[VHGT] Tranh luận với XXX về sai làn tại đường 5

DUONGLAM

Xe điện
Em thắc măc là chúng nó làm phiền mình mất time cãi nhau, mua bực vào người mà sau đó lại vẫn phải cảm ơn khi đc đi là sao nhỉ, hóa ra là mình mang ơn nó à

tranminhhoa

Xe tăng
sorry nhầm topic :D

Chỉnh sửa cuối:

master_leader

Xe buýt
Em thắc măc là chúng nó làm phiền mình mất time cãi nhau, mua bực vào người mà sau đó lại vẫn phải cảm ơn khi đc đi là sao nhỉ, hóa ra là mình mang ơn nó à
E có thói quen là làm gì cũng cảm ơn cụ ah. Đó là mình đối xử lịch sự thôi chứ ơn huệ gì với bọn C hó này hả cụ.

hungna-1979

Xe hơi
Kiến nghị QH sửa luật nếu XXX bắt sai thì bị phạt lại các cụ nhỉ?

codate

Xe tăng
hiz, em chưa bị vịn nhưng cứ tránh cho lành, hơi đâu cãi nhau với mấy thằng bựa đó.
Hàng ngày em thấy ở đường đê Yên Phụ chỗ bờ Tường tòa nhà thời pháp thuộc, có một tốp khoảng 4 anh xxx vàng, hay bắt các xe máy mà em chả hiểu lỗi j. Nếu đèn đỏ, và rẽ không xi nhan thì quá xa để quan sát.
Bắt quay đầu thì không thấy biển cấm quay đầu, chỉ có biển cấm rẽ trái. Ngày nào cũng thấy vợt 1 mớ xe máy tại đó mà chả hiểu nguyên nhân

tranminhhoa

Xe tăng
hiz, em chưa bị vịn nhưng cứ tránh cho lành, hơi đâu cãi nhau với mấy thằng bựa đó.
Hàng ngày em thấy ở đường đê Yên Phụ chỗ bờ Tường tòa nhà thời pháp thuộc, có một tốp khoảng 4 anh xxx vàng, hay bắt các xe máy mà em chả hiểu lỗi j. Nếu đèn đỏ, và rẽ không xi nhan thì quá xa để quan sát.
Bắt quay đầu thì không thấy biển cấm quay đầu, chỉ có biển cấm rẽ trái. Ngày nào cũng thấy vợt 1 mớ xe máy tại đó mà chả hiểu nguyên nhân
Cấm rẽ trái là cấm luôn cả quay đầu chứ gì nữa cụ ơi là cụ :))

codate

Xe tăng
Cấm rẽ trái là cấm luôn cả quay đầu chứ gì nữa cụ ơi là cụ :))
hở có vụ này à, cụ có nhầm không ạ, hay đang kiếm gạch xây nhà, là em "cà rốt" hay là luật mới ra hả cụ

tranminhhoa

Xe tăng
hở có vụ này à, cụ có nhầm không ạ, hay đang kiếm gạch xây nhà, là em "cà rốt" hay là luật mới ra hả cụ
Chán cụ thật! Cụ tìm hiểu lại đi nhé. Cấm quay đầu thì còn được rẽ trái chứ đã cấm rẽ trái thì cụ khỏi quay đầu luôn.

codate

Xe tăng
Chán cụ thật! Cụ tìm hiểu lại đi nhé. Cấm quay đầu thì còn được rẽ trái chứ đã cấm rẽ trái thì cụ khỏi quay đầu luôn.
cụ nắm luật thế này thì chiến đấu thế nào được:-w
Dạ kính mong 2 cụ vào trong đây để tham khảo trước đã nhé, cái này có từ lâu rồi cụ . Các cụ đừng định nghĩa quay đầu là 2 dần rẽ trái ạ. 2 cụ có chạy luật không đó, có khi nao em nhận tiền chạy luật của 2 cụ không nhỉ :-w
http://www.otofun.net/threads/365350-re-trai-duoc-quay-xe-suu-tam-va-tong-hop
http://www.otofun.net/threads/255384-bien-cam-o-to-re-trai-khong-cam-o-to-quay-dau-thong-tin-cu-ma-moi
nhưng em chả nhớ nó là biển a hay biển b nữa vì toàn ngồi ghế sau, để tối nay lên ngó lại cái biển :D

Chỉnh sửa cuối:

tranminhhoa

Xe tăng
Cái topic đấy nó có ngã ngũ vấn đề chưa cụ mà cụ nói chắc như đinh vậy? Mà cụ nói chuyện kiểu hằn học quá, em xin thôi, cụ thắng!

oojimioo

Xe tăng
nếu chúng nó ko giải quyết dứt khoát vấn đề mà bơ đi làm việc khác thì cứ đi luôn cho đỡ ngứa mắt

master_leader

Xe buýt
nếu chúng nó ko giải quyết dứt khoát vấn đề mà bơ đi làm việc khác thì cứ đi luôn cho đỡ ngứa mắt
Đi thì chúng nó khép vào tội chống C hó thi hành công vụ ah? Mình đứng đấy nó ko làm ăn gì được nó mới chết cụ ah.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng bị bắt ở đoạn đấy nhưng ở chiều bên kia khi chuẩn bị qua đèn xanh đỏ để rẽ phải lên cầu thanh trì . Cũng vịn lỗi đi vào làn dành cho xe tải , nhưng em giải thích là "tôi rẽ từ Kiêu Kỵ ra không thấy biển phân làn nên cứ đi từ đấy đến tận đây" , XXX nghe vậy thì bla bla 1 hồi là đi như vậy gây hỗn loạn giao thông và nhắc em lần sau đừng đi như vậy , tuy nhiên không yêu cầu kiểm tra gì cả mà cho đi luôn , hay tại mít xe em có logo otofun nhỉ :D

nub

Xe hơi
Em hỏi các cụ có luật nào cấm xe con đi vào làn xe tải ko (lán),em mới tập lái sợ tốc độ đi vào làn 1 có cãi được ko?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Dạ kính mong 2 cụ vào trong đây để tham khảo trước đã nhé, cái này có từ lâu rồi cụ . Các cụ đừng định nghĩa quay đầu là 2 dần rẽ trái ạ. 2 cụ có chạy luật không đó, có khi nao em nhận tiền chạy luật của 2 cụ không nhỉ :-w
http://www.otofun.net/threads/365350-re-trai-duoc-quay-xe-suu-tam-va-tong-hop
http://www.otofun.net/threads/255384-bien-cam-o-to-re-trai-khong-cam-o-to-quay-dau-thong-tin-cu-ma-moi
nhưng em chả nhớ nó là biển a hay biển b nữa vì toàn ngồi ghế sau, để tối nay lên ngó lại cái biển :D
cụ đào tạo lái xe thì phải, cụ lấy quyển giáo trình luật thi BLX ô tô coi, cái biển cấm rẽ trái nó ghi rành rành cấm cả quay đầu đấy

mezzo forte

Xe buýt
Vod cụ, nhưng cụ sai điều lệnh Offer ở chỗ đo đỏ nhé :))
XXX1: Anh đi sai làn đường.
- Em: Tôi nói cho anh biết nhé, thứ nhất a không có thẻ xanh theo quy định của BCA nên không được phép dừng xe khi đang lưu thông trên đường, thứ 2: anh không có bảng tên và số hiệu nên tôi ko biết anh là ai.
XXX1 thấy có vẻ đuối lý nên bảo e ra gặp XXX2 giai quyết.
- Em: chào anh, trường hợp của tôi giải quyết thế nào đây.
- XXX2: Anh đi sai làn (ko nhắc đến phạt và giấy tờ gì cả).
- Em: như tôi đã nói tôi đi từ trên cầu Thanh trì xuống ko thấy có biển phân làn, và theo Quy chế khai thác đường 5 thì xe tôi được quyền đi ở làn sát giải phân cách và làn giữa.
Điều lệnh Offer đây :

Việc đầu tiên các cụ chỉ nên tranh luận với xxx 1, nếu xxx 1 "lảng" bỏ đi thì các cụ hãy gọi ngay nó lại và bảo:
- Tại sao anh đang làm việc với tôi lại tự ý bỏ đi?".

Nếu xxx 2 tiến đến các cụ có thể nói:
- Tôi đang làm việc với xxx 1, anh không phải là người trực tiếp dừng xe tôi lại nên tôi không làm việc với anh!

Trường hợp nếu xxx 1 bảo các cụ đến gặp xxx xếp trình bày, các cụ có thể nói:
- Tôi đang làm việc với anh vì anh trực tiếp dừng xe tôi, nếu anh muốn xếp anh làm việc với tôi thì anh mời xếp anh lại đây làm việc với tôi!

dinhthai

Xe máy
cứ bảo tại sao :((
không biết bao giờ mới khá dc