[VHGT] Tranh luận với XXX về sai làn tại đường 5

codate

Xe tăng
cụ đào tạo lái xe thì phải, cụ lấy quyển giáo trình luật thi BLX ô tô coi, cái biển cấm rẽ trái nó ghi rành rành cấm cả quay đầu đấy
dạ vâng, thì em cũng có dòng ghi là em không nhớ chính xác là biển a hay biển b mà, em thật sự không có ý định cay cú, hay nói j cụ trên, em fun hơi quá đà (các cụ thông cảm em còn trẻ nên cách fun của em hơi khác các cụ ạ).
em xin gửi lời xin lỗi tới cụ, cụ/mợ tranminhhoa cùng toàn thể các cụ nào cho rằng cách fun của em lố quá.

bmw 740li

Xe tải
Hix... Dù sao thì cũng ok mà... Cụ thêm ót thông tư và nghị định chi tiết hơn nữa thì sẽ thuyết phục hơn nhiều? Chúc cụ lần sau vững vàng hơn nhé..

hahut

Xe tăng
E chào các cụ Of ah.
...
- Em: như tôi đã nói tôi đi từ trên cầu Thanh trì xuống ko thấy có biển phân làn, và theo Quy chế khai thác đường 5 thì xe tôi được quyền đi ở làn sát giải phân cách và làn giữa.
- ....
Các cụ cho em hỏi, cái đoạn đỏ đỏ ấy đúng ko ạ, vì em xem Quy chế khai thác đường 5 có thấy nói gì đến việc đi thế nào đâu nhỉ.
Thứ 2 nữa là Quy chế này là 1 quyết định của Bộ trưởng bộ GTVT, mà theo hệ thống văn bản luật, thì quyết định của Bộ trưởng có phải văn bản luật đâu mà tuân thủ nhỉ, cấp Bộ chỉ có Thông tư thôi chứ!!

kduc

Xe Cứu Trợ
Các cụ cho em hỏi, cái đoạn đỏ đỏ ấy đúng ko ạ, vì em xem Quy chế khai thác đường 5 có thấy nói gì đến việc đi thế nào đâu nhỉ.
Thứ 2 nữa là Quy chế này là 1 quyết định của Bộ trưởng bộ GTVT, mà theo hệ thống văn bản luật, thì quyết định của Bộ trưởng có phải văn bản luật đâu mà tuân thủ nhỉ, cấp Bộ chỉ có Thông tư thôi chứ!!
Đây cụ ợ:
Điều 6. Quy định sử dụng làn xe cơ giới.
1. Làn xe cơ giới chỉ dành cho các loại xe có động cơ hoạt động.
2. Tất cả các loại xe chạy trên đường chỉ được chạy trên làn xe quy định (giữa hai vạch sơn phân làn), không được để bánh xe chạy đè dọc lên vạch sơn phân làn trừ trường hợp vượt hoặc rẽ.
3. Tất cả các loại xe tải, xe ca, xe chở container, xe cần trục, xe chuyên dụng và các loại xe chạy với tốc độ chậm như xe máy, xe lam... chỉ được đi vào làn bên phải của hưóng đi (làn số 1), không được đi sang làn số 2 hoặc làn số 3 trừ trường hợp vượt.
4. Làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau.
5. Nghiêm cấm các loại xe thô sơ, xe đạp, người đi bộ, xe súc vật kéo, trâu bò đi vào phần đường dành cho xe cơ giới; chỉ được vượt qua đường dành cho xe cơ giới tại những nơi có đường ngang hoặc có mở giải phân cách theo quy định, nhưng phải chú ý quan sát, tuân thủ theo biển báo hiệu.
6. Khi xe cơ giới chạy trên đường bị hư hỏng thì người điều khiển phương tiện phải tìm biện pháp ngay lập tức đưa xe vào sát mép đường và phải có tín hiệu xe đỗ để đảm bảo lưu thông trên đường và sau đó phải nhanh chóng đưa xe ra khỏi làn xe cơ giới.

tranminhhoa

Xe tăng
Quan tâm quái gì mấy cái quy chế quy cheo gì, đi đường là theo biển báo. Có vẻ như một số thừa chữ thích khoe chữ thì phải. Dở hơi!

congbinhxuong

Xe buýt
Đi chiều nào đến mấy ngã tư này là em nhìn đèn và biển phân luồng từ xa. Nếu thấy có hai đèn chắc chắn có đi thẳng và rẽ trái. Thôi chuyển sang làn sát với rẽ trái cho lành. Có cụ cứ làn trong cùng sát giải phân cách phi lên (khi có đèn xanh). Kể ra liều thật, nhưng nhanh chẳng để làm gì

dangminhcongcom

Xe buýt
Cụ chủ lý luận chuẩn đấy... Chúc mừng cụ

Theo em, lần sau cụ nên thêm là nhiệm vụ của CSGT nếu thấy các biển báo cắm không hợp lý (hoặc cắm không đầy đủ) thì cần kiến nghị để GTCC điều chỉnh, cắm thêm biển cho phù hợp với tình hình thực tế để người tham gia giao thông chấp hành

Chẳng lẽ từ cầu Thanh trì rẽ xuống lại phải vòng về cầu Chui để xem biển cắm ở đầu đường 5 thế nào à?
Cụ nói rất chuẩn - vodka cụ

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ chuẩn đấy, nhưng vẫn tức vì mất thời gian.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ai cũng hiểu luật và lý giải theo luật đúng như cụ thì các csgt cũng sẽ tự phải bổ túc lại bản thân và a e ko bịt phạt oan :) tks share

laixechuanchi

Xe hơi
Hay đấy ủng hộ cụ.

preciouslight

Xe hơi
vodka cụ. Em cũng hay đi đoạn đấy cũng hay sai làn nhưng chưa bị vẫy bao giờ, giờ em cũng biết cách cãi rồi ạ :))

kiimpg

Đi bộ
Hôm nay em với ông anh đi từ HN về HD cũng bị XXX gọi vào báo lỗi: " đi vào làn xe tải " vì cũng là đoạn này thì fai. Đoạn này là những gì em nhớ dc:
XXX : Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Ô.Anh: Cho hỏi tôi bị lỗi gì mà kiểm tra giấy tờ
XXX: Anh đi vào làn xe tải. đồng thời chỉ tay về hướng đó và nói:" Anh không thấy xe tải đi theo làn kia ah? "
Ô.Anh: Tôi không thấy biển báo phân làn cắm trước đó.
XXX: Trước đó có đó anh. ( Nghe xong câu này thì cũng hơi đuối vì ko rõ là có cắm biển ko) ( ( Đoạn này em lấy máy ra quay vì thấy tình thế hơi kém)
Ô.Anh : Anh cho xem thẻ xanh thì tôi xuất trình giấy tờ.
XXX: Mời anh qua bốt bên đường làm việc. ( Đoạn này thì XXX lại đuối vì mình không thấy đeo thẻ ngành trên ngực và không thấy nói thẻ xanh và thấy đang bị ghi hình )
Ô.Anh qua bốt tầm 10 ph còn mình trong xe. rồi quay lại lái xe đi tiếp. Mình hỏi có sao ko ông trả lời như sau:
Ô. Anh: Đôi co 1 lúc. Anh vào hỏi cho xem thẻ xanh và băng ghi hình đi sai làn. XXX bảo thẻ đang sửa chữa vì bị gãy hay gì đó . Rồi thằng đội trường trong bốt bảo cho đi.

Quả này ko cứng luật chắc bị nó vặt là cái chắc. Em khó chịu vụ này quá vì đi trên QL 5 toàn thấy biển tốc độ cho các loại xe. Lên otofun mới biêt : Hóa ra là lỗi để kiếm tiền.
Vậy tóm lại đến đoạn này nên đi thế nào .?????
Và bác nào bị thì nhớ hỏi thẻ XANH vì em đọc qua thấy đều dính đoạn này.

doantu_tk

Xe hơi
Vok cụ, nhưng dài dòng, phí nhời với bọn này quá

baochau3

Xe buýt
cụ vậy là ngon rồi.em cũng bị bắt lỗi đó ở nam định XXX cũng phải chịu em,bảo là dừng xe nhắc nhở.Nhưng lần sau cụ chủ cứ kệ họ dừng mình lại họ phải chủ động ra làm việc với mình cứ bảo quá 15p mà không ai ra làm việc với cụ là cụ cứ tự động lên xe đi tiếp