từ đâu , cứ thấy sai làn là tôi dừng xe?.
trường hợp này nêys bật xi nhan thì sẽ ntn? có bác nào biết chi cho em với

blackpaint

Xe container
Hê hê hê!
- Thứ nhất: Các cụ xem lại đường 5 xem, ở hầu hết các đoạn chỉ có 2 làn đường dành cho xe cơ giới, chứ ít đoạn có được 3 làn dành cho xe cơ giới lắm các cụ ạ. Do vậy trong Quy chế nó ghi xe con được chạy trong làn 2 và 3 nhưng thực tế đường 5 làm gì có làn thứ 3 dành cho xe cơ giới. Tuy nhiên em chẳng cần quan tâm đến cái đúng sai của Quyết định 31/1999/QĐ-BGTVT ban hành Quy chế so với thực tế trên đường 5.
- Thứ hai: Cái quan trọng là cần phải xem cái Quyết định số 31/1999/QĐ-BGTVT là loại văn bản gì? Nó được dành cho đối tượng nào (Có dành cho người tham gia giao thông hay không)? Muốn thực hiện nó (Bắt bớ các lỗi theo Quy chế ...) thì các đối tượng trong quyết định phải làm gì (Cắm biển, kẻ vạch, ....)?
- Thứ ba: Em là người tham gia giao thông, em không cần biết cái Quy chế đấy. Em chỉ đi theo biển báo và tín hiệu giao thông theo đúng quy định của Luật GTĐB.
-Thứ 4: Cạc cụ đọc kỹ còm men của em và so nó với thực tế của đường 5 hộ em cái nhé :))
Cụ Rồ phán chuẩn, văn bản đấy dành cho các đối tượng quản lý, nên họ phải có trách nhiệm cắm biển báo tuân thủ đúng Điều lệ báo hiệu đường bộ, đây là biển chỉ dẫn và khuyến cáo đi như vậy. Cụ nào bị xxx hỏi thì cùng lắm bẩu em đi làn bên này cho xe sau xin vượt, còn xe sau nó ở tít mù tắp hay gần thì chả quan trọng, đi chậm đi về bên phải nhường cho xe đi sau cũng là đúng Luật. Còn nếu xxx bảo làm gì có xe nào xin vượt, thì cụ cũng nói luôn thế nếu không có xe xin vượt thì đi làn nào chả thế? Dở hơi mà đi phạt ng ta à???

gunner_hp

Xe tăng
XXX phải đeo 1 cái thẻ màu xanh do BCA cấp và phải có đầy đủ bảng tên và bảng số hiệu mới được dừng các phương tiện để xử lý vi phạm giao thông.
À,em ko hỏi cái ấy,cái vụ bảng biểu đeo thì em biết.Em hỏi là cái biển báo với lại phân làn ấy cơ cụ chủ thớt ạ.

Duy Trọc

Xe buýt

unknown.king

Xe tăng
cụ chủ chiến rất chuẩn

master_leader

Xe buýt
Chuyện của bác đọc lại vẫn hay em thắc mắc là nếu nó cố tình phạt thì có phạt được không bác? ví dụ . Tôi không cần biết anh đi từ đâu , cứ thấy sai làn là tôi dừng xe?.
trường hợp này nêys bật xi nhan thì sẽ ntn? có bác nào biết chi cho em với
Muốn phạt người ta phải có căn cứ chứ, làm sao mà phạt bừa đựoc hả cụ. Bọn c hó này nó mềm nắn rắn buông ấy mà. Nếu cụ cứng ngay từ đầu thì nó sẽ ngại ngay. Nó phải cho cụ đi nhanh để mà còn vợt ngườu yếu bóng vía chứ, ngồi cãi nhau với cụ thì làm sao mà nó thu đủ chỉ tiêu được.

vn789631

Xe tải
Mấy bác CSGT đúng là dị @@

cumina

Xe tải
Nói có sách,mách có chứng.E dự là cụ chém...!:D
em không ở ngoài Bắc nên em k biết chỗ cụ bị vịn là chỗ nào, nhưng em ủng hộ tinh thần của cụ chủ thớt, chẳng ai rảnh lên đây bịa chuyện bao giờ

marktqd

Xe đạp
Cụ thật tuyệt, vodka cho cụ nhé

thinhvtvcab

Xe đạp
Rất bổ ích.Thanks các bác, e cũng hay đi về HD và cũng hay bị XXX vịn vì vài tội như vượt phải và ko đèn báo biển.Khổ cái là đi đường 5 toàn bọn củ chuối, xe tải, xe công thì ko nói làm j.nhiều xe con , kể cả taxi cũng ko bao giờ nhường đường, đã thế đi chậm rì, mình xi nhan vượt thì nó cũng xi nhan trái, nháy đèn, bấm còi đủ kiểu cũng nhất quyết ko nhường theo kiểu Đường tao ,tao cứ đi.điên quá vượt phải thì khả năng cao là đi lên 1,2km sẽ bị vịn.Còn 1 lần e bị trộm mất logo + nẹp mở cốp sau, đi ra hãng thay thì thằng cố vấn dịch vụ ngu như lợn chỉ bảo mình thay thanh nẹp, ko bảo lắp đèn báo biển vào.về HD bị tóm 2 lần, tối thứ 7 đi về, tối cn đi lên.Đời quá nhọ.E thấy XXX đã toàn thằng bựa rồi, XXX TP HD còn là siêu bựa

master_leader

Xe buýt
Rất bổ ích.Thanks các bác, e cũng hay đi về HD và cũng hay bị XXX vịn vì vài tội như vượt phải và ko đèn báo biển.Khổ cái là đi đường 5 toàn bọn củ chuối, xe tải, xe công thì ko nói làm j.nhiều xe con , kể cả taxi cũng ko bao giờ nhường đường, đã thế đi chậm rì, mình xi nhan vượt thì nó cũng xi nhan trái, nháy đèn, bấm còi đủ kiểu cũng nhất quyết ko nhường theo kiểu Đường tao ,tao cứ đi.điên quá vượt phải thì khả năng cao là đi lên 1,2km sẽ bị vịn.Còn 1 lần e bị trộm mất logo + nẹp mở cốp sau, đi ra hãng thay thì thằng cố vấn dịch vụ ngu như lợn chỉ bảo mình thay thanh nẹp, ko bảo lắp đèn báo biển vào.về HD bị tóm 2 lần, tối thứ 7 đi về, tối cn đi lên.Đời quá nhọ.E thấy XXX đã toàn thằng bựa rồi, XXX TP HD còn là siêu bựa
E thấy các cụ đã cảnh báo rất nhiều về bọn C hó XXX tại đây nên trước khi đi e cũng phải tham khảo các cụ đi trước cẩn thận lắm cụ ah. Tội gì mình mất tiền oan cho cái bọn hại nước, hại dân này.

master_leader

Xe buýt
em không ở ngoài Bắc nên em k biết chỗ cụ bị vịn là chỗ nào, nhưng em ủng hộ tinh thần của cụ chủ thớt, chẳng ai rảnh lên đây bịa chuyện bao giờ
E cám ơn cụ đã tin tưởng vào câu chuyện của e. Hy vọng có 1 ngày chúng ta đi trên đường mà lòng ko phải bận tâm đến bọn C hó này nữa. Thiên hạ chắc Thái bình.

khinhvuphiduong

Xe hơi